Điều tra các giao dịch qua Paypal, Payoner???

Tin này có lẽ rất đang lưu tâm cho các bác đang nhận thanh toán qua Paypal, Payoner.
Nguyên văn từ page thông tin Chính Phủ:
?️ NGHIÊN CỨU SỚM CÓ BIỆN PHÁP

---
? Trong tháng 12/2020, Báo Lao động có loạt bài điều tra phản ánh nhiều cổng thanh toán quốc tế như Paypal, Payoneer,… hiện vẫn chưa được Ngân hàng Nhà nước cấp giấy phép hoạt động cung ứng dịch vụ trung gian thanh toán nhưng đang trở thành công cụ đắc lực cho các giao dịch tài chính bất hợp pháp, rửa tiền, trốn tránh trách nhiệm nộp thuế theo quy định của Nhà nước.

? Về vấn đề này, Phó Thủ tướng Thường trực Trương Hòa Bình có ý kiến chỉ đạo:

Giao Ngân hàng Nhà nước Việt Nam chủ trì, phối hợp với Bộ Công an, Bộ Thông tin và Truyền thông kiểm tra vấn đề báo nêu, nghiên cứu sớm có biện pháp quản lý tình trạng giao dịch tài chính bất hợp pháp, trốn thuế qua các cổng thanh toán quốc tế hoạt động trái pháp luật.

Attachments

49.7 KB · Views: 3,209
Hên quá, chả có tiền nên cũng không nằm trong diện cần đóng thuế, nghèo âu cũng là cái phước cái phần
Animated GIF

PP thì mình k biết chứ Payoneer mình quen mấy người toàn bán chứ ít ai rút về bank

muốn bán cho người khác thì mình phải nhận min 200$ nhỉ?
Trước hình như là vậy, còn giờ có thay đổi không thì mình cũng ko rõ. mà phải nhận từ platform đối tác với PO.
Bạn vào facebook có gr PO đó.

toàn rút paypal về bank vì bán hay bị dính limit, rút về 1k vốn bỏ ra đã 750 mẹ rồi ko biết thuế kiểu gì đây

toàn rút paypal về bank vì bán hay bị dính limit, rút về 1k vốn bỏ ra đã 750 mẹ rồi ko biết thuế kiểu gì đây
rút về nó đã tính 2 lần phí rồi :D

Paypal thì tỉ giá rút về đã thấp, cộng thêm phí ngân hàng. Rồi đến thuế mà cũng nhảy vào đòi tiền. Vậy quá tốn kém. Lãi lời càng thấp

Chắc truy nguồn tiền rút về để nắm đầu lên bắt khai thôi mà. Như rút WU từ google lúc xưa vậy,
Tránh nhập nhằng giữa kiều hối và kinh doanh.
Khả năng rút về sẽ bị thôi.

Mình hay bán cho exchanger, ko biết sau này có truy vết ko. :popo_cold:

Mình hay bán cho exchanger, ko biết sau này có truy vết ko. :popo_cold:
Mấy exchanger giao dịch cả trăm, ngàn gd mỗi ngày. Không biết mình giao dịch với họ, sau này họ có vấn đề gì, lại mò ra mình ko nhỉ @@

bán paypal ở sàn nào rate tốt các bác nhỉ

thứ nhất là lũ offer thứ là bán áo thun , thứ 3 là visa ba cái loại ni nhìn qua là thấy bất ổn rồi , mấy ông VN bào ghê lắm đó mà

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,422
169,768
Latest member
dangnhatthanh93

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom