Em mới mua xe máy, bác nào hơi rành về xe vào đây chỉ em bộ phận xe này có tác dụng gì vậy

Toriko

Junior
Reactions
34
MR
0.000
Insuree Balance
0
Các bác cho em hỏi cái ống nhỏ màu đen ở hình dưới có tác dụng gì vậy.
Em tự đi mua xe,chiếc wave s, đâu có biết kiểm tra xe gì đâu, lúc đem xe về tập chạy, lúc dựng chống quay đầu xe thì thấy có vài giọt xăng chảy ra từ cái ống đó, để bình thường thì ko sao, nhưng lúc đưa ngón tay vào miệng ống thì thấy xăng lúc nào cũng nhĩ ra và dính vào ngón tay em, không biết cái ống đó có tác dụng gì? và không biết nó có làm đi xăng không, thấy đem xe về tập mau xuống xăng quá
Em mới làm quen với xe máy à, nên không biết gì cả :(

cái đó là ống xả xăng của bộ chế hòa khí ( bình xăng con ) khi bị vào nước hoặc lúc xúc rửa thôi .
ở bên dưới đáy của bình xăng con có 1 con ốc vít nếu bị rỉ xăng thì bạn xiết chặt nó lại là dc

- - - Updated - - -

cái đó là ống xả xăng của bộ chế hòa khí ( bình xăng con ) khi bị vào nước hoặc lúc xúc rửa thôi .
ở bên dưới đáy của bình xăng con có 1 con ốc vít nếu bị rỉ xăng thì bạn xiết chặt nó lại là dc

- - - Updated - - -

em ko biết cái bình xăng con ở đâu nữa, mà chắc lỏng con ốc như bác nói thật rồi, nó bị rỉ xăng ra ngoài

Theo mình đó là ống thông hơi của ắc-quy.
Bạn nhìn lên trên dây đó nó dẫn từ đâu xuống là biết mà.

cái ông đó để dành, khi thấy xe chạy ít hao xăng quá thì vặn cho nó chảy ra bớt. :binhsua146:

các bác nói rõ chi tiết về cái ống đó nhé, càng nhiều càng tốt, nhiều khi các bác nói ngắn quá em ko hiểu lắm, newbi 100% về xe máy mà:( thank các bác

ống xả xăng đó. có cái ốc vít 2 cạnh bên phải xe-đối diện với ống xả, tác dụng khóa-xả xăng :binhsua163:

ôi chừng nào mới chơi mmo mà có xiền mua xe máy như bác ấy nhỉ :d! đời éo như mơ

kheo xe trá hình :binhsua137:
đừng có nói thế bác, em khoe là em chụp nguyên cả xe rồi, bác cuongdolar nói vặn con ốc gì đó, em không biết con ốc đó nằm ở đâu luôn. rỉ xăng kiểu này sợ cháy nổ quá

đừng có nói thế bác, em khoe là em chụp nguyên cả xe rồi, bác cuongdolar nói vặn con ốc gì đó, em không biết con ốc đó nằm ở đâu luôn. rỉ xăng kiểu này sợ cháy nổ quá

ống dẫn đó (bên trái xe) gần chỗ tản nhiệt, bạn để ý đầu bên kia (bên phải xe) là bạn sẽ thấy con ốc 2 cạnh đó @@

sax sax sax xe mới cần gì phải chinh~
mà chinh~ thì phía trên đầu cái ống có con ốc, dạng ốc dẹp ý
siết chặt laj là ok rồi
cơ mà bác bao nhiu tuổi mà ko biết cái đấy

Cái ống đó dùng để xả xăng cặn hoặc khi xăng có bọt xả khí ra đó bạn ơi.Xe mình ko có cái đó vì mình dùng neo FI

sax sax sax xe mới cần gì phải chinh~
mà chinh~ thì phía trên đầu cái ống có con ốc, dạng ốc dẹp ý
siết chặt laj là ok rồi
cơ mà bác bao nhiu tuổi mà ko biết cái đấy
em 20 tuổi rồi bác ạ, giờ mới tập chay thôi, bác đừng cười

Nếu xe bình thường thì xăng trong bình xăng con luôn ở 1 mức độ hợp lý nhờ tác dụng của trái nổi . Nó đóng van (pontu gì đó) không cho xăng chảy xuống khi nổi lên. Nếu van này bị hở đóng không kín (do xe cũ van mòn hay trái nổi bị kẹt không di chuyển) thì xăng dâng cao quá mức sẽ chảy vào 1 ống tràn ra ngoài theo cái ống đen mà bạn thấy đó để báo động. Với lại nếu không có ống này thì xăng sẽ tràn ra tùm lum máy móc nguy hiểm. Trường hợp van này bị hở nhẹ thì xăng sẽ dâng lên từ từ nếu để qua đêm sẽ thấy xăng bị chảy ngoài hay chỉ nhểu vài giọt ở đầu ống như xe bạn. Lúc đó máy rất khó nổ vì mức xăng đang cao hơn quy định (bằng ống tràn) gọi là ngộp xăng (Mở bu gi ra thấy ướt mem). Khi xe nổ máy chạy rồi thì do tiêu hao nhiên liệu nên xăng lại xuống mức bình thường. Túm cái váy lại là xe bạn cái van đó đóng không kín cần phải đem ra bảo hành hay thợ máy sửa chữa.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,519
170,622
Latest member
vantuan0288
Back
Top Bottom