Suggest Giảm tiền bảo hiểm cho dịch vụ bán vps

1987vanthanh

Legendary
Verified
Reactions
551
MR
20.125
Insuree Balance
61244|600.68
Service Details
1||VBA, VCC|https://mmo4me.com/threads/visa-card-us-bank-eu-bank-rus-bank-vba-3-4-card-vcb-vtb.353288/|0||0|5
1||Exchange|https://mmo4me.com/threads/buy-usdt-22-8-checkout-amz-us-20-3-ebay-21-amz-jp-20-uk-25-9-de-25-5-all-bank.377528/
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Mình nghĩ quy định đóng bảo hiềm 500$ mới được cho bán vps đã lỗi thời và không phù hợp với hiện tại, nhiều người người ta cần bán một đến vài vps chứ đâu làm dịch vụ cũng phải đóng 500$ sao? vài vps đâu đến 100$ để cần bảo hành . Mình nghĩ nên giảm xuống còn 100-200$ là phụ hợp. Mong ban quản trị xem xét lại quy định này để tạo điều kiện tốt cho các thành viên trong forum kinh doanh và hoạt động đóng góp cho forum phát triển hơn.

tán thành.. thích hợp cho ae mới bắt đầu kinh doanh nhỏ lẻ :3 ko nhiều xiền... nên giảm còn 200-300$ là đẹp rồi.

Upvote 0
Mình không đồng ý với bạn quan điểm này.

Khi bạn mở dịch vụ, bạn sẽ bán cho bao nhiêu người? ví dụ 1 vps giá 5$, 1 khách hàng mua bao nhiêu vps và sẽ có bao nhiêu khách hàng sử dụng, vậy tổng giá trị cậu phải có trách nhiệm là bao nhiêu?
Bạn coi giá trị bảo hiểm quá cao tức là bạn đánh giá không đúng về rủi ro khách có thể gặp, 1 phần thể hiện sự thiếu đảm bảo với khách hàng.

Nếu quyết định mở dịch vụ bạn phải chắc chắn xử lý được vấn đề và rủi ro xảy ra, tiền bảo hiểm chỉ phòng hờ cho khả năng cậu không giải quyết được, 500$ nó tượng trưng cho mức độ có thể tin tưởng trên thế giới "bàn phím" này, nó là của cậu và chỉ mất trong 2 trường hợp: 1 là cậu scam; 2 là admin scam.

Cậu không scam chắc gì những người khác không lợi dụng scam? Họ sẵn sàng nộp 100$ để được bán VPS.

Upvote 0
Mình không đồng ý với bạn quan điểm này.

Khi bạn mở dịch vụ, bạn sẽ bán cho bao nhiêu người? ví dụ 1 vps giá 5$, 1 khách hàng mua bao nhiêu vps và sẽ có bao nhiêu khách hàng sử dụng, vậy tổng giá trị cậu phải có trách nhiệm là bao nhiêu?
Bạn coi giá trị bảo hiểm quá cao tức là bạn đánh giá không đúng về rủi ro khách có thể gặp, 1 phần thể hiện sự thiếu đảm bảo với khách hàng.

Nếu quyết định mở dịch vụ bạn phải chắc chắn xử lý được vấn đề và rủi ro xảy ra, tiền bảo hiểm chỉ phòng hờ cho khả năng cậu không giải quyết được, 500$ nó tượng trưng cho mức độ có thể tin tưởng trên thế giới "bàn phím" này, nó là của cậu và chỉ mất trong 2 trường hợp: 1 là cậu scam; 2 là admin scam.

Cậu không scam chắc gì những người khác không lợi dụng scam? Họ sẵn sàng nộp 100$ để được bán VPS.
ổng lập ra topic này là ổng chỉ nghĩ lợi ích cho sell còn buy ổng đách quan tâm :D

Upvote 0
mình nghĩ 500$ còn ít đây bạn à, làm dịch vụ vps đôi khi ôm cả mấy ngàn $ cơ mà, những cũng nên nới lỏng 1 tí cho những bạn ko mở service kinh doanh nhỏ lẻ hoặc mua rồi mà ko dùng nữa nên bán lại, những bạn như vậy thì bh tầm 100$ là dc rồi

Upvote 0
ổng lập ra topic này là ổng chỉ nghĩ lợi ích cho sell còn buy ổng đách quan tâm :D
Mình nghĩ giảm đi thì sẽ có nhiều người bán, giá cả sẽ cạnh tranh hơn như vậy là tốt cho người mua. Mình thấy rất it người khi đóng bảo hiềm mở dịch vụ rùi lại đi scam k bảo hành vps .

Upvote 0
Khi bạn bỏ nhiều tiền ra đóng bảo hiểm người mua sẽ yên tâm sử dụng dịch vụ và chí ít người mua có niềm tin vào việc lấy lại phần nào số tiền họ bỏ ra khi dịch vụ xuống cấp.

Nếu down giá bảo hiểm xuống tức là khuyến cáo được nhiều người cùng mở bán tạo cạnh tranh nâng cao chất lượng dịch vụ đồng thời cũng giảm niềm tin kia xuống. Khi bán, sell không công khai số lượng đã bán nên không thể biết được cần bao nhiêu để bù đắp cho thiệt hại họ sẽ gây ra, lúc này sell pro đang bảo hiểm cao sẽ đồng loạt rút bớt bảo hiểm (vô tình khuyến khích đông người làm dịch vụ hơn nhưng lâu dài sẽ có hàng đống topic report dịch vụ dỏm ra đời)

Còn việc bạn đã bước vào buôn bán, bạn bán 1 hay 10 hay 100 thì chất lượng là trên hết nên BQT mới nghĩ ra mức bảo hiểm. Bạn thử mua VPS ở những người bảo hiểm 1000$ xem họ có scam hay ko support bạn ko ? :D

Upvote 0
mình thấy 500$ còn hơi ít , seller nhiều khi nhận 1 đơn đã 500$ rồi , nên nâng lên nữa cho an tâm :mad:

Upvote 0
lên 5000$ mới phải. ý định thớt tính sờ cam hay sao mà phải lo vậy? nhiều khi mua 1 con vps đã 300$ rồi

Upvote 0
Mình nghĩ 500$ là được rồi, thậm chí nên xem xét tăng lên vì
-. bán 1 vài vps nhưng hàng chục, trăm người mua là bao nhiêu??
- đã kinh doanh là chấp nhận rủi ro.
- nếu ít hơn 500$ mà hàng chục người mua, trong trường hợp seller không thể bảo hành or scam thì 500$ chia ra cho buyer chẳn có nhiêu
- Mình thêm 1 ý kiến cho những ai làm seller vps, thời gian rút bảo hiểm nên 1 tháng vì đa số họ bán theo monthly chứ 1 tuần họ đi xa rồi buyer sẽ ra sao nếu vps có trục trặc?

Upvote 0
:D Vâng, nếu đông member biểu quyết tăng lên thêm BH VPS (thậm chí vote 5000$) thì BQT sẵn sàng tiếp nhận thay đổi thôi. Topic này chủ yếu để bạn thớt biết là mức đó quá ok ạ

Upvote 0
Upvote 0
Cho mình hỏi vps ở VN do mình quản lý thì đóng bao nhiêu để mở topic bán được???

Nick mình thành viên gạo cội chắc biết :D

Upvote 0
Upvote 0
mình nghĩ giảm tiền bảo hiểm cũng được, nhưng tăng việc xác thực thông tin seller, phải đảm bảo đầy đủ thông tin nhân thân, địa chỉ với BQT, vì trường hợp scam xảy ra, bao nhiêu tiền bảo hiểm cũng ko đủ

Upvote 0
mình nghĩ giảm tiền bảo hiểm cũng được, nhưng tăng việc xác thực thông tin seller, phải đảm bảo đầy đủ thông tin nhân thân, địa chỉ với BQT, vì trường hợp scam xảy ra, bao nhiêu tiền bảo hiểm cũng ko đủ
Hiện tại những ai muốn đóng bảo hiểm đều phải verify info.
nó cầm tiền của mem đi luôn rồi :D
Mà trước tôi nhớ BQT có rule bán VPS phải veri thông tin cá nhân mà nhỉ, vậy là chưa có ah.
Thế này thì BH 5k$ cũng ko ăn thua gì
Trường hợp này có info nhé, @Shin sẽ gửi cho các bị hại.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,281
170,408
Latest member
8xbett6
Back
Top Bottom