SCAM DifBux Reviews : SCAM or LEGIT ?

Status
Not open for further replies.
@ex1379 : chơi free thì ko nên upgrade bạn nhé :D

Nên kiếm đủ cashout thì rút tiền về cho chắc

@ex1379 : chơi free thì ko nên upgrade bạn nhé :D

Nên kiếm đủ cashout thì rút tiền về cho chắc
Phải có tài khoản Pp mới đk đc hả thớt, thấy hỗ trợ Pm với cả ví BTC mà khi đăng kí bắt buộc nhập tk PP nhỉ

@ex1379 : ah, trước bên mình định sử dụng paypal nhưng Paypal nó đã ko chơi với PTC nữa rồi nên mình loại bỏ, cái chỗ đó bạn nhập tài khoản payza nhé, khi nào vào site có thể cập nhật tài khoản PM sau. Btc và btc-e bên mình sẽ tích hợp trong thời gian tới

Bên mình đang có Contest Direct Referrals, chi tiết các bạn tham khảo thêm ở đây: https://difbux.com/forum/topic/1066

Mình có event riêng cho thành viên Việt Nam, bạn nào lọt vào top 10 thì ngoài phần thưởng như trên web còn được nhận thêm $5, lọt vào top 5 nhận thêm $10, và nếu lọt vào top 3 thì nhận thêm $20 nhé :D. Đặc biệt nếu xếp thứ nhất thì được thêm $50. Tiền sẽ được cộng vào tài khoản chính và các bạn có thể rút về ngay lập tức nếu muốn.

Good luck!

@hikaru7979 : khi đăng ký bạn cứ nhập tài khoản email của mình vào chỗ tài khoản payza đó, sau đó khi đăng nhập thì vào Setting để cập nhật tài khoản Perfermoney để rút tiền, khi rút tiền bạn chọn cổng Perfectmoney thì cũng sẽ được yêu cầu cập nhật tài khoản nêú bạn chưa cài đặt.

DifBux đã xuất hiện khắp nơi, :D

Và sự xuất hiện trên một site rất vip là top 10 ptc, trang quảng cáo cố định trên Neo nhiều năm là mình chứng hùng hồn cho cái tầm của DifBux :)

Bên mình dự định tung ra một tính năng lớn trong tuần tới, một tính năng chưa từng có tiền lệ trên bất kỳ site PTC nào và dự kiến nó sẽ nâng DifBux lên một tầm cao mới, ngồi vào hàng ngũ của các ông lớn :D

Hóng hớt :rolleyes:

định úp gói U cái ủng hộ Site việt nam mà vào không thấy paypal nên ngại :D

Update lần cuối: Hiện mình thấy cũng có một vài thanh niên Việt Nam upgrade trên DifBux mặc dù ko lên tiếng và cũng ko có bất kỳ động thái nào trên đây hay trên DifBux forum. Thứ nhất mình có thể khẳng định những bạn nào đã đặt niềm tin vào DifBux thì có thể hoàn toàn yên tâm, đây là một dự án lớn và tâm huyết, bên mình còn phát triển nhiều dịch vụ khác chứ không chỉ Paid To Click. Các bạn sẽ sớm được thấy. Nếu để ý một chút, các bạn sẽ thấy rất nhiều thành viên tên tuổi tham gia DifBux, bởi những người đó họ đánh giá được tiềm năng cũng như mức độ đầu tư mà bên mình giành cho dự án.

Mình cũng sẽ ko có thời gian lên đây để chăm sóc topic này nên nhờ Moderator đóng dùm cái topic, mọi thắc mắc trợ giúp xin vui lòng sử dụng diễn đàn DifBux.

Thanks all!

cho mình hỏi mấy vấn đề về login chung 1 mạng hay nhiều acc 1 máy thì như thế nào :rolleyes::rolleyes:? và hình như ở vn thì lượt xem ads ít hơn những nước khác??

Các thanh niên cứ thắc mắc cái vấn đề có scam hay không này kia, mình sẽ trả lời 1 lần duy nhất:

- Như mình nói đây là dự án rất tâm huyết của bên mình, và nó cũng được đầu tư mạnh về công sức và tiền bạc, riêng cái việc phát triển DifBux bên mình nuôi nguyên hẳn cái server hiện tại gần 1 năm chỉ để dev(mỗi tháng vài trăm $), thực ra DifBux đáng ra đã có thể chạy sớm hơn nhưng do bên mình còn bận nhiều dự án khác nên thành ra việc phát triển lên tới gần 1 năm. Cho đến hiện tại thì bên mình mới thực sự có nhân sự và thời gian cho dự án này. Chi phí hiện tại bên mình bỏ ra cho quảng cáo mỗi tháng cũng ko hề nhỏ(Bên mình liên tục chạy các chiến dịch quảng cáo theo tuần, tháng trên NeoBux). Ngoài ra nhân sự bên mình là các lập trình viên rất kinh nghiệm, đồng nghĩa với việc chi phí trả lương để họ làm việc cũng rất cao. Nói nhiêu đó đủ để các bạn hình dung mức độ đầu tư cho dự án. Thế cho nên vài trăm $ các bạn đầu tư vào site ko phải là mục tiêu của bên mình, nó chả đủ để a e mình cà phê trao đổi công việc.

- Thứ 2 mình hoàn toàn ko hy vọng vào việc 'ủng hộ' này kia, và mình cũng ko kêu gọi ai ủng hộ hết. Các bạn xác định bỏ tiền ra là các bạn xác định sẽ thu về chứ chả thằng nào cho thằng nào cái gì nên ko có khái niệm ủng hộ ở đây.

- Thứ 3 khi đầu tư trên mạng, các bạn đừng nghĩ đến 2 từ uy tín, mình xin lỗi nói tục chứ, cái định mệnh chả có thằng éo nào uy tín hết. Ai cũng nghĩ cho bản thân trước, chẳng may sự cố xảy ra thì thằng admin nào tốt nó sẽ refund tiền(nếu còn) cho các bạn. Như thế là may mắn lắm rồi. Còn đa số là các thành phần làm ăn cơ hội, vụn vặt thu được ít tiền là cuốn gói để mặc các thanh niên quăng tiền vào khóc lóc. Nói như thế ko hẳn là sẽ ko dám dầu tư, mình cũng từng quăng tiền vào PTC, và được nhiều hơn mất(tỉ lệ mất của mình rất thấp, hiện tại thì mình ko còn tham gia bất kỳ site nào nữa). Vấn đề khi các bạn đầu tư vào 1 site, không phải là vì thằng admin nó có uy tín hay không, nó có trưng cái mặt nó lên avatar hay không, mà là cái site đó nó có tiềm năng phát triển hay không, nó có được quản lý bởi 1 thằng có kinh nghiệm hay không(kinh nghiệm cũng có nhiều loại: kinh nghiệm scam, kinh nghiệm quản lý, mức độ chuyên nghiệp, mức độ đầu tư).

- Thế mình có muốn các bạn đầu tư vào site hay không, câu trả lời là có. Trả lời không chắc mình là thằng đần quá :D, tuy nhiên tâm lý một bộ phận nhỏ sẽ không ảnh hưởng tới dự án bên mình. Mình đã từng nghĩ sẽ không cho thành viên Việt Nam đầu tư vào site, tránh luôn cái tình trang các thanh niên hỏi han um tùm có scam hay không, câu hỏi đó vô nghĩa vì nó vốn dĩ ko có câu trả lời, và mình cũng sẽ không trả lời. Các bạn xác định có quăng tiền vào DifBux thì hãy suy nghĩ cho kỹ, ko phải vấn đề nó có uy tín hay không, không phải vấn đề các bạn ủng hộ cho Việt Nam hay không, mà là vấn đề các bạn thấy mình có khả năng sinh lời được từ site hay không, nó có tiềm năng phát triển hay không. Câu trả lời đó chỉ có các bạn mới tự trả lời được, ko ai trả lời thay cho các bạn được nhé. Tiền là của các bạn, quyết định là của các bạn.

- Chốt lại là DifBux có an toàn không: như các bạn thấy nếu muốn làm ăn chộp giật, bên mình đã sử dụng Paypal như một số thằng mà mình chắc chắn nó sẽ nghẻo trong nhiều nhất là vài tháng tới(gần nhất là thằng enclix). Bên mình không sử dụng Paypal là vì không muốn đứt gánh giữa đường vì nó, mặc dù lượng thành viên sử dụng 2 cổng Payza và PM hiện tại chưa nhiều. Bên mình sẽ bổ sung thêm Payeer và Bitcoin để bù lại vấn đề thiếu vắng Paypal, và trong tương lai thì khi PTC đã ko còn làm việc được với Paypal thì người dùng hiển nhiển sẽ phải chuyển sang các cổng khác. Tóm lại DifBux đã tránh được một rủi ro lớn ngay từ đầu đó là thằng Paypal.

Mình sẽ ko trả lời thêm các câu hỏi khác, cũng yêu quý các thanh niên lắm nên mình mới tốn hơi giải thích thế này. Chúc mọi người 1 ngày vui vẻ :D

P/s: các thanh niên nào muốn tuyển Ref thì nhờ Mod đóng topic này nhé, hình như theo luật thì chỉ có 1 topic về 1 site ở box này, mình cũng không cạnh tranh với các thím. Nhiệm vụ của mình ở đây đã xong :D.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,513
170,614
Latest member
sennheisertws4

Most viewed of week