Free Tool Scan/ Check SSH v 1.0 - pokervn2012

pokervn2012

Hero
Verified
Reactions
1,941
MR
0.584
Insuree Balance
0
Facebook
Follow me on Facebook

Dạo này đang có nhu cầu sử dụng SSH nên cũng mày mò viết cái tool để tự sử dụng. Dùng một mình thì phí nên cũng up lên đây cho anh em sử dụng cùng, tool cùi nên ai muốn dùng thì dùng ai không có nhu cầu thì cũng đừng gạch đá mất công mình public

_ Trình độ còn gà nên mong các bạn không chê cười
_ Tool ver 1.0 nên có thể còn nhiều lỗi, các bạn cứ góp ý nhiệt tình

Yêu cầu

Dot net 3.5. Bạn nào chưa có thì tự lên mạng down dùm mình :D

Download

http://www.mediafire.com/download/iah2cq1h1urkp8c/Scan_SSH.rar

Thông tin về tool ver 1.0

_ Tool hiện tại free nhưng có thể tạm dừng free bất cứ lúc nào
_ Tool nhỏ gọn, nhẹ, gồm các tính năng cơ bản, không hoa mĩ, chỉ 170 kb, chạy không hề chiếm ram, có thể mở 10 cửa sổ để scan ssh một lúc
_ Tool có 3 tính năng chính

+ Check SSH: check fresh ssh từ các ssh đã có sẵn

+ Scan SSH: Scan SSH từ dải IP, có thể scan nhiều dải IP một lúc

+ Scan Pass: Từ các SSH đã scan nhưng chưa tìm được pass, scan pass dựa trên list pass có sẵn

Hướng dẫn sử dụng

Khi scan hoặc check SSH, kết quả trả về như sau

Lasted IP Scan: IP scan cuối cùng, sử dụng để phòng trường hợp đang scan thì có việc bận, bạn có thể tiếp tục scan từ IP cuối cùng mà bạn đã scan
Total Scan: Tổng số IP đã scan

IP SSH: Số IP là SSH
Not SSH: Số IP không phải là SSH

SSH Login Fail: Số IP là SSH nhưng không login được do sai user và pass
SSH Login Success: Số IP là SSH và đã login đúng user, pass

SSH Fresh: Là IP SSH đã login được và fresh ( đại loại là ssh ngon có thể sử dụng được)
SSH Not Fresh: Là IP SSH đã login được nhưng không dùng được ( hàng chỉ để ngắm)

1. Check SSH

Đối với tính năng Check SSH bạn cần có list SSH có sẵn với cấu trúc như sau

IP1;user1;pass1
IP2;user2;pass2

VD:

192.168.1.1;admin;admin
192.168.1.2;admin;admin

Sau khi chọn file SSH cần check, nhấn start để bắt đầu scan, scan được IP nào tool sẽ tự lưu ra máy cùng thư mục với file bạn sử dụng để check và lưu dưới định dạng

tên File SSH Cần Check_SshFresh.txt ( List các SSH fresh)
tên File SSH Cần Check_SshLoginFail.txt ( List các SSH sai user và pass)
tên File SSH Cần Check_SshLastedIP.txt ( IP scan cuối cùng)

VD: Bạn có file checkssh.txt ở ổ D, sau khi chọn file này để check, bạn quay trở lại ổ D sẽ thấy tool tạo ra các file

checkssh.txt_SshFresh.txt ( Chứa các SSH fresh )
checkssh.txt_SshLoginFail.txt ( Chứa các SSH sai user và pass)
checkssh.txt_SshLastedIP.txt ( Chứa IP scan cuối cùng)

2. Scan SSH

Đối với tình năng scan SSH bạn cần tạo list IP để tool có thể scan, cấu trúc list IP như sau

215.0.0.0||215.255.255.255
216.0.0.0||216.255.255.255

với dải IP như trên, tool sẽ scan như sau, bắt đầu scan từ IP 215.0.0.0, scan cho tới IP 215.255.255.255, sau khi scan xong dải IP thứ nhất, tool tiếp tục tự động scan sang dải IP thứ 2, cứ thể cho đến hết, bạn có thể add nhiều dải IP để tool scan

Trong quá trình scan tool cũng lưu ra các file ở cùng thư mục với file chứa dải IP và có cấu trúc giống phần check IP ở trên

Với tính năng scan SSH bạn phải chọn default user và pass, tool sẽ vừa scan ssh vừa check bằng user và pass đó, nếu user và pass đúng hay sai thì tool sẽ báo

3. Scan Pass

Với các IP SSH scan ở mục 2 nhưng không đúng user và pass, bạn có thể sử dụng chức năng này để scan pass cho các IP SSH đó. Bạn cần chọn file chứa các IP và file chứa user và pass

File chứa user và pass có định dạng như sau

user||pass

VD:

support||support

Kết quả trả về tương tự như 2 tính năng phía trên

Chú ý: Các bạn có thể tạo nhiều thư mục và copy tool thành nhiều phần và mở đồng thời để scan cùng lúc, tuy nhiên các bạn không nên mở cùng lúc quá nhiều, nhất là đối với các bạn scan trên VPS, có thể gây die VPS, khuyến cáo chỉ nên scan 1 - 2 soft một lúc để tránh die VPS

Mình đã test scan 2 soft một lúc trên VPS sau hơn 1 tuần vẫn bình thường

Tạm thời đến đây đã, ai có gì thắc mắc có thể post lên để mình trả lời

Thanks bác cái này, tool của bác tunvit phần check live chưa fix nên ko chính xác , ko biết của bác sao

À có cách nào cho nó chạy tren vps linux ko ????

Thanks bác cái này, tool của bác tunvit phần check live chưa fix nên ko chính xác , ko biết của bác sao

À có cách nào cho nó chạy tren vps linux ko ????

Không thể chạy được trên vps linux bạn à. Vps linux chỉ dùng để làm server thôi, không dùng như Vps win được

Bạn có thể test qua phần check live của tool mình và cho mình biết kết quả

cậu làm đc thêm scan vps thỳ hay qyá :D

Scan vps thì google đi , google có mà , mình thấy vps scan sống ko đc lâu
chả biết. nhưng mình thấy toàn vài tháng :)) thế cũng đủ sài rồi :D
goo rồi mà scan hôk có dc @@

ai rảnh test check fresh google = tool xong check lại = tay xem chuẩn ko đi
thế mà bác này htrc pm mình buy ssh trolll bá đạo

up cho bác, ko xài nhưng thấy bác chia sẻ là tốt. Thank

vừa chạy đã báo thế này, là sao nhỉ ?. nãy gờ đang scan bằng tool tunvit vẫn bt, thử tool này thì báo lỗi
vacnbu

vừa chạy đã báo thế này, là sao nhỉ ?. nãy gờ đang scan bằng tool tunvit vẫn bt, thử tool này thì báo lỗi
vacnbu

Bị lỗi này bạn thử vào phần lasted ip scan, bạn lấy IP đã scan cuối cùng rồi + thêm 1 để bỏ qua IP đó và thay vào trong dải IP kia rồi chạy tiếp xem có còn bị lỗi không, thỉnh thoảng gặp một số IP bị lỗi. Mình scan cả mấy trăm k IP rồi mà lâu lâu mới bị

Đã bạn nào dùng chức năng check fresh chưa test thử cho mình biết kết quả với

_._ cứ scan được vài chục IP cái là nó bị lỗi kia, thay ip nh cậu nói rồi đó

like vì tinh thần chia sẽ :D

thử cái scan pass, cũng bị lỗi y như trên @@

_._ cứ scan được vài chục IP cái là nó bị lỗi kia, thay ip nh cậu nói rồi đó

Lạ nhỉ, tớ đặt trên nhiều VPS mà chưa thấy cái nào bị, có bị thì phải scan vài chục k IP mới bị một lần, chưa bao giờ gặp bị 2 lần liên tiếp như thế cả :D

Phần Scan thì cũng không có gì đặc biệt lắm, cũng như mọi tool khác thôi, có phần check SSH fresh, bạn nào thử check xem tool báo có chính xác ko

cậu thử giùm mình dải ip này trên vps cậu xem c bị ko với. chả lẽ vps tớ có vấn đề @@
128.78.0.0 128.79.255.255

cậu thử giùm mình dải ip này trên vps cậu xem c bị ko với. chả lẽ vps tớ có vấn đề @@
128.78.0.0 128.79.255.255

Dải IP cách nhau bằng dấu || cậu à. Chính xác là như này

128.78.0.0||128.79.255.255

Tool tớ xài không bắt lỗi đâu nên phải cấu hình chính xác

PS: Tớ đang chạy dải IP trên hơn 200 IP rồi chưa bị sao

uh thì cách nhau || nên mới scan được chứ @@. nhưng scan vai chục con thì lỗi. nên mới nhờ cậu scan thử xem

Announcements

Forum statistics

Threads
418,598
170,694
Latest member
MiracleThings
Back
Top Bottom