Rules Dự thảo Rules mơi của Box NewSite (áp dụng từ 22/12/2015)

Discussion in 'Others' started by sieucuibap, Sep 21, 2015.

Moderators: anhtuan02t1, sieucuibap
  1. nothingforchange

nothingforchange Member

mình nghĩ box new site chỉ cần site mới ra là đc. chứ ko cần proof dep lâm. và mọi người post sau thì có thể qua box refferer để tuyển ref. tùy mỗi người để chọ người upline cho mình :D mình cũng tham gia Hyip nhiều và thua cũng nhiều. Tham gia để thử cảm giác đau tim cho vui và chém gió là chính :D chứ ko phải để cãi nhau thế này đâu. ae giữ hòa khí đi

2. sieucuibap

sieucuibap Trial Mod Staff Member

ý kiến rât hay. mình cũng định thêm cái này ... tiếp thu ý kiến của bạn ... thanks.
    mình sẽ thêm phần những topic scam thì chủ topic phải cảnh báo anh em đồng thời thông báo , tag tên mod để close topic

viking88hp and mabucoco like this.
  3. phatminh

phatminh Member

Box new site mà làm như vậy thì phải thay cái tên khác chứ người ta cười cho đó ,
    Ví dụ như chia nhỏ ra từng phần đây là box new ptc , còn đây là box new hyip ( nhưng phải dep tiền mới được đăng ) , vì ko phải riêng cho vn mình xem đâu , còn nhiều nước khác họ cũng dòm ngó đến nữa chứ , hãy suy nghĩ kỹ đi chứ vì lợi ích cá nhân là chưa đồng thuận :oops:

Nghiem likes this.
  4. sieucuibap

mấy cái này không có gì là mệt cả . thứ nhất đã mang tính chất là giới thiệu site thì bài viết phải đảm bảo yêu cầu về thông tin của site được giới thiệu.
    thứ 2 các thông tin mình yêu cầu đều có sẵn đa phần là được pub nay trên trang chủ.

5. sieucuibap

mình đã nói rõ bài phải đầy đủ thông tin cần biết về một site được giới thiệu. nếu bài viết sơ sài k rõ ràng thì del

viking88hp likes this.
  6. Nghiem

Nghiem Member

Like ý kiến của bác...nên có ~2 - 3 box con trong đó...ví dụ: New PTC, New HYIP & Other

viking88hp likes this.
  7. tuanngoc

tuanngoc Member

Trong phần new site này tôi thấy các member trao đổi thảo luận xây dựng rất tốt , nhưng không ít một số member có những lời nói bất nhã , nói đâm chọt , nói móc nói lời độc ác gay nên sự nhiễu loạn , làm xáo trộn mất niềm tin với nhau , cần phải có thêm nội quy cho vấn đề này . Hãy thực thi cho đúng luật do ban quản trị đặt ra , chứ ko hùa theo member , ai ko tuân thủ theo luật thì phạt cảnh cáo ko giam giữ 1 tuần còn nếu tái phạm thì bannick vĩnh viễn , như vậy thì mới yên được . Phép vua sao lại thua lệ làng được :D

viking88hp likes this.
  8. duongminhtien

duongminhtien Member

ý kiến này hợp lí nè

9. DailyMMO

DailyMMO Member

Mô tả trên trang chủ thường là cho những gói upgrade bác ạ, nó sẽ không đúng với các standard membership..

Khi giới thiệu những site ptc mới mình thường làm như sau:
    - vào phàn Views ad để check giá click + time reset nếu có
    - vào phần personal setting để check payment processor.
    - vào phần withdraw để check min pay.
    - còn upgrade thì thỉnh thoảng mới xem vì nó có quá nhiều gói, và cũng chẳng upgrade bao giờ :D

sieucuibap, Nghiem and viking88hp like this.
  10. DailyMMO

DailyMMO Member

những người nghĩ như bạn sẽ góp phần biến box new site thành bãi rác và là nơi kiếm ăn của những kẻ cơ hội.
    Mình xin trích lại một phần trong comment #13 của mình

alien300 and viking88hp like this.
  11. viking88hp

viking88hp Member Verified

Phone Number:
    Call me!
    Facebook:
    Follow me on Facebook
    ý cậu là ko cần phát triển cái box newsite làm gì đúng ko :D
    đây là box riêng mà cậu :D
    cách nói của cậu chỉ đúng với những người coi đó là miếng cơm . Còn ae đang phát triển

12. DailyMMO

DailyMMO Member

tại sao lại cười hả bạn?
    Mình nghĩ đó là cách để bảo vệ member và giữ lại những bài viết chất lượng cho box.
    Bạn có thể thấy, những site hourly kiểu này post bên MMG chì tầm chục phút là họ xóa ngay. Vì sao, vì họ cho rằng những site này không có độ an toàn cao và họ làm thế để bảo vệ mem của mình cũng như giữ nó như là một nơi tham khảo tốt cho các thành viên.

Bạn có thể xem qua lợi ích của proof dep mình trích lại từ comment #13 của mình:
    BTW, clone nick :confused: come on!!!!

viking88hp likes this.
  13. candylop

candylop Member

Không thể tin được.

Một luật, dự luật ra đời mà lại do "thứ trưởng", "trưởng phòng" chứ không phải do "bộ trưởng", "thủ tướng", "chủ tịch "hay "chính phủ" đưa ra và được hội đồng ("quốc hội") thông qua.
    Hèn gì có chuyện ai thích gì thì ra luật nấy, có chuyện mod thách thức dọa dẫm thành viên bằng việt banned, cho điểm xấu hay không bằng cảm tính chứ không căn cứ vào Rules. Không có tôn ti trật tự nào cả, chẳng có hệ thống cống rãnh nào. Làm gì có chuyện Mod tự tiện đưa ra dự luật thay admin (cho dù Admin là tên đần độn hay bù nhìn và mod là kẻ giỏi hơn cả BillGate đi nữa thì tôn ti trật tự buộc phải có)

Một diễn đàn mà tổ chức theo kiểu này lấy đâu mà tin tưởng được.
    Dù Admin có chơi ẩn đi nữa thì topic cũng phải xuất phát từ admin khởi xướng, admin có thể tự tạo ra nick mod để theo dõi và nói mấy câu đại loại như ... sẽ đề xuất lên Admin (là chính bạn chứ còn ai nữa).

Không nói về trình độ, kỹ thuật kiếm tiền hay tuổi tác. Chứ còn tổ chức kiểu này không làm cho mình nể và tôn trọng tí nào, thậm chí còn có ý coi thường. Mình chắc rằng có nhiều bạn trẻ không để ý chứ cũng có nhiều người suy nghĩ giống mình.

DailyMMO likes this.
  14. DailyMMO

DailyMMO Member

Nếu coi admin là thủ tướng chính phủ thì các mod của các box cũng phải ngang với bộ trưởng rồi bác @candylop :D
    Nhân tiện, xin dẫn link về định nghĩ forum mmo4me.com (cái này mình cũng mới đọc qua, chắc nhiều anh em còn chưa biết, ai biết rồi thì đọc lại cũng được ạ,) - cái này có thể coi nó như hiến pháp cũng được :D
    https://mmo4me.com/threads/chinh-xac-mmo4me-com-forum-la-gi.59554/

Vì một sân chơi bổ ích và trong sạch không SPAM, SCAM

sieucuibap and viking88hp like this.
  15. Nghiem

Nghiem Member

Thường người giới thiệu site mới sẽ ghi là Earn up to..... mức cao nhất có thể kiếm được...chứ không ai giới thiệu mức tối thiểu cả...

viking88hp likes this.
  16. sieucuibap

sẽ ý kiến lên BQT xem thế nào

17. sieucuibap

chuẩn đây là cách làm của dân PTC :D anh em nên học hỏi

DailyMMO likes this.
  18. DailyMMO

DailyMMO Member

Bạn hiểu nhậm nhầm rồi, mình ghi earn up to vì trong standard member ship nó cũng có nhiều mức giá, kiểu như có 4 cái $0.01 còn lại là $0.001 chẳng hạn vậy.
    Còn như phần mô tả ở trang chủ, lắm cái nó ghi là minpay $0.01, nhưng vào site mới biết minpay $0.01 là cho thành viên upgrade, còn thành viên cơ bạn minpay là $1, $2 gì đó.
    Vì anh em chơi PTC free là chủ yếu nên tất cả thông số để với standard membership là phù hợp. Còn ai muốn upgrade thì tự nghiên cứu thêm trong site.

19. sieucuibap

Khi đươc set mod có luật Mod có quyền del bài, banned các thành viên vi pham, Mod có quyền đặt ra các quy định tại box mình quản lý.
    nói như bạn là mình lọng hành à . mình làm gì cũng theo rules. hơn nữa topic mình tạo ra chỉ là dự thảo rules mới thử nghiệm 1 tuần và đang thua thâp, tham khảo ý kiếm của mem như là chưng cầu dân ý vậy. thực ra mình tự viết rules và ap dụng luông cũng đc. nhưng mình làm thế này là để lấy ý kiến để phát triển box đồng thời bảo đảm quyền lợi cho các bạn

20. candylop

candylop Member

Mình không nói bạn vì mình chưa hề gặp cái nick của bạn ở bất kỳ topic nào mình lượn vào nên ko có bất kỳ nhận định nào về bạn hết. Cái này mong bạn hiểu.
    Cái mình muốn nói đó là cái chung. Bất kỳ những việc làm thay đổi về kỹ thuật, quản lý thì tốt hơn hết nên xuất phát từ Admin (Admin...đã ký).
    Chứ còn rules do mod tự soạn rồi tự quản lý thì mod nào thích kiểu nào tạo kiểu đó mà admin ko hề hay biết thì thật khó mà tin tưởng được.
    Hôm nay có em mình tán bao nhiêu năm ko được tự nhiên hôm nay nói gọi điện nói em đặt phòng khách sạn rồi anh đến nhé. Tâm lý đang hứng tự nhiên soạn ra rules ... ai viết topic có nhiều từ ks, nhà nghỉ thì được nhanh chóng lên vip. Ai lập topic có chữ giá cao thì lập tức bị ban.
    Hôm sau mod có món hàng đang bán, muốn bán được giá bèn ra rules. Ai lập topic đề cao giá trị sản phẩm thì sẽ được tặng 100like, ai vào hỏi hàng free thì lập tức ăn ban.
    Hôm sau nữa có kẻ vào kiện tụng coi thái độ của mod.
    Mod A nói, tớ có biết đâu. Mod B nói tớ lâu nay cũng ko log in. Mod C nói...show proof. Kiện lên Admin, admin nói mình có hề biết cái gì đâu. Luật đó mình đâu có biết.

Nói thì nói vậy thôi chứ bàn dân thiên hạ, con dân của nước đại MMO sẽ nhìn vào để đánh giá "quốc vương" của họ thế nào mới đáng nói.

Vậy nha, việc làm của mấy người mình ko bàn nữa.
    P/s mình cũng chưa kịp đọc topic này do ai khởi xướng luôn (chỉ nhìn màu nick ko phải màu đỏ nên vào comment thôi). Cũng chưa hề đọc nội dung topic luôn. Hehe

viking88hp likes this.

Share This Page