Giá Bitcoin lại giảm đột biến, nhiều cụ vẫn lời khủng, nhiều cụ lại lỗ to

Sao btc lên mà rate btce giảm nhiều nhỉ

Khi bit xuống mấy cha EX mua btc-e rate cao đợi khi bit lên ex qua btc-e bán kiếm lời, lúc này EX cần bán btc-e hơn là mua nên giá giảm đúng gòi :D:D:D với xu hướng hiện tại thì bit xuống btc-e sẽ cao hơn bit lên :D:D:D

Khi bit xuống mấy cha EX mua btc-e rate cao đợi khi bit lên ex qua btc-e bán kiếm lời, lúc này EX cần bán btc-e hơn là mua nên giá giảm đúng gòi :D:D:D với xu hướng hiện tại thì bit xuống btc-e sẽ cao hơn bit lên :D:D:D
Theo tui thì khi btc lên thì các bác có lời và lũ lượt bán btc chốt lời nên lúc này nhiều người bán ra cho ex ,lúc đó giá mua sẽ giảm . Còn khi btc giảm thì nhiều người ôm btc sẽ lỗ và ko muốn bán btc vì chờ nó lên . Lúc đó ko có btc để cho ex mua thì giá sẽ tăng.

Theo tui thì khi btc lên thì các bác có lời và lũ lượt bán btc chốt lời nên lúc này nhiều người bán ra cho ex ,lúc đó giá mua sẽ giảm . Còn khi btc giảm thì nhiều người ôm btc sẽ lỗ và ko muốn bán btc vì chờ nó lên . Lúc đó ko có btc để cho ex mua thì giá sẽ tăng.

Có khác gì đâu nhỉ :D:D:D vấn đề chính nằm ở các EX, tất nhiên nó sẽ tăng giảm theo quy luật cung cầu mà ở đây mối chốt là ở các EX, giá chỉ có thể cao khi EX mua, làm sao mà họ đi mua giá cao trong lúc muốn xả hàng được. Nói túm lại nhiều người bán trong đó có EX nhưng hầu như chỉ có EX mua nên giá sẽ phụ thuộc vào EX (ít ra cũng trong cái rum này) :D:D:D

Chart btc hiện giờ nhìn như 1 cái mạng nhện cảnh báo vùng 1050 -> 1100 có thể sẽ là vùng nguy hiểm có thể sẽ sập trong mấy tiếng nữa vì giờ cũng trưa của ngày là thứ 3 rồi và cũng có thể vẫn là cơ hội vì có thể còn được đánh lên cho chạm ngưỡng 1080-> 1100 chăng ? ^^

Theo đánh giá cá nhân thì có thể chú ngáo ộp Hát pho vẫn có thể khiến yếu tố tâm lý của những người muốn nắm lâu dài btc có thể chùn bước nên thị giá ngắn hạn khó mà tăng cao hơn được nữa ^^

hiện tại thì btc sau khi chạm vùng 1050 có thể có cú chỉnh test vùng 1010 ^^

Chart 15 min cho các cụ dễ tưởng tượng kịch bản cho btc ^^, nhìn chart này thì sẽ cho cảm giác btc có thể lên tới ngưỡng 1080 nếu không để thủng ngưỡng 1035 he ^^

Nhắm chừng khó lên rồi.Dậm chân này khả năng sẽ lại có một cú sụt sớm thôi

Nhắm chừng khó lên rồi.Dậm chân này khả năng sẽ lại có một cú sụt sớm thôi
nhìn chart thì thấy là thị giá cảu btc vẫn đag cố gắng hướng đến mốc 1080 thần thánh , nhưng cũng phải sẵn sàng chuẩn bị cho cú sập mới có biên độ khủng he ^^

nhìn chart thì thấy là thị giá cảu btc vẫn đag cố gắng hướng đến mốc 1080 thần thánh , nhưng cũng phải sẵn sàng chuẩn bị cho cú sập mới có biên độ khủng he ^^
bác quá thần thánh . dự đoán như thần

Thôi còn 1.5 bit,nhắm chừng trước tối mai là cho ra đi :v tim ko chịu nổi nữa rồi

thấy btc bên sàn hitbtc rẻ hơn mấy sàn khác, nhảy qua đó ai ngờ bên đó đang ko cho withdraw, vãi nhọ

trượt dài...sợ tới chiều mai ko là xuống đầu 9

có ai bị mắc btc bên hitbtc như mình ko :oops:

Các bác cho mình hỏi là khi đặt lệnh sell và buy trên sàn btc thì có cần phải chính xác từng số thập phân thì mới mua và bán được không. VD:1010,10 chẳng hạn. Nếu mà không khớp số thì không bao giờ mua và bán được à các bác.

Câu 2: Em giao dịch ở sàn GDAX của coinbase lúc mua là mua và bán là tự động hay chỉ 1 lần thôi.
Tại sao vẫn có người lỗ khi trade?
Trong khi chỉ cần mình mua vào giá thấp và bán giá cao là xong thì sao lỗ được. Em là newbie rất mong mọi người giúp đỡ. Cảm ơn mọi người rất nhiều.

Last edited:
Các bác cho mình hỏi là khi đặt lệnh sell và buy trên sàn btc thì có cần phải chính xác từng số thập phân thì mới mua và bán được không. VD:1010,10 chẳng hạn. Nếu mà không khớp số thì không bao giờ mua và bán được à các bác.

Câu 2: Em giao dịch ở sàn GDAX của coinbase lúc mua là mua và bán là tự động hay chỉ 1 lần thôi.
Trong khi chỉ cần mình mua vào giá thấp và bán giá cao là xong thì sao lỗ được. Em là newbie rất mong mọi người giúp đỡ. Cảm ơn mọi người rất nhiều.
nếu có người đặt lệnh mua ở giá 1011 thì lệnh của bạn cũng sẽ đc khớp
Lỗ khi trade chiếm nhiều lắm.đơn giản là vì mua ở đỉnh bán ở đáy

Đúng là chỉ cần mua thấp bán cao :D Quan trọng là biết lúc nào là thấp mà mua vào, lúc nào cao mà bán ra =))

Đúng là chỉ cần mua thấp bán cao :D Quan trọng là biết lúc nào là thấp mà mua vào, lúc nào cao mà bán ra =))
Mua và bán duy nhất 1 lần hay là cái lệnh tự động bác.
Theo mấy bác thì em nên chọn sàn GDAX hay Bitfinex hay Poloniex và nó có gì khác biệt giữa các sàn hả bác. Cảm ơn bác nhiều

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom