Help Dời STOP LOSS trong Forex?????

Nửa năm đóng học phí, 1.5 năm nay có profit. Tổng cộng dc 2 năm trong cái thị trường này
câu hỏi trên là với bác phucanhdai, nhưng bác quaza trả lời như vậy, em lại mạo muội hỏi thêm câu nữa:
số profit bác kiếm được trừ đi vốn ban đầu , bác đã lãi được bao nhiêu % so với vốn ban đầu, mong bác trả lời thành thật lần nữa<em không dám hỏi thẳng sỗ tiền lãi , vì như bác nói, nó là tế nhị mà:m021:>

câu hỏi trên là với bác phucanhdai, nhưng bác quaza trả lời như vậy, em lại mạo muội hỏi thêm câu nữa:
số profit bác kiếm được trừ đi vốn ban đầu , bác đã lãi được bao nhiêu % so với vốn ban đầu, mong bác trả lời thành thật lần nữa<em không dám hỏi thẳng sỗ tiền lãi , vì như bác nói, nó là tế nhị mà:m021:>

600%, nhìn cái số % nó ngon nhưng đừng vì thế mà đặt cược hết tài sản vào, có ngày ra đường. Số lãi đủ để chi phí trong cuộc sống và dư dả để đầu tư. Nếu ko may mất hết cũng ko ảnh hưởng tới tài sản và cuộc sống. Bác hỏi thì trả lời, ko lại mang tiếng khoe lol

600%, nhìn cái số % nó ngon nhưng đừng vì thế mà đặt cược hết tài sản vào, có ngày ra đường. Số lãi đủ để chi phí trong cuộc sống và dư dả để đầu tư. Nếu ko may mất hết cũng ko ảnh hưởng tới tài sản và cuộc sống. Bác hỏi thì trả lời, ko lại mang tiếng khoe lol

bác cứ show cái his 1 năm ỏ 1.5 năm ra tức thì dư luận im bặt thôi.

600%, là con số đáng để tự hào, như vậy là đã đủ, bác hiện đang thành công trong thị trường với những kiến thức bác đang có về nó, thời gian tham gia forex chả nói lên điều gì cả, với forex cái cuối cùng chứng tỏ là lợi nhuận, những ai đang cố tỏ vẻ nguy hiểm hãy xem lại mình đã kiếm đc gì từ nó chưa, hay chỉ có 1 mớ kiến thức từ bác google rồi lên đây chém gió: suốt ngày hỏi forex là cái gì?, tâm lý ảnh hưởng thế nào...., v....v, rồi lại nói mmo4 này toàn gà . Chúng ta nên chia sẽ kinh nghiệm trade và cách tiên đoán thị trường là chính, như nội dung theart này đề cập, những commen trên và cả commen của em đã làm loãng toppic , vài lời muốn nói , muốn mình phát triển, thì hãy tôn trọng những ý kiến từ những người đang sống và kiếm ra tiền với thị trường này, nếu thấy box forex này vô dụng thì không nên tham gia comment, xin lỗi bác niceday

Như em đã nói , đơn giản là đi mất chiếc mô tô CBR 600 thôi :D ... Nhẹ nhàng .... haha

Kiếm nãy h mới ra :
View attachment 16064
Các bác nhìn cách họ vào lệnh và dời SL nhé , dời không đúng thì chỉ có hit SL thôi ...

Dời SL cũng có khi là :đồng nghĩa với việc giữ lợi nhuận nhưng để tiếp tục làm lời chứ không phải sợ mất đi lợi nhuận !!!
Tui luyện hoài cũng chưa làm đc mà cháy thì nhiều her her ... đem lên ai lĩnh ngộ đc thì tốt :D

1 hình có ý nghĩa, cảm ơn PAD

Khi giá chạy được khoảng 1:1 thì nên dới SL về BE

Thấy các bác thảo luận sôi nổi quá.

Em thì thấy Stop Loss đôi khi là dao 2 lưỡi, biết cắt lỗ đúng lúc thì thật sự lỗ ít. Có lần em trade mà ko set SL, ko ngờ thị trường down khủng quá, em cầm cự không nổi nên phải cắt lỗ bằng tay.

Tuy nhiên có hôm tự tin thị trường sẽ lên, nên ko set SL mà chỉ có TP. Bỏ đi công việc vài tiếng trở lại thì có lệnh lời, nhìn lại chart thì có lúc down gần60 pips. Bình thường chắc em cắt sớm :D

Hehe mới nhập môn nghiên cứu forex được 1 tháng vào ngồi nguyên tối đọc hết 11 pgs cái thread này cũng vỡ ra được nhiều thứ. Hay thật. Tiếc là box forex forum mình ảm đạm quá :binhsua46:

Ý bác là forum của bác hay là forum Forex của MMO4ME?

Cứ tích cực học hỏi thì sẽ học thêm được nhiều cái hay lắm bác. Chúc bác sớm thành công.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,493
169,817
Latest member
ngoctay

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom