[Event ký sự MMO 2016] – loihen1987 - những chặng đường đã qua

Status
Not open for further replies.

loihen1987

Hero
Reactions
1,056
MR
1.169
Facebook
Follow me on Facebook
Nick dùng ở MMO4ME.COM : loihen1987
Đã và đang hoạt động ở những dự án nào trong giới MMO : chém gió ngày đêm
Hiện đang làm gì ( học gì ) : thất nghiệp

Bữa hồi mang sổ đỏ đi thế chấp ngân hàng, bé bên techcombank ( xinh, dáng đẹp, số đo 3 vòng chuẩn, giọng ngọt như mía nùi) hỏi nhỏ:
- Anh hiện đang làm gì?
Mình e ấp trả lời:
-Anh làm trên mạng
-Làm trên mạng là làm gì hả anh? Anh nói rõ cho em biết đi ( Đùa, nhỏ này xinh mà vô duyên dữ, hỏi kĩ ghê)
Suy nghĩ một hồi mà mình chả biết giải thích ra sao. ừ nhỉ! Làm trên mạng là làm gì? Mình ngồi đơ như phỗng, mặt đần như cứ.t ngâm. Thấy mình không có được câu trả lời hợp lý, bé thủ thỉ với mình một lời mà mình tê tái ruột gan:
-Xin lỗi anh, nếu anh không chứng minh được thu nhập thì bên em không thể nào làm thủ tục cho anh được.
Thôi xong, rõ ràng ẻm bảo mình là thằng thất nghiệp, mà ai dám cho thằng thất nghiệp vay tiền cơ chứ. Mà rõ ràng trong mắt nhiều người, mình thực sự là một thằng thất nghiệp, suốt ngày chỉ ăn với chơi rồi lại nghịch vi tính....

MMO là gì? có dễ không? Liệu có kiếm được tiền không? Có lẽ đây cũng là câu hỏi của nhiều nguời. Mình không trả lời được, cũng nhiều bạn không trả lời được. Thôi thì kể một vài mảng mình đã làm qua, tạm gọi là "việc" cho nó sang cái mồm:

1. Việc đầu tiên:Mình giống như thằng nobita hậu đậu, vừa xấu zai lại bất tài vô dụng, chân ướt chân ráo vào mmo, chẳng biết làm gì nên kiếm cái gì dễ dễ, không phải suy nghĩ mà chiến cho nó nhẹ đầu. A đây rồi, tóm được mày rồi nhé: captcha. Đợt ý hình như là gogetsome với megatypers thì phải. Hăm hở, chăm chỉ, gõ ngày gõ đêm, gõ quên ăn quên ngủ....quyết tâm kiếm vài trăm $ một tháng.... Mà quên không nói với các bạn là nobita lại còn có cái tính lười lẫn cả thèm chóng chán....:DThấy captcha vất vả quá, còng cả lưng, vẹo cả sương sống, mờ cả mắt mà thu nhập chả được bao nhiêu thế nên bỏ sau 1 tháng dặt dẹo. Đợt ấy hình như kiếm được tổng 15$ thì phải.

2. Lười, hậu đậu nhưng nobita lại luôn có doremon bên cạnh với những bảo bối thần kì. Cơ mà mình lại hơn nobita ở chỗ mình có nhiều hơn 1 doremon - những người bạn tốt, những người thầy giỏi. Nào thôi không lan man nữa, giờ là kiếm tiền với swagbucks. Đó là thời điểm cuối năm 2014, phải công nhận là chiến thực sự phê. 1vps vultr + 1 acc swagbucks + tool bên thebot.net. Hồi đó nhớ là chạy 100 vps, nghĩa là chạy 100 acc swagbucks ( cũng non gan không dám làm nhiều), trung bình 5 ngày 1 acc được 3$. Ăn ngon được đâu đó 2 tháng thì ip vultr bị thằng sb nó blacklist, nó cũng fix đủ thứ, thế là xịt. Sau thằng này thì mang máng hiểu: mmo muốn kiếm được thì phải biết cheat, có cheat mới kiếm được nhiều, cơ mà đã cheat thì không bền nên tranh thủ ăn được lúc nào thì ăn, ăn được bao nhiêu thì ăn, đã ăn là phải nhổ cả rễ lẫn đất lên ăn, ăn cho sạch, mình không ăn thì thằng khác nó cũng ăn. Cũng vì phương châm này mà các mảng về sau mình đào mình ăn đến khi tận diệt, nên nhiều pro mình biết ghét mình lắm:D

3. Đói rồi, thất nghiệp rồi. Thôi thì đi verify code dạo, kiếm tiền tiêu vặt. Verify đủ mọi loại site cần phone us, từ tây sang ta, ai gọi là mình có mặt, ngày chăm chỉ cũng tèng tèng được 10$. Rồi 1 ngày đẹp trời có 1 vị khách đến nhờ verify site freeeats.com. Cũng mò mẫm làm thử. Ôi ngon quá đi nè! cứ 1 phone được tổng 2.25paypal. Chả cần fake ip, chả cần thay đổi trình duyệt, cứ điền phone với mail vào là có tiền. Trung bình 1 tiếng quay tay được hơn 100$. Ăn được gần 3 ngày thì site nó fix, đợt ý được tầm hơn 3k thì phải, chả nhớ nữa. Mình cũng biết nhiều pro trên này ăn còn khủng hơn vì còn dùng cả auto chiến nữa.

4. Lại đói, lại đi ver code dạo kiếm tiền tiêu. Lại 1 ngày đẹp trời, có 1 vị khách đến thuê làm whatsapp. ờ, cái này cũng ngon. Hắn trả 0.1$/code. Lần này rút kinh nghiệm, k quay tay cũng chả tự làm. Thôi ta chơi auto với thuê mem làm. Đợt ý có thuê vài a e trên 4rum, có add vào cái nhóm trên fb gọi là nhóm code code thì phải, ai còn nhớ k nhỉ? Mỗi ngày mỗi người kiếm vài trăm k , ai cũng hứng khởi làm. Được đâu đó hơn tháng, Rồi có dự án ngon hơn, mình không làm whatsapp nữa, nhóm tan rã, cái này cũng xin lỗi anh em code code:(. Giờ fb bị khóa, yahoo cũng tèo, chả còn biết được ai đã từng trong nhóm nữa.

5. Bỏ whatapps để làm bing. Cái này với mình lắm thăng trầm. Lắm lúc thành công, nhiều khi thất bại, có những lúc tiền kiếm nhiều như nước, cũng có những lúc lỗ hộc máu mồm. Có tháng làm được cơm gà cơm thịt, những tháng site nó fix đi ỉa cũng còn tiếc cứ.t.....

6. Lao động chân tay chán rồi, thôi lại chuyển sang nghề đi buôn code: macys, sephora, itunes đủ thể loại. Giai đoạn đầu cũng lãi nhiều, làm cũng thích. Nhưng giờ hình như tình hình các pro làm khó khăn hơn sao ý, code từ offer thì ít mà code từ ug thì tràn lan, sợ hàng bẩn nên không dám đi buôn nữa.

7. Gambling: Cái này tởm à nha, hút máu ghê người nha. Ai đã từng dính vào chắc sẽ hiểu. Nhiều khi mình vào box bet với gambling, thấy nhiều mem khoe win vài trăm $, mình lại cười rồi đi ra. Kiếm được rất nhiều tiền từ mmo nhưng mình lại thiêu hết vào những trò đen đỏ để giờ tay trắng vẫn hoàn trắng tay:có những đêm mình win cả tỉ đồng, nhưng rồi sau đó lại bay mất gấp đôi. Có thể nhiều người sẽ không tin, nhưng với những người cờ bạc to sẽ hiểu được. Mình chỉ muốn khuyên là tránh xa nó ra, xa càng xa càng tốt.

