SCAM FANBOX - SIÊU LỪA ĐẢO VỚI THỦ ĐOẠN RẤT TINH VI

Status
Not open for further replies.
Đừng phán như thánh nhé thím, k phải ai cũng như ai nhé, nếu mình up hình nude hay cheat này nọ theo nhóm, thì mình chả thèm mo ticket này nọ đâu nhé.
Có thể bạn SPAM quá nhanh nó mấy vậy thôi. Mình nghĩ chưa đến lúc nó scam . Gia cat dự là khoang 4 năm nưa. ai choi vẫn kiếm được tiền. Và một câu chốt lại có việc ngoài thì vẫn phải làm còn fanbox là nơi chúng ta gủi tiền tiết kiệm thôi. Nói chung là mọi người nghỉ hết fanbox đi để một mình mình ăn cam thôi. Đang thừa tiền cho fanbox một ít chắc không sao. Không cần phải tranh cãi làm gì . Không có tiền thì đi ra ngoài mà làm lên mmo làm gi cho nó mệt ra.

đọc là thấy mùi google dịch rồi :)).
em thấy fanbox vẫn có nhiều người làm đấy thây, nó cũng gửi mail cho em miết

mình chỉ chơi theo kiểu đơn giản nhất : dep $ lên pu + up ảnh sau 4 tháng cash out thì block acc, ticket thì rep chung chung đại loai vi phạm này nọ, thế cậu giải thích cho mình rõ hộ fanbox đi @ngdangkhoa91 :), cũng may là mình chưa mở dịch vụ sell sp chứ k cũng ra đi luôn mấy k :oops:

Có thể bạn SPAM quá nhanh nó mấy vậy thôi. Mình nghĩ chưa đến lúc nó scam . Gia cat dự là khoang 4 năm nưa. ai choi vẫn kiếm được tiền. Và một câu chốt lại có việc ngoài thì vẫn phải làm còn fanbox là nơi chúng ta gủi tiền tiết kiệm thôi. Nói chung là mọi người nghỉ hết fanbox đi để một mình mình ăn cam thôi. Đang thừa tiền cho fanbox một ít chắc không sao. Không cần phải tranh cãi làm gì . Không có tiền thì đi ra ngoài mà làm lên mmo làm gi cho nó mệt ra.
từ sáng tới chiều up tổng cộng gần 30 pic thì sao mà spam được cậu:eek:

từ sáng tới chiều up tổng cộng gần 30 pic thì sao mà spam được cậu:eek:
Up pic thì up cả trăm pic cũng chưa bị là spam đâu. Có thể cậu cmt nhanh quá, hoặc cũng có thể cậu có bán hàng hay mua hàng ai đó mà FanBox cho là gian lận.

Up pic thì up cả trăm pic cũng chưa bị là spam đâu. Có thể cậu cmt nhanh quá, hoặc cũng có thể cậu có bán hàng hay mua hàng ai đó mà FanBox cho là gian lận.
theo mình biết thì nếu mình spam hay cm nhanh gì gì đó thì fanbox sẽ mail cảnh báo, còn đằng này k mail báo gì hết, cash out là block acc luôn,:confused:
Còn việc mua hay bán sp, nếu như cậu nói thì fanbox gét ai thì tự động block acc xog nói tao nghi mày gian lận, mày vi phạm rules =>block acc

theo mình biết thì nếu mình spam hay cm nhanh gì gì đó thì fanbox sẽ mail cảnh báo, còn đằng này k mail báo gì hết, cash out là block acc luôn,:confused:
Còn việc mua hay bán sp, nếu như cậu nói thì fanbox gét ai thì tự động block acc xog nói tao nghi mày gian lận, mày vi phạm rules =>block acc
Nếu thế thì nó scam cậu rồi :D

Ko phải, cũng có 1 trường hợp cmt trùng và nhanh nhiều quá del luôn chứ ko gửi mail cảnh báo, nó chỉ gửi mail cảnh báo khi có thành viên khác report ở trên profile. Còn việc mua hay bán sản phẩm thì nó sẽ check kĩ càng, ví dụ như cậu bán card điện thoại và gửi qua mail FanBox, nhưng đằng này ko nói cái gì mà cả 2 đã đồng ý giao hàng và nhận hàng, vậy card đâu? Đại loại vậy, đó là an toàn mua bán thôi.
Toàn là những lỗi nhỏ nhưng hậu quả nghiêm trọng.
Cũng có thể là cậu đăng nhập tài khoản nhiều IP khác nhau, hay là lúc thì đăng nhập IP VN, lúc thì đăng nhập IP US, hay là 2 tài khoản cùng IP không hợp pháp.
Hoặc có thể tên FanBox của cậu nó không giống tên PP nên khi cash out nó bảo là mạo danh người khác, ....

Tôi chưa bao giờ thích tham gia các diển đàn, cho đến lúc này vẫn thế.
Hầu hết, không phải là tất cả đều tỏ ra vô cùng bất lịch sự. Họ ôm khư khư chính kiến của mình mà không nhìn nhận vấn đề một cách khách quan. Họ không hề đọc kỷ và phân tích trọn vẹn ý kiến của người viết, câu trả lời của họ khiến ta nghĩ rằng họ không biết chữ.
Xin thưa là tôi tiếp xúc với nhiều người thoạt nhìn rất bá dơ, vô học nhưng không ngờ họ vô cùng lịch sự còn những kẻ có học, thông thạo CNTT và biết ít nhất 2 thứ tiếng lại đi nói ngôn ngử của súc vật, thô thiển và chợ búa. Và tôi không nói chuyện với súc vật.
Nếu Mod đi ngang xin khóa hoặc xóa vì mục đích của bài viết không còn rỏ ràng nữa, nó đã chệt hướng và nhất là tôi không muốn đóng góp của tôi trở thành chuồng của "những người không nói tiếng người".
Xin cảm ơn!
nói ng khác là súc vật mà nói là mình lịch sự ak ? tự vả vào mồm mình đi bạn :)

Nếu tắt thì nó lại thông báo chưa hoàn thiện profile. Và yêu cầu làm lại đó.
Đăng nhập PP> nhấn vào profile > chọn My money > Tại dòng My preapproved payments ấn nút update > ấn tiếp vào preapproved payment plans > nhấn tiếp vào lệnh tự động fanbox ... > tại status chọn cancel.
Tắt cái tự động lên PU thôi bác, bác làm thế là gỡ cả cái paypal ra rồi thì nó chả báo chưa hoàn thiện profile =.=

Ko phải, cũng có 1 trường hợp cmt trùng và nhanh nhiều quá del luôn chứ ko gửi mail cảnh báo, nó chỉ gửi mail cảnh báo khi có thành viên khác report ở trên profile. Còn việc mua hay bán sản phẩm thì nó sẽ check kĩ càng, ví dụ như cậu bán card điện thoại và gửi qua mail FanBox, nhưng đằng này ko nói cái gì mà cả 2 đã đồng ý giao hàng và nhận hàng, vậy card đâu? Đại loại vậy, đó là an toàn mua bán thôi.
Cũng có thể là cậu đăng nhập tài khoản nhiều IP khác nhau, hay là lúc thì đăng nhập IP VN, lúc thì đăng nhập IP US, hay là 2 tài khoản cùng IP không hợp pháp.
Hoặc có thể tên FanBox của cậu nó không giống tên PP nên khi cash out nó bảo là mạo danh người khác, ....
mình rút tiền ko cần giống tên vẫn đc nhé :)
và 2 tài khoản đc phép chung 1 IP .. chỉ cần khác tất cả thông tin .. ko liên kết gì với nhau là đc

Nếu tắt thì nó lại thông báo chưa hoàn thiện profile. Và yêu cầu làm lại đó.
Đăng nhập PP> nhấn vào profile > chọn My money > Tại dòng My preapproved payments ấn nút update > ấn tiếp vào preapproved payment plans > nhấn tiếp vào lệnh tự động fanbox ... > tại status chọn cancel.
Vào profile đâu thấy mục my money đâu bạn ???

Tắt cái tự động lên PU thôi bác, bác làm thế là gỡ cả cái paypal ra rồi thì nó chả báo chưa hoàn thiện profile =.=
Cứ thử đi mới biết được. hoặc nó có vấn đề với cái chức năng hủy PU. Mình hủy được một thời gian sau vào nó tự kích hoạt lại. Có thể trường hợp của mình là đặc biệt, hoặc cũng có thể lúc đó tính năng của nó chưa hoàn thiện hoặc cũng có thể mấy bạn chưa hủy PU bao giờ.

Ủa tên Fanbox và tên PP phải giống nhau nữa sao bạn? Mình cứ tưởng là nó ko quan trọng chứ.
Còn vụ 2 tài khoản 1 IP thì mình nghĩ ko đúng lắm ko lẽ 1 nhà chỉ cho 1 người chơi còn mấy người kia xem đỡ bùn?:D

Ủa tên Fanbox và tên PP phải giống nhau nữa sao bạn? Mình cứ tưởng là nó ko quan trọng chứ.
Còn vụ 2 tài khoản 1 IP thì mình nghĩ ko đúng lắm ko lẽ 1 nhà chỉ cho 1 người chơi còn mấy người kia xem đỡ bùn?:D
ko cần trùng tên đâu .. mình vẫn rút ngon lành 259$ mà :)

Đây là gỡ cái lệnh rút tiền tự động mà thằng FB nó thiết lập. Còn việc khai báo dùng tài khoản PP nào với FB thì mình nghĩ nếu bình thường ra mình khai tài khoản PP, nó bỏ 0,01$ để xác nhận tk PP đó rồi thì phải là hoàn thiện rồi.
Còn đây là Fanbox cố tình gài lệnh rút tiền tự động nó mới có trạng thái là hoàn thiện profile.

Đây là gỡ cái lệnh rút tiền tự động mà thằng FB nó thiết lập. Còn việc khai báo dùng tài khoản PP nào với FB thì mình nghĩ nếu bình thường ra mình khai tài khoản PP, nó bỏ 0,01$ để xác nhận tk PP đó rồi thì phải là hoàn thiện rồi.
Còn đây là Fanbox cố tình gài lệnh rút tiền tự động nó mới có trạng thái là hoàn thiện profile.

Vậy là ko có cách nào tắt tự động rút tiền mà profile vẫn hoàn thiện 100% đc sao bạn?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,356
170,481
Latest member
hoidap24h

Most viewed of week

Most viewed of week