[Event ký sự MMO 2016] - Toyry - Những lần thất bại ngu ngốc của một Newbie

Status
Not open for further replies.

Toyry

MMO4ME - Helper
Reactions
488
MR
0.307
Nick dùng ở MMO4ME : Toyry
Đã và đang hoạt động ở những dự án nào trong giới MMO : PTC, CAPCHA, OFFER, CPM, HYIP
Hiện đang làm gì ( học gì ) : Hiện tại đang là học sinh lớp 12 :)
FB: https://www.facebook.com/LawToyry

Do hoàn cảnh ép buộc nên em đã đến với MMO vào lúc khá trẻ ( Lớp 10 ). Cũng vì cái tuổi trẻ mà nó làm em vất ngã rất nhiều lần :) . Sau đây sẽ là một vài lần thất bại đáng nhớ, mong các Newbie sau này có thể rút kinh nghiệm từ thất bại của em :v

Lần thất bại đầu tiên với PTC:

Lần thất bại này cũng chính là dự án đầu tiên của em khi "chân ướt chân ráo" vào MMO. Em nhớ hồi lúc đó mình có tìm kiếm trên anh Gồ là: “Cách kiếm tiền trực tuyến miễn phí” và có một cái blog của pro nào đấy đã đập vào mắt em và mở lối cho em tới Paidverts. Mới đầu em cũng chưa tin là có thể kiếm tiền trên mạng nên em đã làm theo hướng dẫn trên blog đó. Hơn một tháng click gần nát con chuột em đã có đc paid đầu tiên của mình là $2 :v. Cảm thấy kiếm tiền trên mạng khả thi em về nịnh nọt ba mẹ các kiểu cộng với một số tiền tiết kiệm của mình là gần 2tr để đầu tư vào Paidverts. Trước khi bắt đầu dep vào em cũng có ib hỏi một số pro về Paidverts để lấy thêm kinh nghiệm làm PTC. Nhưng cũng vì mình quá non ít kinh nghiệm, các pro không có thời gian để giúp đỡ mình trong khi mình không ref cho họ ( Vì lúc đó em không biết ref là gì :v ) nên họ đã lơ em :v . Nên em quyết định không cần hỏi thêm nữa mà dep vào luôn, thời gian đầu khá thuận lợi bởi vì thời gian đó Paidverts khá ổn định nên em không có bị lỗ vốn. Nhưng đến một ngày em biết đến cái trò Flip coin thần thánh của Paidverts, ngày đầu em đã xơi của Paidverts gần 100k BAP, ngày 2 thì được hơn 50k thì phải. Được 2 ngày đầu còn các ngày sau chơi thì đều bị lỗ dẫn tới việc tuột Lv. Và thua cho đến khi em còn 0 BAP :D Đọc đến đây thì mọi người thấy em rất ngu nhỉ ( Đến khi bản thân nghĩ lại còn thấy mình ngu cơ mà :D ) Vậy là lần đầu bước chân vào MMO em đã bay tong 2tr chỉ vì cái máu cờ bạc :v

Lần thất bại thứ 2 với Gaming:

Vì thất bại lần trước mà em không dep vào đầu tư nữa mà làm free ở mảng PTC. Và cũng tích góp được một số vốn nho nhỏ với mức của học sinh ( $30 :3 ). Và cuối năm 2015 có một pro Kenji xuất hiện với một thủ thuật có kiếm được 5$/day. Và lần này cũng là trò Flip coin thần thánh nhưng không phải là của Paidverts :v. Với có số vốn nho nhỏ em và yêu cầu đầu vào của thủ thuật này không lớn nên lúc đầu em tính chia ra nhiều acc mà chiến với tiêu chuẩn 1 acc thì xơi cỡ 3$/day là ổn. Vì ban đầu chưa tin nên em đã thử trước một acc và lần đầu rất ngọt :v Thế nên em đã dung gần hết số vốn của mình vào chiến. Sau một thời gian em cũng kiếm được kha khá ( Hơn $50 thì phải :3 ) thì admin bắt đầu fix lỗi của site vì có quá nhiều người xài thủ thuật đó => site lỗ nên các acc chiến của em lần lượt rụng hết lúc đầu vì chưa biết là lỗi đã bị fix bởi vì 3 ac thì die 2 ac, 1 ac sống nên em đã dep lại để mai chiến, thì vào ngày hôm sau cả 3 acc đều rụng hết và em lên Facebook mới biết thủ thuật đã bị fix. Tóm lại ở lần này tuy không cháy túi và lỗ vốn nhưng vẫn là một cái kết đắng :3

Lần thất bại thứ 3 với CPM:

Sau một thời gian gắn bó với MMO ( Hơn một năm ) em đã tìm hiểu khá kỹ về MMO và biết thêm nhiều điều vi diệu. Và em đã biết đến cách kiếm tiền MMO lâu dài đó là mảng CPM/Google Adsense. Vì lúc đầu còn thiếu kinh nghiệm về mảng này và thấy các pro chơi cheat. Nên a dua cheat theo, với một số tiền nho nhỏ kiếm được từ Offer và Captcha, em đã mua được hơn 10 con vps trong 2 tháng để chơi CPM. Với site em tự làm, content thì đi copy vì mục đích ban đầu chỉ kiếm một tiền nhỏ để có thể built site ngon, mua content để chiến Adsense. Vì không có net nào thích hợp nên em đã vào chiến Exoclick theo các pro, tại thấy acc Exoclick đã paid lần đầu giá cũng khá ngọt nên vào luôn ^^. Với lần đầu cheat 2 tuần được hơn 20$ và bị tạch bởi vì toàn có lượng truy cập bằng direct link. Lần 2 cũng tạch với hơn 3 tuần được $50 bởi vì Click ads quá nhiều :v Tóm lại thì cheat bị tạch đều là do bản thân em quá gà và chọn net khó đối với trình độ newbie. Lần này lỗ cũng kha khá cả vật chất lẫn thời gian :)
Vâng! Cái kết cho một thằng ảo tưởng :)

Hiện tại thì em vẫn chơi CPM real nhưng còn khá lẹt đẹt và cũng đang built niche site để chiến Amazon. Thấy tình hình hiện tại vẫn còn khá ổn và mong mọi chuyện sẽ suôn sẻ :3

Kết:

Từ 3 lần thất bại và trong thời gian em làm MMO thì đây là những kinh nghiệm em đúc kết được:

- Không nên quá tham lam
- Làm cái gì thì làm cũng nên lên kế hoạch cụ thể, nếu có thể thì dự đoán trước những sự việc có thể xảy ra càng tốt ( kể cả việc tốt và việc xấu )

- Khi còn thiếu kinh nghiệm tốt nhất nên tự tìm hiểu kỹ nhưng thông tin có ở trên Anh Gồ bởi vì các pro không rãnh để giải đáp cho mình vì họ còn bận kiếm ăn :3

- Không nên quá tin người vì càng tin người thì càng dễ bị scam trên cái thế giới MMO đầy vi diệu này :3

- Muốn kiếm ăn bên trên MMO thì chỉ nên tập trung vào một mảng/ dự án để tránh loãng.

- Đừng bao giờ ảo tưởng khi làm MMO:)
- Cuối cùng là không có vốn thì đừng mơ đến kiếm nhiều tiền từ MMO :v

Nếu em có nói gì sai mong các bác "giơ cao đánh khẽ" :v
Bài thi của em đến đây là kết thúc!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,318
170,443