[Event ký sự MMO 2016] – chinhitpro - Hành trình dấn thân vào showbiz của tôi :D

Status
Not open for further replies.

chinhitpro

Banned
Reactions
1,259
MR
0.056
Nick MMO4ME: chinhitpro
Đã và đang hoạt động ở những dự án nào trong giới MMO: tham gia mmo từ năm 2014 , đã từng là captchaer , và giờ là HYIPer ,
Fuckbook: https://www.facebook.com/mai.van.chinh.95

Kí sự : Hành trình dấn thân vào showbiz của tôi :D

Nick đã đăng kí từ Aug 7 2014 nhưng vô 4rum chẳng kiếm ăn được gì nên cũng bẵng đi 1 thời gian không vào , quá khó cho sự bắt đầu của 1 newbie :) . đến giữa năm 2015 thì mới quay lại và mọi chuyện bắt đầu từ đây ... :D

Part 1: Lặn lội cùng captcha

Lần mò trong mấy box của 4rum , thấy mảng nào cũng khó cho newbie , mảng nào cũng cần vốn, cần người chỉ bảo , mà mình sinh viên thì moi đâu ra vốn ,ăn mỳ gói quanh năm, chuột còn chê phòng mình mà bỏ đi chỗ khác kiếm ăn nói gì vốn làm mmo ( nhắc tới con pet cưng 1 thời sinh viên lại nhớ quá ).

Và tất nhiên là lúc đó cũng chẳng quen ai trên mmo này để có thể chỉ bảo mình luôn . thấy mỗi box captcha là có thể chiến được nên đã quyết định bon chen cùng các thánh capt , sinh viên tiện có cái lap , mài bàn phím quen rồi nên cũng kiếm được chai nước điếu thuốc ( nói cho vậy cho vần chứ tiền ăn ko có lấy đâu mà hút thuốc ) . Vô đọc các topic trong box cap để tìm hiểu các dự án captcha thì các thể loại vấn đề , rate thấp , tiền mua proxy, acc bị ban blabla , đúng là tiền không dễ kiếm.

Cuối cùng thì chọn được dự án kolo với rate ban ngày 0.3 rate ban đêm 0.6 0.7 ,không cần vốn nhưng rate max thấp mà toàn phải cày đêm mới mong kiếm được ít xu chăm chỉ gõ lúc 12h đêm đến 2h sáng hoặc tầm sáng sớm ngày cũng được vài $ . Thấy các pro kolo speed toàn 40 50 thấy khâm phục v~, mình thấy mình gõ cũng tàm tạm mà speed có 2x.

Trong thời gian gõ kolo thì thấy có topic dự án captchavke,cũng inbox xin acc để làm , gần 1 tháng sau mới nhận được tin nhắn cấp acc để gõ , lúc đó mới nhớ là mình có xin acc captchavke chứ không cũng quên luôn rồi.Lúc mới vào hăm hở lắm vì thấy rate max 1.3 cơ mà ,vào gõ rồi mới biết rate ảo , gõ sai bị trừ $ , code cũng dài và khó hơn kolo .

Tuy nhiên gõ captchavke vẫn thấy có lời hơn kolo nên bỏ kolo sang bon chen bên dự án này.Và điểm chung của các dự án captcha vẫn là ban ngày rate thấp , không có code , ban đêm thì rate cao và lúc đó mới có code nên vẫn phải thức khuya dậy sớm .

Những ngày tháng captcha là những ngày luyện cơ mắt cơ vai và mài mông, gõ lâu là mỏi hết vai , mỏi hết lưng , nói chung là mỏi . Vì lý do tuổi chưa già mà sức đã yếu, ko thể đu theo captcha lâu dài cùng các Thánh capt thế nên mình đã "mở đường máu " sang 1 mảng khác ...

Part 2: Thăng trầm cùng HYIP

Một thời gian gõ cap mình cũng có gom được 1 ít vốn : hơn 1 triệu để bầu bạn với HYIP. Cũng mất 1 buổi để tìm hiểu về HYIP , đọc các bài stick ở box HYIP , đọc cả các cmt xem tình hình như thế nào , các thánh phán ra sao , rồi vào các topic hỏi các HYIPer , hỏi đủ thứ , thứ gì cũng hỏi :D rồi tìm hiểu trên google bla bla , lúc mới sang HYIP thì vẫn gõ capt để trừ trường hợp chơi HYIP mất thì vẫn có tiền từ capt :D

Ban đầu cứ check thằng nào script Gold, ssl, có green bar thì càng tốt, lên allmonitor canh me, thấy site nào vừa ra dc vài giờ mà đầy đủ mấy cái đó,add nhiều mon là xúc luôn. Táng được mấy phát hạ cánh trót lọt, ăn rcb với lãi cũng dc ít. Cảm thấy dễ ăn quá, cuộc đời tươi sáng, lại nhàn thân.

Được chừng hơn 1 tháng, dính phải loạt site 1day fast 0 day liên tục. Bay cả vốn lẫn lãi. Đi mua lại PM chơi tiếp mà cứ ngây ra. Ko hiểu tại sao? Cũng Gold, ssl, green bar đầy đủ cơ mà. Àh , nó thích thì nó fast thôi. Cách khắc phục : chuyển qua chỉ chơi site khi đã có proof , đảm bảo khỏi lo fast 0 day. Nhưng mà vẫn ăn cam đều đều tiếp vì dính liền mấy site fast 1 ngày. Vẫn chưa hiểu tại sao? Tất cả những gì có trong suy nghĩ bây giờ là chuyển từ sợ fast 0 day chuyển qua sợ fast 1 day.

