Waiting for Answer Done

Status
Not open for further replies.
M đã tư vấn đày đủ về việc die nick, Đừng bảo m chưa tư vấn, m có nói vấn đề này quá nhiều lần. cần thì m chụp, đừng có gắp lửa bỏ tay người như thế!
mình chẳng gắp lửa gì cả, cái gì cũng phải đọc đầy đủ, bạn đừng cắt 1 đoạn rồi nói mình. Mình đã chụp vô số ảnh rồi, còn admin hay mod muốn tìm hiểu kỹ hơn mình sẽ giao nick của mình cho admin hay mod đọc full để hiểu câu chuyện. Tóm lại là giờ cứ đúng rule của diễn đàn cũng như trong kèo lúc giao dịch mà xử lý thôi, dài dòng quá

Mọi việc 2 ông đều đã trình bày rõ ràng hết rồi, nãy giờ cãi tới cãi luôn cũng có mấy ý đó thôi. Hai ông bình tĩnh đợi quyết định từ mod thôi.

Theo quan điểm cá nhân thì mình thấy bên code tool không sai, đúng là sử dụng token fb request nhiều nó sẽ die phải gỡ checkpoint hoặc thay token liên tục. Do người mua không hiểu cơ chế thôi.
Đã là tool thì chẳng có cái nào mãi mãi, nó sẽ update liên tục để chống lại tool, bên code tool đồng ý update trọn đời thấy hợp lý rồi.

Mình cũng là coder đây! Mình thấy bên code ko sai! Về khía cạnh fb die là chuyện bth, ai chạy dịch vụ lâu thì biết! 1 ngày chết 20-50 con còn tự cảm thấy ổn chứ đừng nói là 10 con! Về khía cạnh khả thi thì mình thấy tool này khả thi miễn sao ông code hiểu rõ về api và cách thức hoạt động cũng như các limit của fb! Còn khía cạnh pháp lý thì do 2 bên chưa lock lại các điểm mấu chốt để hoàn thành sau đó dựa trên các tiêu chí đó để đánh giá thôi! Còn về lý thì ông chủ topic sai hoàn toàn, người ta ko giao demo thì còn có thể refund, đây ngta đã giao demo rồi test cũng ok rồi chỉ có vấn đề là die token thì cái này là phạm trù người dùng dùng sao cho ít die thôi! Vấn đề cuối là source thì mình làm bn tool trước giờ mình ko bao giờ giao demo kèm source! Chỉ có đến khi nào bên mua báo vs trung gian là tool ok rồi, bên mua chốt thì mình mới giao source

Mình cũng là coder đây! Mình thấy bên code ko sai! Về khía cạnh fb die là chuyện bth, ai chạy dịch vụ lâu thì biết! 1 ngày chết 20-50 con còn tự cảm thấy ổn chứ đừng nói là 10 con! Về khía cạnh khả thi thì mình thấy tool này khả thi miễn sao ông code hiểu rõ về api và cách thức hoạt động cũng như các limit của fb! Còn khía cạnh pháp lý thì do 2 bên chưa lock lại các điểm mấu chốt để hoàn thành sau đó dựa trên các tiêu chí đó để đánh giá thôi! Còn về lý thì ông chủ topic sai hoàn toàn, người ta ko giao demo thì còn có thể refund, đây ngta đã giao demo rồi test cũng ok rồi chỉ có vấn đề là die token thì cái này là phạm trù người dùng dùng sao cho ít die thôi! Vấn đề cuối là source thì mình làm bn tool trước giờ mình ko bao giờ giao demo kèm source! Chỉ có đến khi nào bên mua báo vs trung gian là tool ok rồi, bên mua chốt thì mình mới giao source
Theo quan điểm cá nhân thì mình thấy bên code tool không sai, đúng là sử dụng token fb request nhiều nó sẽ die phải gỡ checkpoint hoặc thay token liên tục. Do người mua không hiểu cơ chế thôi.
Đã là tool thì chẳng có cái nào mãi mãi, nó sẽ update liên tục để chống lại tool, bên code tool đồng ý update trọn đời thấy hợp lý rồi.
Mình 4 năm làm việc với api. crawl fb. Làm từ thời nó còn chưa khóa những api cũ mèm. Acc clone m xài chưa verify cũng ít nhất quét được nữa tháng liên tục 4s/request huống hồ gì đây là acc via/5 p request 1 lần. Mình đã tư vấn kĩ rồi, tư vấn mọi điều mình biết để khách hàng nắm. Giờ ổng đi qa hỏi các chuyên gia của ổng thì bảo ko có tool nào quét liên tục được xong về đòi refund trong khi công sức mình làm 2 tuần, trả mình 1 triệu ??? rồi lấy các lý do vớ vẩn để bắt bẻ mình. Ko đáng 1 chút nào! Và chốt lại token die/live cũng k có trong thỏa thuận nhưng m đã làm để hạn chế nhất rồi.! Nghề bạc như vôi!

Mình 4 năm làm việc với api. crawl fb. Làm từ thời nó còn chưa khóa những api cũ mèm. Acc clone m xài chưa verify cũng ít nhất quét được nữa tháng liên tục 4s/request huống hồ gì đây là acc via/5 p request 1 lần. Mình đã tư vấn kĩ rồi, tư vấn mọi điều mình biết để khách hàng nắm. Giờ ổng đi qa hỏi các chuyên gia của ổng thì bảo ko có tool nào quét liên tục được xong về đòi refund trong khi công sức mình làm 2 tuần, trả mình 1 triệu ??? rồi lấy các lý do vớ vẩn để bắt bẻ mình. Ko đáng 1 chút nào! Và chốt lại token die/live cũng k có trong thỏa thuận nhưng m đã làm để hạn chế nhất rồi.! Nghề bạc như vôi!

Mình đọc câu chuyện này thì thấy bên code không sai (mình ko phải coder gì nhé không lại bảo bênh vực), vấn đề phát sinh ở đây là do người mua chưa nắm rõ sản phẩm mình định làm gì và cũng chưa hiểu cơ bản về việc mình cần làm. Mình không bênh ai cả, nhận xét công tâm dựa trên tình huống các bạn chia sẻ :D

Xin cảm ơn mọi người đã quan tâm. Vụ việc đã được giải quyết, mình đã hẹn bạn Hiếu ngày 31 tháng 3 năm 2021 giao dịch trực tiếp tại BMT. Đang chờ Hiếu đồng ý.

Xin chào mọi người !

Mình có theo dõi vụ này và cũng trong nhóm tranh luận giữa @requatroi@kiozmoz .
@kiozmoz@requatroi có thỏa thuận làm tool như trong bài rao này:

@kiozmoz có tư vấn cho @requatroi về vụ chết acc FB checkpoint các kiểu khi chạy tool và cũng có nói hạn chế nhưng 2 bên lại không có quy định cụ thể là tỷ lệ die/live cũa accout FB khi chạy tool
sau đó 2 bên đi đến thỏa thuận @requatroi trả tiền công @kiozmoz code tool để chạy .
@kiozmoz sau đó đã hoàn thành tool .Trên thực tế khi tool chạy @kiozmoz @requatroi cho rằng tool chạy chết nhiều accout Facebook nên đã không chấp nhận do 2 bên không thỏa thuận vấn đề này nên đã xảy ra tranh chấp .

sau khi xem qua log chat , thỏa thuận giao dịch và ý kiến của 2 bên :

Xác định đây là giao dịch mua bán tool . chứ không phải là giao dịch giải pháp để giải quyết vấn đề của @requatroi .
Nên @requatroi bạn phải trả tiền gởi @kiozmoz .

Xin cảm ơn anh chị em đã theo dõi và cho ý kiến

Cảm ơn bạn Tài. Mình đã nói từ lúc bắt đầu giao dịch, mình ko biết về IT, nên giờ mình chấp nhận giải ngân, bên bán support trực tiếp. Cái đó hoàn toàn hợp lý. Mình chờ bên bán

Mình muốn hỏi các bạn, admin và mod. Mình nói từ đầu là mình ko hề biết về IT, giờ mình nghiệm thu sản phẩm, nhưng do ko biết về IT, mình cần support trực tiếp. Mod tài ko đồng ý, điều đó là sai ???
Mình mua cái dép, mình ko biết cỡ chân, mình tới shop để thử, điều đó hoàn toàn chính đáng đúng ko ? . Nhưng mode tài bắt mình phải mua online =)) vô lý vậy.

Mình nói rõ với bạn tài, mình tự trả tiền vé máy bay, khách sạn, mình lên BMT để giao dịch trực tiếp. Mod tài ko đồng ý, vô lý vậy ? . mod tài kêu là ko có trong giao dịch.

Lạ thật

Mình đã chấp nhận lời mod tài, giờ kêu nghiệm thu 1 ngày. Cái này ép người rõ ràng

Đang yêu cầu tài bảo đảm giao dịch trực tiếp do khổ chủ ko biết IT

View attachment 171259
Support trực tiếp bị chửi điên ???
Mod ấy nói đúng rồi còn gì bạn. Người ta đâu có nghĩa vụ phải gặp trực tiếp bạn đâu. Lạ gì mà lạ, bạn tào lao thật. Người ta đã chấp nhận sp qua ultraview rồi còn gì, giờ lại nghĩ ra cái lý do không rành IT :popo_big_smile:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,441
169,779
Latest member
amanitamuscariag

Most viewed of week

Most viewed of week