Help Fake SSH US mà toàn ra IP VN

Mình sử dụng SSH& Proxifer fake ip us nhưng khi whoer.net thì vẫn ip vn
Mong các bạn giúp
Do bạn fake tầm bậy, route IP chưa đúng.

Ip2location thì fake đc, còn whoer.net thì ko dc 2 bác ah
Mình chạy cả SSH + VPN cũng đang bị, whoer.net vẫn hiện ra IP vietnam
Fake IP nó chia làm nhiều case
1. Fake trên Android
3. Fake trên IOS
4. Fake trên virtual android (nox, bluestack)
5. Fake trên máy ảo
6. Fake trên máy thật
Khi hỏi cái gì thì bạn cũng nên nói rõ case mô hình bạn fake nó như thế nào.
Mỗi case nó có cách fake riêng hết chứ có cái nào mà giống cái nào mà hỏi như đúng rồi
Đâu phải cái nào cũng giống như cái nào mà thánh nó chỉ cho được :popo_big_smile:

1. Fake trên Android
3. Fake trên IOS
5. Fake trên máy ảo
6. Fake trên máy thật
Mỗi case nó có cách fake riêng hết chứ có cái nào mà giống cái nào mà hỏi như đúng rồi
Đâu phải cái nào cũng giống như cái nào mà thánh nó chỉ cho được :popo_big_smile:
Tiện thớt cho mình mạn phép hỏi ạ. Mình muốn fake IP dành cho clone FB. Xem qua thì có cách dùng dcom, liệu dùng android thay dcom có được k.
Có cách nào fake ip được mỗi tab một IP, chi phí như thế nào ạ.

1. Fake trên Android
3. Fake trên IOS
5. Fake trên máy ảo
6. Fake trên máy thật
vote

1. Fake trên Android
3. Fake trên IOS
5. Fake trên máy ảo
6. Fake trên máy thật

Case 1: Fake trên máy ảo (virtual box or vmaware) với trên máy thật khác gì nhau bạn nhỉ ? Nếu cùng chạy 1 hệ điều hành, ví dụ như windows 10 bạn ? Nếu áp dụng cách fake của bạn trên máy chính thành công nhưng qua máy ảo thì sẽ ko dc ah ? Bạn đưa ra case cụ thể để mọi người thử xem!

Case 2: Fake trên bluestack/nox , đây là phần mềm chạy trong windows mà bạn ? nếu fake dc toàn bộ phần mềm chạy trong windows thì bạn đề cập vào đây làm gì nữa ?

"Khi hỏi cái gì thì bạn cũng nên nói rõ case mô hình bạn fake nó như thế nào": Dùng proxifier + bitvise => Chủ thớt @MonicaBellucci đề cập rồi mà bạn ơi + bạn @namtt007 đã dẫn đường link ở trên. Bạn cần case cụ thể như nào ?

Khi chủ topic đưa ra câu hỏi: Về cơ bản nếu không đề cập đến những phần mềm riêng biệt thì chắc chắn là sẽ hỏi khi chạy trong Windows. Nếu là android phone, ios phone, macbook hay các phần mềm riêng biệt => thì người viết bài sẽ đề cập cụm từ này trong đó.

@hpkid2002 bạn comment 2 câu thì 2 câu toxic, show off nhưng chưa thấy giúp đỡ gì cụ thể, viết thì cũng hay đấy nhưng có rõ ràng đâu ("1. Fake trên Android" ý bạn là android phone ah?? hay cũng là nox/bluestack) xong đi hoạnh họe các anh em newbie mới chập chững vào MMO.

_ Bạn đề cập đến cụm từ "virtual android" bạn search google chưa ???

Mình hy vọng comment tiếp theo của bạn sẽ là comment nó có ý nghĩa hơn 2 comment trên, đừng là thùng rỗng kêu to !

Last edited:
nếu bác xài trình duyệt là Chrome hay Firefox thì sẽ bị vậy, mình cũng bị, chưa tìm ra nguyên nhân, mình đành downgrade Firefox xuống version 88 thì fake full ok, whoer nhận ra US, còn Chrome thì k nhớ cụ thể ver nào vì mình ko xài Chrome làm việc, hy vọng giúp đc bác :D

Thợ lặn @hpkid2002 vào thuyết phục ae bằng 2-3 case cụ thể đi bạn ơi.
Im lặng để newbie nó đọc, suy ngẫm và tìm hiểu. cơ mà cậu nói cũng đúng, sự thật mất lòng, lại hay tự ái. :popo_big_smile:
Vấn đề đang nói mô hình ở đây để hướng dẫn kỹ thuật tối ưu, chứ không phải thể loại cào phím cho có.
Fake IP nó có nhiều cái, nhiều kỹ thuật, nhiều tools, bạn hiểu 1 không phải ai cũng phải hiểu 1 giống vậy Máy thật khác máy ảo là phần hardware. Mà mấy cái đó nói cậu cũng chả hiểu bởi bản chất nghiệp vụ xài fake nó khác nhau :popo_big_smile:
Example mô hình
Máy fake -> RPD1 -> VPN -> IP
Công dụng: Khử dns, khử leak, khử tracer

Chắc phải cáu hình theo hướng dẫn của phần mềm rồi! Còn firefox fake US whoer nó vẫn nhận US mà!

