[Event Ideal] Đuổi hình bắt chữ

Status
Not open for further replies.

sanyang

Senior
Reactions
234
MR
0.000
Thấy trò này cũng vui nên góp ý làm event cho anh em thư giãn sau những phút giây mmo căng thẳng.
Luật chơi cũng đơn giản thôi. Mỗi đợt BTC sẽ đưa ra những bức ảnh và mọi người cùng tham gia đoán nghĩa (mỗi lần có thể từ 1 đến 5 hình tùy BTC)
VD:
images
+
images
= Đèn cầy :m155:
Cách tính điểm:
+ 5 người trả lời đúng và nhanh nhất sẽ được lần lượt: 5,4,3,2,1 điểm.Tổng kết cuối mỗi kỳ ai có số điểm cao nhất sẽ thắng
+ Hoặc BTC sẽ random ngẫu nhiên các bài trả lời đúng để tìm ra người chiến thắng.

ủng hộ ý tưởng này.

ủng hộ event này, nhưng tớ thích đoán đúng câu nào trao câu đấy luôn

úp ủng hộ. bay cao nào

ủng hộ event này, nhưng tớ thích đoán đúng câu nào trao câu đấy luôn
Không thì BTC công bố 1 giờ cụ thể nào đó, có thể là 19h,20h,21h... (hoặc mỗi tiếng 1 câu cho nó máu :m153: ) Tới giờ BTC sẽ post 1 câu lên. Ai trả lời chính xác nhất và nhanh nhất sẽ thắng. Cuối ngày sẽ tổng kết và trao giải. Còn giải thưởng thì có thể 0.1LR/câu (vì event vui là chính thôi và mỗi ngày có thể trúng nhiều câu)

có câu đố chưa ....

đâu ra đi để mình kiếm tìn @@!

đâu ra đi để mình kiếm tìn @@!
Mình đâu có tổ chức đâu bạn, đây là ý tưởng của mình mà, nếu BQT không chấp nhận ý tưởng này nhưng được nhiều anh em ủng hộ thì mình sẽ tự tổ chức cho anh em ^^

Mình nghĩ là 1 ngày chia ra 10 đợt chẳng hạn, đúng giờ thì post câu hỏi lên. Và chỉ có 1 người được trao giải, vì những người sau nhìn câu trả lời người trước mất rồi :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,367
170,490
Latest member
Mmo247h

Most viewed of week

Most viewed of week