Waiting for Answer Done

Status
Not open for further replies.
Lâu lâu mới thấy vụ scam hài hước vậy. Chủ topic chắc chưa lần nào thuê code, cãi cùn không chịu được

Tool get API lấy data thì chỉ có vậy thôi, đúng chức năng rồi, còn việc acc FB die thì do FB nó quét sao chứ liên quan tool đâu, chốt chức năng của tool đầy đủ, đúng yêu cầu rồi còn việc die acc là do FB

Rảnh ngồi đọc hết cả 5 trang ý kiến cá nhân:

Coder : Nghỉ code đi, làm việc với API facebook gần 4 năm mà để acc die là không chấp nhận được :D
Dành cho bạn Buyer: Có lẽ mình hiểu tâm trạng lúc này, nhưng có đôi lời với bạn :
- Chức năng của tools đã hoàn thành đầy đủ yêu cầu
- Chơi với FB thì như ngồi trên đống lửa, đến chính chủ đi comment dạo bằng tay còn bị khóa cmt chứ đừng nói request.
- Bình tĩnh lại và cùng coder hạn chế tối đa tỷ lệ die acc thôi. Mình nhắc lại là HẠN CHẾ TỐI ĐA TỶ LỆ DIE ACC.

Rảnh ngồi đọc hết cả 5 trang ý kiến cá nhân:

Coder : Nghỉ code đi, làm việc với API facebook gần 4 năm mà để acc die là không chấp nhận được :D
Dành cho bạn Buyer: Có lẽ mình hiểu tâm trạng lúc này, nhưng có đôi lời với bạn :
- Chức năng của tools đã hoàn thành đầy đủ yêu cầu
- Chơi với FB thì như ngồi trên đống lửa, đến chính chủ đi comment dạo bằng tay còn bị khóa cmt chứ đừng nói request.
- Bình tĩnh lại và cùng coder hạn chế tối đa tỷ lệ die acc thôi. Mình nhắc lại là HẠN CHẾ TỐI ĐA TỶ LỆ DIE ACC.
Cảm ơn bạn đã góp ý. tính tới thời điểm này. 35 acc vẫn live 25 acc!

Cảm ơn bạn đã góp ý. tính tới thời điểm này. 35 acc vẫn live 25 acc!
Thật sự chịu rồi tỷ lệ đó theo mình nghĩ đã khá thấp rồi, còn cố đấm ăn xôi, đang đùa trên chén cơm của Mark Zuckerberg chứ có phải ai đâu =)). Không chạy quảng cáo mà đi cào kiểu này thì @@

Cập nhật cho ae thông tin mới. Ông khách này ra ngân hàng báo chuyển khoản nhầm cho trung gian :)) vl thật!
Mình theo dõi topic này từ đợt đầu, nhưng vì không đúng chuyên môn nên không dám lên tiếng. Có điều về cơ bản mình thấy vấn đề cũng chỉ có duy nhất đó là acc bị die, nhưng theo mình biết thì từ trước đến giờ làm gì có cái gì là trọn vẹn 100% kể cả các loại acc khác như Gmail, Tele, Tw ... cái nào cũng có % die nhất định. Thế sao thay vì ngồi lại bình tĩnh với nhau tìm ra hướng khắc phục để hạn chế tối đa acc bị die thì lại bế cmn lên đây lùm xùm. Vừa không giải quyết được vấn đề chính cho công việc lại còn mất thời gian của nhau. Mà nếu đã bê lên đây rồi thì phải theo luật của 4rum mà các Mod đã đặt ra. Bên trên mình thấy Mod đã ra quyết định và xử lý xong rồi, cứ tưởng end mà nay nửa đêm còn thấy bác này up quả thông tin nghe chuối thế ? . Tổng thể thì mình thấy bác bên bán kia đã làm hết và đầy đủ trách nhiệm so với yêu cầu mà bác bên mua đã đưa ra rồi mà, giờ ra ngân hàng làm thế này thì lại rách việc cả cho bên trung gian, lằng nhằng quá .

Mình theo dõi topic này từ đợt đầu, nhưng vì không đúng chuyên môn nên không dám lên tiếng. Có điều về cơ bản mình thấy vấn đề cũng chỉ có duy nhất đó là acc bị die, nhưng theo mình biết thì từ trước đến giờ làm gì có cái gì là trọn vẹn 100% kể cả các loại acc khác như Gmail, Tele, Tw ... cái nào cũng có % die nhất định. Thế sao thay vì ngồi lại bình tĩnh với nhau tìm ra hướng khắc phục để hạn chế tối đa acc bị die thì lại bế cmn lên đây lùm xùm. Vừa không giải quyết được vấn đề chính cho công việc lại còn mất thời gian của nhau. Mà nếu đã bê lên đây rồi thì phải theo luật của 4rum mà các Mod đã đặt ra. Bên trên mình thấy Mod đã ra quyết định và xử lý xong rồi, cứ tưởng end mà nay nửa đêm còn thấy bác này up quả thông tin nghe chuối thế ? . Tổng thể thì mình thấy bác bên bán kia đã làm hết và đầy đủ trách nhiệm so với yêu cầu mà bác bên mua đã đưa ra rồi mà, giờ ra ngân hàng làm thế này thì lại rách việc cả cho bên trung gian, lằng nhằng quá .
Hi người cùng tên :D

nếu khách vẫn lịch sự thì bạn dev nên hỗ trợ khách fix thêm cho người ta. Làm nghề này nói thật cũng hơi bạc, ko đúng ý là dễ lên bảng tin lắm.

nếu khách vẫn lịch sự thì bạn dev nên hỗ trợ khách fix thêm cho người ta. Làm nghề này nói thật cũng hơi bạc, ko đúng ý là dễ lên bảng tin lắm.
fix kiểu gì đc, facebook nó buồn buồn là đi acc mặc dù ko spam đây :D

chinh chu con k ve dc day fb vo van vl

Cập nhật cho ae thông tin mới. Ông khách này ra ngân hàng báo chuyển khoản nhầm cho trung gian :)) vl thật!
lol ông chủ thớt giẻ rách vậy tội bác coder :popo_big_smile:

Công ty thuê làm tool mà trả cho người ta 2tr1 code cả tuần. Tổ mẹ nó chứ, súc vật chứ đ-éo pải người. Không thể tin nổi là có 1 project làm nhiều ngày như vậy mà vẫn diễn ra đc.

Còn giám lên đây báo scam.

Nói chung là thằng chủ topic rẻ rách không chịu được.
Cái vụ trễ deadline một ngày đã đồng ý mà đến giờ cứ dí vô đó cãi cùn với cắn người mãi :D
Còn cái tool thì mình thấy đúng hết yêu cầu đặt ra xong cho một câu dùng không tốt là đòi refund :D
Code thuê thì bạn yêu cầu như nào người ta code theo như vậy thôi chứ ai rảnh mà ngồi giúp bạn chỉnh lại cái bussiness requirement? Bạn có trả tiền không mà đòi người ta tư vấn sửa giúp bạn? Đến chính thằng chủ topic cũng nói là coder không có tâm biết có tỉ lệ die acc vẫn nhận :D
Nó cũng hiểu chỉ là "không có tâm" chứ không phải "sai yêu cầu phần mềm" mà vẫn cãi cùn đòi refund được =))
Mà chuyện này cũng chả phải không có tâm hay gì cả, bạn yêu cầu phần mềm thì chính bạn phải xác định xem phần mềm mình có yêu cầu gì, đặt thiếu bạn tự chịu. Chứ chả có ông dev nào rảnh mà ngồi cân luôn việc BA không công giúp bạn đâu =))

Bởi, không phải tự dưng mà mình bỏ làm dev đi làm mmo =))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,781
Latest member
tai789clubhelp

Most viewed of week

Most viewed of week