Ask E cần giúp về tên miền và host của namecheap

Cuongmmo11

Junior
Reactions
22
MR
0.993
E có sẵn 1 host tại namecheap, e có mua thêm cái domain tối qua mà nay vào manage vẫn chưa thấy nó trỏ về host cho mình, Cho e hỏi mục "name sever" mình chọn basic dns hay webhosting dns nó mới tự động trỏ về host cho mình v các bác, hay là phải làm thêm các bước gi nữa. Mong các bác chỉ giáo. Em cảm ơn

bạn vào trang quản lý hosting ấy, giống như video này ở phút 2:40
cái này e làm rồi bác ạ. h muốn cài wordpress cho tên miền mới nó cứ báo đã cài sẵn. nó k cho cài sao e có tài khoản wp mới để login vào wp đc nhỉ

Upvote 0
cái này e làm rồi bác ạ. h muốn cài wordpress cho tên miền mới nó cứ báo đã cài sẵn. nó k cho cài sao e có tài khoản wp mới để login vào wp đc nhỉ
nói như này ít thông tin lắm mình cũng không biết thế nào, bạn thử kiểm tra lại thư mục của tên miền xem đã upload code gì chưa

Upvote 0
làm được chưa bạn
Nếu chưa được bạn vào mục Domain, cái nameservers chọn Namecheap BasicDNS nếu dùng host ngoài => chỉnh tiếp tab DNS trỏ về website của bạn.
Còn chọn mục namecheap Web Hosting DNS nếu dùng chính host của Namecheap

Upvote 0
làm được chưa bạn
Nếu chưa được bạn vào mục Domain, cái nameservers chọn Namecheap BasicDNS nếu dùng host ngoài => chỉnh tiếp tab DNS trỏ về website của bạn.
Còn chọn mục namecheap Web Hosting DNS nếu dùng chính host của Namecheap
được rồi bác ạ, mà sao web e nó cứ bị gạch đỏ ngay https nhỉ

Upvote 0
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,421
169,767
Latest member
lucHo