Waiting for Answer DOne

Status
Not open for further replies.
tôi cũng nói thật. NẾU bạn gd bị scam lợi dụng MEMO của AUTO thì bạn cũng bị mất tiền giống như GD hôm qua..

ĐÁNG LẼ BẠN PHẢI GHI MEMO : YAHOO của bạn tại sao bạn ghi yahoo của bạn kia --> dẫn tới hiểu nhầm khách của tôi đang gd vs tôi như bình thường mấy gd kia.

Tôi đã cố gắng hết sức và theo luật tôi comfi cuối cùng và đúng theo #1, Bạn sai bạn chịu vậy thôi. Hết

Last edited:
Mình ko phủ nhận lỗi của mình và mình cũng nói rồi để mod giải quyết đi bạn và mình ko cần phải can thiệp gì cả Cứ để cho @cuibap1984 làm là xong
nếu làm theo luật thì bạn sẽ không được bồi thường gì cả, còn bạn ex đã chịu phí 30% vì sơ ý không check đt của bạn . Giao dịch mà thêm số đt chắc mình không giao dịch vì lằng nhằng lu bu . Mình không theo số đông chỉ thấy sao nói vậy thôi. Bạn cần mua hay cần bán gì đứng ghi trên status ,đừng post bài ,đó sẽ làm món mồi cho Scam vào .
Bạn cuibap đã giao lại cho 2 bạn thương lượng và cùng giải quyết ,bạn muốn theo luật thì sẽ close topic và không còn gì để nói /

lỗi phần lớn là của thớt. Nhưng seller ko thể nói ko có lỗi hay liên ko liên quan đc. Bạn là seller nhưng ko check lại thông tin. Bạn nói ko gd PP nhưng khi nói trong topic là mua 100$ bạn cũng oke luôn mà ko cần viết chính xác 100$ gì là sao.
Mà trong khi đó, bạn chỉ giao dịch có 94$ chứ ko phải 100$. Vậy mà bạn lại oke cái comment 100$ là sao. KO thể nào nói ko liên quan đc

lỗi phần lớn là của thớt. Nhưng seller ko thể nói ko có lỗi hay liên ko liên quan đc. Bạn là seller nhưng ko check lại thông tin. Bạn nói ko gd PP nhưng khi nói trong topic là mua 100$ bạn cũng oke luôn mà ko cần viết chính xác 100$ gì là sao.
Mà trong khi đó, bạn chỉ giao dịch có 94$ chứ ko phải 100$. Vậy mà bạn lại oke cái comment 100$ là sao. KO thể nào nói ko liên quan đc
Vấn đề này là 1 mắc xích khó hiểu .Có nhiều cách hiểu nhưng đó là hiểu theo kiểu gì đây mới quan trọng confirm 100$ nhưng lại giao tiền 94$ ko thắc mắc cũng chẳng nghi ngờ. Lại chẳng hỏi han gì cả ?? Chuyện nhầm lẫn khó tin của 1 dịch vụ có 3 năm kinh nghiệm , có lẽ đi đám cưới nên uống nhìu nhìn 100 ra 94

Mình ghét nhất mấy thằng NGU NGU bị scam ABC do ko check kỹ lại đi đồi bồi thường.

Còn bạn dinhkienphong đã làm dịch vụ thì khi xác nhận thông tin phải rõ ràng vì đây là nghĩa vụ của 1 người làm dịch vụ, còn nếu không thì bạn không nên làm.

Vấn đề này là 1 mắc xích khó hiểu .Có nhiều cách hiểu nhưng đó là hiểu theo kiểu gì đây mới quan trọng confirm 100$ nhưng lại giao tiền 94$ ko thắc mắc cũng chẳng nghi ngờ. Lại chẳng hỏi han gì cả ?? Chuyện nhầm lẫn khó tin của 1 dịch vụ có 3 năm kinh nghiệm , có lẽ đi đám cưới nên uống nhìu nhìn 100 ra 94
thứ 1 : rate BTCE 22.5 --> 94$ = 2TR120K
Thứ 2 : Bạn cứ vào topic trí và tham khảo mấy gd trước. không có vụ nhầm lẫn. Ở đây trước là của bạn. và bạn hãy coi lại từ đầu đi

Với cái cách comment như vầy + cái chữ ký của bạn thì mình mong bạn nên giải quyết theo hướng dân sự (ra yahoo tự thảo luận với nhau) thì sẽ hay hơn, bạn thông minh và tỉnh táo hơn cái cách bạn bị scam đấy. Cái gì cũng có mức độ của nó, đừng làm quá lên.

Mình xin cảm ơn bạn.
Mình làm rất cẩn thận check rất kỹ. vì bạn này bị SCAM ghu memo YAHOO SCAM thì bạn nghĩ thử xem ntn?? có gửi hàng đúng YH CỦA KHÁCH ĐANG GD VS TRÍ K??

Bữa giờ bận nên không tl bạn kia thấy đc nước làm tới nên mình vào gd trên xe đang trên đường về nhà
Mình ghét nhất mấy thằng NGU NGU bị scam ABC do ko check kỹ lại đi đồi bồi thường.

Còn bạn dinhkienphong đã làm dịch vụ thì khi xác nhận thông tin phải rõ ràng vì đây là nghĩa vụ của 1 người làm dịch vụ, còn nếu không thì bạn không nên làm.

Bạn coi hình ảnh trí.
Trí tưởng bạn kia ko đủ tiền mua 100. chỉ còn đủ 94$. Nếu 1 người ex vậy có bán hàng cho khách khôg??

-- trí ở đây trí nói trí ko phủ nhận hết trí đồng ý refund 30% cho nó xong... Bạn thớt k đồng ý mình thua

Last edited:

Xin lỗi bạn mình ngu yahoo đúng mình ko check kỹ nhưng nếu seller ko xác nhận thì còn lâu mình mới chuyển tiền. Bạn làm lâu có kinh nghiệm nói gì nữa, luôn luôn xác nhận tại topic trước khi giao dịch. Trong khi thằng kia có xác nhận đâu mà ổng cũng giao dịch đó . Chính ổng làm sai nguyên tắc ổng đặt ra rồi còn gì , giống thangebay001 mình pm yahoo ổng cũng kiu mình vào comment trong topic rồi mới chịu giao dịch . Trong khi bạn coi topic của seller thằng mua 94$ có comment ko ?? Nếu mà có gần thời gian với mình thì mình sẽ nghi ngờ liền . Còn ở đây seller ko thèm cho ngta comment trong topic có mỗi mình comment thì ổng bay vào ok ??
Tui hỏi bạn seller đã ok với bạn thì có phải là ổng đang giao dịch với mình ko ??
Trong khi cái topic ko có ai khác đang giao dịch

bạn chủ thớt đến lúc bị scam rồi phân tích các kiểu. Mà @dinhkienphong lần sau có xác nhận thì xác nhận kiểu "Xác nhận đang trung gian/giao dịch với Yahoo XXX" vậy chắc ăn hơn. Thế mới là người xác nhận cuối chứ. Ghi Ok thôi không ổn.
@lebaongoc khi c muốn xác nhận thì vào topic trung gian ghi "đang giao dịch YH XXX" cho an toàn.
Nchung 1 trong 2 người cần phải ghi rõ YH ra.

bác cứ đùa yahoo người ta kêu đưa cho mod check mà cái này có gì đâu mà check log chat có kìa và là scam ABC mà check cái gì nữa bác ăn thua giờ quy trách nhiệm thôi
Team view check thôi mà bạn :(

TẤT CẢ GD TRÍ ĐỀU THEO #1 XƯA GIỜ. Bạn thớt newbie vào ghi 100$ mình tại ngay thời điểm đó title trí chỉ để SELL BTCE , bạn ấy vào comfi topic buy 100$ không ghi rõ ràng ghì hết mình mới comfi theo những khách đã từng giao dịch với mình.
- Bạn thớt gd kiểu này mình nói thật BỊ MẤT TIỀN liên tục...
- Bạn thớt là newbie đáng lý ra và chắc ăn thì nên phone trước cho trí.. TẠI SAO KHÔNG LÀM....

NÊN GIỜ BẠN THỚT LÀM THÌ LÀM RA LẼ LUÔN
bạn chủ thớt đến lúc bị scam rồi phân tích các kiểu. Mà @dinhkienphong lần sau có xác nhận thì xác nhận kiểu "Xác nhận đang trung gian/giao dịch với Yahoo XXX" vậy chắc ăn hơn. Thế mới là người xác nhận cuối chứ. Ghi Ok thôi không ổn.
@lebaongoc khi c muốn xác nhận thì vào topic trung gian ghi "đang giao dịch YH XXX" cho an toàn.
Nchung 1 trong 2 người cần phải ghi rõ YH ra.

Bạn coi hình ảnh trí.
Trí tưởng bạn kia ko đủ tiền mua 100. chỉ còn đủ 94$. Nếu 1 người ex vậy có bán hàng cho khách khôg??

-- trí ở đây trí nói trí ko phủ nhận hết trí đồng ý refund 30% cho nó xong... Bạn thớt k đồng ý mình thua
thì mình cũng có nói là lỗi phần lớn ở ông thớt, nhưng dù sao thì mình nghĩ bạn cũng nên xem xét lại về quan điểm của mình là bạn cũng chủ quan 1 phần. Bạn ko phải newbie, tất nhiên bạn phải biết ntn là cẩn thận và an toàn khi GD, nhất là cho khách hàng. Bạn có bảo hiểm có lẽ bạn ko bao giờ phải chuyển tiền trước, nên công việc của bạn thì là chắc chắn về độ an toàn cho khách thôi. Chứ bạn thì ko sai, chỉ là bạn chủ quan, và có phần ko quan tâm đến lợi ích của khách hàng của bạn. Nhất là khi bạn là 1 seller

Hóng

thôi đền bù % ít là đẹp rồi ! làm sai hết trơn :d
gặp tui tui ko đền 1 xu ấy chứ, nội cái memo ghi cái yahoo thằng scam vào là thấy ảo loài ra rồi, 1 cái yahoo ko lq gì hết mà lại ghi vào như đúng rồi

Mình xin cảm ơn bạn.
Mình làm rất cẩn thận check rất kỹ. vì bạn này bị SCAM ghu memo YAHOO SCAM thì bạn nghĩ thử xem ntn?? có gửi hàng đúng YH CỦA KHÁCH ĐANG GD VS TRÍ K??

Bữa giờ bận nên không tl bạn kia thấy đc nước làm tới nên mình vào gd trên xe đang trên đường về nhà

Cái sai bạn ở đây là cái xác nhận trong forum, 1 comment ko rõ ràng mà bạn trả lời 1 cách không rõ ràng "ok" cho dù sms bạn đúng 100% đi nữa ,vì cái memo sms có thể là 1 giao dịch khác bạn cứ theo đó mà làm đâu nhất thiết phải liên quan đến 1 giao dịch trong forum. May ở đây là 100$ chứ 1000$ 10.000$ thì chết :)

Rule đặt ra để tránh những người làm dịch vụ lợi dụng tự mình là BC để lừa đảo người khác, nên trong trường hợp này bạn đền 100% là đúng rồi

Về chủ thớt chỉ có thể nói "MÌNH NGU ẢNH HƯỞNG ĐẾN NGƯỜI KHÁC" ngu ở đây là sao không copy yahoo ở post 1 hoặc kick biểu tượng dưới avatar.

Gặp t t cũng chẳng đền cho xu nào . Ghi yh của thằng scam , seller check đúng memo yahoo của người liên lạc mình thì đẩy qua thôi . Hồi giờ mua bán quan trọng cái Yahoo lắm , còn rãnh tiền thì làm cú phone :)) mất vài ngàn còn đỡ hơn mất mấy chai :-j . Chuyện mình bị scam thì ngu ngơ quá , chuyện bồi thường thì lanh lợi qúa . Người ta đòi trả 30% rồi , được voi đòi tiên trong khi lỗi sai toàn về mình .
À mà nói không phải có khi nào vài ngày nữa lại có topic giống này lập lên :))) rồi lại bắt bù 100% cơ , ôi thế hoá ra lỡ mà thật thì tháng ngồi gõ máy là được vài chai à.
Chưa kể biết đâu được 2 bác ... Với nhau thì sao :))))))))))))) lại còn ghi cả yh thằng scam . Giỏiiiiii :))))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,363
170,486
Latest member
Crypto8x

Most viewed of week

Most viewed of week