Help Đóng dispute Paypal có thể mở lại được không

gaodenvang

Hero
Reactions
348
MR
0.258
Mình có mua con android box từ site nước ngoài nhưng lại nhận được 1 sản phẩm khác với hình sản phẩm được đăng có cấu hình thấp hơn nên đã mở dispute đòi nó hoàn 1 phần tiền. Bên site nó gửi mail liên lạc mình đề nghị hoàn 1 phần tiền ít hơn phần tiền mình yêu cầu và đề nghị trước khi hoàn tiền mình hãy đóng dispute đi đã.
Mình muốn hỏi là nếu đóng dispute lại mà bên kia nó lại ko chịu hoàn tiền thì mình có mở lại tranh chấp được không.
Cám ơn các bác trước :D

Đóng là xong phim luôn, chờ chừng nào nó refund nha, gặp cáo già rồi

mua site gì thế bác

Nếu giao dịch hàng hoá thì dispute lại đc nhé :D

Nó chấp nhận bồi thường 1 phần nghĩa là nó sợ thua phải ko mấy bác, nếu mình để dispute luôn liệu có lợi hơn không :D
sao bác k mua bên banggood ý, con s805 có 25$ nạp coupon còn 20$

Nó chấp nhận bồi thường 1 phần nghĩa là nó sợ thua phải ko mấy bác, nếu mình để dispute luôn liệu có lợi hơn không :D
à bác có dính thuế k, e đang định xúc một con bên banggood

sao bác k mua bên banggood ý, con s805 có 25$ nạp coupon còn 20$
Đợt đó mình thấy nó treo con ram 2gb/rom 16gb hoặc 8gb mà có hơn 32$ nên mới mua ấy chứ xài s905. Ai dè nó gửi về cái sản phẩm ram 1gb/rom8gb, tức quá mới dispute đòi nó trả 16$ lại nhưng nó mail kêu trả 4$ thôi còn bắt close trước, nguyên văn "Fristly, I appricate ì you close cáse dispute" :D

Đóng là ko bh mở lại đc case đấy.
Nên nhớ giờ bác nắm quyền chủ động. Có thể bảo tao ko chấp nhận số tiền refund ít hơn. Ko thì để Pp giải quyết. Xem nó còn cứng được ko.
Gì chứ mua bán hàng hoá thật thì PP bảo vệ người mua cực tốt :D

@gaodenvang
Đóng xong nó ko refund nữa thì bác chả làm gì được nó cả.
Bác cứ nói ko chấp nhận thoả thuận. Yêu cầu refund 100% hay bao nhiêu đó mà bác định sẵn. Cứ nói cứng vào. Mình đang có quyền mà

Chưa chắt nghe. Tôi mua có 200k vnd từ Trung Quốc về mà còn tính phí tận 35k nè :(

Cái vụ 1 củ là pháp luật quy định nhé.

Ông nào 200k mà bị đánh phí thuế là do gà bọn nó chăn thôi. Nắm rõ luật thì nó ko làm đc gì đâu

Cái vụ 1 củ là pháp luật quy định nhé.

Ông nào 200k mà bị đánh phí thuế là do gà bọn nó chăn thôi. Nắm rõ luật thì nó ko làm đc gì đâu
Nó đưa luôn 2 tờ thuế kêu phí thông quan gì luôn đó, chứ nó đâu nói bằng miệng :(

Nó đưa luôn 2 tờ thuế kêu phí thông quan gì luôn đó, chứ nó đâu nói bằng miệng :(

Thì nó đưa thì phải xem nó ghi cái gì và giá trị bao nhiêu.
Cứ cầm giấy đóng tiền luôn như thế thì sao nó ko lấy.

Gọi chung là do ko nắm rõ luật nên nó lợi dụng thôi

Đóng là ko bh mở lại đc case đấy.
Nên nhớ giờ bác nắm quyền chủ động. Có thể bảo tao ko chấp nhận số tiền refund ít hơn. Ko thì để Pp giải quyết. Xem nó còn cứng được ko.
Gì chứ mua bán hàng hoá thật thì PP bảo vệ người mua cực tốt :D

@gaodenvang
Đóng xong nó ko refund nữa thì bác chả làm gì được nó cả.
Bác cứ nói ko chấp nhận thoả thuận. Yêu cầu refund 100% hay bao nhiêu đó mà bác định sẵn. Cứ nói cứng vào. Mình đang có quyền mà
Thanks bác, cuối cùng nó refund 1/3 số tiền mua, hàng giữ lại xài :D

Bác cứ nói với nó, refund 100% và gửi prepaid label ship cho tui, tui sẽ gửi hàng trả lại.
là nó ngán ngay.
Paypal sẽ bảo vệ bác trước vì item hok đúng như mô tả.
Chắc chắn nó sẽ phải refund cho bác.

gặp phải thằng cáo già chắc đây k phải lần đầu, đóng là tịt nó sẽ k trả đâu yêu cầu bồi thường đầy đủ k chơi ăn theo % cần thiết bảo nó là tao sẽ trả hàng lại cho mày gửi tao cái lable ship rồi tao đưa qua
còn k d nữa thì yêu cầu paypal, hình như trong phần contact có đấy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,783
Latest member
alexandrite

Most viewed of week

Most viewed of week

Back