Help Dời STOP LOSS trong Forex?????

Không mình không quan tâm là bác quaza trade như thế nào ...
Ỡ đây mình đóng vai trò là người phản biện xoáy vào trọng tâm đặt SL của bác quaza thôi... vì thấy có nhìu người không đồng ý. Chứ em không nói bác quaza sai hay là gì cả

Người ta có câu :" Trader thằng nào cũng làm vua mà" .... Em biết kết thúc câu chuyện thì chúng ta cũng là mổi người mỗi tư duy thôi ...Ở đây em cũng chỉ xoáy vào và kết luận đưa ra 1 giả thiết dời SL thôi ...
Nói thiệt chứ em không mặn mà cái forum này ... Trong đây mem phần lớn là adua, chém gió , nói nhảm, thích chứng tỏ ... thấy dạo này mọi người bàn tán nhiều nên có hứng vào nói nhảm chơi

- - - Updated - - -

Em không biết bác trade theo phương pháp nào , nhưng hình như mỗi ngày bác vào lệnh và thường đóng lệnh trong ngày , còn lệnh nào giữ lâu thì em không biết ( đây chỉ là em tổng hợp từ comment của bác và đoán như thế ) bởi vậy em mới hỏi để chắc là bác để lệnh bao nhiu ngày và take profit thế nào ???

Cứ coi mình là daily trader đi. Hồi xưa cũng muốn trade dài hạn hơn nhưng tính cách chỉ phù hợp với daily nên từ bỏ luôn :D
Với lại giá ngày hôm nay đi thì sẽ khó thay đổi vào ngày hôm sau lắm, nhưng từ 2 ngày trở lên là có sự khác biệt rồi
Còn SL và TP ra sao thì tùy vào độ cảm thị trường của trader. Anh tựtin thì giữ lệnh, ko tự tin thì thoát cho đỡ stress
Ở đây còn bàn luận phân tích nghiêm túc, chứ bên vangsaigon toàn ném đá hội nghị nên mấy người giỏi từ từ ra đi hết. Hôm qua thị trường như thế mà mem bên đó đi sell gold là biết trình độ cỡ nào rồi @@

Last edited by a moderator:
Kiếm nãy h mới ra :
Các bác nhìn cách họ vào lệnh và dời SL nhé , dời không đúng thì chỉ có hit SL thôi ...

Cứ coi mình là daily trader đi. Hồi xưa cũng muốn trade dài hạn hơn nhưng tính cách chỉ phù hợp với daily nên từ bỏ luôn :D
Với lại giá ngày hôm nay đi thì sẽ khó thay đổi vào ngày hôm sau lắm, nhưng từ 2 ngày trở lên là có sự khác biệt rồi
Còn SL và TP ra sao thì tùy vào độ cảm thị trường của trader. Anh tựtin thì giữ lệnh, ko tự tin thì thoát cho đỡ stress
Ở đây còn bàn luận phân tích nghiêm túc, chứ bên vangsaigon toàn ném đá hội nghị nên mấy người giỏi từ từ ra đi hết. Hôm qua thị trường như thế mà mem bên đó đi sell gold là biết trình độ cỡ nào rồi @@

vậy hôm qua bác thấy thị trường như thế nào, tín hiệu nào cho buy?? hay chỉ là do news nhất thời??? vsg thì mình cũng k qua đó nhìu nên k biết bên đó có ném đá hội nghị hay không.

Tuy nhiên theo trường phái PTKT thì hôm qua là phân kỳ rồi đấy =.=.

vậy hôm qua bác thấy thị trường như thế nào, tín hiệu nào cho buy?? hay chỉ là do news nhất thời??? vsg thì mình cũng k qua đó nhìu nên k biết bên đó có ném đá hội nghị hay không.

Phân kỳ là gì? :">
Đùa thôi chứ h mình toàn nake trade

Last edited by a moderator:
Phân kỳ là gì? :">
Đùa thôi chứ h mình toàn nake trade
Giá chạy là do tâm lý thị trường chứ chả liên quan gì tới cái PTKT gì đó đâu. 1 nền KT mà tỉ lệ thất nghiệp tăng thì bạn có dám mua tiền tệ của nó ko @@

vậy bác chửi thằng vào cái thằng làm ra cái từ "phân tích kỹ thuật" ấy. bảo nó là do tâm lý thị trường chứ k phải liên quan gì tới cái PTKT vs cái phân kỳ đó đâu.

vậy bác chửi thằng vào cái thằng làm ra cái từ "phân tích kỹ thuật" ấy. bảo nó là do tâm lý thị trường chứ k phải liên quan gì tới cái PTKT vs cái phân kỳ đó đâu.

Nó đúng vào cái thời mà cái indi đó ra đời, còn bây giờ thì ko :D

Không biết hôm qua VSG cắm đẩu đi sell còn tui buy mà ... không dám sell , hôm qua eu cũng toàn tin tốt , tối Mĩ quất cho cái tin thất nghiệp xấu nữa ...

