Điều kiện làm Amazon Affiliate

prorandome

Junior
Reactions
13
MR
0.000
Xin cho hỏi mọi người spotify có đăng ký được làm amazon affiliate được ko ạ
Nếu làm blog thì cần điều kiện như thế nào mới đăng ký được amazon affiliate, vì dụ như traffic, giao diện, tuổi đời web ....
chưa bao giờ làm web nếu bây giờ muốn đầu từ web làm affiliate thì cần thời gian bao lâu và tiền bạc như thế nào ạ

Nếu làm blog thì cần điều kiện như thế nào mới đăng ký được amazon affiliate, vì dụ như traffic, giao diện, tuổi đời web ....
chưa bao giờ làm web nếu bây giờ muốn đầu từ web làm affiliate thì cần thời gian bao lâu và tiền bạc như thế nào ạ
"làm affiliate amazon nganson" bên ổng có 1 seri đó

"làm affiliate amazon nganson" bên ổng có 1 seri đó
thanks bạn, do mình tìm nhiều mà chỉ thấy hướng dẫn đăng ký, cách nhận tiền ... các kiểu, ko thấy nói về điều kiện web phải như thế nào, nên mới vào đây lập topic hỏi đó

Bạn cứ SEO cái site mình lên khủng , ko vi phạm rồi apply là oke nhé , còn chưa có site thì mà muốn đăng ký thì nó mông lung lắm . Hãy làm 1 vài website về 1 sản phẩm hay 1 lĩnh vực trên AMZ sau đó viết những bài review , tips ..giới thiệu các mặt hàng , Sau khi seo được lên apply phát ngon ngay !

Bạn cứ SEO cái site mình lên khủng , ko vi phạm rồi apply là oke nhé , còn chưa có site thì mà muốn đăng ký thì nó mông lung lắm . Hãy làm 1 vài website về 1 sản phẩm hay 1 lĩnh vực trên AMZ sau đó viết những bài review , tips ..giới thiệu các mặt hàng , Sau khi seo được lên apply phát ngon ngay !
tks bạn nha ^^

Amazon thì là sản phẩm vật chất. Nếu muốn kiếm được thì theo ngách và seo web. Làm lâu dài thì may ra có kết quả. Còn làm ăn ngay thì không dễ

Muốn kiếm $ Amz affiliate thì phải hiểu sâu về từ khoá, (chọn từ khoá lượng search ít và cạnh tranh thấp mà làm) + kiên trì vì ít nhất mất 3 tháng tới 1 năm mới có thu nhập gọi là tạm ổn :)

Khó lắm bác, không ăn nổi đâu, làm Lazada, Tiki, Adayroi cho lành % cashback cao, tất cả sp.
Amazon chỉ cấp chiết khấu cho 1 số sản phẩm, tỉ lệ chiết khấu bị hủy cao, thời gian kiểm duyệt cao.
Bác có chơi thì thông qua trung gian như ebates thì dễ thở hơn :)

Khó lắm bác, không ăn nổi đâu, làm Lazada, Tiki, Adayroi cho lành % cashback cao, tất cả sp.
Amazon chỉ cấp chiết khấu cho 1 số sản phẩm, tỉ lệ chiết khấu bị hủy cao, thời gian kiểm duyệt cao.
Bác có chơi thì thông qua trung gian như ebates thì dễ thở hơn :)

E cũng ngĩ như bác, chắc do trình độ tiếng anh cùi bắp nên chả bao h dám nghĩ tới làm web tiếng anh để seo cả :'( toàn mò mấy thằng VN để bán cho dễ

E cũng ngĩ như bác, chắc do trình độ tiếng anh cùi bắp nên chả bao h dám nghĩ tới làm web tiếng anh để seo cả :'( toàn mò mấy thằng VN để bán cho dễ
Không phải SEO không, mà cơ chế kiểm duyệt gian lận SEO, cơ chế chống tự mua link mình của Amazon rất khó ăn

1. Tìm từ khoá khả thi theo ý bạn
2.Mua 1 domain có tuổi tốt hoặc tàm tạm
3. Dựng site thuê mấy dịch vụ tụi tây nó viết bài chuẩn cho mình cỡ 8-10 bài, mỗi bài 1k hoặc 2k chữ
3. Seo chỉ cần tối ưu page, thêm các trang điều luật điều khoản theo đúng chuẩn amazon
4. vác đi mà đăng ký khả năng là đc.

Nếu chắc ăn hơn, đi mua thẳng dịch vụ tạo site theo niche của mấy ông tây là nhàn :D

1. Tìm từ khoá khả thi theo ý bạn
2.Mua 1 domain có tuổi tốt hoặc tàm tạm
3. Dựng site thuê mấy dịch vụ tụi tây nó viết bài chuẩn cho mình cỡ 8-10 bài, mỗi bài 1k hoặc 2k chữ
3. Seo chỉ cần tối ưu page, thêm các trang điều luật điều khoản theo đúng chuẩn amazon
4. vác đi mà đăng ký khả năng là đc.

Nếu chắc ăn hơn, đi mua thẳng dịch vụ tạo site theo niche của mấy ông tây là nhàn :D

dễ như bác nói thế này thì ae nào trong đay cũng giàu rồi=)))

dễ như bác nói thế này thì ae nào trong đay cũng giàu rồi=)))
Ở đây bạn chủ topic hỏi về yêu cầu để có thể tham gia affiliate amazon. Những điều mình viết ra là những cái đơn giản nhất để có thể đc chấp nhận, như vậy có vấn đề gì ?
Còn với những người như bạn, chắc cả đời chả bao giờ bắt tay vào làm một cái gì đâu, chỉ đi chỗ này nhìn 1 cái, ra chỗ khác ngó 1 cái. Cho bạn một lời khuyên : "Hãy bắt tay vào làm đi rồi mới biết nó dễ hay khó nhé, phải thật sự làm mới tốt bất kể lĩnh vực gì, đừng phí thời gian của bạn ở những việc nhìn, ngó, hóng nữa sau này sẽ cảm thấy tiếc nuối đó"

Ở đây bạn chủ topic hỏi về yêu cầu để có thể tham gia affiliate amazon. Những điều mình viết ra là những cái đơn giản nhất để có thể đc chấp nhận, như vậy có vấn đề gì ?
Còn với những người như bạn, chắc cả đời chả bao giờ bắt tay vào làm một cái gì đâu, chỉ đi chỗ này nhìn 1 cái, ra chỗ khác ngó 1 cái. Cho bạn một lời khuyên : "Hãy bắt tay vào làm đi rồi mới biết nó dễ hay khó nhé, phải thật sự làm mới tốt bất kể lĩnh vực gì, đừng phí thời gian của bạn ở những việc nhìn, ngó, hóng nữa sau này sẽ cảm thấy tiếc nuối đó"
chuẩn bác

Ở Việt nam mà làm AMZ thì hơi chua bác à, bác làm 1 site tiếng anh đặt ở mỹ rồi SEO cho nó, em đặt site ở Vn mà chả có đồng cắt nào cả :v

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,325
170,452
Latest member
kimngocabigail

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom