ETN - electroneum.com - Khai thác ETN ngay trên smartphone của bạn

Electroneum (ETN) được xây dựng và ra mắt từ tháng 9/2017. Đây là 1 đồng coin có ứng dụng thực tế và được đánh giá khá tốt

ETN được ứng dụng trong thị trường di động và online mà trọng tâm là hệ thống smartphone rộng lớn. ETN đã lên Coinmaketcap và lên rất nhiều sàn, giá trị vốn hoá hiện nay khoảng 150 triệu USD

ETN đã phát hành ví điện tử trên Smartphone, điểm đặc biệt là Ví ETN có thể khai thác ETN ngay trên Smartphone, giúp bạn có thể khai thác ETN mọi lúc mọi nới. Đây là tính năng của ETN, app không sử dụng CPU, không ảnh hưởng đến thời lượng pin và tuổi thọ Smartphone của bạn

Để khai thác ETN bạn cần tải App về smartphone Android được cung cấp trên trang chủ: https://electroneum.com/ hoặc theo địa chỉ sau:

IOS: https://itunes.apple.com/us/app/electroneum/id1270774992?ls=1&mt=8
Android: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.electroneum.mobile

Tạo tài khoản và đăng nhập, có thể đăng nhập bằng Facebook, trong quá trình tạo tài khoản bạn phải xác minh email vào tạo mã PIN, bạn phải nhớ mật khẩu và mã PIN vì đây là thông tin để đăng nhập ví của bạn

Sau khi bạn đăng nhập (giao diện ví như hình dưới), tại Tab Miner, bạn chọn Start Cloud mining để tiến hành đào ETN

Sau khi kích hoạt, chương trình sẽ tự động đào ETN trong 7 ngày, thời gian khai thác sẽ tính trong 7 ngày đó bất kể bạn có online hay không. Trong lúc khai thác bạn vẫn có thể vào gia hạn đào (Extend), khi đó nó sẽ tính lại thời gian 7 ngày từ khi bạn Extend, rất tiện lợi.

Theo thông báo của Electronenum, mỗi tháng bạn có thể đào được ETN tương đương 5$

Update: Để chống tình trạng cheat, Electroneum sẽ yêu cầu chụp ảnh selfie, các bạn cứ chụp bình thường để tiếp tục khai thác nhé

Tốc độ khai thác ETN khá nhanh, mỗi ngày khoảng 20-30 ETN.

Có thể mua, bán ETN trên sàn: https://www.kucoin.com

TĂNG TỐC ĐỘ KHAI THÁC:

Bạn sẽ nhận thêm 1% ETN hàng ngày khi nhập mã sau:

Tại More => General more ETN => ENTER A CODE: Nhập mã sau: B73B39

Tốc độ khai thác của bạn sẽ tăng thêm 1%

Hoặc vào SCAN A CODE quét mã sau:

Last edited:
Các bạn đào ETN mà chưa về ví thì cứ yên tâm, đội ngũ đã thông báo về việc này rồi, tiền sẽ về chỉ là hơi chậm mà thôi

Của mình hôm nay đã về nhé:

Rút etn về sàn phí nhiêu vậy bạn

Tiện đây các bác cho e hỏi là có ai làm bounty ko? nó có hơn gì so với airdrop ko ạ? e hơi gà nên các bác chỉ giúp

Kết lại là đào trên điện thoại có phải càng nhiều ETN trong ví thì đào được càng nhiều phải k ae

Tiện đây các bác cho e hỏi là có ai làm bounty ko? nó có hơn gì so với airdrop ko ạ? e hơi gà nên các bác chỉ giúp
Bounty và airdrop là gì?
  • Bounty và airdrop đều là hình thức đăng kí làm nhiệm vụ để nhận coin miễn phí từ nhà phát triển coin .
Tại sao họ lại phát coin free?
  • Việc phát coin free nhằm mục đích quảng cáo cho dự án ICO của họ mà ko tốn tiền , lại xây dựng được cộng đồng cho dự án . Coin do họ tạo ra nên đương nhiên ko tốn tiền ( tiền chúng ta kiếm được là tiền bán coin cho nhà đầu tư khác , thường là bán trên các sàn Etherdelta, coinexchange , cryptopia , HitBTC, yobit .... )