Kiếm nãy h mới ra :
View attachment 16064
Các bác nhìn cách họ vào lệnh và dời SL nhé , dời không đúng thì chỉ có hit SL thôi ...
Rất tuyệt vời ! môt hình ảnh nhưng mà nó nói lên tất cả :D...Thanks vì PAD cho cái hình đẹp nhất ngày hjhj

Rất tuyệt vời ! môt hình ảnh nhưng mà nó nói lên tất cả :D...Thanks vì PAD cho cái hình đẹp nhất ngày hjhj

Dời SL cũng có khi là :đồng nghĩa với việc giữ lợi nhuận nhưng để tiếp tục làm lời chứ không phải sợ mất đi lợi nhuận !!!
Tui luyện hoài cũng chưa làm đc mà cháy thì nhiều her her ... đem lên ai lĩnh ngộ đc thì tốt :D

Dời SL cũng có khi là :đồng nghĩa với việc giữ lợi nhuận nhưng để tiếp tục làm lời chứ không phải sợ mất đi lợi nhuận !!!
Tui luyện hoài cũng chưa làm đc mà cháy thì nhiều her her ... đem lên ai lĩnh ngộ đc thì tốt :D
Uhm thì đó chính là cái mình cần thảo luận trong topic này đây ;))...hình ảnh trên tốt đó ! Ví dụ minh hoa rứa thì còn chi bằng nữa.

@anh dai: :)) vịt nhìn mà chả hiểu cái chi. thêm đc cái giải thích nữa thì tốt.
@qua za: :)) nói như đấm vào đít í :)) tâm lý thị trường khi không có news thì chả dựa vào indi thì dựa vào cái j.

Có một EA được xây dựng trên nguyên tắc không sử dụng SL và nó có lãi 50%/ tháng. Mí anh xem có tin được không ?

@anh dai: :)) vịt nhìn mà chả hiểu cái chi. thêm đc cái giải thích nữa thì tốt.
@qua za: :)) nói như đấm vào đít í :)) tâm lý thị trường khi không có news thì chả dựa vào indi thì dựa vào cái j.
Ko tranh luận nữa. Các bạn thua đừng trách mình :">
Có một EA được xây dựng trên nguyên tắc không sử dụng SL và nó có lãi 50%/ tháng. Mí anh xem có tin được không ?
Nếu mang tiền ra giải trí thì tin. Còn đầu tư thì mơ đi :">

Ko tranh luận nữa. Các bạn thua đừng trách mình :">

Nếu mang tiền ra giải trí thì tin. Còn đầu tư thì mơ đi :">
Em sẽ chứng minh trên acc real của em anh tin không ?

Ok,tin hay ko thì chưa biết, lập xong nhớ đưa link cho mình. Nếu dc theo bạn bái sư phụ học luôn :))
dạ em có sẵn anh quá già đợi tí.

- - - Updated - - -

Ok,tin hay ko thì chưa biết, lập xong nhớ đưa link cho mình. Nếu dc theo bạn bái sư phụ học luôn :))
Anh xem, em không bao giờ đặt SL nhé !

- - - Updated - - -

Cái này mà trade = EA chết liền
1. 2 lệnh lỗ là tự out?
2. Muôn thuở mới có lèo tèo vài cái entry, mà Tp quá ít. Trade như thế liệu đủ sống?
3. Nhìn thì mấy lệnh sell ko tự tin nhỉ. Out sớm
4. EA dựa vào system gì, ntn?
cuối cùng, bạn nói 50% là dựa vào số vốn ah. Tính theo pip đạt dc cho khách quan. Nếu là dân bet cũng dc 100% mỗi lần đấy
Nếu thật là EA thì EA này ko đáng thay cho bộ óc đang xài của mình

Cái này mà trade = EA chết liền
1. 2 lệnh lỗ là tự out?
2. Muôn thuở mới có lèo tèo vài cái entry, mà Tp quá ít. Trade như thế liệu đủ sống?
3. Nhìn thì mấy lệnh sell ko tự tin nhỉ. Out sớm
4. EA dựa vào system gì, ntn?
cuối cùng, bạn nói 50% là dựa vào số vốn ah. Tính theo pip đạt dc cho khách quan. Nếu là dân bet cũng dc 100% mỗi lần đấy
Nếu thật là EA thì EA này ko đáng thay cho bộ óc đang xài của mình
À, cái này không phải EA. EA cũ rùi không xài, mà có 1 EA như vậy, để em chịu khó tìm rồi gửi anh tét nha. :D

- - - Updated - - -

Sai bé thì bá đạo rùi, anh theo mướt mà chưa học được.
Nhưng cũng nên dần chuyển vô đặt SL thôi e, k trade mãi thế đc ;)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,467
169,795
Latest member
AdvNd

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom