Suggest Đóng góp ý kiến box Airdrop & Bounty

sasura

Expert
Reactions
1,296
MR
16.149
Insuree Balance
0
Trong forum 1 ngày phải thấy vài chục cái airdrop toàn việc nhẹ lương cao tò mò click vào làm thử 4-5 cái.

Trong topic ghi chỉ cần click vô follow là đc hoặc chỉ quăng mỗi cái link, ko viết rõ là phải tuyển thêm ref (một cách câu ref trá hình). Nhưng làm qua 5 cái lần nào cũng phải kêu tuyển thêm 7-10 người mới đc rút.

Ý kiến của mình là nên thêm phần bắt buộc khi đăng bài trong giới thiệu airdrop/bounty là ghi số lượng ref, nếu ko cần ref vẫn phải ghi là ref: 0 khi đăng bài trong các box đó.

@yendu @animax1991

Mình thấy mục airdrop này ngày ra mấy chục bài mà trùng nhau là đa số, mạnh ai người nấy post để câu ref.
1/ Thêm mục yêu cầu ref bắt buộc để nhận token hoặc rút
2/ Thêm mục yêu cầu dep hay không khi rút
3/ Yêu cầu check token trước khi post bài, nếu trùng bị xóa bài và nhắc nhở lần 1 (trường hợp 2 topic cách nhau 3p chẳng hạn thì không bị nhắc nhở), vi phạm lần 2, ban 3 day, lần 3 7day, lần 4 30day, lần 5 1 năm, lần 6 vĩnh viễn chẳng hạn.

Vấn đề topic trùng ngày trước anh @duchaitp dọn dẹp và nhắc nhở thường xuyên nên khá gọn, giờ khuyết mod nên các mem cứ đua nhau post vô tội vạ nên mới thấy nhiều bài rác xuất hiện :popo_boss:

Upvote 0
Đứa nào mà còn spam box airdrop mà để em bắt gặp là cắt cu hết ?

Đứa nào mà còn spam box airdrop mà để em bắt gặp là cắt cu hết ?

Upvote 0
Thím không dùng nick @tunvit nữa à :popo_hell_boy:
Quát đờ heo?
Hôm bữa bần tăng bị hiểu lầm là vansutuyduyen. Hôm nay thí chủ lại gán tội cho ta một lần nữa à?

Upvote 0
Quát đờ heo?
Hôm bữa bần tăng bị hiểu lầm là vansutuyduyen. Hôm nay thí chủ lại gán tội cho ta một lần nữa à?

Lần trước là do câu vạn sự tùy duyên 1 xiên 5 lít, lần này chả nhẽ do cả 2 cùng ở SG chăng :popo_ah:

Upvote 0
Trong forum 1 ngày phải thấy vài chục cái airdrop toàn việc nhẹ lương cao tò mò click vào làm thử 4-5 cái.

Trong topic ghi chỉ cần click vô follow là đc hoặc chỉ quăng mỗi cái link, ko viết rõ là phải tuyển thêm ref (một cách câu ref trá hình). Nhưng làm qua 5 cái lần nào cũng phải kêu tuyển thêm 7-10 người mới đc rút.

Ý kiến của mình là nên thêm phần bắt buộc khi đăng bài trong giới thiệu airdrop/bounty là ghi số lượng ref, nếu ko cần ref vẫn phải ghi là ref: 0 khi đăng bài trong các box đó.

@yendu @animax1991
Có lẻ vấn đề này mình k ý kiến dc rồi bạn ơi vì mình xin off Mod rồi bạn, với tính cách làm ra làm chơi ra chơi của mình làm ở đây k hợp lắm :popo_big_smile: :popo_sweet_kiss:

Upvote 0
Lần trước là do câu vạn sự tùy duyên 1 xiên 5 lít, lần này chả nhẽ do cả 2 cùng ở SG chăng :popo_ah:
Văn chương của hội đồng râm có mùi gì giống nhau hay sao mà hay bị hiểu lầm ghê :popo_cold:

Upvote 0
Từ những lời góp ý của mọi người. Và sau nhiều ngày suy nghĩ giải pháp. Hiện tại đã có một giải pháp khá tốt để làm gọn lại các bài viết về Airdrop & Bounty, Telegram Bots này.

Tức là các Mem khi Post bài sẽ phải điền đầy đủ các trường được yêu cầu như hình dưới đây:

Airdrop & Bounty​

Screen Shot 2021-03-23 at 15.51.54.png

Telegram Bot​

Screen Shot 2021-03-23 at 15.51.00.png

Thì phần này các bạn sẽ thấy trên đầu Topic sẽ có các trường ghi rõ thông tin về Coin, và sau đó là bài viết của Mem. Mọi người tham khảo xem còn thiếu trường nào không nha.

Không Ham Muốn :popo_big_smile:

Nói về các tạo topic trong mảng Airdrop thì mình từng ấn tượng với cách viết bài của bạn @Takashinmaya đương cử như topic này :

Rất mong những ai có tham gia Airdrop muốn viết bài giới thiệu thì có thể coi topic đó như 1 bài mẫu để áp dụng theo. Nên đầu tư bài viết cho chỉnh chu, tạm chưa nói đến chất lượng của dự án nhưng 1 bài viết có đầu tư sẽ tạo thiện cảm cho người đọc :popo_smile:

Mấy bài viết kiểu quăng link ref cho có lệ tốt nhất del để cho bớt rác, hiện tại box này đang khuyết mod nên việc quản lý box hơi bất cập, cựu mod @duchaitp thì đang nghỉ phép dài hạn và tỷ lệ đảm nhiệm lại công việc quản lý box coi bộ khá thấp vì 1 số lý do không tiện nói :popo_ah: . Vì thế, để đảm bảo cho box được xanh sạch đẹp như trước thì cần phải có người có chuyên môn về mảng này nếu muốn hỗ trợ các thành viên khác thì có thể ứng tuyển. (Sở dĩ mình yêu cầu có chuyên môn và thực sự am hiểu bởi vì nếu chỉ biết sơ sơ trong mảng này mà có quyền quản lý box sẽ có những mặt tiêu cực không hay trong vấn đề lạm quyền ...)

Mình xưa giờ rất ngại LÀM MAI, mình từng đề cử 2 người vào vị trí mod và cả 2 người đều làm việc khá tốt, tuy không làm mất mặt hay mang tiếng j người làm mai như mình nhưng vì lý do công việc ngoài đời mà cả 2 đã cáo lão hồi hương, khá tiếc cho 4r khi bị khuyết 2 vị trí quản lý có thể nói là năng nổ nhất theo đánh giá của đại đa số mem :popo_too_sad:

Thôi thì làm mai cú trót :popo_sweat:, xét các bài viết và lịch sử sinh hoạt của @Takashinmaya tại 4r , mình đề cử bạn có thể thử sức với vai trò quản lý của box này được không ?

Thực ra để mà nói, chính sách đãi ngộ của BQT v/v giữ chân quan chức chưa thực sự tốt nên dẫn đến chảy máu chất xám ... lại lan man rồi ... :popo_bad_smelly:

Túm lại cmt này của mình hy vọng @Takashinmaya hoặc ai đó khác có thể ứng tuyển để cho box có thể hoạt động ổn định lại như trước :popo_sweet_kiss:

Đôi "nghịch lỗ" !!!
Cám ơn bạn nhiều đã góp ý về BOX nha. Thiếu MOD chuyên ngành và gặp ngay BOX đang phát triển mạnh nên hơi có nhiều vấn đề chút. Bạn thông cảm nha.

Từ lời giới thiệu của @vansutuyduyen. @Takashinmaya muốn thảo luận thêm về MOD quản lý BOX không nè?

Mình thấy mục airdrop này ngày ra mấy chục bài mà trùng nhau là đa số, mạnh ai người nấy post để câu ref.
1/ Thêm mục yêu cầu ref bắt buộc để nhận token hoặc rút
2/ Thêm mục yêu cầu dep hay không khi rút
3/ Yêu cầu check token trước khi post bài, nếu trùng bị xóa bài và nhắc nhở lần 1 (trường hợp 2 topic cách nhau 3p chẳng hạn thì không bị nhắc nhở), vi phạm lần 2, ban 3 day, lần 3 7day, lần 4 30day, lần 5 1 năm, lần 6 vĩnh viễn chẳng hạn.
Cám ơn bạn nhiều nha, bạn thấy có gì thêm thì cứ cho mình hay.

Có lẻ vấn đề này mình k ý kiến dc rồi bạn ơi vì mình xin off Mod rồi bạn, với tính cách làm ra làm chơi ra chơi của mình làm ở đây k hợp lắm :popo_big_smile: :popo_sweet_kiss:
Vẫn góp ý được mà, hoặc tiếp tục quản lý cũng được nè. Luôn chào đón nha.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,340
170,464
Latest member
congnghevangnet

Most viewed of week

Most viewed of week

Back