SCAM DifBux Reviews : SCAM or LEGIT ?

Status
Not open for further replies.
dạo này vn ra lắm site ptc thế, admin chẳng để lại tí thông tin biết đâu mà lần, join được vài ngày nữa chứ
hóng xem chứ k dám tham gia

@hungana: trên điện thoại thì không xem được quảng cáo bạn nhé. Chỉ dùng để quản lý và kiểm tra tài khoản được thôi. Bên mình dự định sẽ làm thêm cả app trên mobile chuyên về quản lý tài khoản và gửi notification real time nữa. :D

Admin cho thêm tí thông tin về mình đi, và avg của các gói chứ chung chung vậy khó chơi quá

@thekingrap: Thông tin thì mình đã public trên site DifBux rồi đó bạn, cả công ty bên mình còn công khai thì bạn còn cần public thêm gì nữa. Bạn có thấy cái dòng chữ màu xanh xanh trên trình duyệt ko, đó chính là thông tin công ty nhé. :D

Về avg các gói thì mình cũng rất khó chia sẻ một cách chính xác với bạn, vì nó không hoàn toàn giống nhau giữa tất cả moi người, đôi khi người này may mắn hơn ngừoi kia vì có referrals hoạt động tốt hơn, họ quản lý tốt hơn chẳng hạn. Tuy nhiên DifBux là 1 site mới, chính vì vậy chắc chắn đầu tư giai đoạn sớm thì các bạn sẽ có nhiều cơ hội hơn là tham gia khi site đã hoạt động 1 thời gian dài và hệ thống đã trở lên cân bằng hơn.

Bên mình mở site ra cho một kế hoạch lâu dài, có chiến lược phát triển từng giai đoạn và có đầu tư mạnh cả về công sức lẫn tiền bạc, bạn có kinh nghiệm thì hoàn toàn có thể tự đánh giá điều đó :D

Mình cũng ko muốn quảng cáo gì thêm nữa, ko thì lại kiểu con hát mẹ khen hay nó cũng không hay lắm. Và mục đích chính khi mình tạo topic này là để các bạn có thể tham gia cùng thảo luận về 1 trang paid to click Việt, cũng ko nhằm mục đích lôi kéo các bạn đầu tư vào site, tất nhiên đối với các bạn Việt Nam tham gia, mình sẽ giải đáp những thắc mắc một cách tốt hơn so với các thành viên nước ngoài. Mục đích chính của mình là phát triển DifBux ở tầm quốc tế. Và hiện tại đầu tư vào DifBux chỉ có các nhà đầu tư lớn từ nước ngoài là chủ yếu :D.

P/s: Bên mình đang có khuyến mãi quảng cáo cho các gói hàng ngày mục đích là để mọi người test thử tính hiệu quả của hệ thống. Là một người rất kinh nghiệm trong ngành, mình xin được chia sẻ thẳng thắn là hiện các mã nguồn thương mại hiện tại chống cheat rất kém và auto tràn lan nên hiệu quả quảng cáo những site đó là rất thấp. Đây chính là một trong những điều mà mình muốn làm cho DifBux trở lên khác biêt: Việc sử dụng auto ở DifBux là IMPOSSIBLE :D

Chi tiết chương trình khuyến mãi các bạn tham khảo thêm ở đây

có 1 thắc mắc là tại sao chủ thớt lại dùng nick clone :confused::confused::confused: dùng nick thật có khi lại hiệu quả hơn chứ nhỉ?

@khatvonglamgiau : Mình không tham gia chém gió trên diễn đàn, vì căn bản không có thời gian :D. Nếu không vì DifBux thì mình cũng không có xuất hiện ở đây bạn nhé. Tất nhiên mình biết mmo4me là diễn đàn kiếm tiền online thuộc dạng lớn nhất ở VN rồi :p

Site hình như vẫn bị lỗi bug hay sao ấy. có người báo bị mất click.

@sgold: bị lỗi mất click là sao bạn, nếu thấy lỗi các bạn vui lòng mô tả chi tiết giúp mình nhé, có cả hình ảnh càng tốt :D. Site vẫn còn một vài lỗi nhỏ nhưng chủ yếu là các lỗi html mà bên mình chưa kịp hoàn thiện hết.

Trên Dìbux ghi thông tin là:
Công ty Cổ phần Phát triển Truyền thông Naxuto
Địa chỉ: Đồng Tiến, Thái Đô, Thai Thuỷ Thái Bình Thái Bình, Việt Nam
Phạm Văn Đại
Email: [email protected]
Điện thoại: (+84) 1658010408
Mà lúc em kiểm tra lại là:
CÔNG TY CỔ PHẦN CÔNG NGHỆ TRUYỀN THÔNG PHÁT TRIỂN NAXUTO
Tên giao dịch: NAXUTO TECHCOM., JSC
Mã số thuế: 0106563108
Địa chỉ: Số 4, ngõ 205/165 đường Xuân Đỉnh, Phường Xuân Đỉnh, Quận Bắc Từ Liêm, Thành phố Hà Nội
Đại diện pháp luật: Nguyễn Văn Xuyển
Ngày cấp giấy phép: 05/06/2014
Ngày hoạt động: 04/06/2014 (Đã hoạt động 3 năm)
Điện thoại: 0988757894

@thangpham2121 : Cả 2 thông tin trên đều đúng :D. Thực ra thì cái about us ban đầu mình chả định ghi thông tin nào trên 2 cái thông tin trên cả, và cũng ko cần thiết phải show địa chỉ trên cái wwebsite làm gì vì như mình nói cái chứng chỉ EV SSL nó đã đủ nói lên tất cả. Bạn nghĩ là mình lại không biết mọi người có thể search ra cái thông tin thứ 2 hay sao mà tính không trung thực để ghi cái thông tin thứ nhất?

Còn về lí do tại sao mình phải ghi địa chỉ trên website là vì thằng cha Payza nó hơi rắc rối, đọc nguyên văn cái email này thì các bạn nếu còn thắc mắc sẽ hiểu:

Dear Dai Pham Van,
Your Website Review for difbux.com is almost complete. To proceed, simply review the issues below.

Please ensure that your legal corporate name is on your website.

As well, please ensure your company's business address, phone number, and contact email address are displayed on your website and that they match the business address, phone number, and contact email listed on your Payza account. If you have signed up as an unregistered sole proprietorship, please ensure that your name is displayed on your website alongside your business contact details

Please note that you will be able to only receive Payza balance and Bitcoin payments until you have added this information to your website

In the interim, you can review the Merchant Setup Guide: https://docs.payza.com/docs/table-of-contents for:
Steps 4. ii - iii, 5 - 6: personal and business verification, and integration if not done already.

The account needs to be verified in order to send and withdraw funds.

While the verification and website review are pending, we suggest integrating the payment features. Details are steps 5-6 in the above guide. Or you can refer to the API Guide for more details: https://docs.payza.com/reference#standard-integration. You can enable "Test Mode" from section 6: "Instant Payment Notifications (IPNs)" in the Merchant Setup Guide.

You can refer to the Business Manual: https://docs.payza.com/docs/account-set-up, for any other account setup questions you may have.

Should you have any questions or concerns, please do not hesitate to contact us at [email protected].

Another decision will be rendered shortly.

Thanks for choosing Payza,
Team Payza

Cái thông tin địa chỉ mà bạn thấy trên website chính là thông tin của một trong những thành viên công ty và trực tiếp tham gia quản lý, xây dựng DifBux.

Hy vọng là đã làm sáng tỏ được thắc mắc của bạn :)

Trên Dìbux ghi thông tin là:
Công ty Cổ phần Phát triển Truyền thông Naxuto
Địa chỉ: Đồng Tiến, Thái Đô, Thai Thuỷ Thái Bình Thái Bình, Việt Nam
Phạm Văn Đại
Email: [email protected]
Điện thoại: (+84) 1658010408
Mà lúc em kiểm tra lại là:
CÔNG TY CỔ PHẦN CÔNG NGHỆ TRUYỀN THÔNG PHÁT TRIỂN NAXUTO
Tên giao dịch: NAXUTO TECHCOM., JSC
Mã số thuế: 0106563108
Địa chỉ: Số 4, ngõ 205/165 đường Xuân Đỉnh, Phường Xuân Đỉnh, Quận Bắc Từ Liêm, Thành phố Hà Nội
Đại diện pháp luật: Nguyễn Văn Xuyển
Ngày cấp giấy phép: 05/06/2014
Ngày hoạt động: 04/06/2014 (Đã hoạt động 3 năm)
Điện thoại: 0988757894
cty trụ sở ở Bắc Từ Liêm ak , hay chỉ đóng cái biển thôi , mình cũng ở gần đấy để chạy qua check xem thực hư thế nào rồi quất mạnh

@BeSon: Đó là nhà riêng và là địa chỉ đăng ký giấy phép kinh doanh, còn văn phòng công ty ai lại đặt nhà riêng bạn :)

Mặc dù không tiếp khách công việc ở nhà riêng, nhưng nếu thanh niên nào muốn thu xếp 1 cuộc gặp mặt trực tiếp thì bên mình có thể tiếp, tất nhiên mình sẽ phải đánh giá xem cái tầm và tư cách của bạn thế nào trước chứ thời gian đâu mà chạy loăng quăng được(xin lỗi mình nói thẳng, mất lòng trước được lòng sau :D ), nếu thấy ổn sẽ tiếp cafe đàng hoàng, hoặc thu xếp 1 buổi offline để các a e quan tâm có thể cùng tham gia, các bạn sẽ được gặp trực tiếp một số quản lý chính của dự án. Bên mình ko làm ăn lặt vặt, và cũng ko cần dụ dỗ các thanh niên Việt Nam tham gia. Vì đơn giản mục tiêu từ đầu của mình là thị trường quốc tế. Hiện site cũng phát triển mạnh ở thị trường quốc tế chứ Việt Nam mình biết nếu công khai thông tin thì chắc chắn các thanh niên sẽ rất e ngại.

