New Game Plant Vs Undead - Hướng dẫn và cập nhật thường xuyên tới game die

Edit

JoinQuang

Junior
Reactions
140
MR
1.520
Facebook
Follow me on Facebook
Lưu ý #1 mình giới thiệu mọi cập nhật mình post ở #2 nhớ xem hết nha
🔥 CÂN NHẮC TUYỆT ĐỐI KHÔNG PHẢI LỜI KHUYÊN ĐẦU TƯ TỪ NHÉ
🔥 LƯU Ý MÌNH GIỚI THIỆU GAME TRÀO LƯU NFT BLOCKCHAIN - Vừa Chơi Giải Trí và Vừa KIẾM ĐƯỢC TIỀN đang là trào lưu cực mạnh trên Thế Giới Hiện Tại.
➖➖

🍀 Tất Tần Tật về Plant vs Undead

🌈 Nguồn: sưu tầm
😅 Nếu Anh Em không Đọc mình chịu vậy

🌈 Có hướng dẫn chơi từ 1>2.5
⭐Link PDF:

➖➖

🌈 Cả nhà lưu ý: Game chỉ ở chế độ Beta và đội Dev lắng nghe toàn bộ ý kiến của Người Chơi. Nên nếu có lỗi hay phát sinh gì Người Chơi có thể trực tiếp phản ánh tại một trong những đường link dưới đây:
➖➖
📌 Telegram chính chủ của NPH:Link telegram
📌 Telegram chính chủ của Group Việt Nam
📌 Kênh Thông Báo mọi Update và Sự Kiện:
➖➖
📌2/8/2021

🍀 Plant vs Undead đã lên Coingecko nhé cả nhà.

🍀 Plant vs Undead chính thức lên Coinmarket Cap

➖➖

🌈 Plant vs Undead đã được Solidity thẩm định phần PlantCore và SaleClockAuction contracts ( hợp đồng ).
💥 Anh em nào muốn tìm hiều thêm có thể nhấn vào Link bên dưới xong dùng Google Translate dịch để biết thêm về nội dung.

➖➖
🪴 Lộ trình của Game:
🔥 Game hiện tại mới chỉ có cho chơi thử bản Test trên Android. Tương lai sẽ chơi được trên Android và iOs
🥦 13/7/2021 sẽ mở chức năng Market trên Game để người chơi Trao đổi và Mua Bán với nhau. ( dùng trên Web )
🍇 Trong vài ngày tới của năm 2021 chức năng kiếm tiền Farming Mode được mở trên Web tức chơi trên trình duyệt Web ( chơi Free kiếm $ hoặc phải đầu tư tiền hoặc mua Land và Seed mới kiếm được tiền từ Game )
🪴 Beta Testing Farm Mode: 26/7/2021
🔥 Farming chính thức ra mắt: 1/8/2021
💎 Ngày 1/8/2021 sẽ có Event Farming được 50000 PVU
🌴 Tháng 8/2021 sẽ là phiên bản Test
🌳 Tháng 9/2021 sẽ là phiên bản Mainnet

➖➖
🥦 Fanpage Cộng Đồng Plant vs Undead:
Group Cộng Đồng Plant vs Undead
➖➖

Tổng quan về các đường Links Plant vs Undead cho cả nhà tham khảo
🌐 Trang chủ: https://plantvsundead.com/
📃 Tài liệu về Game ( đọc bằng 3G - 4G trên Điện Thoại ):
🗣 Telegram của NPH tiếng Việt ( có các Dev trả lời câu hỏi )
🗣 Telegram của NPH tiếng Anh ( có các Dev trả lời câu hỏi )
📜 White Paper ( Giới thiệu Game và lộ trình )
📑 Contract của Plant vs Undead: https://bscscan.com/token/0x31471e0791fcdbe82fbf4c44943255e923f1b794
📊 Chart Giá của tiền tệ trong Plant vs Undead ( PVU ): https://poocoin.app/tokens/0x31471e0791fcdbe82fbf4c44943255e923f1b794
📢 Report lỗi trong Game: https://forms.pabbly.com/form/share/37uU-461492
➖➖
💎 Trong năm 2021 này chắc cả nhà đã nghe đến thuật ngữ NFT Game Blockchain hiện tại đang làm mưa làm gió trên thế giới. Đã có rất nhiều bài viết về sự thành công của dòng Game NFT BlockChain Vừa Chơi Giải Trí và Vừa KIẾM ĐƯỢC TIỀN.
💎 Đơn cử là tựa Game 💸Axie Infinity💸 đang làm mưa làm gió hiện nay trên Toàn Thế Giới và Cộng Đồng Việt Nam.
✅ Dưới đây là tựa Game Plant vs Undead cũng do Việt Nam phát hành cũng theo trào lưu NFT BlockChain Game Vừa Chơi Giải Trí và Vừa KIẾM ĐƯỢC TIỀN. Ad sẽ giới thiệu sơ lược cho cả nhà nắm bắt.
🔥 Lưu ý những gì Ad viết và tổng hợp ở đây chỉ là giới thiệu Game chứ không phải lời khuyên đầu tư hay chơi Game. Mong cả nhà cân nhắc thật kỹ.
➖➖
🔥 Nguồn ( Sưu Tầm )
✅ Bất cứ ai quen thuộc với Axie, Dpet, Plant of Zoombies, v.v. có lẽ muốn nhân cơ hội này để chú ý một chút đến một trò chơi NFT hoàn toàn mới có tên Plant vs Undead.
➖➖
🥦 Plant vs Undead là một trò chơi phòng thủ, nơi cây cối cũng là tài sản thực của bạn. Mục tiêu là kết hợp Plants vs Zombies với công nghệ blockchain mới - NFTs.
🥦 Nhóm PVU đã phát triển một phiên bản Beta đầy đủ chức năng mà bạn có thể tải xuống trên trang Web của họ và dùng thử, đồ họa tuyệt vời và chơi game khá gây nghiện
🥦 Plant vs Undead (PvU) là một trò chơi NFT trên Binance Smart Chain, nơi cây cối cũng là tài sản thực của bạn. Các mục tiêu chính của PvU là: Chơi miễn phí, Chơi để kiếm tiền và Chơi game cạnh tranh:

💴 Thị trường: cho phép mua và bán cây / cây mẹ và các tài sản trang phục khác giữa người chơi với nhau thông qua Market của Game.

🥦 Chơi miễn phí: Không cần đầu tư ban đầu. Có những loại cây cơ bản để bắt đầu từ con số không.

💴 Chơi để kiếm: Tất cả các chế độ trong PvU đều cung cấp chơi để kiếm tiền.

😤 Chơi game cạnh tranh: Chế độ chính PvU sẽ là 1v1, nơi người chơi cạnh tranh trên bảng xếp hạng. PvU được thiết kế để đạt tiêu chuẩn Esport.
4BC2A2E3-4014-46FA-9BAE-0B403DD60D22.jpeg5A3CE4E7-31C0-4930-AEC7-03F4A9F927ED.jpeg1617FE3B-6C40-455B-8F4E-ACEB326B5DA7.jpeg13EC572C-CB90-4C29-B372-FE1E57597929.jpeg5CF2A12A-DD5C-4605-B921-F82AA41A31B1.jpeg

Last edited:
Khung giờ các group:

Update quan trọng dự kiến về PvP,PvE : xem tại post này
Update thêm vài lỗi và cách khắc phục lỗi thường gặp ( ngày 20.9 ): Tại đây

Update thứ 7 ngày 19 tháng 9 mọi người côi lại post dưới nha : Tại Post này

📌 UPDATE thêm cho ae về thời tiết có lợi và bất lợi áp dụng cho cây NFT

#1 cũ bạn có thể xem Tại post này

Last edited:
🥳 Farm 2.5 Chính Thức Ra Mắt: 12/9
💦 Mục Tiêu: Tưới Úng Cây The World Tree thì Reward sẽ càng nhiều.
🍀 Nếu giả sử Tưới cán mốc Reward 5 thì các mốc 1-2-3-4 sẽ cộng lại nhận luôn.
➖➖
📌 Phân tích Cơ Bản Tham Khảo ( có thể đúng, có thể sai và có thể Dev thay đổi sau tuần đầu tiên, cân nhắc Anh Em nhé )
📌 Chúng ta sẽ có 5 mốc nhận thưởng Mỗi Ngày. Anh Em sẽ phải tưới tối thiểu 20 Nước để nhận thưởng.
⭐️ Giả sử trong một ngày lượng Tưới của Toàn Bộ Anh Em đạt được mốc thưởng cao nhất là mốc 5 thì các mốc 1-2-3-4 sẽ được cộng dồn vị chi là:
⭐️ Đạt Mốc 5 ( cộng dồn mốc 1-2-3-4 ): 100 LE + 1 Sun Box + 10 Sunflower Slaping.
🌈 Liên tiếp 1 tuần đạt mốc 5 thì: 700 LE + 70 Sunflower Slaping + 7 Sun Box.
➖➖
🥳 Theo tính toán trên Dev đã quá ưu ái cho người Ở Lại. Và mọi thứ Nếu Thuận Lợi thì có thể ngay trong tuần đầu tiên Anh Em đã có thể có 1 cây NFT. Anh Em lưu ý đây chỉ là Tính Toán Tham Khảo và Anh Em nên Cân Nhắc.
➖➖
The World Tree nhằm mục đích thay thế hệ thống nhiệm vụ hàng ngày hiện tại bằng cách thưởng cho tất cả những người chơi tham gia trồng nó ( tạm gọi tưới Úng Cây The World Tree càng tốt Reward sẽ nhiều ). Càng nhiều người chơi tham gia, họ càng nhận được nhiều phần thưởng.
➖➖
📌 Cách thức hoạt động: Hàng ngày, người chơi từ toàn bộ máy chủ Tưới Nước cho The World Tree (tối thiểu là 20 lần Tưới Nước cho mỗi người chơi)
📌 Mỗi một Reward yêu cầu một mốc Tưới Nước.
📌 Một khi các yêu cầu Tưới Nước chạm mốc, tất cả các người chơi đã Tưới Nước cho The World Tree sẽ Claim được Reward tương xứng.
➖➖
⭐️ Tuần đầu tiên tạm gọi là ‘First Week Booster’ bằng cách Tăng Phần Thưởng cho nhiệm vụ The World Tree như sau:
➖
📌 Phần thưởng 1: 10LE + 1 Sunflower Sapling - Yêu cầu: 4.000.000 nước
➖
📌 Phần thưởng 2: 15LE + 1 Sunflower Sapling - Yêu cầu: 6.000.000 nước
➖
📌 Phần thưởng 3: 25LE + 2 Sunflower Sapling - Yêu cầu: 9.000.000 nước
➖
📌 Phần thưởng 4: 1 Sun Box + 2 Sunflower Sapling - Yêu cầu: 12.000.000 nước
➖
📌 Phần thưởng 5: Mỗi cây được tự động tưới đầy đủ cho ngày hôm sau + 50LE + 4 Sunflower Sapling - Yêu cầu: 15.000.000 nước
➖
💥 Sau tuần đầu tiên, tất cả các cây Slapings sẽ bị xóa khỏi phần thưởng và các yêu cầu cho mỗi ngày sẽ tương ứng với số lượng người chơi hoạt động.
➖
💥 Thay đổi khi đổi LE -> PVU:
🍀 Không có cây NFT: Không thể đổi LE -> PVU
🍀 Có 1 cây NFT: có thể đổi LE -> PVU chỗ này Ad xác nhận sau
🍀 Có 2 cây NFT hoặc 1 Land: 100 LE = 1 PVU
💥 Tưới Nước hàng xóm và Bắt Quạ hàng xóm sẽ không còn nữa.
➖
💥 Giải thích sơ: ví dụ mỗi ngày bạn chỉ Tưới Nước tối thiểu 20 lần nhưng có bạn nào đó lại Tưới nhiều và Reward bạn Tưới ít tối thiểu cũng bằng Reward bạn Tưới nhiều. Đây là hoạt động Cộng Đồng nên sẽ là sự chung tay của Tất Cả Người Chơi. Ai có ít bỏ ít ai có nhiều bỏ nhiều và Reward khi cán mốc sẽ được rải đều. Nếu tất cả Người Chơi không đồng lòng thì mức Reward 4-5 sẽ rất khó tiếp cận.
➖
🥳 Sẽ tiếp tục cập nhập và chỉnh sửa tiếp nếu sai sót.

nguồn : https://www.facebook.com/groups/plantvsundeadvietnam/permalink/3038787583044662/
Nghe tựa đại hội võ lâm. Chuẩn bị lên đời.

newbie giờ chơi cần fund vào để mua chậu à bác :v, e mới tìm hiểu hôm qua :v
Min là 5PVU, a e trồng cây Sun Mama, hàng ngày làm nhiệm vụ.
Tối ưu nhất vs với vốn thấp là 16 PVU để có thể trồng đc 5 cây Sun Sapl và 1 cây Sun Mama.

Khi đủ LE đổi lấy 100 cây Sun Sapl sau đó đổi được ra cây NFT, bán cây NFT được khhaorng 80 đến vài trăm PVU (cây NFT nhận được là ngẫu nhiên)

Trung bình mất khoảng 1 tháng.

Tối ưu nhất vs với vốn thấp là 16 PVU để có thể trồng đc 5 cây Sun Sapl và 1 cây Sun Mama.

Khi đủ LE đổi lấy 100 cây Sun Sapl sau đó đổi được ra cây NFT, bán cây NFT được khhaorng 80 đến vài trăm PVU (cây NFT nhận được là ngẫu nhiên)

làm nhiệm vụ hằng ngày như nào thế bác

làm nhiệm vụ hằng ngày như nào thế bác
Tưới cho World Tree, có ghi ở #1 đó bạn. Cuối tuần này hoặc sang tuần nó sẽ ra phiên bản 2.5 sẽ có nv hàng ngày đó, còn hiện tại thì chưa.

Tưới cho World Tree, có ghi ở #1 đó bạn. Cuối tuần này hoặc sang tuần nó sẽ ra phiên bản 2.5 sẽ có nv hàng ngày đó, còn hiện tại thì chưa.
Em vừa vào 16PVU xog mới nhìn ra cái đoạn phải có cây NFT để đổi lại tiền :popo_dribble: không biết 1 tháng nữa đã về bờ chưa :popo_cry::popo_cry::popo_cry:

Em vừa vào 16PVU xog mới nhìn ra cái đoạn phải có cây NFT để đổi lại tiền :popo_dribble: không biết 1 tháng nữa đã về bờ chưa :popo_cry::popo_cry::popo_cry:
Lãi thì chắc là lãi thôi vì giá cây NFT đang cao, nhiều ng cần mà, hên được cây có khi bán đc mấy trăm PVU luôn

em cảm ơn bác nhiều nhé :D, để em tìm hiểu kỹ hơn ạ ^^

bác cho em hỏi chút nữa là ngày cần nhiều tgian để chơi không nhỉ, như con axie thì thoải mái tgian

bác cho em hỏi chút nữa là ngày cần nhiều tgian để chơi không nhỉ, như con axie thì thoải mái tgian
Những gì mình biết thì mỗi ngày tưới WT tối thiểu 20, tất cả đều đóng góp nhiều thì thưởng nhiều hơn.
Thi thoảng vào vườn nhà mình xem có bị quạ đậu ko, có bị thiếu nước ko.
Mỗi thế thôi.
Còn chính xác còn j mới ko thì mình cũng ko rõ lắm, đợi nó ra thì biết :))

Những gì mình biết thì mỗi ngày tưới WT tối thiểu 20, tất cả đều đóng góp nhiều thì thưởng nhiều hơn.
Thi thoảng vào vườn nhà mình xem có bị quạ đậu ko, có bị thiếu nước ko.
Mỗi thế thôi.
Còn chính xác còn j mới ko thì mình cũng ko rõ lắm, đợi nó ra thì biết :))
oke em cảm ơn bác ạ

game này trên mobile hay pc vậy thớt
chơi trên đâu cũng được nha bác!
Chuẩn bị cuối tuần 2.5 chứ ?
à quên 2.5 trước chứ

ngày 12.9 tới bắt đầu update 2.5 nha ae! còn tgian thì chưa biết chỉ biết ngày
hiện tại thì tỉ lệ đổi là 100 LE > 1 PVU nhưng sao 2.5 sẽ khác như #1
ae chưa vào thì giờ là cơ hội tốt để vào.
ăn tuần đầu là gần đủ cây NFT rồi

ae nào chưa biết cách chơi hay này kia nọ thì lên gg tìm là ra nhiều lắm nhá
gg,youtube có đầy đủ luôn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,418
169,765
Latest member
duonghuykubet77v

Most viewed of week