Announce Giải quyết vấn đề Magickaitokid

Status
Not open for further replies.
Đề nghị admin ko đền bù cho thằng Korso
Nó có thể nói là đồng minh của SCAMMER khi cố tình giả vờ là nhận đc hàng làm mọi người bị lừa (dù mình đã cảnh báo)
Nên với tên này admin ko cần phải đền bù thậm chí có thể ban nick nó vì hỗ trợ scammer lừa đảo mọi người
đồng minh...:binhsua155: hỗ trợ...:binhsua155:cảnh cáo...:binhsua155:band nick ...:binhsua155:...k đền bù :binhsua155:
mình chém gió tại SB cho vui k được à :binhsua155:YOU:KHÔNG!... ừ thì thôi chịu vậy :binhsua155:k tiền bảo hiểm k lấy lại được đt :binhsua155:

đồng minh... hỗ trợ...cảnh cáo...band nick ......k đền bù
mình chém gió tại SB cho vui k được à YOU:KHÔNG!... ừ thì thôi chịu vậy k tiền bảo hiểm k lấy lại được đt
- thêm lý do để đóng cái SB!
- vấn đề lúc đó đang căng thẳng, nghiêm trọng mà bạn đùa kiểu đó hả?lúc đó biết bao nhiu người đang ngóng trông hàng.....bạn có biết ko????
- vote cảnh cáo vì tội
hỗ trợ scammer lừa đảo mọi người - dù có vô tình chém gió đi chăng nữa!

Last edited by a moderator:
đồng minh...:binhsua155: hỗ trợ...:binhsua155:cảnh cáo...:binhsua155:band nick ...:binhsua155:...k đền bù :binhsua155:
mình chém gió tại SB cho vui k được à :binhsua155:YOU:KHÔNG!... ừ thì thôi chịu vậy :binhsua155:k tiền bảo hiểm k lấy lại được đt :binhsua155:
chém gió chatbox cái gì, cậu vào topic tôi report xác nhận đã nhận hàng để mod ko ban nick scammer. Như vậy dù cố tình hay vô ý thì cậu vẫn mắc tội tiếp tay cho scammer
1 lần nữa góp ý với admin trường hợp này ko cần đền bù

chém gió chatbox cái gì, cậu vào topic tôi report xác nhận đã nhận hàng để mod ko ban nick scammer. Như vậy dù cố tình hay vô ý thì cậu vẫn mắc tội tiếp tay cho scammer
1 lần nữa góp ý với admin trường hợp này ko cần đền bù

Có thể nó làm scammer :))

mình chém gió đấy....:binhsua155: nhận được hàng thì mình đã ko buồn thế này ... :binhsua155: nick Kosrc đã bị band vì kai vô phá nick lập topic chửi tmod bị band rồi tạo nick mới có gì là sai à :binhsua155:

dù gì thì nói b cũng sai ít nhất là cho người # mượn nick thì b phải chịu trách nhiệm vs nick của mình :m020:

Đề nghị BQT ban nick Korso vì có hành động tiếp tay cho scammer MagicKaitokid và giờ cũng chém gió hùng hổ trên chatbox lắm, và theo chủ quan quan sát của mình cách dùng font chứ (chỉ đổi từ xanh sang đỏ) , cách chém gió và cách dùng icon có nhiều nét tương đồng.

Đề nghị BQT ban nick Korso vì có hành động tiếp tay cho scammer MagicKaitokid và giờ cũng chém gió hùng hổ trên chatbox lắm, và theo chủ quan quan sát của mình cách dùng font chứ (chỉ đổi từ xanh sang đỏ) , cách chém gió và cách dùng icon có nhiều nét tương đồng.
nói giống , màu chữ giống , icon giống > là kai _ __~ bị baka à mình hài bạn lắm cơ GATO ít ít thôi và đàn bà vừa vừa thôi ...
còn cái chữ kí của bạn
SCAMMER Kai ra đi, Korso xuất hiện (fake bằng chứng nhận hàng của Kai)
mình nhắc lại lần cuối là KAI NÓ VÀO NICK MÌNH COMMENT THẾ NHÉ bạn !!!

hôm đó trên chatbox thằng Kai bảo thằng Korso vào xác nhận hộ nó là đã nhận được hàng. Ko biết có đc lợi lộc gì ko mà có đồng ý. Và sau đó đã confirm topic là nhận đc hàng.
Đã có người canh chatbox thấy và inbox cho mình.

Chào các bạn,

Thật sự xin lỗi các bạn về sự chậm trễ này, vừa rồi mình đang trong quá trình làm dự án mới cho Forum nên có phần hơi bận. Mong các bạn thông cảm.

Hiện tại có quá nhiều thông tin mà có thể nói là không được chặt chẽ cho lắm nên rất khó giải quyết. Giờ để cho mình dễ dàng đưa ra quyết định, mong các bạn giúp mình một số vấn đề sau:
  1. Những ai bị SCAM thì các bạn Post Proof tại đây nha (Không chấp nhận dẫn Link đến các Topic khác)
  2. Những ý kiến không giúp BQT giải quyết vấn đề sẽ bị BAN cảnh cáo ít nhất 3 ngày

Cám ơn các bạn nhiều nha.
Thân
Cãi nhau lập topic mới nhé các bạn

:binhsua58::binhsua58::binhsua58:

Xin lỗi chứ Fake proof để đòi tiền bảo hiểm thì hơi nhầm đấy bạn.. Admin Shin lên tiếng thì mình mới nói.. chứ ko thì NEXT

- - - Updated - - -

Ngày, giờ giao dịch
Trans. Date, Time
02/01/2013 17:34:26
Số lệnh giao dịch
Order Number
0201130862680001
Tài khoản trích nợ
Debit Account
0031000140465Số tiền trích nợ
Debit Amount
858,000 VND
Tài khoản ghi có
Credit Account
0071000715092Số tiền ghi có
Credit Amount
858,000 VND
Tên người hưởng
Beneficiary Name
NGUYEN TUAN CUONG
Loại phí
Charge Code
Phí người hưởng trả
Include
Số tiền phí
Charge Amount
Net income
VAT
0 VND

0 VND
0 VND
Nội dung chuyển tiền
Details of Payment
EXCHANGE24H-4876-U7216967-EXCHANGE

Update nho nhỏ.. Proof mua LR của site Exchange24h rồi send thẳng vào LR của Kai

Là ng qurn nên ta bik mi bị scam thật
Nhưng h nếu thằng scam nó tự lấy lr, send vào acc kaito,r lấy nick nào đó, post lên cái batch , thế là ăn vạ thành công r :m058:

Chào bạn,

Theo như Proof thì bạn đã mua hàng bên ngoài nên BQT không thể giải quyết cho bạn. Mong bạn thông cảm

Tổng số tiền bị scam 80$
Proof send tiền qua ngân hàng ( send tiền cho NVT để chuyển qua cho Kai) (NVT đã xác nhận)

Số tk chuyển vào 0-055-1-00-024678-7/04211
Và 10$ chuyển qua LR
Date 01/02/2013
Batch
126174418
From U3839797(Kosrc)
To U7216967 (Dum)

Amout : 10.00$
Memo: [email protected]

:binhsua155::binhsua155::binhsua155:
như vầy đã đủ proof chưa vậy nếu chưa em có thế up logchat lên

Chào bạn,

Theo như bằng chứng của các Members khác thì bạn đã nhận được hàng rồi nên BQT không thể giải quyết cho bạn.

Tiền của rất nhiều người khác mà bạn mang ra đùa như thế là không được. Sau những Comments của bạn ở Topic này thì mình quyết định bạn sẽ bị BANNED Forever vì 2 lý do:

1. Giả mạo để lấy Refund từ BQT
  2. Mang tiền của người khác ra làm trò đùa
Thân

Mình bị scam 200LR. Vì lúc đó ko đủ LR nên Mua của site exchange24h.vn rồi chuyển thẳng vào TK LR của nó.

PS: Sau khi nhờ người điều tra TK Vietcombank của nó đã tìm ra địa chỉ thật của nó ở Ninh Thuận . Bác nào bị scam cùng vào topic này để bàn hướng giải quyết

thêm proof, :binhsua155:

Do là mua lr trưc tip' vào tk của nó nen proof chỉ có nhiu đây thôi
View attachment 22120
U7216967 (Dum)

Xin lỗi chứ Fake proof để đòi tiền bảo hiểm thì hơi nhầm đấy bạn.. Admin Shin lên tiếng thì mình mới nói.. chứ ko thì NEXT

- - - Updated - - -

Ngày, giờ giao dịch
Trans. Date, Time
02/01/2013 17:34:26
Số lệnh giao dịch
Order Number
0201130862680001
Tài khoản trích nợ
Debit Account
0031000140465Số tiền trích nợ
Debit Amount
858,000 VND
Tài khoản ghi có
Credit Account
0071000715092Số tiền ghi có
Credit Amount
858,000 VND
Tên người hưởng
Beneficiary Name
NGUYEN TUAN CUONG
Loại phí
Charge Code
Phí người hưởng trả
Include
Số tiền phí
Charge Amount
Net income
VAT
0 VND

0 VND
0 VND
Nội dung chuyển tiền
Details of Payment
EXCHANGE24H-4876-U7216967-EXCHANGE

Update nho nhỏ.. Proof mua LR của site Exchange24h rồi send thẳng vào LR của Kai

Chào các bạn,

Bạn Up thêm LOG chat để chứng mình bạn giao dịch trong phạm vi Forum nha.

Nhân đây mình cũng thông báo. BQT chỉ có thể giải quyết những trường hợp liên quan đến Forum. Ngoài ra BQT không thể giải quyết được, vì nó nằm ngoài phạm vi của BQT. Nên mong các bạn thông cảm

Thân

Chào bạn,

Theo như Proof thì bạn đã mua hàng bên ngoài nên BQT không thể giải quyết cho bạn. Mong bạn thông cảm

Tổng số tiền bị scam 80$
Proof send tiền qua ngân hàng ( send tiền cho NVT để chuyển qua cho Kai) (NVT đã xác nhận)
Số tk chuyển vào 0-055-1-00-024678-7/04211
Và 10$ chuyển qua LR
Date 01/02/2013
Batch
126174418
From U3839797(Kosrc)
To U7216967 (Dum)

Amout : 10.00$
Memo: [email protected]

:binhsua155::binhsua155::binhsua155:
như vầy đã đủ proof chưa vậy nếu chưa em có thế up logchat lên

Chào bạn,

Theo như bằng chứng của các Members khác thì bạn đã nhận được hàng rồi nên BQT không thể giải quyết cho bạn.

Tiền của rất nhiều người khác mà bạn mang ra đùa như thế là không được. Sau những Comments của bạn ở Topic này thì mình quyết định bạn sẽ bị BANNED Forever vì 2 lý do:

1. Giả mạo để lấy Refund từ BQT
  2. Mang tiền của người khác ra làm trò đùa
Thân

Bẩm Shin,
nếu xác định chú này giả mạo, thì cần soi thêm chú NVT nào đó nữa nhé. chú ấy cũng rất khả nghi.
còn các bị hại khác, sẽ rất khó để có được bằng chứng là các bạn ấy giao dịch trong rum. vì vậy, giải pháp từ thiện có thể sẽ giúp các bạn ấy nguôi ngoai phần nào.
giải pháp từ thiện thì đây: http://dantri.com.vn/tam-long-nhan-ai/suy-da-tang-be-gai-12-tuoi-het-suc-nguy-kich-690125.htm

Bẩm Shin,
nếu xác định chú này giả mạo, thì cần soi thêm chú NVT nào đó nữa nhé. chú ấy cũng rất khả nghi.
còn các bị hại khác, sẽ rất khó để có được bằng chứng là các bạn ấy giao dịch trong rum. vì vậy, giải pháp từ thiện có thể sẽ giúp các bạn ấy nguôi ngoai phần nào.
giải pháp từ thiện thì đây: http://dantri.com.vn/tam-long-nhan-ai/suy-da-tang-be-gai-12-tuoi-het-suc-nguy-kich-690125.htm

cứ tứ nhiên nhá :m121: ....... Ta cũng bị scam 700k đây :m070: ...........

Hầu hết mọi người bị scam đều là giao dịch ngoài phạm vi 4rum :(

bị scam ngòai forum admin ko giải quyết , nên quay đi quẩn lại chắc 2tr kia ko ai đc nhận :D

Chia phần nhỏ ra, ai mún nhận thì nhận, ai k nhận thì send cho từ thiện :m021:

vote 2tr làm event :binhsua146:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,369
170,490
Latest member
Mmo247h