Help Dùng VPS mua của cá nhân trên mạng có sợ bị lộ tt không

damvinhhunghp

Newbie
Reactions
12
MR
0.000
Mình trước mua cloud vps của Z.com nhưng giờ ko sài nữa..
quen mấy bác làm MMO bán VPS win sẻver giá rẻ nên chuyển qua sử dụng
Nhưng vẫn lăn tăn vụ này..
Ko biết thông tin có bị lộ không, kiểu như bị remote hoặc xem màn hình chẳng hạn.. hoặc bị login vào VPS (măc dù mình đã đổi tt đăng nhập VPS).. hoặc bị chụp lại màn hình, ghi lại bàn phím ...

CHứ tt toàn tt đăng nhập website, mà bịlooj thì ăn cám

mấy bác đã dùng r thì chỉ mình vs..

Tks

Bạn cứ mua server trực tiếp từ các nhà cung cấp đó ví dụ OVH Online Hznet ..., rồi về tự cài là yên tâm hẳn, chứ mua ở VN cũng là dịch vụ bán lại, sau đó người ta cài đặt sẵn cho mình để cứ việc dùng, trong quá trình cài đặt người ta cài gì thêm thì chỉ có người cài mới rõ, với lại quyền quản trị cao nhất chắc chắn bạn ko thể có trong tay rồi

Chắc chắn là bị rồi. Để code hay j trên đó. cẩn thận bị mất nhé. muốn yên tâm thì mua thẳng từ nhà cung cấp. Mình đã bị mất 1 đống email pass để trên vps, nên chơi chắc bây giờ cứ làm cái acc vultr

cái đó tùy lương tâm của người bán chứ ông làm gì nó muốn ngó vô là biết hết nhé

Mình trước mua cloud vps của Z.com nhưng giờ ko sài nữa..
quen mấy bác làm MMO bán VPS win sẻver giá rẻ nên chuyển qua sử dụng
Nhưng vẫn lăn tăn vụ này..
Ko biết thông tin có bị lộ không, kiểu như bị remote hoặc xem màn hình chẳng hạn.. hoặc bị login vào VPS (măc dù mình đã đổi tt đăng nhập VPS).. hoặc bị chụp lại màn hình, ghi lại bàn phím ...

CHứ tt toàn tt đăng nhập website, mà bịlooj thì ăn cám

mấy bác đã dùng r thì chỉ mình vs..

Tks

Trên cơ bản thì RDP nó chia session, bạn login k đồng nghĩa VPS bị hiện đăng nhập đâu nha, nó vẫn ở màn hình login.
Còn vấn đề mất là do thằng khỉ gió nó reset pass xong nó vào đó mà :D dễ mà

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,368
170,490
Latest member
Mmo247h

Most viewed of week

Most viewed of week

Back