Suggest Diễn đàn mình có chiều hướng muốn “Không Làm Mà Muốn có Ăn thì ăn … “!!

Mmo01

Hero
Solutions
10
Reactions
1,553
MR
20.813
Dạo này mình vào diễn đàn mmo4me nhưng thấy ảm đạm và chán cái cảnh spam này quá các mod / admin à…

Lượt xem nhiều nhất và topic thảo luận nhiều nhất đều gần như 100% là các box airdrop, cryto… phải chăng tương lai forum lớn nhất về MMO tại đất nước VN sẽ đi thụt lùi, nghèo nội dung, cùng nhau spam các loại coin - airdrop để cùng nhau không cần làm mà vẫn có ăn?!! Không tin các bạn cứ vào 2 box trên mà xem lượng topic với các tiêu đề Kèo KHỦNG / kèo FREE / Ngày kiếm 50 đến 100$ / kèo giàu sang …. 😂😅🤐 👍🏻👍🏻👍🏻

Nói chung mình thấy chán lắm rồi, không biết các bạn va chủ topic có thấy chán không …??!!

Hy vọng @Shin và các Mod kỳ cựu hãy quan tâm giải quyết thực trạng này! Để forum mình xứng đáng là diễn đàn MMO lớn nhất cả về chất và lượng đúng nghĩa trong hơn 10 năm trở lại đây! 👍🏻

Solution
Mình thì thấy tình trạng này k dễ để xử lí đâu :v content đâu ra mà đăng hoài đc, airdrop thì ngày ra mấy cái. Muốn xử lí chắc ae trong forum phải góp sức kiếm content viết bài thôi chứ nếu không thì khó tránh tình trạng spam này, dù sao spam vậy cũng có MR + "tiền" từ token mà :D khó tránh
Trước tiên là phải hạn chế ngày từ trang forum chính, vừa vào trang chính thôi đã thấy các topic nổi lên liên tục như "chéo luna các bác ơi", "kèo khủng 58 đô 1 ngày nè" v.v... Nếu hạn chế tối đa spam link và topic thì các mem vào còn nhìn thấy được các nội dung / câu hỏi cần giải đáp / các bài chia sẻ có ích... Chứ ai ai cũng đi spam để câu ref airdrop mà không ra rule cản lại thì tình trạng trên sẽ mãi mãi lên top. Các nội dung khác, câu...
Clone nó đi add friend mấy hồi đâu :D
Nó đi add friend thì cũng mất thời gian chứ có phải 1 phát mà đc hết đâu..Chưa kể còn phải kiếm Số điện thoại ms nữa..Nên mình nghĩ đây là giải pháp tốt nhất để giảm tải Spam

Upvote 0
Nó đi add friend thì cũng mất thời gian chứ có phải 1 phát mà đc hết đâu..Chưa kể còn phải kiếm Số điện thoại ms nữa..Nên mình nghĩ đây là giải pháp tốt nhất để giảm tải Spam
Giờ có auto hết rồi bác, muốn đơn giản thì vào mấy group gái đăng ảnh sexy phát là có cả vài trăm đén vài k friend rồi :))) trò này trước e làm hoài :))

Upvote 0
Giờ có auto hết rồi bác, muốn đơn giản thì vào mấy group gái đăng ảnh sexy phát là có cả vài trăm đén vài k friend rồi :))) trò này trước e làm hoài :))
Mình biết rồi nhưng ý mình là họ cần thêm 1 số điện thoại để xác minh nữa ý !

Upvote 0
Chuẩn rồi em vào diễn đàn để học hỏi kiếm chút cháo qua ngày mà toàn airdrop ko , nản thật sự, ko kiếm đâu các bài viết chất lượng, với bài hướng dẫn kiếm cháo như xưa nữa
mơ đi, vô coi thớt newbie kìa, chả ai chỉ hay chia sẻ miếng ăn của mình cả đâu:popo_big_smile: nên việc cấm hay hạn chế airdrop là bất khả thi

Upvote 0
ver phone dễ mà, sdt nước ngoài thấy cũng nhiều mà ta
Còn không nữa thì chỉ số điện thoại Việt Nam hoặc giới hạn 1 số quốc gia..Mình nghĩ chúng nó Spam tuyển ref k đầu tư nhiều đến thế đâu ..Vì bọn Spam tuyển ref đa số là bọn k làm mà vẫn có ăn .Nếu có thể dùng BOT để add friend thì chúng nó tự cheat cho nhanh !

Upvote 0
em cũng hướng tới mục tiêu không làm mà đòi có ăn như tên topic, :popo_big_smile: đã đạt được 1/4 chặng đường. chắc ráng thêm 4-5 năm nữa là đủ :popo_big_smile: xong chia 3-4 pool LP stablecoin nhét vàođó rồi nghỉ hưu time

đồ được share đa phần khó ăn hoặc ăn được ít, đồ ngon toàn phải tự tìm con đường riêng hoặc có sư phụ, bạn chí cốt share thôi mấy bro.
Airdrop dạo này cũng khó ăn, em hụt kèo dYdX tiếc vl

Last edited:
Upvote 0
Còn không nữa thì chỉ số điện thoại Việt Nam hoặc giới hạn 1 số quốc gia..Mình nghĩ chúng nó Spam tuyển ref k đầu tư nhiều đến thế đâu ..Vì bọn Spam tuyển ref đa số là bọn k làm mà vẫn có ăn .Nếu có thể dùng BOT để add friend thì chúng nó tự cheat cho nhanh !
quan trọng là cần IP sạch thôi :))

Upvote 0
em cũng hướng tới mục tiêu không làm mà đòi có ăn như tên topic, :popo_big_smile: đã đạt được 1/4 chặng đường. chắc ráng thêm 4-5 năm nữa là đủ :popo_big_smile: xong chia 3-4 pool LP stablecoin nhét vàođó rồi nghỉ hưu time

đồ được share đa phần khó ăn hoặc ăn được ít, đồ ngon toàn phải tự tìm con đường riêng hoặc có sư phụ, bạn chí cốt share thôi mấy bro.
Airdrop dạo này cũng khó ăn, em hụt kèo dYdX tiếc vl
trước ăn đc con airdrop STX thơm vl, tầm 200$ mà reg có tí

Upvote 0
STX em bán non quá, với lại 4 acc mà có 1 acc không vào claim nó không cho. blockchain.com dạo này nó cũng xẹp không thấy cho thêm kèo nào nữa bác nhỉ
STX free mà, nên bán sớm cũng chả sao :)) blockchain lâu lâu ms có kèo thôi

Upvote 0
toàn là nick mới tạo từ 2021 vào spam là chính,và cũng chỉ ở mục aiirdrop này thôi.Đợt VNDC(nhớ ko nhầm) ra cái mining gì đó mà spam cả đống box tới box khác.Mình nghĩ nên giới hạn thành viên có thể post bài trong box airdrop này,ví dụ như chỉ nick trên bao nhiêu tương tác chẳng hạn,hay điểm MR>0.5 chẳng hạn.

Upvote 0
Spam thì rác 4rum. Nhưng thực ra cái gì cũng thế, thầy Huấn dạy chỉ có chuẩn, về lâu dài tự khắc nó lòi ra thôi, không thể bền vững được.
đúng rồi bác ạ, giờ nhiều người thà bị lừa, mất tiền còn hơn là bắt đầu MMO với 1$/ngày. Những topic chia sẻ cách kiếm tiền chân chính có mấy ai ngó đâu :popo_big_smile:

Upvote 0
đúng rồi bác ạ, giờ nhiều người thà bị lừa, mất tiền còn hơn là bắt đầu MMO với 1$/ngày. Những topic chia sẻ cách kiếm tiền chân chính có mấy ai ngó đâu :popo_big_smile:
Căn bản vì nó khó, mất thời gian, và không thể một phát ăn ngay được bác ạ. Nên chả mấy ai ngó đến cả.:D

Upvote 0
Mình nghĩ là gần như Scam chứ có phải Spam (làm cái gì đó làm đi lặp lại...bình lựng như mấy chẳng hạn). Mà cũng không lo lắm vì ACE đều là cao thủ...mà nhìn vào là hiểu ngay thôi!

Upvote 0
giật title câu ref thì 4rum mình đầy ra suốt mà. Cái ví dụ ức chế nhất là honeygain phải gần trăm ông, ông nào cũng "kiếm tiền thụ động vài chục $/tháng" để câu ref. Rồi còn peer2profit giống honeygain mấy lão còn chơi trò dơ hơn là "kiếm tiền nhàn rỗi trên đt không cần làm gì" xong để quả link khảo sát bằng google sheet như đúng rồi, vào gr zalo hóa ra dạy ref link cho thằng chủ nhóm :popo_doubt:

Giải pháp mình đưa ra bên trên có điểm hay nào?

Non-airdrop
Ưu điểm: đỡ ngứa mắt
Nhược điểm: không có

Airdrop
Ưu điểm: theo dõi được đúng những topic đang hot theo dạng airdrop mà ko bị phân tâm bởi các post khác.
Nhược điểm: tốn 1 giây để click vào tab airdrop.

Còn tab Referrers mình đề nghị đổi hẳn tên thành Airdrop. Do bây giờ tuyển ref chỉ toàn airdrop, những box khác vài tháng, thậm chí vài năm mới có một vài bài tuyển ref nên cũng ko cần thiết lắm.

Còn tab Referrers mình đề nghị đổi hẳn tên thành Airdrop. Do bây giờ tuyển ref chỉ toàn airdrop, những box khác vài tháng, thậm chí vài năm mới có một vài bài tuyển ref nên cũng ko cần thiết lắm.Mình nghĩ cũng nên vậy vì giờ còn ai tuyển Ref PTC, Offer đâu mà để nguyên Box làm gì

tùy lúc thôi bác, hiện nay Airdrop đang mạnh, nên họ ms tuyển ref nhiều, có khi 1-2 năm sau lại sang loại khác thì phải đổi tên nữa sao :V

mình nghĩ vẫn để như cũ, nhưng mục airdrop post trong đó phải kèm non-ref, k giật tít, ko rút gọn link, ẩn link... sẽ hay hơn

Mình nghĩ khi đăng kí mới yêu cầu liên kết Facebook (>200 bạn bè) và số điện thoại ( any country or only Vietnam) mới cho Post bài là sẽ giảm 1 lượng đáng kể nội dung Spam

toàn là nick mới tạo từ 2021 vào spam là chính,và cũng chỉ ở mục aiirdrop này thôi.Đợt VNDC(nhớ ko nhầm) ra cái mining gì đó mà spam cả đống box tới box khác.Mình nghĩ nên giới hạn thành viên có thể post bài trong box airdrop này,ví dụ như chỉ nick trên bao nhiêu tương tác chẳng hạn,hay điểm MR>0.5 chẳng hạn.

Cám ơn các bạn đã góp ý thật nhiệt tình nha.

Mình xin tổng hợp một vài ý kiến thế này:
  • Đổi tên Tab Referrers -> Airdrop
    • Cái này mình cũng thấy khá hợp lý với xu hướng hiện tại
  • Quy định đặt tiêu đề không giật tít
    • Phần này khá thử thách và cần người kiểm soát rất kĩ, nên khả năng chưa thể thực hiện được
    • Mình có nghĩ đến chuyện thăng cấp hạng cho từng Members để khi tạo bài viết, thì sẽ có điểm khác biệt giữ Newbie và Members uy tín
  • Kèm Link non-ref vào Topic. Không để Link rút gọn, ẩn Link
    • Phần này cũng tương tự không giật tít, vì phải vào kiểm tra từng Topic, cảnh cáo, và chỉnh sửa, theo dõi sẽ tốn rất nhiều thời gian
  • Liên kết FB khi tạo tài khoản mới. Phải có friends trên 200
    • Forum của chúng ta là Forum mở, nên việc giới hạn này sẽ không phù hợp lắm rồi
  • Giới hạn phải có MR để Post bài
    • Đây cũng là một ý hay để thứ nhất là giúp Newbie biết về MR, và thứ hai là hạn chế những Newbie chỉ vào để SPAM

Hiện tại thì có 3 ý kiến có khả năng thực hiện được. Mọi người xem qua và nếu có sáng kiến gì thêm thì rất tuyệt vời nha.

Một điều nữa là mình rất mong mọi người Likes các bài viết có giá trị nhiều lên nha 😍

Upvote 0
Cám ơn các bạn đã góp ý thật nhiệt tình nha.

Mình xin tổng hợp một vài ý kiến thế này:
  • Đổi tên Tab Referrers -> Airdrop
    • Cái này mình cũng thấy khá hợp lý với xu hướng hiện tại
  • Quy định đặt tiêu đề không giật tít
    • Phần này khá thử thách và cần người kiểm soát rất kĩ, nên khả năng chưa thể thực hiện được
    • Mình có nghĩ đến chuyện thăng cấp hạng cho từng Members để khi tạo bài viết, thì sẽ có điểm khác biệt giữ Newbie và Members uy tín
  • Kèm Link non-ref vào Topic. Không để Link rút gọn, ẩn Link
    • Phần này cũng tương tự không giật tít, vì phải vào kiểm tra từng Topic, cảnh cáo, và chỉnh sửa, theo dõi sẽ tốn rất nhiều thời gian
  • Liên kết FB khi tạo tài khoản mới. Phải có friends trên 200
    • Forum của chúng ta là Forum mở, nên việc giới hạn này sẽ không phù hợp lắm rồi
  • Giới hạn phải có MR để Post bài
    • Đây cũng là một ý hay để thứ nhất là giúp Newbie biết về MR, và thứ hai là hạn chế những Newbie chỉ vào để SPAM

Hiện tại thì có 3 ý kiến có khả năng thực hiện được. Mọi người xem qua và nếu có sáng kiến gì thêm thì rất tuyệt vời nha.

Một điều nữa là mình rất mong mọi người Likes các bài viết có giá trị nhiều lên nha 😍
mình nghĩ chỉ hiển thị những bài viết airdrop của Senior member trở lên ra ngoài trang chủ, hoặc thu phí hiển thị ra ngoài trang chủ vs mức phí nhỏ(0.1 MMR chẳng hạn), như vậy ít spam hơn

Upvote 0
mình nghĩ chỉ hiển thị những bài viết airdrop của Senior member trở lên ra ngoài trang chủ, hoặc thu phí hiển thị ra ngoài trang chủ vs mức phí nhỏ(0.1 MMR chẳng hạn), như vậy ít spam hơn
+1 cho ý tưởng thu phí. Dù sao người đăng cũng muốn tìm ref -> kiếm tiền, vậy nên để phí có lẽ giúp ngta càng nghiêm túc hơn trong việc đánh giá kèo nữa

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,424
169,768
Latest member
dangnhatthanh93

Most viewed of week

Most viewed of week

Back