[Event ký sự MMO 2016] – lunarlight - Đi lên từ gian khó

Status
Not open for further replies.

lunarlight

Verified
Reactions
508
MR
0.001
Nick dùng ở MMO4ME : lunarlight

Đã và đang hoạt động ở những dự án nào trong giới MMO : Captcha, Offer

Yh ( để tiện liên lạc ) : lunarlight90

Chào các anh em, mình tham gia mmo năm 2011, bon chen trong MMO này đã trải, cam quýt mít dừa cũng ăn đến 3,4 lần, thăng trầm nhiều lần, rồi cũng tìm được lối đi riêng. Có vài lời chia sẻ để góp vui nhân dịp event, mong được ủng hộ

Captcha- Những ngày gian nan

Mình bắt đầu từ captcha kiếm thêm . Thời gian đầu cũng tham gia các group tuyển mem của các bác cựu Mem bên capt, bon chen qua nhiều dự án nhưng tới đầu 2014 thì bám lỳ với GGS . Bao nhiêu tâm huyết dồn gõ lên dc Diamond, thoát overload, rate lúc nào cũng 1$/ 1k code thì bị ông Khánh của Group myfriend cho nguyên nhóm ăn cam ko thanh toán.

Đành bỏ acc của hắn cấp, đi mua lại cái GGS, mình với thằng bạn cùng phòng chung nhau gõ, đợt đó nhiều code, tuần cũng được vài trăm, cứ lên Ruby lại tụt Gold, overload lòi phèo, dùng tool click, xem xong tập phim Tây Du Ký mà chưa vào dc server gõ. Có lúc vừa click vào gõ dc chừng trăm code thì chủ nhà xuống thu tiền trọ, pause lại nộp xong, overload tiếp, !@#%*(^&%, ức chế .

Chán lại mò sang Pix. Tập tành gõ giữ pri với add proxy, cũng đi mua chung với 1 đứa cái gói Fine proxy, 8$ dc 70 proxy, 2 đứa gom tiền mua chung rồi nó cho mình ăn quýt luôn. Thôi cũng chả report, vì số tiền ko đáng bao nhiêu với lại ngại tiếng Mem già đầu từ 2011 rồi còn bị lừa. Ức chế nhất với anh Pix là mỗi lần login, load thì chậm, log tầm 70 acc thì proxy trùng, code login thấy oải. Nhưng được cái rate ổn định, cũng băm được 1 thời gian.

Mình capt tới cuối 2014, tự nghĩ cũng được 3 năm rồi, thử tìm cách tham gia sang lĩnh vực khác xem sao

Offer- Bon chen từ cheat đến real traffic

Cuối năm 2014 gom góp vốn liếng, mang sang Offer để học hỏi, tham gia Group ông kia, phí nộp 200k tiền học, xong ông ấy chả dạy cái gì, toàn chém gió chuyện gái gú là chính, làm mãi chẳng lead. Ngày ko lết nổi 100 points, ( 100 points = 1 $ ) học làm mà âm luôn tiền sock, chán quá nghỉ, kỷ niệm cho ông ấy cái sock mới mua luôn, vì ông ấy giữ pin, đường ai nấy đi

Nghỉ 1 thời gian rồi tập tành PTC với HYIP, ko quen ai, cũng chẳng có thầy dìu dắt, 1 thân 1 mình lại chưa biết thế nào là chiến thuật bầy sói và đàn cừu, ăn cam vỡ cả mồm, cũng âm mất mấy trăm $ nữa, đắng hết cả lòng mề. Vốn liếng bay sạch sẽ. Chả còn gì ngoài cái thân tàn. Quá chán nản, quyết định nghỉ mmo mấy tháng, đợt đó hình như cũng phải 2,3 tháng sau mới lò dò quay lại forum

Rồi lại lê lết về offer. Vì nghĩ chí ít có Lần này quyết tâm tự làm, tự google, tự học. Thấy đợt đó rộ lên mấy Net. Cũng reg acc vào xem, rồi cũng làm web, cũng đi kiếm tool click, cài đặt thì lung tung xèng, fake IP để lead xong quên fake luôn cả ip trình duyệt chrome. Thế là anh Net phát hiện ra kiểu như là : “Ơ thằng kia, sao IP lead và IP log acc của mày trùng nhau thế” ---------> tèo lần 1 bị banned

Rút kinh nghiệm ko nghịch ngu, lần này kiểm tra cẩn thận IP xong xuôi, chỉ fake trong sanbox. Ngon lành. Bật tool click chạy ầm ầm. Nhưng ko nắm dc giờ reset của Net, cho chạy đi chạy lại ssh, cứ nghĩ nhiều càng nhiều click là traffic mạnh thì tốt ----------> bị anh Net cho lên đĩa lần 2

Lần 3, rút kinh nghiệm để ý giờ giấc rõ ràng, còn biết đông hay hè mà cộng 1 trừ 1 giờ để bật click. Nghĩ ngon rồi, nhào zô hốt, xem trên bảng lead chạy con gì, add con đó làm theo, cũng lead điên cuồng. Tới lúc thanh toán nó chém ngang acc, lý do kiểu như “ Này thằng quỷ kia, sao mày lead mỗi US thế hả, cheat lộ liễu thế hả cưng? ”.----------> Lên thớt lần 3. Nản nản nản!!!!!!!!

Quá tam ba bận, tự nhủ nếu dính phát nữa nghỉ offer luôn, lại tiếp tục từ đầu, thận trọng lắm, làm chỉ vừa đủ min thanh toán, vừa làm vừa đảo list thăm dò. Trời chiều lòng người, lần đầu tiên được anh Net pay, mừng rơi nước mắt. Cái cảm giác cầm được những đồng tiền đầu tiên của dự án mới thật khó tả

Bắt đầu tăng cường làm, được pay đều đều, sau đó có đợt con off Belgium bên Cleanfiles.net , dùng ** giả nó cũng lead 1 lead dc 8,13$. Lên mấy web info móc về 1 đống, nhập mỗi số là lead. Ko có ** hàng thật sợ nó trừ, nên reg 1 nick khác làm ko dám dùng nick chính, con off ra chừng 2 tiếng mỗi ngày, cắm đầu vào băm, vừa băm vừa đảo list, 1 tuần dc vài trăm, nó pay, nhảy cẫng vì sướng. Vài hôm sau log vào, thấy nó trừ ngược âm acc đó, vứt acc phụ, cày bừa tiếp bằng acc chính

Trong khoảng cuối 2014 đến 2016, vác xác chạy hết Net này đến Net khác. Ban đầu thì cheat rồi cũng xin học làm real, nhưng chẳng ai dạy, rồi lại tự tìm tòi. Cũng học hỏi được nhiều từ các topic post trong mmo. Xong thì google, có những hôm đọc mờ mắt tới 3,4 giờ sáng. Rồi cái gì cũng băm dc, từ pc, android, ios, từ cheat bay qua real. Được pay cũng nhiều mà dính delay cũng khốn khổ khốn nạn. Mấy lần còn bị anh Net với bên quảng cáo scam luôn, hoặc lý do lý trấu đủ thứ trừ tiền. Nhưng thu nhập cũng đều đều, tương đối ổn định, ko được gọi là pro nhưng mà cũng có đồng ra đồng vào để chi tiêu trong cuộc sống <3

Kết

Đóng cửa tu luyện 1 mình 1 cõi bao lâu nay, MMO bon chen khá vất vả và áp lực, sắp tự kỷ đến nơi, nhân dịp event trải lòng với anh em MMO, mong đừng gạch đá nhau , <3

Mình ko có nhiều bạn bè ở MMO, nhưng mình rất biết ơn diễn đàn này, là nơi mình tham gia và kiếm được những đồng tiền đầu tiên từ online !

hiện giờ tháng bác kiếm được bao nhiêu thế? bày em với, từ lúc đk nick đến giờ, cái tên nick vẫn chưa thay đổi

ai cũng đi lên từ captcha :D
newbie mới vào ko có vốn thì khởi đầu captcha hết như nhau bác ạ :D
hiện giờ tháng bác kiếm được bao nhiêu thế? bày em với, từ lúc đk nick đến giờ, cái tên nick vẫn chưa thay đổi
1 tháng mình kiếm chừng vài trăm $, ko dám nói ra mắc cỡ với các pro :(
Bài viết rất hay, chúc bác thành công trong công việc cũng như cuộc sống.
nể bác quá, thất bại bao nhiêu lần vậy mà vẫn ý chí quyết tâm đến cùng
e cám ơn 2 bác

Cùng dân Offer, chúc bạn thành công, :)

:D nói thật chứ cày như thế thì ra ngoài làm khoẻ hơn

bác kiên trì quá, thất bại hết lần này lần khác từ ptc, hyip, offer mà vẫn tiếp tục, ngay cả captcha cũng bị group lẫn member khác scam :confused:. cuối cùng cũng thành pro, đúng là Trời ko phụ lòng

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,788
Latest member
789club789app

Most viewed of week

Most viewed of week