Tutorial DTYT2020 | Bài 05 – Các loại tài khoản Google Adsense tại Việt Nam ?

D
Created at
Index progress
Incomplete

Loạt bài viết hướng dẫn cơ bản về YouTube

DannyTuan

Verified
Reactions
2,049
MR
0.017
Insuree Balance
0
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
? Bài viết này thuộc seri bài viết : DTYT2020
? Mục lục DTYT2020 : https://mmo4me.com/threads/dtyt2020-kiem-tien-youtube-co-ban-nang-cao-2020.416485/

Trong các cách kiếm tiền online thì kiếm tiền với Google Adsense (GA) là hướng đi đầu tiền và đơn giản cho người mới bắt đầu. Điều kiện cần thiết là bạn cần đăng ký tài khoản Google Adsense phù hợp với mục đích của mình, có rất nhiều loại tài khoản GA khác nhau phù hợp với kiếm tiền từ Youtube, ứng dụng, hay blog…Trong bài viết này mình sẽ giới thiệu với bạn những loại tài khoản Google Adsense thường được dùng ở Việt Nam.
Tài khoản Google Adsense AdMob
Đây là loại tài khoản dễ đăng ký nhất trong tất cả các loại tài khoản Google Adsense. Tài khoản này dùng để kiếm tiền quảng cáo trong các ứng dụng, khi bạn sử dụng game, ứng trên Google Play hay AppStore thấy các banner quảng cáo hiện lên đó là quảng cáo của loại tài khoản này. Tài khoản Google Adsense AdMob để kiếm tiền trong các ứng dụng, game.

Tài khoản Google Adsense Hosted
Đây là loại tài khoản phổ biến và dễ đăng ký nhất chỉ cần 1 số điện thoại và tài khoản Gmail là bạn có thể sở hữu tài khoản này rất dễ dàng. Thời gian gần đây do số lượng đăng ký ở Việt Nam quá lớn nên Google duyệt chậm thậm chí là không duyệt cho những tài khoản Hosted đăng ký mới, việc nhận mã PIN cũng khó khăn hơn và bắt buộc phải up chứng minh nhân dân để xác minh.

Tài khoản Google Adsense Hosted chia ra làm 2 loại :
  1. Tài khoản Adsense Hosted cho Youtube :
    • Tài khoản này được đăng ký qua kênh Youtube, bạn chỉ cần có 1 kênh Youtube đơn giản với video tự quay điền đầy đủ thông tin như ảnh đại diện, ảnh bìa, thông tin, vị trí kênh và tiến hành đăng ký là 99% sẽ được duyệt.​
    • Đây là loại tài khoản phổ biến nhất, tài khoản Google Adsense Hosted cho Youtube này chỉ hiện quảng cáo và kiếm tiền từ video trên Youtube mà thôi.​
  2. Tài khoản Adsense Hosted cho Blogger :
    • Đây là loại tài khoản phổ biến thứ hai, cùng tên gọi Hosted nhưng được đăng ký thông qua web sử dụng Blogger (Blogspot).​
    • Điều kiện để đăng ký là Blogger trên 6 tháng và có số lượng bài viết, lưu lượng truy cập nhất định thì mới được duyệt.​
    • Nhưng loại tài khoản này cũng khá dễ đăng ký và có giá trị không cao.​
    • Tài khoản GA Hosted cho Blogger có thể hiển thị quảng cáo để kiếm tiền trên web sử dụng Blogger và Youtube.​
Tài khoản Google Adsense cho Tìm Kiếm
Kiếm tiền từ kết quả tìm kiếm trên trang web hoặc ứng dụng dành cho thiết bị di động giống như Google Search. Bạn sẽ đặt mã quảng cáo tùy chỉnh vào giao diện tìm kiếm trên web của bạn, khi người dùng tìm kiếm nội dung trên web thì quảng cáo sẽ hiển thi, người dùng click vào quảng cáo bạn sẽ kiếm được doanh thu.

Tài khoản Google Adsense Content
Đây là loại tài khoản khó đăng ký và có giá trị cao nhất trong tất cả các loại tài khoản Google Adsense. Để đăng ký tài khoản Google Adsense Content bạn cần có website sử dụng tên miền riêng, nội dung tự viết không được copy, lưu lượng truy cập cao và ổn định. Ngoài ra còn rất nhiều yếu tố khác như giao diện web cần đạt chuẩn để quảng cáo được hiển thị tốt, nội dung không vi phạm điều khoản…

Tài khoản Google Adsense Content dùng để hiển thị quảng cáo kiếm tiền trên website, blogger, youtube. Chỉ cần sở hữu loại tài khoản này là coi như bạn đã sở hữu tất cả các loại GA trong 1.

Tài khoản Adsense Content cho Website được đăng ký từ website có đủ yêu cầu và được xét duyệt thủ công bởi nhân viên từ Google. Web đăng ký yêu cầu có nội dung thực sự chất lượng, có lượng truy cập ổn định và không vi phạm chính sách mà Google đưa ra.

Cách kiểm tra loại tài khoản Adsense
  • Đăng nhập vào tài khoản Google Adsense của bạn, trong Menu tay trái chọn Cài đặt > Thông tin tài khoản > Sản phẩm đang hoạt động.
  • Bạn sẽ thấy mỗi loại tài khoản Adsense sẽ có các thông tin khác nhau :
    • Nội dung 68% chia sẻ doanh thu nhà xuất bản => GA Content.​
    • Tìm kiếm 51% chia sẻ doanh thu nhà xuất bản => GA Tìm Kiếm (GA Search).​
    • AdMob => GA AdMob.​
    • Nội dung hoặc Máy chủ nội dung => GA Hosted.​
Trên đây là cách nhân biết và phân biệt các loại tài khoản Google Adsense thường dùng ở Việt Nam. Nếu có bất cứ thắc mắc nào hãy để loại bình luận dưới bài viết này để được giải đáp.

Nguồn : HocMMO​

Last edited:
xin thêm giá bán đi bác
Tùy thời điểm mà giá bán khác nhau nên mình không đề cập trong bài viết này.

Hiện tại giá mình cập nhật từ các group mua bán :
  • Hosted - Youtube : Đã có PIN, xác minh danh tính : 500k - 1 triệu tùy tuổi thọ và số lần nhận thanh toán..
  • Content - Website : Đã có PIN, xác minh danh tính : 1,5 triệu - 4 triệu tùy tuổi thọ và số lần nhận thanh toán.

• Hosted - Youtube : Đã có PIN, xác minh danh tính : 500k - 1 triệu tùy tuổi thọ và số lần nhận thanh toán..
  • Content - Website : Đã có PIN, xác minh danh tính : 1,5 triệu - 4 triệu tùy tuổi thọ và số lần nhận thanh toán.

trước giờ ko chơi giờ đang tìm hiểu. Bác thớt cho m hỏi mua acc Content này về rồi đặt code Ads trên website của m vẫn được ah, có bị banned gì ko ?

trước giờ ko chơi giờ đang tìm hiểu. Bác thớt cho m hỏi mua acc Content này về rồi đặt code Ads trên website của m vẫn được ah, có bị banned gì ko ?
Vẫn được nha bạn. Nhưng khi add website của bạn vào GA vẫn phải qua bước xét duyệt xem website có đủ tiêu chí kiếm tiền từ google adsense hay ko.

Một vài năm trước, tôi có một tài khoản GA cho Blogger, sau đó tôi tạo các trang web và đăng ký một tài khoản cho trang web. Bây giờ có lẽ đã đến lúc dành cho YouTube... :rolleyes:

bác check ib sky e với ^^

cũng không ngờ trước đây mình có tk cũ này, thử đăng nhập thử mà vào được
cũ mới chả có giá trị gì nhiều đâu bạn, google nó check mấy acc cũ còn kỹ hơn là acc mới, nếu nó thấy trùng dùng sdt mà từng reg acc mới nào đó thì nó cũng cho bạn 1 cái mail báo trùng r khóa .
nói vậy, nhưng chúc bạn may mắn, adsense đang kiếm ăn đc

Google Adsense không chấp nhận website nội dung này bạn nha.
mình cũng đang có nhu cầu mua adsense content.
cho mình hỏi chút, là nếu mua acc, đặt code vào web xong vẫn phải chờ google review lại à bác, chứ ko phải mua acc cái là có quảng cáo ngay đúng ko bác.

Xây dựng web đầy đủ và có visit ổn định rồi add GA sau được ko các a
Tầm vài chục bài có giá trị về nội dung đối với Gồ là Ok rồi! Còn chuyện duyệt thế nào là việc của nhà GO nha Bác! Duyệt một lần ăn là ổn, chứ nó phê nội dung ABC, site cần điều chỉnh...thì cứ đáp ứng là mệt mỏi nha!

các bác cho e hỏi e có còn Gồ này là gồ ADS content phải không ạ (sao lại báo liên kết ads cho mua sắm nhỉ)

các bác cho e hỏi e có còn Gồ này là gồ ADS content phải không ạ (sao lại báo liên kết ads cho mua sắm nhỉ)

View attachment 213871
GA Content nha, còn cái kia là dạng quảng cáo mới, link ads nhúng trực tiếp vào từ khóa.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,427
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom