Waiting for Answer Done

Status
Not open for further replies.
ai đó gỡ cái bảo hiểm ra trước khi thêm vài topic report

Quan điểm của mình:
Chủ thớt xác nhận mất tiền, nếu kiện cáo ra tòa chủ thớt xác nhận mất luôn. Vì Bitcoin không được xem là ngoại tệ tại Việt Nam. Do đó, đi tong. Ngoài ra, nếu xét Bitcoin là tài sản thì chủ thớt phải chứng minh giao dịch bitcoin thông qua tiền tệ như USD, VND thì may ra thắng.
Ngoài ra, chủ thớt đưa topic vào mục Scam là càng sai...Cái này là giao dịch sai lầm của chủ thớt chả liên can đến giao dịch mua bàn hợp đồng bù trừ gì cả. Lỗi này thuộc dạng vô ý vì quá tự tin. Mà lỗi này có thể lấy lại được tài sản dựa trên điều kiện trên.
Mod cuibap...đòi banned chỉ mang tính làm việc trên cảm tính. Đây không phải là một giao dịch, việc ban chỉ nói nên Mod này làm việc không xét nhiều khía cạnh để phát quyết. Cái này gọi là qua face thằng nào cũng làm thẩm phán được. Việc này tốt nhất là ra một thông báo về những trường hợp rủi ro và cảnh báo các thành viên nên xem đây là bài học.
Còn bạn HAA trả hay không là quyền của bạn. Vì xét theo pháp lý, bạn chả có việc gì phải sợ. Tuy nhiên, "Còn chữ tín là còn tất cả". Việc bị lừa lúc trước chỉ mang lại kinh nghiệm.

Mình chả bênh ai gì cả, chỉ nói góc nhìn vấn đề của mình về sự việc này.

Mình không làm khó vụ này, Rule quy định có 24h để giải quyết .

nhưng nhân vụ này mình muốn làm rõ vụ trước kia có liên quan, nhưng không thấy khổ chủ trực tiếp,từ sáng đến giờ chỉ có santienao .

Tiền bit t đã fund sang 1 ví từ lúc 11h trưa , lúc santienao ra ngoài .

cái này nên gặp nhau giải quyết bên ngoài cho rồi

Mình không làm khó vụ này, Rule quy định có 24h để giải quyết .

nhưng nhân vụ này mình muốn làm rõ vụ trước kia có liên quan, nhưng không thấy khổ chủ trực tiếp,từ sáng đến giờ chỉ có santienao .

Tiền bit t đã fund sang 1 ví từ lúc 11h trưa , lúc santienao ra ngoài .

Vậy cậu làm 1 topic để giải quyết đi, chỉ BQT mới có quyền comment thôi. Loãng topic quá.

Mình tin là cậu @HAA sẽ trả lại tiền . Mà hình như cậu ấy đang ức chế vụ gì đó cần được làm rõ .

Thôi nghỉ nha ! Cảm ơn AE đã tin tưởng !
2 ngày trước mình bị mất 12 bit va đã được fund lại .
bây giờ cũng thế thôi
Mình tin vào luật nhân quả !

mà thôi gặp em thì em trả lại và lấy hậu tạ 1bitcoin dc roài vừa dc dân chúng tung hô là Lâm đẹp trai tốt bụng vừa dc tiền àhihi
tung hô lâm ba đê , lâm bánh bèo nữa

có bảo hiểm thì trả cho người ta đi,
người ta gửi nhầm có hậu tạ rồi tiền làm mù mắt đây mà nói thằng ra nó k giả đâu
Tinh tướng vãi thế ông

Ông cũng lo trả cho ngta 2tr7 đi kìa :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Scam được người này rồi sẽ bị ng khác scam thôi, ở đời sống được bao lâu mà làm những chuyện như vậy :)
Nhắc tới chỗ nhột là hắn lặn luôn rồi. :D

MÌnh cũng chịu khó lội 13 trang để đọc hết các anh em góp ý, riêng mình thì có nhận định sau:

@santienao: Bạn này đã giải trình và thuật lại chi tiết ân oán nhân quả lúc HAA đặt lệnh nhầm dẫn đến mất tiền và đã thương lượng cho HAA nhận lại dù mất đi 1% phí sơ suất. Mình thấy bạn làm vậy là tròn trách nhiệm rồi. Khuyết điểm vụ này là bạn nên lập topic ở box khác chứ không nên tại box SCAM vì trường hợp này chưa phải (đến lúc này) Scam. Do lỗi của bạn thì khi thương lượng hay nói chuyện phải khôn khéo và nhún nhường để người ta cảm thông với bạn.

