Suggest Đóng góp ý kiến box Airdrop & Bounty

sasura

Expert
Reactions
1,296
MR
16.149
Insuree Balance
0
Trong forum 1 ngày phải thấy vài chục cái airdrop toàn việc nhẹ lương cao tò mò click vào làm thử 4-5 cái.

Trong topic ghi chỉ cần click vô follow là đc hoặc chỉ quăng mỗi cái link, ko viết rõ là phải tuyển thêm ref (một cách câu ref trá hình). Nhưng làm qua 5 cái lần nào cũng phải kêu tuyển thêm 7-10 người mới đc rút.

Ý kiến của mình là nên thêm phần bắt buộc khi đăng bài trong giới thiệu airdrop/bounty là ghi số lượng ref, nếu ko cần ref vẫn phải ghi là ref: 0 khi đăng bài trong các box đó.

@yendu @animax1991

Mod box này đang nghỉ phép từ trước tết đến giờ vẫn chưa hoạt động lại nên box khá trì trệ và khá nhiều topic như rác vậy :popo_sweat:

Upvote 0
Trong forum 1 ngày phải thấy vài chục cái airdrop toàn việc nhẹ lương cao tò mò click vào làm thử 4-5 cái.

Trong topic ghi chỉ cần click vô follow là đc hoặc chỉ quăng mỗi cái link, ko viết rõ là phải tuyển thêm ref (một cách câu ref trá hình). Nhưng làm qua 5 cái lần nào cũng phải kêu tuyển thêm 7-10 người mới đc rút.

Ý kiến của mình là nên thêm phần bắt buộc khi đăng bài trong giới thiệu airdrop/bounty là ghi số lượng ref, nếu ko cần ref vẫn phải ghi là ref: 0 khi đăng bài trong các box đó.

@yendu @animax1991
Đa số tuyển thêm ref đó là mấy cái scam trên telegram, chứ những dự án đàng hoàng thì tuyển ref được thêm token chứ chả bao h liên quan tới việc được nhận hay rút token.
Rất nhiều người thấy giới thiệu thì cứ cắm đít mà làm theo chứ chả thèm suy nghĩ gì nhiều với quan niệm "free mà có scam cũng chả mất gì".

Upvote 0
Đa số tuyển thêm ref đó là mấy cái scam trên telegram, chứ những dự án đàng hoàng thì tuyển ref được thêm token chứ chả bao h liên quan tới việc được nhận hay rút token.
Rất nhiều người thấy giới thiệu thì cứ cắm đít mà làm theo chứ chả thèm suy nghĩ gì nhiều với quan niệm "free mà có scam cũng chả mất gì".

Chuẩn rồi, toàn mấy đồng chí không tìm hiểu tự làm tốn time của cá nhân họ không sao mà làm tốn cả time của các "niu hòn" không rành đú theo nữa :)

Mấy con bot tele kiểu đó đa phần cần số ref bắt buộc xong lại có kịch bản bắt dep này nọ nữa =))

Upvote 0
Hiện tại cựu mod box Airdrop & Bounty vẫn đang nghỉ phép dài hạn nên vị trí quản lý box bị khuyết lâu nay khiến cho box này đang có khá nhiều bài viết làm rác 4r, với ý kiến của @sasura, mình đề cử luôn @sasura thử sức làm T-mod luôn, bạn có hứng thú không ?

Ngoài ra, không riêng j ý kiến trên nếu bạn cảm thấy thêm ý kiến nào đưa để đưa box vào 1 luồng hoạt động ổn định và phù hợp hơn thì trong vai trò có quyền quản lý box chắc hẳn sẽ đưa ra được thêm nhiều ý kiến khác nữa tại phòng họp của BQT.

Ý bạn thế nào ? bạn có muốn thử sức không ?

Upvote 0
Hiện tại cựu mod box Airdrop & Bounty vẫn đang nghỉ phép dài hạn nên vị trí quản lý box bị khuyết lâu nay khiến cho box này đang có khá nhiều bài viết làm rác 4r, với ý kiến của @sasura, mình đề cử luôn @sasura thử sức làm T-mod luôn, bạn có hứng thú không ?

Ngoài ra, không riêng j ý kiến trên nếu bạn cảm thấy thêm ý kiến nào đưa để đưa box vào 1 luồng hoạt động ổn định và phù hợp hơn thì trong vai trò có quyền quản lý box chắc hẳn sẽ đưa ra được thêm nhiều ý kiến khác nữa tại phòng họp của BQT.

Ý bạn thế nào ? bạn có muốn thử sức không ?
Bần tăng Thích Ẩn Danh. Làm mod phải KYC nên bần tăng xin từ chối. KYC xong sau này lỡ đến đường cùng muốn scam một cú cũng ko đc. :popo_big_smile:

Upvote 0
Hiện tại thì BOX đang ổn về mặt đặt tiêu đề rồi. Còn lại về vấn đề nội dung thôi.

Mỗi ngày thì các kèo lên nhiều quá nên nhiều khi các Mem cũng Post nhanh để lấy Ref nên việc có đủ thông tin cho Ref tham gia là điều tốt.

Mọi người gợi ý nhẹ cái cấu trúc tiêu đề nên để sao đc ko? Ví dụ như hiện tại là:
  • Mã Coin - Lời giới thiệu

Upvote 0
Hiện tại thì BOX đang ổn về mặt đặt tiêu đề rồi. Còn lại về vấn đề nội dung thôi.

Mỗi ngày thì các kèo lên nhiều quá nên nhiều khi các Mem cũng Post nhanh để lấy Ref nên việc có đủ thông tin cho Ref tham gia là điều tốt.

