Forex và Poker

nhanbiet

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Insuree Balance
0
Mình có một ít vốn, hiện đang chơi (đầu tư) vào Poker một cách nghiêm túc và cũng bước đầu có một số thành tựu nho nhỏ
Mình nghe nói PK và FR có điểm giống nhau nếu nhìn nhận ở góc độ người chơi, phong cách, tố chất...
Mình chưa biết nhiều về FR nhưng hiện muốn chuyển sang loại hình này. (kiêm cả hai cái thì mệt quá!)
Các bác cho hỏi (Nhất là bác nào hiện đang hoạt động cả hai món này), theo bác thì môn nào thú vị hơn, môn nào gian khó hơn và môn nào có triển vọng về tài chính hơn.
(Mình đề cập hai môn này ở góc độ nghiêm túc chứ không phải chơi bời hay đỏ đen; và mình cũng biết trong các loại hình này <10% thành công!. Mong câu trả lời, thảo luận chí lý của các bác)

Kinh nghiệm mình có chơi qua cả 2, nhưng không chuyên thì:
- Nếu bạn muốn cơ hội lâu dài, hiểu biết tài chính và bản thân có kiến thức cơ bản về tài chính thì nên theo Forex. GIỏi tiếng anh thì có thể ra nước ngoài làm việc.
- Poker nếu bạn giỏi chơi, thi đấu, biết tính toán và không giỏi kiến thức hàn lâm. Thật ra học giỏi toán chơi Poker cũng được.

Nhưng thường thế này, Poker xác suất thua cao hơn Forex vì Forex vẫn có nhiều cách để giảm thua như Stop Loss còn Poker tâm lý kém thì kiểu gì cũng nát ở giai đoạn đầu.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,600
170,700
Latest member
vuduy779
Back
Top Bottom