- Bounty và airdrop thật ra đều là 1, mình phân biệt ra Bounty với airdrop là để phân loại độ khó của nhiệm vụ .
  • Airdrop : Đa số airdrop bạn chỉ cần điền vào form đăng kí , cao hơn thì yêu cầu bấm like hay follow facebook & Twitter. Tóm lại airdrop là nhiệm vụ chỉ phải làm 1 lần và mình mất 3-4p để đăng kí 1 Airdrop . Vì thế airdrop thì thấy cái nào thì đăng kí hết ko cần chọn lọc làm gì cả.
  • Bounty : Bounty cũng phải điền form đăng kí như Airdrop, nhưng yêu cầu nhiệm vụ cao hơn. Thường là phải like & share 3-5 bài viết của họ mỗi tuần . Share nhiều thì được nhiều. Ngoài ra mỗi bounty lại có thể yêu cầu và có thêm luật lệ khác nhau có thể là : phải join kênh telegram của họ hay phải đăng những link bài bạn share vào topic bounty của họ trên bitcointalk.org hay phải share bài kèm hashtag ( #ICO #ETH ...) , hoặc yêu cầu mỗi ngày chỉ đc share 1 bài ( loại này mình ghét làm nhất vì ngày nào cũng phải nhớ đến nó) . 1 số yêu cầu bạn phải báo cáo trước thời hạn nào đó và nếu lỡ 1 tuần ko báo cáo là nó xóa mọi công lao của mình .
- Bounty và Airdrop có tính may rủi , không phải cứ làm là sẽ có tiền . vì ICO của họ phải thành công lên được sàn thì mình mới đem coin đi bán được . Với airdrop thì tốn ít công nên ko ngại . Nhưng bounty thì nên chọn lọc mà làm .
Còn ai rảnh quá thì xúc hết bounty , nếu đủ kiên nhẫn và ko lo tường facebook của bạn mỗi ngày tràn ngập 20-30 bài share thì xúc hẳn 50 bounty 1 lúc đi.

-St-

Chỉ cần chạy ứng ứng dụng lên rồi để đó phải k, điện thoại nguyên ngày sử dụng nhiều ứng ứng dụng quá ram chịu k nổi nó có tắt k hay vẫn chạy nền

Chỉ cần chạy ứng ứng dụng lên rồi để đó phải k, điện thoại nguyên ngày sử dụng nhiều ứng ứng dụng quá ram chịu k nổi nó có tắt k hay vẫn chạy nền
Cứ để nó chạy ngầm là được, thình thoảng vào kiểm tra vì đôi lúc có thể bị dừng do rớt mạng

Cũng không tốn bao nhiêu ram cả

Cứ để nó chạy ngầm là được, thình thoảng vào kiểm tra vì đôi lúc có thể bị dừng do rớt mạng

Cũng không tốn bao nhiêu ram cả
Ok thank

4 ngày ETN Pending vẫn chưa vào ví

Chủ topic cho mình hỏi Một tài khoản có thể đăng nhập nhiều máy điện thoại để đào ko nhỉ?. Các máy điện thoại cùng wifi. Ko biết có bị band ko ?

Mình chơi cả 2
- Airdrop :kiếm được it nếu không có ref, hoặc không cheat, nếu cheat thì nguy cơ bị ban. Nếu được it thì khi chuyển lên sàn, tốn phí chuyển, rồi phí rút về, giả sử được 5-10usd thì thôi chả bán làm gì.
- Bounty thì được nhiều hơn -> bán được, và nhiều dự án ngon chỉ có bounty chứ không có airdrop. Tuy nhiên, điều kiện tham gia khó hơn, đòi hỏi thời gian lâu hơn. Ví dụ: cần FB, twitter có nhiều followers, acc trên xx months mới đươc tham gia...

OT: Cho mình hỏi, vậy đủ 10 ETN mới được rút rồi balance reset về 0 là sao bác? Mỗi lần nó chỉ chuyển cho mình 10 ETN hay là trên 10 nó mới chuyển?

Vừa đào thử, mình mới đào free thôi, chưa chuyển coin về ví mà đào 2h đã được 1.25 ETN, nhanh vậy ta

OT: Cho mình hỏi, vậy đủ 10 ETN mới được rút rồi balance reset về 0 là sao bác? Mỗi lần nó chỉ chuyển cho mình 10 ETN hay là trên 10 nó mới chuyển?
Pending Balance: Lượng ETN bạn đã đào được, khi nào đủ 10 ETN thì nó tự chuyển về ví cho bạn. Sau khi chuyển về ví thì Pending Balance reset về 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,362
170,486
Latest member
Crypto8x

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom