Report Email [email protected] bị hack ?

Linhlee

Junior
Pre-verified
Reactions
56
MR
0.198
Insuree Balance
0
Hôm nay mình nhận được 1 email báo có 1 số tiền $260 vài tài khoản của mình, và yêu cầu mình login để xác minh. Vì email người gửi mình đã cho vào favourite nên mình không nghi ngờ gì mà đã click vào link từ email này gửi đến, đó là : [email protected].
Sau đó thì lại ra 1 trang web phishing, rất may là google đã phát hiện và block.
Lưu ý là email lừa đảo này được gửi đi từ email : [email protected] , vậy có phải nó đax bị hack không ?

Hôm nay mình nhận được 1 email báo có 1 số tiền $260 vài tài khoản của mình, và yêu cầu mình login để xác minh. Vì email người gửi mình đã cho vào favourite nên mình không nghi ngờ gì mà đã click vào link từ email này gửi đến, đó là : [email protected].
Sau đó thì lại ra 1 trang web phishing, rất may là google đã phát hiện và block.
Lưu ý là email lừa đảo này được gửi đi từ email : [email protected] , vậy có phải nó đax bị hack không ?

cái này chắc bảo mật PO có vấn đề rồi

Chưa chắc bị hack nhé, có thể hacker fake được email của PO luôn đó.

Chưa chắc bị hack nhé, có thể hacker fake được email của PO luôn đó.
Email này chính là email gốc trước đây mình hay nhận thông báo từ PO và mình đã cho vào danh bạ, nếu cần mình teamview cho bạn coi. Thế này thì nguy to lỡ website phishing kia truy cập được thì bỏ mịe

Email này chính là email gốc trước đây mình hay nhận thông báo từ PO và mình đã cho vào danh bạ, nếu cần mình teamview cho bạn coi. Thế này thì nguy to lỡ website phishing kia truy cập được thì bỏ mịe
Mình từng gặp trường hợp này rồi, khong phân biệt được luôn nên giờ teamview cũng ko giải quyết đc gì. Giờ chờ bên PO confirm lại thui bạn.

Nếu chính xác email là chuẩn tên ntn chỉ có thể là hacker nó chiếm được quyền điều khiển tên miền rồi

bác ấn vào mục mở rộng phần chi tiết người gửi xem với?

trước mình cũng có nhận dc mấy nhiều mail ntn ở nhiều tài khoản khác nhau mà kiểm tra tk ko thấy có $. nên thôi tưởng đâu tiền rơi vỡ đầu.

khả năng mail fake. trc mình dùng 1 phần mềm nó fake được y hệt mail chính chủ. toàn giả c50 đi dọa mấy thèng =))

Ai thông não mình đi

Cái này mình không biết cách nhưng 100% hack được, còn nếu Payoneer bị hack thì bạn nghĩ Payoneer sẽ để im nó gửi email tối ngày vậy à?

hôm trk t cũng bị cả PM vs PO

Thật ra counter cái phísing email này không khó vì thường bây giờ người ta dùng các trình duyệt lưu thông tin, kể cả hack được email giả thì website đích cũng sẽ là website khác tên miền khi đó browser sẽ không nhận ra web để auto điền thông tin đăng nhập. Bữa đầu mình nhận email này cũng tưởng có tiền nên click mở link thì thấy phải tự nhập email mật khẩu khá lạ nên mình cẩn thận check lại tên miền thì thấy khác và biết nó gạt.

Tóm lại bây giờ trang nào quen mà bắt nhập lại email & password là cẩn thận nha.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,537
170,632
Latest member
lalina
Back
Top Bottom