Du học tiếng anh cấp tốc tại Philippines 2016

Thông tin du học Philippines mới nhất - Theo trung tâm tư vấn du học uy tín - Ngày nay, nhu cầu ra nước ngoài du học của các bạn trẻ ngày càng gia tăng, bởi một lẽ, ai cũng thấy lợi ích rõ ràng từ việc du học mang lại: Du học giúp mở rộng tầm nhìn thế giới, tìm hiểu nhiều nền văn hóa mới lạ, tự tin hòa nhập, bứt phá trên con đường học tiếng anh tại Philippines và hơn hết giúp tạo ra cơ hội có được việc làm tốt trong tương lai.

Tuy nhiên, cuộc sống không phải lúc nào cũng mang màu hồng, bên cạnh việc hòa nhập vào một nền văn hóa mới là rất nhiều vấn đề phức tạp mà bất cứ du học sinh nào cũng phải trải qua: là nỗi nhớ nhà, là sự thay đổi môi trường sống, là rào cản ngôn ngữ, là sự phân biệt sắc tộc màu da, không theo kịp chương trình du học tại philippines…Trong những khó khăn đó thì rào cản ngôn ngữ là khó khăn lớn nhất. Nếu các du học sinh có thể vượt qua rào cản này thì mọi khó khăn khác dễ dàng vượt qua và hòa nhập vào môi trường mới.

Bạn Thúy – du học sinh Philippines chia sẽ: “Những ngày đầu đến Mỹ thực sự rất khó khăn với mình, cảm giác không nghe và nói được khiến mình như bị cô lập trong xã hội Mỹ, có nhiều lúc tủi thân cùng cực chẳng muốn cố gắng nữa, chỉ muốn về nhà với ba mẹ. Phải mất một thời gian khá lâu mình mới có thể thích nghi và hòa nhập với cuộc sống nơi đây”

Hiểu được nổi trăn trở và và bâng khuâng của các bạn du học sinh tương lai và các bậc phụ huynh sắp sửa để con mình vươn ra thế giới chúng tôi gợi ý bạn chương trình du học tiếng Anh ngắn hạn tại Philippines – là tiền đề tạo bước đệm cho các bạn bước vào môi trường mới một cách dễ dàng hơn.
Chương trình tiếng Anh ngắn hạn tại Philippines ngoài việc cung cấp môi trường học thuật giúp học viên nâng cao các kĩ năng tiếng Anh của mình với thiết kế thời lượng học tập trung từ 10-12 tiết mỗi ngày với nhiều lớp học 1 kèm 1 và nhiều lớp học nhóm nhỏ chỉ từ 3 -5 học viên, giúp tận dụng tối đa thời gian mỗi ngày để học tập và rèn luyện ngôn ngữ tiếng Anh, tạo bước đệm Anh ngữ trước khi ra môi trường mới.

Ngoài ra, các trường Anh ngữ ở Philippines cũng cung cấp chương trình luyện thi IELTS cho các bạn có nhu cầu học Tiếng Anh đi du học...với chương trình học này bạn có thể lấy bằng IELTS để có thể đi du học trong thời gian tương đối ngắn và tiết kiệm được tối đa mức chi phí của mình.

Ngoài ra khi bạn học tiếng tại Philippines bạn sẽ tiếp xúc với nhiều bạn tại Hàn, Nhật, Đài Loan, Trung Quốc.. với cách học tiếng anh tương đối tốt bạn có thể học hỏi các kỹ năng của họ. Các bạn ấy cũng tới Philippines học với mục đích học Tiếng Anh để đi du học sau khi đã hoàn thành các chương trình học IELTS của mình tại Philippines.

du học tại lào bạn sẽ tiếp xúc với nhiều bạn tại Hàn, Nhật, Đài Loan, Trung Quốc.. với cách học tiếng anh tương đối tốt...
mại zô

du học Campuchia là tốt nhất...mại dzô http://bao-dam-uy-tin-nhat.com
p/s: thấy bảo đảm uy tín là biết rồi nhé, hoàn 1000% học phí nếu thất bại (thưởng kèm khóa học tiếng Campuchia luôn)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,352
170,475
Latest member
game33win

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom