EA scalping - Trên MT4 độ an toàn cực cao

Hovanlinh

Senior
Reactions
74
MR
0.025
Mình có con bot đánh scalping trên MT4, bạn có thể chơi được tk 200$. Lợi nhuận tầm 5-7% /tháng. Đặc biệt độ an toàn rất cao cho cặp: EU, GU, Vàng. Mức lỗ cao nhất(Maximal drawdown: 2.58%, backtest phải ít nhất 4000 lệnh mới đánh giá được EA chính nhé!), có file exel các lệnh đánh đi kèm! tại đây: https://drive.google.com/file/d/19ZSnR8wnwAwz8ZesmJwFaw1s7rXYV5m9/view?usp=sharing

telegram: @SupermasterFX
Đây là kết quả backtest 01.01.2018 đến ngày 30.06.2021 trên tk 500$. Bạn nào quan tâm ib mình cho test thử!

sao k kêu cả dòng họ đặt tiền vào chơi :) , hoặc vay bank chơi :) , giàu nhanh

bot thì không ăn thua rồi

bot nào không quan trọng, quan trọng là sàn nó phá liền ko chạy đc đâu , sàn nó luôn muốn người chơi thua

Mình có con bot đánh scalping trên MT4, bạn có thể chơi được tk 200$. Lợi nhuận tầm 5-7% /tháng. Đặc biệt độ an toàn rất cao cho cặp: EU, GU, Vàng. Mức lỗ cao nhất(Maximal drawdown: 2.58%, backtest phải ít nhất 4000 lệnh mới đánh giá được EA chính nhé!), có file exel các lệnh đánh đi kèm! tại đây: https://drive.google.com/file/d/19ZSnR8wnwAwz8ZesmJwFaw1s7rXYV5m9/view?usp=sharing

telegram: @SupermasterFX
Đây là kết quả backtest 01.01.2018 đến ngày 30.06.2021 trên tk 500$. Bạn nào quan tâm ib mình cho test thử!
View attachment 177897
bot này bạn tự code hay sao?

Ngoài lợi nhuận chưa biết chiến thuật Bot hoạt động thế nào cũng hơi khó xuống tay!
Nếu có tài khoản demo hay live để xem mình có thể đoán được chiến thuật cơ bản , hay có EAs để backtest cũng được

Nếu có tài khoản demo hay live để xem mình có thể đoán được chiến thuật cơ bản , hay có EAs để backtest cũng được
Mà AE BackTest mình thấy luôn đúng kể cả các con cũ mèm! Còn thực chiến thì khó biết vì con nào ngon thì khó có thương mại được!

Mà AE BackTest mình thấy luôn đúng kể cả các con cũ mèm! Còn thực chiến thì khó biết vì con nào ngon thì khó có thương mại được!
Nếu với scalping đòi hỏi spread thấp ,slippage thấp .step level nhỏ thì backtest và real khác nhau lắm ,EA của mình backtest 01 năm từ $1000 lên vài triệu có luôn nhưng thực chiến là sấp mặt.

Đơn giản vì mấy EAs đó SL ngắn ,lệnh win nhờ chủ yếu vào trailing stop mà brokers chỉ cần giãn slippage xíu là cắn SL ngay,trong khi backtest thì no slippage,chưa kể những EA này đa số giao dịch trong lúc có tin tài chính và các broker hay giãn spread lúc ra tin tài chính.

Còn với các EA martigale hay follow trend với SL và TP lớn xíu (hơn 20 pips chẳng hạn) ,thì real và demo và backtest là tương đối giống nhau.Dĩ nhiên mình đang nói backtest với Modelling quality 99% và những điều mình nói là dựa vào kinh nghiệm cá nhân lúc mình code ,test và trade. Chứ mình k chắc chắn tất cả các trường hợp đều như vậy.

Ngoài ra mình cũng hay nghe nói có nhiều EAs follow trend backtest win nhưng trade live cháy thì mình k rõ lý do

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,221
170,367
Latest member
iwinappclub
Back
Top Bottom