Mọi người gợi ý nhẹ cái cấu trúc tiêu đề nên để sao đc ko? Ví dụ như hiện tại là:
  • Mã Coin - Lời giới thiệu
Theo mình thấy nên thêm một gạch nhẹ nhàng như là:
  • Mã Coin - Clickbait - Referral required
Hoặc là:
  • Mã Coin - Clickbait - Ref: xx
Trong đó xx là Yes or No hoặc số lượng ref mà airdrop yêu cầu.

Upvote 0
Theo mình thấy nên thêm một gạch nhẹ nhàng như là:
  • Mã Coin - Clickbait - Referral required
Hoặc là:
  • Mã Coin - Clickbait - Ref: xx
Trong đó xx là Yes or No hoặc số lượng ref mà airdrop yêu cầu.
Để mình lưu lại thông tin này cho MOD tiếp theo sẽ điều chỉnh để hỗ trợ Members theo dõi tốt hơn.

Cám ơn bạn nhiều nha,
Thân

Upvote 0
Mình thấy phần airdrop có nhiều top giống nhau
Nhiều bạn check không kĩ có post lên, nhiều airdrop dạng bot telegram hầu như toàn scam
Về các Bots Telegram thì mình cũng có nhập lại thành 1 Topic trong BOX rồi.

Trường hợp bạn thấy cái nào SCAM thì TAG mình vào nha, để mình chuyển thành Prefix SCAM luôn tránh việc các Mem khác tốn thời gian vào đó.

Cám ơn bạn nhiều

Upvote 0
Có Mấy TOP chán chán Air toàn treo đầu dê bán thịt cho em newbie nên ko biết đâu mò
Cho mình vài Topic để mình nắm thông tin hơn được không?

nhớ lúc trước toàn là những bài viết hướng dẫn chi tiết điều kiện,còn bi giờ chỉ thấy link ref là xong
Phần này thì mình cũng có thấy. Các Airdrop ra nhiều quá khiến các Mem cũng đang ráng lấy được càng nhiều càng tốt. Theo bạn có nên gộp Topic lại cho các đợt Airdrop tương tự nhau không?

hix giờ airdrop như nấm mà scam thì chiếm hết 90% =))
Bạn thấy cái nào SCAM thì TAG mình vào với nha. Để mình chuyển Prefix luôn để tránh Mem khác phải vào xem.

Upvote 0
Chả biết đâu mà mò :((
Không Ham Muốn :popo_big_smile:

nhớ lúc trước toàn là những bài viết hướng dẫn chi tiết điều kiện,còn bi giờ chỉ thấy link ref là xong

Nói về các tạo topic trong mảng Airdrop thì mình từng ấn tượng với cách viết bài của bạn @Takashinmaya đương cử như topic này :

Rất mong những ai có tham gia Airdrop muốn viết bài giới thiệu thì có thể coi topic đó như 1 bài mẫu để áp dụng theo. Nên đầu tư bài viết cho chỉnh chu, tạm chưa nói đến chất lượng của dự án nhưng 1 bài viết có đầu tư sẽ tạo thiện cảm cho người đọc :popo_smile:

Mấy bài viết kiểu quăng link ref cho có lệ tốt nhất del để cho bớt rác, hiện tại box này đang khuyết mod nên việc quản lý box hơi bất cập, cựu mod @duchaitp thì đang nghỉ phép dài hạn và tỷ lệ đảm nhiệm lại công việc quản lý box coi bộ khá thấp vì 1 số lý do không tiện nói :popo_ah: . Vì thế, để đảm bảo cho box được xanh sạch đẹp như trước thì cần phải có người có chuyên môn về mảng này nếu muốn hỗ trợ các thành viên khác thì có thể ứng tuyển. (Sở dĩ mình yêu cầu có chuyên môn và thực sự am hiểu bởi vì nếu chỉ biết sơ sơ trong mảng này mà có quyền quản lý box sẽ có những mặt tiêu cực không hay trong vấn đề lạm quyền ...)

Mình xưa giờ rất ngại LÀM MAI, mình từng đề cử 2 người vào vị trí mod và cả 2 người đều làm việc khá tốt, tuy không làm mất mặt hay mang tiếng j người làm mai như mình nhưng vì lý do công việc ngoài đời mà cả 2 đã cáo lão hồi hương, khá tiếc cho 4r khi bị khuyết 2 vị trí quản lý có thể nói là năng nổ nhất theo đánh giá của đại đa số mem :popo_too_sad:

Thôi thì làm mai cú trót :popo_sweat:, xét các bài viết và lịch sử sinh hoạt của @Takashinmaya tại 4r , mình đề cử bạn có thể thử sức với vai trò quản lý của box này được không ?

Thực ra để mà nói, chính sách đãi ngộ của BQT v/v giữ chân quan chức chưa thực sự tốt nên dẫn đến chảy máu chất xám ... lại lan man rồi ... :popo_bad_smelly:

Túm lại cmt này của mình hy vọng @Takashinmaya hoặc ai đó khác có thể ứng tuyển để cho box có thể hoạt động ổn định lại như trước :popo_sweet_kiss:

Đôi "nghịch lỗ" !!!

Upvote 0
Mình thấy mục airdrop này ngày ra mấy chục bài mà trùng nhau là đa số, mạnh ai người nấy post để câu ref.
1/ Thêm mục yêu cầu ref bắt buộc để nhận token hoặc rút
2/ Thêm mục yêu cầu dep hay không khi rút
3/ Yêu cầu check token trước khi post bài, nếu trùng bị xóa bài và nhắc nhở lần 1 (trường hợp 2 topic cách nhau 3p chẳng hạn thì không bị nhắc nhở), vi phạm lần 2, ban 3 day, lần 3 7day, lần 4 30day, lần 5 1 năm, lần 6 vĩnh viễn chẳng hạn.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,232
170,372
Latest member
0388811472
Back
Top Bottom