Waiting for Answer Done

Status
Not open for further replies.

PTPing

Junior
Pre-verified
Reactions
78
MR
0.244
Insuree Balance
65162|200|USDT
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Nhờ các bác vào phân sử giúp đỡ e.

ngày 25/10 e có bán paypal mail cho bác @nguyenvanminhlam, sau đó paypal của bác ấy bị limit và không remove đc mail của e.
bác đã bảo Limit 180day.
cho đến sáng hôm nay thì net pay(offer) về mail đó và paypal của @nguyenvanminhlam vẫn nhận đc $ của mình(cho dù báo bị limit 180day).
sau khi nhận được thì m đã yêu cầu thanh toán cho m. nhưng đã bị từ chối và bảo chờ 180day rồi rút về trả mình.

M đã tham khảo ý kiến một số mod , và đăng lên nhờ ae giải quyết giúp

Nhờ các bác giúp đỡ với ạ

Mình xin đăng một status duy nhất đến khi chờ quyết định cuối cùng của các thành viên của forums.

Sự việc: ngày 25/10/2016 bạn thớt có pm mình để bán 86.91$ qua anh @cuipap1984 trung gian. Ok mình add mail của thớt vào và nhận đủ $ và anh Cùi thanh toán VNĐ, giao dịch hoàn tất, sao đó em mới gỡ mail của bác thớt ra thì báo không được do ngay sau đó paypal báo limited. Mình báo lại thớt là limited ko gỡ được và sẽ cố gắng gỡ theo các bước yêu cầu của paypal, kết quả sao đó nó cho ăn quả limited 180days, và em nhấn mạnh là bác đừng rút tiền về đó nửa nhe và đó là ngày 25/10/2016.

Và hôm nay 3/11/2016 sáng mình thấy có mail báo nhận 248.16$, không biết có ai chuyển nhầm không, mình vào detail xem thì thấy là mail của bác thớt. Em mới báo cho bác thớt và hỏi bác là có dis lại được cho Net không, thớt bảo không và bảo em phải chịu trách nhiệm.

Em hoàn toàn không đồng ý, và đưa ra giải pháp là thích thì mình đưa acc paypal cho bác ấy luôn hoặc cho bác mod nào giữ sau 180days thì rút về và bác ấy nhận phần bác ấy. Dù em đã đưa ra cách giải quyết như thế nhưng bác thớt vẫn không chịu nên có topic này. Bác thớt cũng đã sai lầm khi cho rằng bị 180days thì Net không pay được.

Em post 1 status duy nhất này và đã nói rất rõ, không giải thích thêm. Hình ảnh log chat em củng post rõ ràng bên dưới, các bác nào muốn comment vui lòng đọc kỹ nội dung và xem hình ảnh trước khi comment. Xin cảm ơn.

Last edited:
có những trường hợp pp bị limit 180days vẫn cho nhận tiền. cái này cần teamview, nếu đúng như vậy thì có lẽ bác phải chờ rồi

Nếu bạn limit trước khi net pay thì bạn phải trả tiền lại cho chủ topic ! cho bạn 24h vào giải thích vì mình thấy bạn có nick clone !
sau khi net pay chứ :D

Nếu bạn limit trước khi net pay thì bạn phải trả tiền lại cho chủ topic ! cho bạn 24h vào giải thích vì mình thấy bạn có nick clone !
limit trước khi net pay thì bất khả kháng rồi, sao bắt trả được hả tình yêu?

limit trước khi net pay thì bất khả kháng rồi, sao bắt trả được hả tình yêu?

phải trả chứ ! vì limit không phải do net ! tiền thì nó vẫn trong acc thôi chứ chay đi đâu mà không trả cho người ta !

phải trả chứ ! vì limit không phải do net ! tiền thì nó vẫn trong acc thôi chứ chay đi đâu mà không trả cho người ta !
ngày 25/10 e có bán paypal mail cho bác @nguyenvanminhlam, sau đó paypal của bác ấy bị limit và không remove đc mail của e.
bác đã bảo Limit 180day.
theo như thớt nói thì đã biết ngày 25/10 biết paypal người ta bị limit, sao còn để netpay? limit người ta cũng đã thông báo rồi còn gì

nếu kiểm tra nếu paypal bác kia bị limit thật thì chủ thớt có thể thoả thuận chia cho bác kia ít để bác ấy trả ngay cho bác qua bank hoặc là chờ 180 day để nhận lại vì lỗi ở đây không phải chỉ do bác kia

Cái này 2 bên nên thương lượng xử lý tình cảm thôi.

@nguyenvanminhlam

- Số tiền ít bác có thể trả cho người ta
- Theo thông báo bác 25/10 bị limit 180, khi limit 180 thì không thể nhận tiền được có 2 trường hợp xảy ra là bị limit có step mà bác không gỡ hoặc bị limit và gỡ thành công. Bác nên cho thớt team.

có những trường hợp pp bị limit 180days vẫn cho nhận tiền. cái này cần teamview, nếu đúng như vậy thì có lẽ bác phải chờ rồi

Mình chưa thấy trường hợp nào bị limit 180 ngày mà có thể nhận tiền ?

Trường hợp này sau khi temview mình thấy :

@nguyenvanminhlam vả @PTPing đã thỏa thuận mua add mail , sau khi add xong thì bị limit và không remove được mail @PTPing đã cố gắng contact AM net change mail nhưng không được @nguyenvanminhlam cô gắng gở và kết quả là 180 ngày

Mình đưa ra phương án @nguyenvanminhlam để mình hold 50% số tiền sau 180d thì rút về thanh toán nốt (mình không nhận cầm acc paypal vì có thể bị lấy lại)

@nguyenvanminhlam không đồng ý và mình phải banned @nguyenvanminhlam cho đến khi bạn thanh toán đủ cho @PTPing hoặc đồng ý để mình hold 50% để đảm bảo quyền lợi cả 2 bên !

@nguyenvanminhlam

- Số tiền ít bác có thể trả cho người ta
- Theo thông báo bác 25/10 bị limit 180, khi limit 180 thì không thể nhận tiền được có 2 trường hợp xảy ra là bị limit có step mà bác không gỡ hoặc bị limit và gỡ thành công. Bác nên cho thớt team.

Mình chưa thấy trường hợp nào bị limit 180 ngày mà có thể nhận tiền ?
có nhiều mà cậu

Trường hợp này sau khi temview mình thấy :

@nguyenvanminhlam vả @PTPing đã thỏa thuận mua add mail , sau khi add xong thì bị limit và không remove được mail @PTPing đã cố gắng contact AM net change mail nhưng không được @nguyenvanminhlam cô gắng gở và kết quả là 180 ngày

Mình đưa ra phương án @nguyenvanminhlam để mình hold 50% số tiền sau 180d thì rút về thanh toán nốt (mình không nhận cầm acc paypal vì có thể bị lấy lại)

@nguyenvanminhlam không đồng ý và mình phải banned @nguyenvanminhlam cho đến khi bạn thanh toán đủ cho @PTPing hoặc đồng ý để mình hold 50% để đảm bảo quyền lợi cả 2 bên !

Đọc cái tiêu đề thôi đủ hiểu rồi.

1. Ngay khi limited mà Net chưa pay, có báo nhưng ko đổi thanh toán đc thì cũng phải chịu, tình cảm có thể thương lượng
2. Pay ngay lúc limited thì người nhận phải chịu
3. Pay sau limited người nhận cũng phải chịu

Túm lại ở đâu có cái vụ đã ăn chênh lệch rate rủi ro bắt khách phải chịu nữa ! ? Tiền vào ví bị cướp thì ko thể nói cty ko trả lương
Nhân tiện kéo khách luôn, ai with về Paypal mình ko có vụ ăn cả như thế nhé hé hé

Đọc cái tiêu đề thôi đủ hiểu rồi.

1. Ngay khi limited mà Net chưa pay, có báo nhưng ko đổi thanh toán đc thì cũng phải chịu, tình cảm có thể thương lượng
2. Pay ngay lúc limited thì người nhận phải chịu
3. Pay sau limited người nhận cũng phải chịu

Túm lại ở đâu có cái vụ đã ăn chênh lệch rate rủi ro bắt khách phải chịu nữa ! ? Tiền vào ví bị cướp thì ko thể nói cty ko trả lương
Nhân tiện kéo khách luôn, ai with về Paypal mình ko có vụ ăn cả như thế nhé hé hé
Bác nói hay nhỉ tính ko comment nhưng cũng phải comment thôi bác có biết nhỡ trứoc 180 ngày gần đến ngày rút thằng net nó dis hay là tiền bẩn tiền nó refund lai thj sao, pp khó nói lắm đã có nhiều truong hợp bị rồi nhé!!!:p:p

Trường hợp này mình bị nhiều rồi. Do add mail vào nhận tiền xong limit ngay luôn nhé, nhưng vẫn nhận được tiền người khác gửi. Cái này cũng dễ gỡ :D
Lần 1 đợi hơi lâu, lần sau thì trong vòng 5 phút o_O
P/d: tháng nào mh cũng bị do add mail nhận tiền net kiểu thế này :D

Bác nói hay nhỉ tính ko comment nhưng cũng phải comment thôi bác có biết nhỡ trứoc 180 ngày gần đến ngày rút thằng net nó dis hay là tiền bẩn tiền nó refund lai thj sao, pp khó nói lắm đã có nhiều truong hợp bị rồi nhé!!!:p:p

Hay sao ko bạn ! ?. Cái "bác có biết nhỡ" của bạn ở đây người ta biết ầm và ào từ mấy năm trước cả roài :p

Cho thuê paypal nhận tiền dùm người ta bạn phải đủ năng lực thẩm định nguồn và người giao dịch, bạn làm liều hoặc xui thì report hoặc chấp nhận chứ làm gì có kiểu được ăn cả thế

Mấy tháng trước chơi dại add nhầm address black từ trước nên ăn 180 days, vẫn phải trả đủ tiền cho khách

Cảm thấy nhận đc thì phải chi, tình cảm nó là khía cạnh khác

Trường hợp này mình bị nhiều rồi. Do add mail vào nhận tiền xong limit ngay luôn nhé, nhưng vẫn nhận được tiền người khác gửi. Cái này cũng dễ gỡ :D
Lần 1 đợi hơi lâu, lần sau thì trong vòng 5 phút o_O
P/d: tháng nào mh cũng bị do add mail nhận tiền net kiểu thế này :D

Add email xong limit ngay cũng dễ, up document ngay càng dễ restore

Last edited:
done. bác @nguyenvanminhlam đã đưa lại acc pp cho m rút $.
mong bác mod unband cho bác ấy vs ạ.
thanks các bác

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,570
170,659
Latest member
anan0110
Back