Ask [EVENT MMO] Hành trình MMO của Kulteam

H
Created at
Index progress
Complete

Tổng hợp các bài tham dự Event
Linked contents
Hành Trình MMO từ 0 -> $999999 :D [Event MMO] Hưởng ứng Event 60$ [Event MMO] Từ MMO đến DEV [Event MMO] Con Đường MMO đầy chông gai của lovechess [EVENT MMO] Hành trình MMO của Kulteam [Event MMO] Hành trình MMO-Hành trình làm lại cuộc đời. [Event MMO] Thăng Trầm MMO [Event MMO] Chặng Đường 5 Năm Và Kiếm Hơn 2K$ - Cố Gắng Không Ngừng Nghỉ!!! [Event MMO] Loser lang thang [Event MMO] - 10 năm may mắn với MMO [Event MMO] Hành trình gian nan !!! [EVENT MMO] Hành trình tái nghèo nhờ MMO [Event MMO] 10 Năm MMO của LENHI426 [Event MMO] 2013 - 2020 Thành Quả Hay Thất bại ? [Event MMO] MMO duyên và nợ [Event MMO] Hành Trình MMO vật vã vật vờ [Event MMO] Con đường MMO phê cần của Psm [Event MMO] - Con đường MMO khi mỡi chập chững 13 tuổi đầu [EVENT MMO] Hành trình MMO của 1 người lính. [Event MMO] Cầu người không bằng cầu mình. [Event MMO] 10 năm sóng gió MMO [EVENT MMO] MMO kiếm tiền và đốt tiền. [Event MMO] Bạn kiếm được bao nhiêu từ MMO? [EVENT MMO] con đường MMO có dễ như tưởng tượng? [Event MMO] Con đường bắt đầu của niềm đam mê chưa chín tới [Event MMO] - 2020 Con đường nào cho người mới bắt đầu??? [Event MMO] Hành trình MMO của trxcoin2020 [Event MMO] Con đường solo phải thay đổi không ngừng của Buitientung [Event MMO] - [2013-2020]Con đường từ 1 gà mờ thành gà què [Event MMO] Tâm sự chuyện đời, chuyện nghề MMO và sự mặc cảm tự ti của bản thân [Event MMO] Con đường MMO từ gian khổ đến sung sướng tê tờ rim của mrsimple0909 [Event MMO] Nổ lực không ngừng vì cuộc sống khó khăn của pipi [Event MMO] - MMO Từ năm 14 tuổi và sau 6 năm có được những gì [Event MMO] Hành trình 10 năm MMO từ vốn 0 đồng [Event MMO] 2010 - 2020 đi tiếp hay dừng lại ??? [Event MMO] 2 bàn tay trắng làm ăn cái đ gì [Event MMO] Tình yêu, bạn bè và sự nghiệp trên con đường MMO của viking88hp [Event MMO] Biết đến MMO, có cơ hội mà không biết tận dụng [Event MMO] Dấu ấn và Những chuỗi ngày Event muộn - Tâm sự từ 1 sinh viên bỏ học đến con đường MMO hiện tại

Kulteam

Junior
Reactions
42
MR
0.000
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Xin chào các anh em đã, đang, sẽ kiếm tiền/mất tiền với MMO. Thấm thoắt cũng đã 8 năm từ ngày biết tới MMO.

Bạn biết Forum MMO4ME từ đâu :
Ngày xưa khi mình mới biết tới Google, thì mình rất thích nó và có một hôm mình tự hỏi : Liệu có thể kiếm tiền trên mạng không nhỉ ?
Và thế là mình Google Search về kiếm tiền trên mạng.Đập vào mắt mình là một dự án PTC của một công ty Việt Nam, mặc dù nghe thì khá hay nhưng sau một thời gian thì mình thấy không ổn và thôi không chơi nữa và cũng từ đó lần đầu tiên mình biết đến cái gọi là : Đa Cấp.Nó làm mình thất vọng nặng nề vì quảng cáo về khả năng kiếm hàng trăm, hàng tỉ với dự án đa cấp đó nhưng kết cục thì kiếm không nổi 10.000 VND .Mình biết đến diễn đàn MMO4ME đúng cái thời PTC thịnh hành, và kiếm được những xu đầu tiên với các trang PTC như: Donkey Mail, Probux, Neobux ...Mình vẫn nhớ cái cảm giác khi mình nhận những đồng xu đầu tiên từ một trang PTC gửi về ví Paypal của mình, cái cảm giác khi lần đầu tiên kiếm ra tiền trên mạng Internet. Rồi dùng mấy đồng tích góp được đó để mua Tên miền, VPS... và bắt đầu làm quen với việc nghịch ngợm các CMS, học làm website các kiểu. Rồi mình chuyển sang kiếm tiền với PTU nhưng đúng lúc thời kì PTU đã suy tàn nên kiếm không được mấy, website phát triển được gần 2 năm thì mình thôi không phát triển nữa và mình chuyển qua chơi game và tập trung học để hoàn thành việc tốt nghiệp Đại Học. Tốt nghiệp ra trường xong, mình xin vào làm ở một công ty nhà nước với mức lương khoảng 8-12 triệu mỗi tháng. Cuộc sống cứ thế trôi đi, cho đến một ngày mình nổi hứng muốn quay trở lại thế giới MMO và lần này mình thử hai thể loại là : HYIP và Trade Coin. Trang web ihyip.net của mình cũng ra đời từ đó .Thời kì đầu mình mất khá nhiều tiền do không có kinh nghiệm trong việc chọn dự án và cách chơi, sau đó thì mình theo dõi các Blog/Monitor HYIP khác và lọc ra các dự án mà mình nghĩ là tốt để chơi và tình hình sau đó cải thiện rất nhiều.Còn với trade coin thì mình hiện đang nghiên cứu cuốn : Kỹ Thuật Giao Dịch Để Kiếm Tiền Hàng Ngày Trên Thị Trường Chứng Khoán – Day Trade For A Living.

Thành quả bạn nhận được từ MMO
Kiến thức : Nhờ việc châm cứu MMO mà mình biết khá nhiều thứ hay ho : Sử dụng các bộ CMS,VPS,Tên miền, Bitcoin, Tor Network....
Kinh nghiệm: Mình học được rằng trước khi mua, đầu tư hay làm gì quan trọng nên Google trước
Tiền Bạc: Mình cũng kiếm được chút tiền nhưng không nhiều, đủ để chi tiêu lặt vặt ngoài lương chính của mình .

Lời chúc cho Newbie
Lĩnh vực MMO cần rất nhiều kiến thức, kinh nghiệm, kĩ năng và khả năng nắm bắt thời thế để có thể kiếm tiền và kiếm sống nhờ nó.Chặng đường 8 năm không phải là dài mà cũng không ngắn nhưng nó giúp mình hiểu ra nhiều điều, biết thêm nhiều thứ.
Chúc các bạn thành công và kiếm thật nhiều tiền
Chọn 1 số may mắn ( từ 0-999): 020

ihyip.net

Last edited:
vãi chú. thôi bỏ hyip giùm đi không có làm giàu hoặc kiếm tiền được với nó đâu .ráng mà tập trade hoặc hold coin thì kiếm còn hơn lương văn phòng . mình đã bỏ nghề xnk chuyển sang trade vì làm ít thời gian mà tháng kiếm cũng bằng đi làm thuê cho người khác 8-10h / ngày . trữ xrp target 3$ đó nhé .

Upvote 0
vãi chú. thôi bỏ hyip giùm đi không có làm giàu hoặc kiếm tiền được với nó đâu .ráng mà tập trade hoặc hold coin thì kiếm còn hơn lương văn phòng . mình đã bỏ nghề xnk chuyển sang trade vì làm ít thời gian mà tháng kiếm cũng bằng đi làm thuê cho người khác 8-10h / ngày . trữ xrp target 3$ đó nhé .
Mình hiện đang tập trade coin , có hold một ít Zen lúc 8 USD , sau đó xuống 5 USD vì tưởng nó về 0 chứ thế là bán đi cắt lỗ , giờ lên 14 USD...
Mình vẫn trade coin ..nhưng đa số các phát thua của HYIP toàn phải trade coin để lấy vốn lại .>Có khi phải bỏ HYIP quá ..Hiện HYIP mình chơi rất ít dự án , đang cố gắng chuyển vốn dần sang trade coin

Upvote 0
có lương chính để làm vốn cho mmo thì còn gì bằng ?
Ngày xưa làm web lúc còn sinh viên thiếu thốn đủ kiểu , xoay sở tiền gia hạn Tên miền , VPS , các thứ mà đến khổ, Giờ đi làm , tài chính nó có còn đỡ tý..Đến chết với cái nghiệp MMO

Upvote 0
muốn tập trade thì bắt đầu từ đâu bác ơi :(

Upvote 0
Upvote 0
Upvote 0
sao mình trade toàn bị nó táng sml :(
bán ra tưởng lời, xong nó tăng chóng mặt

Upvote 0
sao mình trade toàn bị nó táng sml :(
bán ra tưởng lời, xong nó tăng chóng mặt
Đó là do bác chốt non, đối vs coin củng này mình cứ chốt khi có lãi ..Tham thì có ngày thâm ..Hoặc chốt từng phần một, tức mỗi lần 25%-50%, khi nó quay đầu giảm mà cảm thấy k tăng nữa thì chốt 1 phát hết số còn lại là đc ..
Mình lắm pha bán ra buổi sáng ..đến chiều thì nó lên mặt trăng ..Nói chung trừ khi đang Up Trend ra thì hold lâu 1 tý , còn đâu cứ bảo tồn vốn trc đã !

Upvote 0
Upvote 0
Đó là do bác chốt non, đối vs coin củng này mình cứ chốt khi có lãi ..Tham thì có ngày thâm ..Hoặc chốt từng phần một, tức mỗi lần 25%-50%, khi nó quay đầu giảm mà cảm thấy k tăng nữa thì chốt 1 phát hết số còn lại là đc ..
Mình lắm pha bán ra buổi sáng ..đến chiều thì nó lên mặt trăng ..Nói chung trừ khi đang Up Trend ra thì hold lâu 1 tý , còn đâu cứ bảo tồn vốn trc đã !
cái này chắc phải canh cả ngày k rời mắt :v

Upvote 0
Em thề vs bác lúc nào cũng k dám rời mắt khỏi nó..Vì méo biết 1 phút sau giá đi đâu về đâu
thế ngủ nghỉ như nào :O

Upvote 0
bác cho em theo chỉ đường cho em với

Upvote 0
Ngày xưa làm web lúc còn sinh viên thiếu thốn đủ kiểu , xoay sở tiền gia hạn Tên miền , VPS , các thứ mà đến khổ, Giờ đi làm , tài chính nó có còn đỡ tý..Đến chết với cái nghiệp MMO
Cho xin cái Zalo mần quen bro êy,iu

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,431
169,777
Latest member
stake123

Most viewed of week

Most viewed of week