Attachments

98.9 KB · Views: 60
Im lặng để newbie nó đọc, suy ngẫm và tìm hiểu. cơ mà cậu nói cũng đúng, sự thật mất lòng, lại hay tự ái. :popo_big_smile:
Vấn đề đang nói mô hình ở đây để hướng dẫn kỹ thuật tối ưu, chứ không phải thể loại cào phím cho có.
Fake IP nó có nhiều cái, nhiều kỹ thuật, nhiều tools, bạn hiểu 1 không phải ai cũng phải hiểu 1 giống vậy Máy thật khác máy ảo là phần hardware. Mà mấy cái đó nói cậu cũng chả hiểu bởi bản chất nghiệp vụ xài fake nó khác nhau :popo_big_smile:
Example mô hình
Máy fake -> RPD1 -> VPN -> IP
Công dụng: Khử dns, khử leak, khử tracer

"Ông hiểu viết case là như nào ko ?" - đã từng đi làm công ty nào bắt viết test case chưa ?

Ở đây ae đang đợi bạn @hpkid2002 viết case hướng dẫn ae. Nếu bạn không biết viết viết case trong lĩnh vực phần mềm như nào thì tra Google. Dùng từ mang tính chất hàn lâm thì nên hiểu nó.
Bây giờ ae chỉ cần bạn chỉ ra những điều sau:

1. Các công cụ mà bạn dùng (phiên bản cũ hay mới , nêu rõ version. Ví dụ firefox version cũ: 88 chẳng hạn, Chrome version bao nhiêu. Nox/blue stack version bao nhiêu). Version mới nhất là tốt nhất, nếu bạn có khả năng.
2. Tóm tắt các bước làm, nhưng vẫn cần phải dựa trên nội dung của chủ topic : Proxifier + bitvise
2.1
. Nếu bạn dùng proxifier + bitvise nhưng không fake dc toàn máy cho các trình duyệt, mà làm riêng theo cách của bạn thì bạn nêu rõ, không mọi người hiều nhầm cách làm của chủ topic và bạn là giống nhau.
3. Mô phỏng lại các bước + đi kèm các lỗi ae thường gặp khi fake IP => đưa lưu ý cho ae . Nếu bạn hiểu rộng về các lỗi xảy ra trong quá trình fake thì viết thêm, cái này không bắt buộc tùy năng lực của bạn.
4. Mô phỏng cách làm của bạn và bạn đã test thành công để ae theo dõi.

Xin lỗi ae, lỗi do tôi đánh giá bạn @hpkid2002 hơi cao, bạn ấy viết case mà như chưa viết gì.

"Ông hiểu viết case là như nào ko ?" - đã từng đi làm công ty nào bắt viết test case chưa ?
Hí hí mình không có đi làm, vào pv toàn rớt thôi nên ở nhà làm mmo thoai nên cũng ko rảnh hơi để cào phím test case ở đây. Cơ mà chrome nó xài vẫn tốt đó thôi, lại còn đổ tại do trình duyệt thì tội nghiệp nó.
P/S: Các hạ chắc là bắc mộ dung, nghe luận điệu sắc xảo, tại hạ đây xin bái phục :popo_big_smile:

Hí hí mình không có đi làm, vào pv toàn rớt thôi nên ở nhà làm mmo thoai nên cũng ko rảnh hơi để cào phím test case ở đây. Cơ mà chrome nó xài vẫn tốt đó thôi, lại còn đổ tại do trình duyệt thì tội nghiệp nó.
P/S: Các hạ chắc là bắc mộ dung, nghe luận điệu sắc xảo, tại hạ đây xin bái phục :popo_big_smile:

@hpkid2002 Ông là người viết ra 6 case nhưng đếm đi đếm lại chỉ có 5 đó :). Nếu không chuyên nghiệp dc thì mình cứ bản chất nông dân thôi bạn ơi, làm màu văn chương làm gi (case, nghiệp vụ... ). Xong gáy hẳn ra 6 case cơ :D. Ae ở đây là cần người vào giúp đỡ thật sự, chứ như case của bạn thì nên gọi là "cây" thì đúng hơn, bạn đúng là ối dồi ôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,369
170,490
Latest member
Mmo247h

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom