[Event Ideal] Post nhiều post hay

Status
Not open for further replies.

kugkuygil

Senior
Verified
Solutions
1
Reactions
556
MR
1.037
Insuree Balance
9089|1000
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Chào mọi người. Hiện tại mình thấy nhiều forum của Việt Nam chủ yếu vào để spam mà thiếu bài viết chất lượng, số thành viên trụ cột cũng chưa nhiều nên mình muốn nêu ra ý tưởng này để các thành viên trong thời gian khi tham gia event này có thể nâng cao chất lượng các bài viết và củng cố uy tín cho mình trên Internet . Cụ thể như thế này :
+ Trong khoảng thời gian diễn ra sự siện các thành viên sẽ tham gia post bài + comment trên diễn đàn ở đây phải là các bài mang tính xây dựng ,hỗ trợ các thành viên khác học tập nâng cao năng lực kiếm $...tóm lại là 1 dạng viết TUT ít nhất cũng phải được dạng nhưnày và hỗ trợ trả lời các câu hỏi ( phải chính xác không chơi kiểu " vậy hỏng rồi, bỏ đí.. ).
+Trong thời gian diễn ra sưh kiện topic chủ sẽ tạm khóa, sau khi thời gian event kết thúc, ban tổ chức sẽ mở lại topic cho các thành viên post bài ( chỉ 1 lần ) vào topic này để tổng kết và tính điểm cho từng thành viên. 3 ngày kế tiếp ban tổ chức sẽ làm việc và đưa ra số liệu, nick "n" người trúng giải và tiến hành trao giải.
( cơ chế xét giải là tính các thành viên có số điểm bài viết + thanks cao nhất sẽ đc trao giải (1 bài post = 1 điểm,1 thanks = 3 điểm)
Mình nghĩ đây sẽ là 1 sự kiện hay vì như vậy sẽ có nhiều cao nhân đứng ra viết tut cho các anh em học tập mà chiến (đề nghị viết tut off nhiều vào để mình con nghiên cứu chiến với!)
Đó là sơ lược về ý tưởng của mình, nó có khả thi hay không còn dựa vào mọi người góp ý. Xin chân thành cảm ơn !

ý tưởng event mang tính xây dựng cao :) và thật sự nếu có kế hoạch rõ ràng thì ý tưởng này rất tốt :|
tuy nhiên bạn có thể suy nghĩ thêm về cơ chế hoạt động của event, chủ yếu là ... giảm độ phức tạp.
chân thành góp ý và chúc bạn được giải cao :D
Vote cho ý tưởng hay nhé, gút lúc!

Chào mọi người. Hiện tại mình thấy nhiều forum của Việt Nam chủ yếu vào để spam mà thiếu bài viết chất lượng, số thành viên trụ cột cũng chưa nhiều nên mình muốn nêu ra ý tưởng này để các thành viên trong thời gian khi tham gia event này có thể nâng cao chất lượng các bài viết và củng cố uy tín cho mình trên Internet . Cụ thể như thế này :
+ Trong khoảng thời gian diễn ra sự siện các thành viên sẽ tham gia post bài + comment trên diễn đàn ở đây phải là các bài mang tính xây dựng ,hỗ trợ các thành viên khác học tập nâng cao năng lực kiếm $...tóm lại là 1 dạng viết TUT ít nhất cũng phải được dạng nhưnày và hỗ trợ trả lời các câu hỏi ( phải chính xác không chơi kiểu " vậy hỏng rồi, bỏ đí.. ).
+Trong thời gian diễn ra sưh kiện topic chủ sẽ tạm khóa, sau khi thời gian event kết thúc, ban tổ chức sẽ mở lại topic cho các thành viên post bài ( chỉ 1 lần ) vào topic này để tổng kết và tính điểm cho từng thành viên. 3 ngày kế tiếp ban tổ chức sẽ làm việc và đưa ra số liệu, nick "n" người trúng giải và tiến hành trao giải.
( cơ chế xét giải là tính các thành viên có số điểm bài viết + thanks cao nhất sẽ đc trao giải (1 bài post = 1 điểm,1 thanks = 3 điểm)
Mình nghĩ đây sẽ là 1 sự kiện hay vì như vậy sẽ có nhiều cao nhân đứng ra viết tut cho các anh em học tập mà chiến (đề nghị viết tut off nhiều vào để mình con nghiên cứu chiến với!)
Đó là sơ lược về ý tưởng của mình, nó có khả thi hay không còn dựa vào mọi người góp ý. Xin chân thành cảm ơn !

sao bác copy gần hết bài của em vậy

ý tưởng event mang tính xây dựng cao :) và thật sự nếu có kế hoạch rõ ràng thì ý tưởng này rất tốt :|
tuy nhiên bạn có thể suy nghĩ thêm về cơ chế hoạt động của event, chủ yếu là ... giảm độ phức tạp.
chân thành góp ý và chúc bạn được giải cao :D
Vote cho ý tưởng hay nhé, gút lúc!
uh! nói thế này cho nhanh : trong thời gian sự kiện sẽ phát động phong trào viết TUT hỗ trợ mem!
sau khi sự kiện kết thúc mỗi mem tham gian sẽ tiến hành tự thống kê và thông báo lên( chứ để đội ngũ min mod thì bao giờ mới xong mà có thể bỏ sót ( người có phải máy đâu mà chính xác được nhất là với hàng trăm người 1 lúc thế này!)
sau đó trao thưởng cho người có điểm cao nhất : 1 bài post = 1 điểm,1 thanks = 3 điểm tut 5-20 điểm
bạn nghĩ vậy đã đỡ phức tạp chưa và có thể tiến hành được không ? mong mọi người cho ý kiến!

sao bác copy gần hết bài của em vậy
hì hì! mình gõ mổ cò nên mượn tạm phần mở bài kết bài của cậu còn phần nội dung sự kiện thì tự gõ thôi!

Ý kiến đề xuất hay nhưng cũng chỉ là mượn của người làm của mình
Nhưng mình cũng vote cho bạn vì không phải ai cũng có những đề xuất tốt cho sự phát triển của 4rum

upppppppppppppppp!
mọi người vào ủng hộ mình với!

upppppppppppppppp!
mọi người vào ủng hộ mình với!

mọi người hãy bình chọn cho [Event Ideal] Hãy tưởng tượng! (dạng nối chữ) hoặc [Event Ideal] Post nhiều post hay (dạng thi viết TUT) tại Tổng kết Event Ideals hộ mình với!
cảm ơn trước nha

thông tin về 2 even này xem tại
[Event Ideal] Post nhiều post hay
[Event Ideal] Hãy tưởng tượng!

Last edited by a moderator:
co z thì ngta cug pót it ah
đâu ai chia sẻ hết kinh nghiệm ò mình
post lên z thôi,dc thak nhưng nhiều ng chiến thì cũng đói

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays