Downtrend, Gợi ý đầu tư crypto cho anh em!

Hic, hôm trước ngứa tay chốt BTC 19k.
Hứa là nếu về lại 16~17k allin
Tất cả chỉ là dự đoán thui, ko ai dám chắc 100% đâu là đáy.

Tết này chưa chốt đc BNB nào rùi. Giá vẫn quanh ngưỡng $300. Và giá $ trong nước thì thê thảm vô cùng tận :popo_cry:

Khi giá $ từ 25.3 trở về 23.5 trong vòng 1 tháng. 1 kỉ niệm, 1 bài học không bao giờ quên

Thời buổi này thì mình khuyên anh em cứ múc sạch BTC.
Có giảm nữa thì căng lắm 50%.
Rồi hold đó đến khi uptrend chắc lãi được X4, X5, XXX gì đó thì bán ra chọn vài con Alt hold lại ăn lãi thêm phát nữa.
Chứ downtrend thế này cứ mua linh tinh hoặc chờ BTC tạo đáy thấy không phải hay.

Rồi hold đó đến khi uptrend chắc lãi được X4, X5, XXX gì đó thì bán ra chọn vài con Alt hold lại ăn lãi thêm phát nữa.
Chứ downtrend thế này cứ mua linh tinh hoặc chờ BTC tạo đáy thấy không phải hay.
Làm đc như bác nói thì quá ok, nhưng đa số ae đều ko đủ kiên nhẫn để hold đến mùa uptrend :))

Làm đc như bác nói thì quá ok, nhưng đa số ae đều ko đủ kiên nhẫn để hold đến mùa uptrend :))
Đúng là khó đó bác, khó nên ai vượt qua được thì hưởng trái ngọt.
Như mình biết là không đủ kiên nhẫn để làm được rồi nên giải pháp của mình là:
+ Gửi hết BTC vào 1 ví, rồi mã hóa seedphrases của ví đó.
+ Viết 1 cái Smart Contract có nhiệm vụ lưu chữ seedphrases của ví hold BTC đã mã hóa.
+ Smart Contract đó thực thi nhiệm vụ kiểm tra thời gian hold tối thiểu là N (do mình đặt) và kiểm tra giá P (P là TP mình tự đặt ra luôn)
-> Nếu thỏa mãn thời gian gọi SC lớn hơn N hoặc giá hiện tại lớn hơn P thì cái SC của mình mới nhả Seedpharases đã mã hóa.
Rồi từ Seedphrases đã mã hóa đó mình tự giải mã ở máy mình.

cầm 200usd múc sạch btc , 3 năm sau có 1k usdt , lạm phát mua dc cái wave chạy grab. lời khuyên của b chỉ có giá trị vs ng có tầm 50,100k thôi men

Đúng là khó đó bác, khó nên ai vượt qua được thì hưởng trái ngọt.
Như mình biết là không đủ kiên nhẫn để làm được rồi nên giải pháp của mình là:
+ Gửi hết BTC vào 1 ví, rồi mã hóa seedphrases của ví đó.
+ Viết 1 cái Smart Contract có nhiệm vụ lưu chữ seedphrases của ví hold BTC đã mã hóa.
+ Smart Contract đó thực thi nhiệm vụ kiểm tra thời gian hold tối thiểu là N (do mình đặt) và kiểm tra giá P (P là TP mình tự đặt ra luôn)
-> Nếu thỏa mãn thời gian gọi SC lớn hơn N hoặc giá hiện tại lớn hơn P thì cái SC của mình mới nhả Seedpharases đã mã hóa.
Rồi từ Seedphrases đã mã hóa đó mình tự giải mã ở máy mình.
Cũng là 1 ý hay đó bác. Nhưng ví dụ bác gặp trường hợp khẩn cấp cần tiền gấp thì sao nhỉ? Bác vẫn có thể bán Smart Contract đó với giá rẻ.

Theo em ngoài tính kiên trì ra, người chơi coin dài hạn nên có 1 quỹ phòng ngừa rủi ro ( Thường là có khả năng chi trả các chi phí sinh hoạt trong vòng ít nhất 6 tháng nếu thất nghiệp, ko có thu nhập)
btc lại phá đáy.
Chuẩn bị tạo đỉnh mới :popo_still_dreaming:
lạm phát ngang lãi suất ngân hàng thôi, 200$ 3 năm có 1k$ còn muốn gì
Mình giải thích thêm ý bạn quote phía trên: Thường đã chơi coin thì ít ai có kỳ vọng lãi thấp lắm. Coin thuộc rủi ro cao nên kỳ vọng thường là x2 x3, x10 trong thời gian ngắn ( không phải 1 năm ).

Theo mình coin rác mới x đc trong thời gian ngắn thui. Chứ mấy coin lớn thì vẫn cần 1 thời gian nhất định mới x2 được ( có khi 1 - 2 năm ). Chỉ x2 hoặc x3 thui nhé. Không x10 được.

Đúng 1 năm kể từ ngày lập topic này. Hiện tại giá BNB đang ở mức $320 so với mức vô hàng đầu tiên của mình là $350. Nhưng do mình DCA liên tục nên hiện tại vẫn lời 1 ít. Có thời điểm BNB vừa chạm $400 đã đi xuống nhanh chóng.

Liệu năm nay Crypto có bùng nổ? Đó là 1 câu hỏi khó. Mình dự đoán tới giữa năm sau tầm thời gian này, Crypto mới thực sự bắt đầu bùng nổ. Hiện tại vẫn đang tích lũy. Thời gian tích lũy càng lâu thì sự bùng nổ càng lớn.

Có ai dự đoán được giá trong tuần này tn ko :))
Dự đoán thì dễ mà bạn. Chừng nào thánh phán mới khó thui :ami_fat_cat_033:

Kể ra bnb là thằng giữ giá tốt nhất trong đợt downtrend này
Dự đoán cá nhân của tôi là btc sẽ giảm về vùng 24k-25k sớm thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,443
169,780
Latest member
wookafrshow

Most viewed of week