@HAA: Có thể bạn cảm thấy nhiều cảm xúc đan xen, buồn vui bực tức và làm bạn lo nghĩ nhiều về quyết định trả hay không trả và trả lại bao nhiêu mới là hợp lý? Chỉ cần có yếu tố này thì mình nghĩ bạn là người tốt vì nếu người xấu thì đã thẳng thừng né tránh, cao chạy xa bay với món tiền lớn. Và nếu bạn đã tin vào LUẬT NHÂN QUẢ thì mình khuyên bạn nên trả lại cho người send nhầm sau khi khấu trừ đi % cái quả lần trước mà bạn gieo nhân. Bạn làm điều này không chỉ lợi cho bản thân mà còn cho cả gia đình và anh em trong diễn đàn này còn tin vào lòng tốt của thế giới ảo thấy được một người làm MMO biết suy nghĩ và có tình người.

Last edited:
Nói nhiều làm đếch gì, không trả thì nói mẹ đi, để t bảo thằng thớt thuê giang hồ tìm đến tận nhà xem nuốt trôi không. Thêm 100 tr nữa để lấy đầu, được inbox t giới thiệu cho, từ Bắc đến Nam. Đm ăn gan trời à???

ủ ôi ghê thế

Tinh tướng vãi thế ông

Nhắc tới chỗ nhột là hắn lặn luôn rồi. :D
thằng LaiducNam scam nốt này anh Mod cho nó ra đảo đi

Sáng giờ tớ rất bận, và không thể tập trung được gì .
Cuối cùng thì vẫn không gặp trực tiếp được Phuocremi .
Nhưng thấy dân tình làm to chuyện này quá.
Đi đâu cũng thấy , Facebook, zalo, telegram .
Nên trả sớm chứ thực chất là đến chiều tối tôi mới giả .

Đã hoàn trả đủ số bit không yêu cầu 1% hay 10% thêm ở chủ nhân của nó .

Mong chủ nhân và các bên có liên quan trả lại trong sạch cho tôi tránh bị bôi bác trên các trang mạng xã hội .

Áp lực bự quá nhỉ :eek:
Cái này là trách nhiệm cá nhân, giải quyết theo cá nhân mà. Đúng ra thì không có lý nào bị band nick, có điều làm ex mà ko kiểm soát đc lòng tham của bản thân thì cho cái bank vào black và open warning 4ever thì hợp lý hơn

mình rất tin vào luật nhận quả , Nên khi mình làm điều ác với ai thì mình rất thanh thản vì mình nghĩ đó là quả báo của họ :D :D :D :D người ta đã trả lại tiền rồi thì cũng nên trích 1 ít hậu tạ và 1 ít ra góp vào quỹ từ thiện chứ nhỉ :)

Sáng giờ tớ rất bận, và không thể tập trung được gì .
Cuối cùng thì vẫn không gặp trực tiếp được Phuocremi .
Nhưng thấy dân tình làm to chuyện này quá.
Đi đâu cũng thấy , Facebook, zalo, telegram .
Nên trả sớm chứ thực chất là đến chiều tối tôi mới giả .

Đã hoàn trả đủ số bit không yêu cầu 1% hay 10% thêm ở chủ nhân của nó .

Mong chủ nhân và các bên có liên quan trả lại trong sạch cho tôi tránh bị bôi bác trên các trang mạng xã hội .
mình tưởng bác đi làm hộ chiếu rồi chứ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,781
Latest member
tai789clubhelp

Most viewed of week