Ask GA gởi messenger cảnh báo gì mà block :(

luv2013

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Insuree Balance
0
Hi ! mọi người xem giúp GA nó cảnh báo cái gì mà tử ngày nhận messenger không thấy banner hiển thị trên web nữa ạ. E nghiên cứu wa nhưng không hiểu làm cách nào cho nó hiện lại banner. Mọi người giúp e với !!

Hello,This message is to alert you that one of your websites is not currently in compliance with our AdSense program policies and as a result, ad serving has been disabled to your website.
Issue ID#: 22049199
Ad serving has been disabled to: wwwmysite_com
Example page where violation occurred: wwwmysite_com/link/
Action required: Check all other remaining sites in your account for compliance.
Current account status: Active

Violation explanation

AD MISLABELING: Publishers may not implement Google ads in a manner that disguises the ads in any way. For instance, publishers may not place ads under misleading headers or titles as this may confuse users into thinking the ads are actually site links related to that header. To avoid this issue, we ask that publishers use only "sponsored links" or "advertisements" to label ads. More information about this policy can be found in our help center at : support.google.com/adsense/bin/answer.py?hl=en&answer=1346295#Placing_ads_under_a_misleading_heading

Action required: Check account for complianceWhile ad serving has been disabled to the above site, your AdSense account remains active. Please be aware that the URL above is just an example and that the same violations may exist on other pages of this website or other sites you own. Therefore, we suggest that you take the time to review the rest of your sites to ensure that they’re in compliance with our policies, and to monitor your sites accordingly to reduce the likelihood of future policy emails from us. Additionally, please note that our team reserves the right to disable accounts at any time if we continue to see violations occurring.

AppealsIf you wish to appeal this disabling then you can do so by using the Issue ID listed above to contact us via our Help Center:
Thank you for your cooperation.
Sincerely,
The Google AdSense Team

Last edited by a moderator:
AD MISLABELING: Publishers may not implement Google ads in a manner that disguises the ads in any way. For instance, publishers may not place ads under misleading headers or titles as this may confuse users into thinking the ads are actually site links related to that header. To avoid this issue, we ask that publishers use only "sponsored links" or "advertisements" to label ads. More information about this policy can be found in our help center at : support.google.com/adsense/bin/answer.py?hl=en&answer=1346295#Placing_ads_under_a _misleading_heading

GA ko hiển thị vì có code trên site nào đó được sử dụng để cố tình đánh lừa hoặc gây nhầm lẫn cho người xem dễ dẫn tới tăng click ảo. Nó yêu cầu bạn check lại tất cả các site có code của acc này và mail cho nó sẽ có hi vọng gỡ còn ko thì sớm muộn cũng bị disable :m190:

Cái acc này mìnnh có dùng trên 2 website, và 1 blogsplot, nhưng code từ những kênh tạo ra khác nhau...! Vậy thì có vi phạm gì k nhỉ ?

cái dòng: Example page where violation occurred: wwwmysite_com/link/ ... nó gởi cho mình cái link, bài viết đó mình copy từ báo CATP nó nội dung phòng chống mại dâm. Và 1 vài hình ảnh minh họa ... "ôm bia" ...

vậy giờ mình mail để nói với nó cái gì nhỉ ??? Do mình dùng nhiều site trên 1 acc, hay do mình viết bài viết có hình ảnh minh họa, hoặc nội dung ???

Em có đọc mấy bài viết về adsense cho newbie thì google cấm đặt nhãn cho ads theo kiểu "nhấn vào link bên dưới để đọc tiếp" trong khi bên dưới là ads (vi phạm TOS: cố tình gây hiểu lầm cho người xem).
Theo cái mail trên thì we ask that publishers use only "sponsored links" or "advertisements" to label ads tức là chỉ nên dùng mấy nhãn như "các liên kết được tài trợ" hoặc "quảng cáo" thôi. Nó cũng cấm kiểu "ủng hộ website bằng cách click ads" nữa.

Em có đọc mấy bài viết về adsense cho newbie thì google cấm đặt nhãn cho ads theo kiểu "nhấn vào link bên dưới để đọc tiếp" trong khi bên dưới là ads (vi phạm TOS: cố tình gây hiểu lầm cho người xem).
Theo cái mail trên thì we ask that publishers use only "sponsored links" or "advertisements" to label ads tức là chỉ nên dùng mấy nhãn như "các liên kết được tài trợ" hoặc "quảng cáo" thôi. Nó cũng cấm kiểu "ủng hộ website bằng cách click ads" nữa.
đây nè :m190:

hi

vụ gì đây. chưa từng gặp

Gay nhỉ, e check lại rồi, cái banner e đặt ở cột phải, không liên quan đến cái link nào cả, cũng chẳng có khuyến kích click quảng cáo :( - Thui giờ thêm cái title trên ads là Quảng Cáo của Google cho chắc wa'

Giờ e muốn email cho nó check lại cho mình thì mail thế nào cho lịch sự ạ? E hơi gà tiếng anh, dùng tiếng bồi thì nó ... k lịch sự lắm.
Bác nào giỏi giúp e 1 xíu đc k ạ :( Cảm ơn n n

Trước đây mình từng tìm hiểu GA một thời gian, bên ddth có một số bài viết rất hay, có thể từ nhiều năm về trước rồi nhưng vẫn còn giá trị, chủ thớt nên qua đó tìm đọc để đỡ bị ban vì không biết luật.

Gay nhỉ, e check lại rồi, cái banner e đặt ở cột phải, không liên quan đến cái link nào cả, cũng chẳng có khuyến kích click quảng cáo :( - Thui giờ thêm cái title trên ads là Quảng Cáo của Google cho chắc wa'

Giờ e muốn email cho nó check lại cho mình thì mail thế nào cho lịch sự ạ? E hơi gà tiếng anh, dùng tiếng bồi thì nó ... k lịch sự lắm.
Có bác trong 4rum giúp vụ tiếng anh cho ae đó bác..... cơ mà hình như có thu phí... mà chắc căng thì bác ấy lấy cái card đt 10k là cùng ấy mà :D

Có lẽ thớt đã dùng các tiêu đề trên widget đặt adsence dùng những title không hợp lệ, gây nhầm cho độc giả và bọn nó nghĩ cố tình câu click.

E không có để title gì hết à, giờ mới thêm vào là Quảng Cáo Google
hix. Up cái bạn nào khá tiếng anh giúp mình 1 đoạn gởi cho G.A cho lịch sự như post trước zới ạ :binhsua96:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back