Request Em bị scam paypal (send dạng family) nhờ tìm hướng đòi lại tiền

anmay

Junior
Reactions
51
MR
0.000
Hi các bác.
Không biết em post bài ở đây có phạm luật không, có gì sai mong các mod nhắc nhở ạ.

Tình hình là em làm việc với bác cuipap từ trước, nhưng sau mấy hôm có người dùng nick khác để pm và em tiến hành giao dịch với nick này, vì lái xe nên cũng không chú ý (là lỗi của em).

Tình trạng là đã send cho 2 email (~2k) dưới dạng family, nên giờ mở tranh chấp không được.

Biết ở đây có nhiều cao nhân, mạo muội lập topic mong các bác chỉ bảo đường đi nước bước giúp em trong trường hợp này với ạ.

Em xin cảm ơn và hậu tạ.

Update ở đây ạ: https://mmo4me.com/threads/em-bi-sc...o-tim-huong-doi-lai-tien.333168/#post-6093996

Last edited:
có khi nào hd bác này,cũng là hd cho scam vào học ko nhỉ
Hi, cũng có thể, bác nào inbox giúp em với ạ T_T

nếu lấy lại được thì loạn

nếu lấy lại được thì loạn

Đã lấy lại được 1k2, còn nốt 1 cái nữa đang pending, Nếu thành công em sẽ share cách đòi lại tiền theo dạng này luôn. :D

Đòi được mà , gởi family vẫn mở distupe được

Hi các bác.
Tình hình là đã đòi lại được toàn bộ tiền về tài khoản an toàn. Ban đầu em cũng hỏi khắp nơi xem thử có pro nào có cách không, vì thông thường gửi theo dạng này thì cũng khá là khó để đòi lại.

Nay em xin review lại quá trình như sau, thực ra nó là quá trình distupe + thêm tí may mắn mong mọi người góp ý thêm. Vì giao dịch này là giao dịch gửi dưới dạng family, chứ không phải service nên thông thường khả năng kháng cáo được rất thấp.

Kịch bản như sau:

Em có thằng em nhận tiền từ Net về acc paypal, nhưng vì để lộ thông tin trên group ABC là "có ý định sell paypal". Hàng loạt nick vào pm và có 1 nick facebook fake của bác Cuipap1984, trong khi đang lái xe thì nó pm bảo chuyển tiền, cái sai của đứa em em là không xác nhận, và không hiểu sao cứ thế chuyển khoản đến 3 tài khoản:

[email protected] => $1k
[email protected] => $900
[email protected] => $300

Sau khi chuyển khoảng hơn 2k đến 3 tài khoản kia khoảng 30 phút, em mới login vào để xem tình hình, sau khi đã hỏi 1 vòng và xác định tâm lý là mất nên thôi còn bao nhiêu tiền trong paypal, rút về bank trước tiên. Tiếp theo sau là nắm bắt thời gian chuyển tiền chính xác, thì kêu khóc mới hợp lý.

Đầu tiên search google 3 tài khoản kia trước tiên, thấy có thằng hangunlock => là bọn dịch vụ iphone khá uy tín, mình nghĩ thằng lừa đảo muốn fund tiền vào đây để dùng dần, nên ngay lập tức add skype thằng này, và chờ nó accept.

Tiếp đó, tiến hành distupe 3 giao dịch kia dưới dạng: Unauthorized payment (Dạng này như kiểu khóc với bọn nó là tài khoản bị trừ tiền, nhưng tao không phải là thằng gửi đi, có thể tài khoản có vấn đề gì về bảo mật, hay đại loại thế)

Nội dung như sau:

Xin chào,
Sáng nay vào lúc 10h20 AM giờ GMT+7 (trước thời gian bắt đầu giao dịch khoảng 20-30 phút) tao có đi ăn bún chả Obama, vô tình để quên điện thoại tại bàn, sau đó ngay lập tức trở lại quán (sau thời gian giao dịch khoảng 20-30 phút) và nhận lại điện thoại từ chủ quán. Sau khi trở về, tao mới tá hỏa khi phát hiện có 3 giao dịch được tạo gửi đến những tài khoản tao không biết. Nên giờ yêu cầu Paypal xem xét lại các giao dịch giúp tao có được không?

Thực sự là nội dung của em cũng chỉ nói có thế, dịch sang tiếng Anh các bác nhé.

Sau khi tạo xong distupe cho 3 giao dịch kia, thì lại được hangunlock chấp nhận add skype, em gửi cho nó với nội dung là:
Xin chào, tài khoản paypal của tao vừa bị hack, và đã gửi 1 giao dịch đến tài khoản của mày $1000 vào lúc (thời điểm chính xác giao dịch), vui lòng kiểm tra giúp tao.

Sau 5 phút, nó tiến hành refund $1000 về tài khoản, rồi trả lời là có thằng *** nào tên là kutun đã gửi cho tao ấy, nhưng vì giao dịch này có vấn đề nên ok, tao đã refund cho mày.

Em nghĩ mấu chốt thành công là do thằng này, chơi rất đẹp và quả thật em cũng rất may mắn, đó cũng là tiền đề để paypal xem xét lại 2 trường hợp còn lại (tài khoản cá nhân).

Sau đó thì em cứ chờ thôi, vì rõ ràng khi mở tranh chấp, bên kia sẽ phải chứng minh nguồn tiền đó, nếu không thì không có lý do gì được giữ lại khoản đó. Sau 1 ngày thì chủ nhân của 2 acc kia mail lại, và không ngờ là bác này cũng chính là nạn nhân trong vụ này.

Theo kiểu: thằng em em => thằng lừa đảo => buyer

Bác này sẵn sàng refund lại tiền, nhưng bảo chờ mấy hôm để tiến hành đòi tiền từ thằng lừa đảo (Không biết hiện giờ bác đã đòi được chưa)

Như vậy, quá trình đòi lại tiền mất khoảng 2 tuần, và cũng rất may mắn như em đã nói ở trên. Chúc các bác an toàn, và f*cking scammer.

chúc mừng bạn, cho bọn scam hết đất sống =.=

Hi các bác.
Tình hình là đã đòi lại được toàn bộ tiền về tài khoản an toàn. Ban đầu em cũng hỏi khắp nơi xem thử có pro nào có cách không, vì thông thường gửi theo dạng này thì cũng khá là khó để đòi lại.

Nay em xin review lại quá trình như sau, thực ra nó là quá trình distupe + thêm tí may mắn mong mọi người góp ý thêm. Vì giao dịch này là giao dịch gửi dưới dạng family, chứ không phải service nên thông thường khả năng kháng cáo được rất thấp.

Kịch bản như sau:

Em có thằng em nhận tiền từ Net về acc paypal, nhưng vì để lộ thông tin trên group ABC là "có ý định sell paypal". Hàng loạt nick vào pm và có 1 nick facebook fake của bác Cuipap1984, trong khi đang lái xe thì nó pm bảo chuyển tiền, cái sai của đứa em em là không xác nhận, và không hiểu sao cứ thế chuyển khoản đến 3 tài khoản:

[email protected] => $1k
[email protected] => $900
[email protected] => $300

Sau khi chuyển khoảng hơn 2k đến 3 tài khoản kia khoảng 30 phút, em mới login vào để xem tình hình, sau khi đã hỏi 1 vòng và xác định tâm lý là mất nên thôi còn bao nhiêu tiền trong paypal, rút về bank trước tiên. Tiếp theo sau là nắm bắt thời gian chuyển tiền chính xác, thì kêu khóc mới hợp lý.

Đầu tiên search google 3 tài khoản kia trước tiên, thấy có thằng hangunlock => là bọn dịch vụ iphone khá uy tín, mình nghĩ thằng lừa đảo muốn fund tiền vào đây để dùng dần, nên ngay lập tức add skype thằng này, và chờ nó accept.

Tiếp đó, tiến hành distupe 3 giao dịch kia dưới dạng: Unauthorized payment (Dạng này như kiểu khóc với bọn nó là tài khoản bị trừ tiền, nhưng tao không phải là thằng gửi đi, có thể tài khoản có vấn đề gì về bảo mật, hay đại loại thế)

Nội dung như sau:

Thực sự là nội dung của em cũng chỉ nói có thế, dịch sang tiếng Anh các bác nhé.

Sau khi tạo xong distupe cho 3 giao dịch kia, thì lại được hangunlock chấp nhận add skype, em gửi cho nó với nội dung là:

Sau 5 phút, nó tiến hành refund $1000 về tài khoản, rồi trả lời là có thằng *** nào tên là kutun đã gửi cho tao ấy, nhưng vì giao dịch này có vấn đề nên ok, tao đã refund cho mày.

Em nghĩ mấu chốt thành công là do thằng này, chơi rất đẹp và quả thật em cũng rất may mắn, đó cũng là tiền đề để paypal xem xét lại 2 trường hợp còn lại (tài khoản cá nhân).

Sau đó thì em cứ chờ thôi, vì rõ ràng khi mở tranh chấp, bên kia sẽ phải chứng minh nguồn tiền đó, nếu không thì không có lý do gì được giữ lại khoản đó. Sau 1 ngày thì chủ nhân của 2 acc kia mail lại, và không ngờ là bác này cũng chính là nạn nhân trong vụ này.

Theo kiểu: thằng em em => thằng lừa đảo => buyer

Bác này sẵn sàng refund lại tiền, nhưng bảo chờ mấy hôm để tiến hành đòi tiền từ thằng lừa đảo (Không biết hiện giờ bác đã đòi được chưa)

Như vậy, quá trình đòi lại tiền mất khoảng 2 tuần, và cũng rất may mắn như em đã nói ở trên. Chúc các bác an toàn, và f*cking scammer.

Hoàn cảnh may mắn và đi đúng hướng :v
Ko phải ai làm theo thế này cũng win, mọi người tham khảo oke

Thế nên mấy giao dịch family rút kinh nghiệm.
Dùng phone và 3G mà send :p :p :p
Đừng dùng IP nhà :rolleyes:

Thế nên mấy giao dịch family rút kinh nghiệm.
Dùng phone và 3G mà send :p :p :p
Đừng dùng IP nhà :rolleyes:
Vẽ đường cho scam chạy đấy bác:eek:

Vẽ đường cho scam chạy đấy bác:eek:
??? dùng 3G để dis với PP còn kêu bị mất điện thoại. Chứ vẽ cho scam gì bác.
Vẽ cho người chạy đấy. :D

Announcements

Forum statistics

Threads
418,573
170,660
Latest member
hungkktk
Back
Top Bottom