Report Dính rule xác nhận cuối cùng, quyền lợi nhỏ bé của người bị hại lohan53

Status
Not open for further replies.

lohan53

Verified
Reactions
372
MR
0.000
Insuree Balance
0
@Shin Anh shin à, em đã cố gắng dùng những lời lẽ siêu dễ thương, :(,siêu cute nhất có thể:) để thương lượng nhưng không thành công. Cho nên em đành phải trò lật keo này.
Anh shin à em có những nhận định và bằng chứng - nếu chỉ là nhận định thì có thể bỏ qua bài này của em, em muốn nói nhận định trước để bài viết được logic:
Nhận định
- Thứ nhất là 1 member newbie dùng VND lân la vào box money exchange bị lừa có hành xử rất khác với 1 mem lão làng biết sữ dụng ví Z classic sành điệu như senbohung.
- Câu đầu tiên sau khi send Z cho nick fake là: buz, cậu ơi, cậu confirm topic mmo4me.
- Cậu senbohung xoáy sâu vào chủ đề confirm topic trong đa số câu conment trên diễn đàn và trong yahoo.
- Ví Z của send bohung đã up classic , 1 người khá sành sỏi trong limit, giới hạn - mà đi send Z từa lưa hột dưa .
- Nick fake netbooker57 netbooker57, là nick fake chát với cậu ta, 1 mem 2012 đến nay đã 3 năm mà không nhận ra nick fake là 1 người chưa hiểu biết j về mua bán trong mmo.
- Nick fake chát, Ví Z người nhận limit liên tục, ví lại thay đổi liên tục . Rất nhiều dữ kiện scam xâu chuổi mà nói là mới ngủ dậy bất cẩn.
- Cuối cùng, cậu ta chụp màn hình, đưa lên log chat khá đẹp. Chú ý là quote bài viết, insert bài viết rất bài bản, vậy mà nói là không để ý ví trên topic của em. Topic của em ngắn 2 3 trang chứ mấy, trước đó đêm qua cũng đã quote 1 lần rồi và ví nó hiện ở trang 2.

Quyền lợi và bằng chứng:
- Trước khi buộc phải đền tiền, em nghĩ rằng mình còn 1 quyền lợi tối thượng nữa:
+ Là người thật việc thật log vào xem những giao dịch Z, những tin nhắn yahoo,
+ Các môc thời gian xác nhận và send Z khớp đúng.
Và trong quá trình này nếu không có hoặc có sai khác của việc chuyển Z, em có toàn quyền được giải thoát khỏi vụ này.
Vậy mà cớ sao em mới nếu vấn đề này ra trong topic này
https://mmo4me.com/threads/ve-vu-ru...an53-va-senbohung-cau-vao-tra-loi-nhe.223056/
Thì 1 người vẫn tiếp tục chơi cái trò giận hờn vu vơ
Một người khác thì quá nhanh quá nguy hiểm - là người mà ai cũng biết là ai đây mod đánh máy.

Anh shin à em chưa gặp anh lần nào nhưng em biết anh là người cách tụi em 1 thế hệ, anh có đủ chính chắn và rộng lượng để hiểu được những việc xãy ra trong diễn đàn này. Em muốn có thời gian để thực hiện quyền lợi mong manh cuối cùng này. Xin hãy cho em thời gian - Lưu Hương Giang:(.
P/S: Em 27 tuổi, còn FA, và đang đói, cho em được theo vụ này tới cùng:(. Em cám ơn.

Attachments

• Vi clasic cua senbohung.png
    Vi clasic cua senbohung.png
    115.6 KB · Views: 433
  • cau dau tien yahoo.png
    cau dau tien yahoo.png
    280.1 KB · Views: 280
không nên nói như vậy được bạn. Nếu biết là án oan thì phải tìm cho ra thủ phạm, chúng ta không thể chấp nhận như thế để trở thành tiền lệ xấu, kể cả chuyện ở forum này hay ở ngoài xã hội.
Cách tốt nhất là nhờ đến pháp luật đi, người thật rõ ràng ra cả đó chả chạy đâu được hết. chứ ở forum này chả ai có chức năng điều tra đâu
Điều tra ví Z mình thấy có khả năng, vì Z có bảo mật SMS mà

Upvote 0
quan trọng là ko có đủ bằng chứng để chứng minh là ai đúng ai sai đc bạn ạ. Chỉ là suy đoán mà thôi. Còn xử theo ĐÚNG RULE thì là chủ topic confirm nên phải chịu trách nhiệm 100% :) Chứ nếu đơn giản chứng minh đc ai đúng ai sai thì còn nói làm gì :)

forum chuyên ngành mà còn pó tay, ra công an thì ngồi đó dạy mấy anh công an cả tháng để mấy anh ấy hiểu mmo là gì, z là gì nhé :D Nói chung là MMO mấy bố có dám ra công an éo đâu mà cứ hơi 1 tí lôi công an vào làm gì hả bạn :D Nếu CA giải quyết đc BOX SCAM đã ko vài ngày có 1 vụ ntn đâu >.<

thôi đi ra, kiếm tiền đã :D
Không phải là điều tra mà mình nghĩ mình có quyền xem ví Z đã send 600 hay chưa, nếu chưa thì tốt mà rồi thì chấp nhận, trong quá trình xem có j bất ngờ thì sẽ bị lộ, chứ mình ko phải là làm chuyên án điều tra. admin xem xét cho em ạ

Upvote 0
Không phải là điều tra mà mình nghĩ mình có quyền xem ví Z đã send 600 hay chưa, nếu chưa thì tốt mà rồi thì chấp nhận, trong quá trình xem có j bất ngờ thì sẽ bị lộ, chứ mình ko phải là làm chuyên án điều tra. admin xem xét cho em ạ
ok, cậu có quyền đc nhờ MOD teamview hoặc cậu trực tiếp teamview (cậu kia có thể cài đặt để cậu chỉ có thể xem, ko điều khiển đc để an toàn ) để kiểm chứng mà :) Nếu ko cho teamview thì cậu báo BQT để kiểm tra lại :)

Upvote 0
ok, cậu có quyền đc nhờ MOD teamview hoặc cậu trực tiếp teamview (cậu kia có thể cài đặt để cậu chỉ có thể xem, ko điều khiển đc để an toàn ) để kiểm chứng mà :) Nếu ko cho teamview thì cậu báo BQT để kiểm tra lại :)
Mình sẽ hẹn ngày team view 3 bên

Upvote 0
giờ thử team view máy ông chuyển Z ấy. xem có khớp với thời gian không cái đã. nếu không khớp thì coi như chính y lừa đảo. còn khớp như những gì ông ấy nói thì lại tính nước khác. tại sao lại không kiểm tra ngay cái mình có thể kiểm tra nhỉ ???

Upvote 0
Các bác sợ bị scam thì đưa mình giữ cho , mình gửi ngân hàng dùm cho =))

Upvote 0
Để đảm bảo quyền lợi đôi bên, mình và cậu @lohan53 sẽ teamview máy @senbohung . Trong trường hợp không phát hiện ra gì, thì cậu phải refund 100%. Không bàn cãi tiếp. Cậu @lohan53 ok chứ?

Upvote 0
check gg bằng email wmz của scam thì thấy yahoo sellsockvip72 là của 1 scam khác là @Karick, @legialoc check giúp thông tin trên luôn nhé

Upvote 0
thằng scam khá cao tay- 2012 có khác, đã giao dịch nhiều lần mà còn dính fake yahoo. ?,

đầu tiên lừa dc bác xác nhận pic :cool:, rồi sau đó lại ko đòi quyền lợi gì :eek:- chịu mất 600Z lấy lòng thương của mọi người :cool:. rồi lại đòi bồi thường 100% :eek:

ko tin cái chuyện bị lừa bởi fake yh và WMZ limit như vậy

mà thằng kia ban đầu nó đã nói là tự chịu (nó đã nhân nghĩa thế cơ mà :p) thì giờ ít ra cũng phải 50 -50 với bác. - lộ rõ bản chất của nó rồi.

nhưng mà theo lý thì bác phải chịu thôi. xin chia buồn. còn về tình thì "thằng ngây thơ" kia nó ko có trách nhiêm về tội ngu sao

Upvote 0
Điều tra ví Z mình thấy có khả năng, vì Z có bảo mật SMS mà
b nhờ CA vào cuộc đi , CA sinh ra là để điều tra tội phạm sao ko nhờ đến họ ,12tr chứ ko phải 2tr, mình nhìn còn thấy tiếc dùm b. Bằng nghiệp vụ dc đào tạo, những vụ lừa đảo cỏn con này chừng vài ngày là lòi ra hết. Tuy nói tiền tệ onl mang tính ẩn danh cao vì khi đăng kí tài khoản điền họ tên - địa chỉ bậy cũng dc nhưng nếu thằng scam đó sơ suất ko fake ip, rút tiền ăn cắp về ngân hàng, có xác nhận thông qua sms sim chính chủ.... Ko khó để tóm cổ nó. Quan trọng là b có đủ điều kiện kinh tế để theo vụ kiện của b hay ko thôi, nhưng m nghĩ số tiền b phải chi trả cho vụ kiện ko bao h quá con số b đã đóng bhiem cho 4rum.

Upvote 0
viết dài quá e nhác đọc quá , giá như lúc xác nhận bác viết được dài như thế thì tốt cho bạn rồi , giờ thì tất cả mod hay admin họ cũng chỉ biết làm theo rule đã có thôi .họ cũng cần phải giữ uy tín cho cái rule mình đề ra và bảo vệ cho các mem giao dịch lần sau nữa .

Upvote 0
b nhờ CA vào cuộc đi , CA sinh ra là để điều tra tội phạm sao ko nhờ đến họ ,12tr chứ ko phải 2tr, mình nhìn còn thấy tiếc dùm b. Bằng nghiệp vụ dc đào tạo, những vụ lừa đảo cỏn con này chừng vài ngày là lòi ra hết. Tuy nói tiền tệ onl mang tính ẩn danh cao vì khi đăng kí tài khoản điền họ tên - địa chỉ bậy cũng dc nhưng nếu thằng scam đó sơ suất ko fake ip, rút tiền ăn cắp về ngân hàng, có xác nhận thông qua sms sim chính chủ.... Ko khó để tóm cổ nó. Quan trọng là b có đủ điều kiện kinh tế để theo vụ kiện của b hay ko thôi, nhưng m nghĩ số tiền b phải chi trả cho vụ kiện ko bao h quá con số b đã đóng bhiem cho 4rum.
Mơ à bạn. Z việt nam nó đâu quản lý đâu, của nước ngoài quản lý mà :D
Trừ khi tiền tỉ may ra nó điều tra :D

Upvote 0
Mơ à bạn. Z việt nam nó đâu quản lý đâu, của nước ngoài quản lý mà :D
Trừ khi tiền tỉ may ra nó điều tra :D
chiếm đoạt bất hợp pháp trên 2tr đồng có quyền nộp đơn yêu cầu xử lý rồi bạn, ko cần chờ lên tiền tỷ. Từ ngày vụ rửa tiền LR , mấy cái wmz paypal payza moneybookers... đối với CA chả còn j xa lạ nữa . Dù wmz máy chủ có đặt tại nga đi chăng nữa nhưng miễn công dân sống trên đất nước vn bị lừa gạt yêu cầu CA vn điều tra thì họ sẽ vẫn phải vào cuộc bt thôi.

Upvote 0
chiếm đoạt bất hợp pháp trên 2tr đồng có quyền nộp đơn yêu cầu xử lý rồi bạn, ko cần chờ lên tiền tỷ. Từ ngày vụ rửa tiền LR , mấy cái wmz paypal payza moneybookers... đối với CA chả còn j xa lạ nữa . Dù wmz máy chủ có đặt tại nga đi chăng nữa nhưng miễn công dân sống trên đất nước vn bị lừa gạt yêu cầu CA vn điều tra thì họ sẽ vẫn phải vào cuộc bt thôi.
Vậy cơ á =))
Tớ chưa thấy vụ nào công an xử lý vs số tiền ảo nhỏ cả =))
Vụ LR là quốc tế nó vào cuộc, xử rửa tiền ảo cậu nhé :D, chứ VN làm gì đủ trình sử lý scam tiền ảo :D

Upvote 0
Vậy cơ á =))
Tớ chưa thấy vụ nào công an xử lý vs số tiền ảo nhỏ cả =))
Vụ LR là quốc tế nó vào cuộc, xử rửa tiền ảo cậu nhé :D, chứ VN làm gì đủ trình sử lý scam tiền ảo :D
vì nhỏ lẻ vài 3 tr nên trc h ng bị hại đều biếu ko shit cho scamer đớp ko đó, vụ này 12tr cứ để nạn nhân báo CA xem họ có đủ trình để tóm dog scam ko :rolleyes:

Upvote 0
Cách thớt xác nhận trong các topic mua bán không bị scammer lợi dụng mới lạ...... Hôm xảy ra chuyện mà thớt có lời lẽ như hôm nay thì mềnh nghĩ chắc bạn kia cũng bỏ qua không truy cứu. Đúng là cái miệng hại cái thân :p:p:p

Upvote 0
vì nhỏ lẻ vài 3 tr nên trc h ng bị hại đều biếu ko shit cho scamer đớp ko đó, vụ này 12tr cứ để nạn nhân báo CA xem họ có đủ trình để tóm dog scam ko :rolleyes:

Dám cá với bạn là không tìm ra nổi luôn :D
Phải qua rất nhiều thủ tục :D, công an nó chỉ vứt só rồi bảo về chờ kết quả thui
Rồi nó lại ngồi chơi thui

Upvote 0
chia đều 50/50 cho rồi 2 ông ơi , cái vụ này nói miết rồi

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,488