Lí do tại sao mình lựa chọn ngay từ đầu đó là 1 cái tên Việt Nam, chứ ko phải bất kỳ cái tên nào khác, mặc dù với quan hệ của bọn mình thì việc có một cái địa chỉ đăng ký bên Mỹ là việc rất đơn giản. Lí do vì mình muốn giành cái vinh quang nếu có thể đạt được đó cho PTC Việt Nam.

Mình muốn với danh nghĩa 1 người Việt Nam, mình vẫn có thể phát triển DifBux lớn mạnh và trở lên uy tín hơn bất kỳ site PTC nào khác, cái tầm mà bọn mình muốn vươn tới mình tin chắc nếu nói ra nhiều bạn sẽ cười khẩy rồi bảo mình chém gió :D

Đó là lí do tại sao mình chấp nhận cái bất lợi khi công khai danh tính đó, vì cả nhiều người nước ngoài cũng có thiện cảm ko tốt đối với PTC Việt Nam vì một số thành phần chít choác, ô tô này kia. Thật may mắn, DifBux nhận được sự ủng hộ lớn từ 1 cộng đồng ở nước ngoài ngay từ đầu, và chính vì thế bên mình cũng ko quá bất lợi trong việc phát triển và cho đến giờ site vẫn phát triển rất tốt với lượng đầu tư khá ổn định chỉ sau vài ngày.

Cái mình muốn là chúng ta hãy cùng xem 1 site Paid To Click Việt Nam thì có thể phát triển đến đâu nhé :)

Last edited:
@BeSon: Đó là nhà riêng và là địa chỉ đăng ký giấy phép kinh doanh, còn văn phòng công ty ai lại đặt nhà riêng bạn :)

Mặc dù không tiếp khách công việc ở nhà riêng, nhưng nếu thanh niên nào muốn thu xếp 1 cuộc gặp mặt trực tiếp thì bên mình có thể tiếp, tất nhiên mình sẽ phải đánh giá xem cái tầm và tư cách của bạn thế nào trước chứ thời gian đâu mà chạy loăng quăng được(xin lỗi mình nói thẳng, mất lòng trước được lòng sau :D ), nếu thấy ổn sẽ tiếp cafe đàng hoàng, hoặc thu xếp 1 buổi offline để các a e quan tâm có thể cùng tham gia, các bạn sẽ được gặp trực tiếp một số quản lý chính của dự án. Bên mình ko làm ăn lặt vặt, và cũng ko cần dụ dỗ các thanh niên Việt Nam tham gia. Vì đơn giản mục tiêu từ đầu của mình là thị trường quốc tế. Hiện site cũng phát triển mạnh ở thị trường quốc tế chứ Việt Nam mình biết nếu công khai thông tin thì chắc chắn các thanh niên sẽ rất e ngại.

Lí do tại sao mình lựa chọn ngay từ đầu đó là 1 cái tên Việt Nam, chứ ko phải bất kỳ cái tên nào khác, mặc dù với quan hệ của bọn mình thì việc có một cái địa chỉ đăng ký bên Mỹ là việc rất đơn giản. Lí do vì mình muốn giành cái vinh quang nếu có thể đạt được đó cho PTC Việt Nam.

Mình muốn với danh nghĩa 1 người Việt Nam, mình vẫn có thể phát triển DifBux lớn mạnh và trở lên uy tín hơn bất kỳ site PTC nào khác, cái tầm mà bọn mình muốn vươn tới mình tin chắc nếu nói ra nhiều bạn sẽ cười khẩy rồi bảo mình chém gió :D

Đó là lí do tại sao mình chấp nhận cái bất lợi khi công khai danh tính đó, vì cả nhiều người nước ngoài cũng có thiện cảm ko tốt đối với PTC Việt Nam vì một số thành phần chít choác, ô tô này kia. Thật may mắn, DifBux nhận được sự ủng hộ lớn từ 1 cộng đồng ở nước ngoài ngay từ đầu, và chính vì thế bên mình cũng ko quá bất lợi trong việc phát triển và cho đến giờ site vẫn phát triển rất tốt với lượng đầu tư khá ổn định chỉ sau vài ngày.