Lơ mơ bắt đầu hiểu về temp, và cách hóng tin trên các diễn đàn lớn để theo dõi site, dần dần cũng ổn hơn. Bắt đầu tiếp tục những ngày ăn cam thay cơm, tháng có lãi, tháng bị âm, nhưng ko còn phải đi mua lại PM để chơi nữa Lúc đầu nghĩ dep to quá admin nó ko kiềm lòng được, bắt đầu chú ý đến dạng site ngâm, lãi thấp, dep cũng ít, tạm nghĩ an toàn, dep ít thì admin chưa muốn scam ngay được, rồi cũng bị nó hốt, như titanforex… trong khi 2 tuần tổng dep chưa tới 1,2k , tiếp tục 1 lần nữa ko hiểu tại sao. Tự an ủi thôi chắc admin thấy ko lãi dc nhiêu nó hốt luôn làm site khác cho ngọt

Chơi site ngâm cũng sợ, nên sang rình site nào vừa thay temp thì quất liền, cũng dính liền mấy phát nữa như pacific, cryptostar… Cũng lơ mơ hiểu giang hồ hiểm ác và về thuyết âm mưu của admin, có những site cứ paying ầm ầm, admin tự đi vote good toàn paying vài trăm $, ở ngoài nhìn nó live thèm nhỏ dãi, nhưng dep to là héo, ko xóa acc cũng pending random. Hoặc có những site chỉ trả cho monitor, và người đi show proof còn xóa 1 lượng khá khá acc, mà số mình thì cũng nhọ sẵn. Một cảm giác rất yomost khi mà mới nhồi thêm vài acc và hôm sau log vào rút tiền thì : Tài khoản ko tồn tại…

Có những site ko dính scam, nhưng miss dep, ticket đủ kiểu admin ko support, còn nhục hơn ăn cam, vì giá ăn cam thì cũng đòi dc ít RCB. Một thời gian sau, cũng quen được mấy bác cựu Mem, có site thì share nhau dep, có ăn cùng hưởng có cam cùng chịu, cũng lê la khắp các diễn đàn đọc cmt của các pro, google dịch lòi mắt, rồi học hỏi thêm được kinh nghiệm của các vị tiền bối về những mẹo check site riêng của họ. Họ chỉ cho cách support admin, cách check host, …

Lời kết

Hiện tại mình vẫn đang cố gắng học hỏi thêm về HYIP và mong muốn quen biết nhiều hơn với các mmoer, cùng giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm, Mình ấn tượng nhất với HYIP trong các mảng mmo, trải qua nhiều cung bậc cảm xúc trong 1 thời gian ngắn, có nhiều lúc mới dep site xong, f5 lại thấy báo scam rồi, cái cảm giác ức chế cùng cực. Có những lúc admin giam tiền lâu quá, ngỡ cam rồi, lại được nó pay xong nhặt dép chạy… Một loại đầu tư mạo hiểm và rủi ro cao nhưng ko phải là đỏ đen hoàn toàn, mà dựa trên kinh nghiệm và thu thập thông tin.

Mình sẽ tiếp tục gắn bó với mmo cho tới lúc ra trường và kiếm việc như 1 nguồn thu nhập song song với công việc chính. Cám ơn những người bạn, cám ơn mmo và những trải nghiệm mình có khi online.

Last edited:
Mình cũng đang tham gia lĩnh vực HYIP, xin hỏi là thí chủ có muốn nhận đệ ko ạ? :oops:

mấy bác chơi HYIP mà có mấy site moniter gì đó tuyển ref chắc thu nhập bộn tiền nhĩ, thấy nhiều Mod làm cái đó

Mình cũng mới chơi HYIP được hơn 1 tháng, tính ra là đang bị lỗ 300$ - dính quả con bot-family với eva:(. Đang bị treo 1.4 bit trong bkd nữa, không biết có lấy ra được không:oops:. Giờ rút kinh nghiệm web nào cũng chỉ chơi min dep thôi:D

Mình cũng mới chơi HYIP được hơn 1 tháng, tính ra là đang bị lỗ 300$ - dính quả con bot-family với eva:(. Đang bị treo 1.4 bit trong bkd nữa, không biết có lấy ra được không:oops:. Giờ rút kinh nghiệm web nào cũng chỉ chơi min dep thôi:D
Admin thích thì admin scam thôi :oops::oops::oops:

mấy bác chơi HYIP mà có mấy site moniter gì đó tuyển ref chắc thu nhập bộn tiền nhĩ, thấy nhiều Mod làm cái đó
lúc mới làm mon cũng vất vả lắm , còn sau thành trùm rồi thì đúng là bộn tiền thật :D

Kakakaka vui nhất là cái cảm giác pending mấy ngày tưởng scam rùi, ai ngờ ngày thứ 3 nó gửi mail trả, lật đật đăng nhập vô rút rồi xách dép chạy...

Hiện tại mình vẫn đang cố gắng học hỏi thêm về HYIP và tương lai sẽ làm admin :D
Bạn quên ko nói cái vấn đề quan trọng rồi kìa :cool:

Hành trình của thớt cũng giống mình, cũng từ capt nhảy sang hyip, chỉ khác một điều là có vẻ thớt đầu tư mạnh và thành công hơn mình, hehe.

thấy nhiều người đi lên từ captcha

Cậu này làm mmo bước đầu cũng gian nan y như mình :(

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,430
169,774
Latest member
likebalens