[Events-Từ thiện] Bạn muốn "Tặng" hay "Nhận" !!!

Status
Not open for further replies.

DuongDat8899

Junior
Pre-verified
Reactions
17
MR
0.391
Insuree Balance
69588|1888
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
AE thân mến,

Lúc trước mình có nói sẽ làm event từ thiện với số tiền 3tr5 (đã làm chẳn) mình nhận được từ vụ bị scam. Do công việc chuẩn bị mở quán cafe kinh doanh bận rộn nên giờ mới tổ chức được. Nay mình làm event này góp công sức vào tổ chức từ thiện, còn member mới là người quyết định đống góp hay không.

Ý tưởng Event: Mình sẽ gữi 7 triệu cho mod @chemgio hoặc ad mod nào đó giữ. Trong 7tr đó sẽ trích ra 3tr5 để làm phần hưởng cho các member.khoan tại sao mình phải làm như vậy thì các bạn đọc ở dưới sẽ rõ.

I/ Trò chơi event: Bạn muốn "Tặng" hay "Nhận" !!!

- Mọi thành viên ai muốn tham gia sẽ comment tại topic chính thức và lấy số # của cm đó làm số tham gia quay thưởng. Khi một thành viên cm vào topic sẽ phải góp 5k hoặc 10k hay nhiều hơn là tùy các bạn. Tất cả cm đó ramdom chọn 5 comment trúng giải.Việc ramdom sẽ do BQT thực hiện.
Điều đặt biệt là người trúng giải sẽ có 2 lựa chọn một là nhận phần thưởng, 2 là tặng lại hết hoặc một phần nào đó cho Event này để làm từ thiện.

-Cho dù có ai nhận thưởng thì vẫn còn 3tr5 bù vào để tổ chức từ thiện sau event.

-Mục đính của event là dành cho các thành viên có lòng nhưng túi tiền hạn chế, vì nếu các bạn đống góp vài chục k vào quỹ từ thiện có sẳn của forum thì nhiều khi các bạn ấy ngại vì số tiền it ỏi. Nên các bạn có thể đóng góp vào việc cm trong topic Event chính thức đồng nghĩa với việc các bạn mua số # cm của bạn với giá chỉ 5k or 10k hay nhiều hơn thì tùy các bạn.

II : Phần thưởng trúng giải

-Giải đặt biệt : 1.500.0000
-Giải nhất : 1.000.000
-Giải nhì : 500.000
-2 giải ba : 250.000/1 giải

III : Tiền thành viên mua comment sẽ được thanh toán bằng PM , WMZ , Bank VN. BTC-E. Và người nhận sẽ là Mod @chemgio hoặc một người nào đó uy tín.

IV: Kết thúc event và làm từ thiện :

Tổng tiền: Tiền bán comment + Tiền tặng lại từ người trúng giải + (3tr5 dự phòng trường hợp số tiền giải thưởng bị thâm hụt vì trao giải)

Tổng tiền quyên góp được sẽ trao tặng cho một khá nhân nào đó đặt biệt khó khăn và đo tất cả thành viên bầu cử và bình chọn. Hoặc góp vào quỹ từ thiện của Forum. Tất cả là ở các bạn.

Ae nào có ý kiến khác, góp ý thì reply tại topic. Event sẽ thực hiện ở một topic chính thức.

Mình chỉ nêu ý tưởng góp công sức, còn việc đống góp là ở tất cả nhà hảo tâm MMO4ME.

Last edited:
event hoi kho hiu ~_~ doc rui van chua hiu

Tóm cái váy lại là như ri :

-Tiền ban đầu là 7tr do mình giữi cho MOD. Trong đó 3tr5 để làm phần thưởng cho event , còn 3tr5 là để dự phòng trược hợp giải thưởng được trao hết hoặc một phần cho người trúng giải sẽ lấy tiền đó bù vào.

-Thành viên sẽ đống góp bằng việc mua comment và khi trúng thưởng có thể trao tặng lại cho quỷ event. Vì nhiều bạn muốn đống góp nhưng không có điều kiện có thể đống góp nhiều, nếu chỉ đống góp với số tiền nhỏ nhiều khi thì các bạn ấy ngại. Nhưng với event các bạn sẽ có cơ hội đống góp từ thiện với số tiền tùy vào cả nhận của mọi người với giá trị chỉ 5 đến 10k

còn cái event này mình thấy sao sao ,và lại chưa hiểu lắm ,lúc thì 3t5 cho quỹ ,lúc thì dự phòng giải thưởng được trao hết hoặc 1 phần cho người trúng giải sẽ lấy tiền đó bù vào ,như vậy thì 3t5 đâu phải cố định tặng quỹ ,nói chung như mọi người nói đọc khó hiểu quá :D

tóm lại là giống mua vé số ,bỏ tiền mua rồi quay random ai trúng số được lãnh tiền,còn lại rườm rà chưa hiểu hết :D

Túm váy lại là...Phần thưởng từ thiện là 3tr5.. Cho dù mem có nhận thưởng hết thì vẫn có 3tr5 để đi làm từ thiện nên thớt sẽ bỏ hẳn ra 7tr. :D thế thôi mà. Còn mua # mà không hiểu thì chịu

cứ coment đã. tính sau :D

Trúng giải chắc cũng tặng lại làm từ thiện luôn.. Tu nhân tích đức cho trời thương :D

Đại khái là bác thớt đóng 7tr thì 3tr5 là từ thiện, 3tr5 là trao giải thưởng (mặc định 3tr5 này sẽ dùng để trao giải)
Sau đó tiền mua comment = A thì nếu A > 3tr5 thì trả lại bác thớt 3tr5, phần chênh lệch > từ thiện
còn nếu A < 3tr5 thì trả lại bác thớt số tiền là A
(số tiền trả lại bác thớt có thể bác ấy sẽ đưa vào luôn quỹ từ thiện)
Theo ngu kiến của em là thế không biết có phải không bác thớt

hiểu rùi là sẽ có 1topic riêng để tụi mình cm rùi bạn có quyện mua các số cm của topic đó mua càng nhiều tỷ lệ trúng càng cao :D . nhưng vậy quan trọng là có ai muk bán cm của mình đi ko =))
Mình thấy cử mở topic rùi cm quay random xong cho đi hay nhận thi để người trúng giải quyết định vậy sẽ dể hơn

phải tính toán số người tham gia và quay random bao nhiêu số, nếu 2 sô thì có 100 người tổng 1 triệu,nếu thớt tài trợ chương trình thì ok, bù sô thâm hụt người tham gia để trao giải tốt.

ba láp ba xàm, bắn đi :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Túm váy lại là...Phần thưởng từ thiện là 3tr5.. Cho dù mem có nhận thưởng hết thì vẫn có 3tr5 để đi làm từ thiện nên thớt sẽ bỏ hẳn ra 7tr. :D thế thôi mà. Còn mua # mà không hiểu thì chịu

Ý bạn này gần đủ. Còn việc mua # là dành cho các member có lòng nhưng it tiền có thể đống góp. Vì nhiều khi đống góp vài chục ngìn người ta cũng ngại. Nên việc mua # để ủng hộ và trúng giải cũng có thể góp 1 phần hoặc toàn bộ phần thưởng cho quỹ từ thiện. Còn 3tr5 dự phòng là trường hợp ai cũng nhận giải sẽ bù vào để làm từ thiện luôn.

phải tính toán số người tham gia và quay random bao nhiêu số, nếu 2 sô thì có 100 người tổng 1 triệu,nếu thớt tài trợ chương trình thì ok, bù sô thâm hụt người tham gia để trao giải tốt.

Tính theo số # bạn. Chọn ra 5 số # trúng giải nhé.

hiểu rùi là sẽ có 1topic riêng để tụi mình cm rùi bạn có quyện mua các số cm của topic đó mua càng nhiều tỷ lệ trúng càng cao :D . nhưng vậy quan trọng là có ai muk bán cm của mình đi ko =))
Mình thấy cử mở topic rùi cm quay random xong cho đi hay nhận thi để người trúng giải quyết định vậy sẽ dể hơn

Đúng ý rồi ạ. Ở topic chính ai cm là coi như đống góp 5k or 10k vào quỹ từ thiện và nhận lấy cơ hội trúng giải thưởng.

ý tưởng hay + rất có ý nghĩa :D
hi vọng sẽ sớm tổ chức

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,352
170,475
Latest member
game33win