Hiện tại thì mình đang thất nghiệp, chả biết làm gì. Hy vọng bài đoạt giải kiếm ít $ ăn cho hết tháng này

CHÚC THÀNH CÔNG TỚI TẤT CẢ ANH EM!

bóc tem. Hnay chồng iu gọi vào đọc bài của chồng viết. hí hửng mở ra tưởng xem viết truyện tình của 2 vợ chồng hóa ra đọc hết bài chả thấy mình trong đó. Thôi đi ra :(

bóc tem. Hnay chồng iu gọi vào đọc bài của chồng viết. hí hửng mở ra tưởng xem viết truyện tình của 2 vợ chồng hóa ra đọc hết bài chả thấy mình trong đó. Thôi đi ra :(
Trong lòng, trong mắt, trong tim chồng lúc nào chẳng có vợ, còn cần nhắc đến trong bài viết vài dòng làm gì?:cool:

Trong lòng, trong mắt, trong tim chồng lúc nào chẳng có vợ, còn cần nhắc đến trong bài viết vài dòng làm gì?:cool:
lúc nào cx có mà lúc viết bài k co

Phải thêm ký sự cơ duyên buôn bán Gìft card mà có vợ nữa chứ bác thớt :D:D:D:D

Phải thêm ký sự cơ duyên buôn bán Gìft card mà có vợ nữa chứ bác thớt :D:D:D:D
nhớ 1 thời chuyên mua ssh us của cậu, sau nó fix dữ quá, ssh chả làm được gì buồn ghê! Chúc cậu luôn làm ăn phát đạt. MMo mang đến cho mình nhiều thứ ý nghĩa, 1 vài dòng không tả hết được nên thôi chả viết

nhớ 1 thời chuyên mua ssh us của cậu, sau nó fix dữ quá, ssh chả làm được gì buồn ghê! Chúc cậu luôn làm ăn phát đạt
Ý bảo chuyện tình từ khách buôn bán Gift card của bác và vợ bác ý :cool::cool::cool::cool:

Ý bảo chuyện tình từ khách buôn bán Gift card của bác và vợ bác ý :cool::cool::cool::cool:
hí hí. Kể ngại chết:D:D:D

đã đọc hết pro cũng giống như em .
Tháng làm hơn 10 củ :( mà tiêu hết đến bây giờ cũng trắng tay . còn cái bảo hiểm 100$ làm vốn kiếm gói mì qua ngày

đã đọc hết pro cũng giống như em .
Tháng làm hơn 10 củ :( mà tiêu hết đến bây giờ cũng trắng tay . còn cái bảo hiểm 100$ làm vốn kiếm gói mì qua ngày
tiền càng dễ kiếm càng dễ tiêu. haiz, hèn chi ông cha ta bảo: buôn tàu bán bè không bằng ăn dè hà tiện

THread co nho em ko
chu em van nho thread hoi xua :))

THread co nho em ko
chu em van nho thread hoi xua :))
hầu như chỉ nhớ mọi người qua nick yahoo, giờ yahoo xịt mình chả biết ai vào ai. Lắm lúc muốn liên lạc để chém gió mà chả biết liên lạc bằng cách nào. hix

hầu như chỉ nhớ mọi người qua nick yahoo, giờ yahoo xịt mình chả biết ai vào ai. Lắm lúc muốn liên lạc để chém gió mà chả biết liên lạc bằng cách nào. hix
NGày xua thread bảo mượn trái tim em :(
mà giờ vẫn chưa trả T_T

yahoo đê

---
p/s: mình ghét thằng cha này. Thái độ rất chi là gợi đòn :D

yahoo đê

---
p/s: mình ghét thằng cha này. Thái độ rất chi là gợi đòn :D
88 à nhe, gọi anh mới đúng:D

nghề gì cũng vậy bác à, không lừa đảo cướp giật ai là được rồi, bác chắc 87 nhiều nghe tâm sự chắc MMO lâu rồi có khi bác với em quen cũng nên :))

nghề gì cũng vậy bác à, không lừa đảo cướp giật ai là được rồi, bác chắc 87 nhiều nghe tâm sự chắc MMO lâu rồi có khi bác với em quen cũng nên :))
trước không quen thì giờ quen cũng đc:D

đọc nhiều bài mới thấy con đường mmo đúng là nhiều chông gai k kém gì làm bên ngoài :(

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,299
170,430
Latest member
vaota88

Most viewed of week

Most viewed of week