Cái mình muốn là chúng ta hãy cùng xem 1 site Paid To Click Việt Nam thì có thể phát triển đến đâu nhé :)
very good :D , có duyên ắt sẽ gặp , ib tớ số đt có thể chúng ta sẽ gặp nhau ở 1 địa điểm khác cùng 1 câu chuyện khác đấy:):):)

Website đã hỗ trợ tiếng Việt nhé, bên mình sẽ cập nhật thêm một số nội dung như Điều khoản sử dụng, chính sách quyền riêng tư sớm :d
em ko thấy có hỗ trợ tiếng việt ở chỗ nào hết thím

@Taan: Bản dịch sang tiếng Việt chưa chuẩn lắm, với nó làm vỡ giao diện site nhìn xấu nên bên mình đang sửa lại, xong mới đưa lên nhé :)

Thân chào các bạn,

Trước khi nói về DifBux, mình xin được giới thiệu đôi chút về đội ngũ quản lý của site. Bên mình là một công ty hoạt động trong lĩnh vực outsource với đối tác bên Mỹ trong nhiều năm, tham gia vào phát triển nhiều lĩnh vực như thiết kế website, phần mềm y tế, giáo dục và cả bất động sản.

Thông tin về công ty thì các bạn chỉ cần vào trang difbux.com thì sẽ thấy thông tin đăng ký được verify bới EV SSL comodo.

Đi vào vấn đề chính là mình muốn giới thiệu DifBux tới các bạn. DifBux được team mình phát triển từ đầu với nhiều tính năng bảo mật cao cấp, an toàn. Toàn bộ phần Javascript đã được mã hoá nhằm đảm bào việc chống các phần mềm gian lận và autoclick một cách hiệu quả nhất. Với kinh nghiệm nhiều năm trong lĩnh vực phát triển website thương mại và những hệ thống lớn, bên mình đã xây dựng DifBux với những công nghệ tiên tiến nhất trên nền tảng PHP, Javascript, HTML5.

Trang web có nhiều ưu điểm vượt trội so với hầu hết các site paid to click hiện có và đủ sức sánh ngang về mặt công nghệ với những ông lớn hiện tại của lĩnh vực PTC:

-Hệ thống chống cheat cực thông minh, đảm bảo loại trừ hoàn toàn các thành phần muốn gian lận nhằm mang lại sự ổn định cho site. Một trang PTC ko thể tồn tại lâu dài nếu không giải quyết triệt để vấn đề này.

-Hệ thống chống auto-click được xây dựng nhiều tầng: tầng 1 nhằm loại trừ hầu hết các phần mềm auto click hiện có, tầng 2 được xây dựng với mục đích làm khó bất kỳ ai muốn viết một phần mềm auto giành cho DifBux. Và tầng cuối cùng, tất nhiên không ai là hoàn hảo, ko có một hệ thống nào là tuyệt đối, chính vì vậy tầng cuối cùng được xây dựng với mục đích là nhằm phát hiện các siêu nhân đã vượt qua được 2 tầng đầu. Tin tôi đi, nếu bạn muốn sử dụng auto, bạn sẽ bất ngờ khi rút tiền chẳng hạn :D

-Hệ thống xử lý thanh toán hoàn toàn tự động từ việc nạp tiền vào site cho đến khi rút tiền. Tất cả đều được thực hiện trong vòng 10 giây.

DifBux được quản lý bởi 1 team có nhiều kinh nghiệm và đủ tiềm lực cả về tài chính lẫn công nghệ để đưa DifBux trở thành một trang Paid To Click lớn trong thời gian gần. Mục tiêu của chúng tôi rất rõ ràng, đưa DifBux và PTC Việt Nam lên một tầm cao mới, mang lại cái nhìn đúng đắn hơn cho PTC Việt Nam và những Clicker chân chính. Chúng ta hoàn toàn thừa khả năng để làm được điều này, vấn đề là ai đó đứng ra làm thôi. Và team mình xin được tiên phong :D.

HIện tại DifBux chấp nhận thanh toán qua Payza và Perfectmoney và sẽ tích hợp các cổng thanh toán như BTC-e, Bitcoin, Neteller, Skrill trong thời gian tới.

Bên mình đã chạy chính thức và có chương trình khuyến mãi kéo dài 1 tuần đến hết ngày 24/7:

Golden Membership: 80$(Giảm 10$)
Ultimate Membership: 810$(Giàm 80$)

Để đăng ký các bạn click vào banner bên dưới:

Trân trọng cảm ơn!

DifBux Team
bao giờ scam để còn chơi :D:D:D:D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,599