Fact: Một số tính năng thú vị của forum mmo4me và lời khuyên cho newbie để không bị BAN

Solutions
3
Reactions
1,240
MR
1.319
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Merited by @animax1991: 0.5 MR

------------Một số tính năng thú vị và nhận xét của mình về tính năng đó:

1. Tính năng đổi ngôn ngữ và giao diện:
ở dưới cùng của trang. Nhận xét: đặt đây cũng ok mà hơi bất tiện.
2. Tính năng mở menu con:
là các dấu mũi tên chỉ xuống để có các menu phụ như:

Ở menu phụ "trang nhất" hoặc "Forums" trong tiếng anh thì có mấy menu phụ hữu ích như "Chủ đề của bạn", "Chủ đề có bài của bạn"...
Ở menu phụ của "Merit" thì có mục "Unlocked content" nghĩa là mục bạn đã dùng merit để mua "quyền xem", cái này khá hữu ích nếu bạn quên mất mình đã mua gì, ở đâu.
Tương tự với menu phụ của phần thanh title bên dưới thanh navigation

Nhận xét về tính năng này:
- Ưu điểm
: Khá tiện lợi và dễ nhìn, mặc dù có mod đến giờ còn chưa biết cách dùng:

- Nhược điểm:
Bản dịch giữa phiên bản tiếng Việt và phiên bản tiếng Anh có chỗ không đồng nhất: "Forums" -> "Trang nhất"???.
Thiếu trực quan : không auto - open khi di chuột vào nên rất nhiềm mem kể cả kỳ cựu đôi khi cũng miss tính năng bổ ích trong menu con.
Hiện tại có vẻ chưa có tính năng tìm các topic một mem nhất định đã đăng mà chỉ có thể tìm toàn bộ post của mem đó.
Tính năng search còn nhiều hạn chế. Chính miệng một mod (xin được giấu tên) đã kêu ca
3. Các tính năng với đối tượng là member:

Có thể thấy rằng tính năng theo dõi, phớt lờ rất hữu ích trong một số trường hợp cụ thể. Tính năng Start chat là để bắt đầu kiểu như Messenger, Đối thoại thì như Email. Phần này cá nhân mình cho 9/10 điểm.

-------------- Các kiến nghị về tính năng và giao diện của diễn đàn:

- Đơn giản là khắc phục những nhược điểm đã nêu ở trên.
- Giao diện tiếng Việt nên để thuần việt hoàn toàn, không nên bị tình trạng mix râu ông nọ cằm bà kia.
- Update bố cục giao diện hợp lý hơn
- Nâng cấp search engine, hoặc thử nghiệm intergate GG search plugin vào tính năng tìm kiếm của forum.

---------------- Lời khuyên cho newbie để không bị BAN:

Mình xin kể một câu chuyện và không bình luận thêm gì nữa:

Một con mèo, bắt được 5 con chuột, trói 5 con chuột lại và nói: Các chú vi phạm nội quy, nhưng anh cho các chú một cơ hội. Các chú lần lượt trả lời anh: 1 + 1 = mấy?

Chuột 1 lập tức lên tiếng: "Có thế mà cũng phải hỏi á? Bằng 2 chứ bằng gì nữa? Thì ra anh ngu ***"

Mèo: ... Chú quá HỖN LÁO VÀ TOXIC. Chú phải chết!
...Chít chít ch....
Chuột 2: "Thưa anh là 1 + 1 bằng 3 ạ"

Mèo: *Cạn lời"...Chú quá NGU nên cũng phải chết!
...Chít chít chít chhhh...
Chuột 3: "Thưa anh, theo thuyết lượng tử thì khi... theo thuyết tương đối thì... theo thuyết vũ trụ màng thì... ở trong nơi có lực hấp dẫn vô cùng thì... tại điểm kì dị thì... theo mô hình kinh tế hiện đại thì..." (Cỡ 100 câu)

Mèo:.... Chú BIẾT QUÁ NHIỀU. Không thể để chú sống được!
---Chíttttttttt....
Chuột 4: "Hư, trước khi em đưa ra câu trả lời, phiền anh cho em biết: trả lời thì sao? Không trả lời thì sao? Trả lời đúng thì sao? Mà trả lời sai thì sao?"

Mèo:.... Chú QUÁ NGUY HIỂM! Chú phải chết!
Chuột 5: "Đã bị anh bắt thế này thì em cũng chả hy vọng sống sót trở về. Nhưng trước khi "đi", em xin trả lời anh rằng 1+1=2. Đó là sự thật không thể phủ nhận"

Mèo:.................................. Cuối cùng cũng có một đứa bình thường và biết cư xử đúng mực. Đây là 1 MR tặng chú, cầm lấy mà về đi. Và hãy luôn nhớ rằng quay đầu là bờ.

Bài viết của mình đến đây là hết. Xin chân thành cám ơn quý vị và các bạn đã xem :popo_big_smile:

Attachments

2.5 KB · Views: 57
Last edited by a moderator:
Đây hẳn là con người vô cùng chuyên nghiệp và có tâm với nghề, xin cảm ơn chủ thớt đã có một bài viết cực kì thú vị và đáng suy ngẫm.

Upvote 0
Cám ơn em nhiều về topic nha. Sài forum gần 10 năm trời mà không biết luôn :popo_sweat:

Upvote 0
Cám ơn em nhiều về topic nha. Sài forum gần 10 năm trời mà không biết luôn :popo_sweat:
Em vẫn chưa tìm thấy tính năng tìm topic của một memer cụ thể đâu

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,443
169,780
Latest member
wookafrshow

Most viewed of week

Most viewed of week