Suggest Diễn đàn mình có chiều hướng muốn “Không Làm Mà Muốn có Ăn thì ăn … “!!

Mmo01

Hero
Solutions
10
Reactions
1,553
MR
20.820
Dạo này mình vào diễn đàn mmo4me nhưng thấy ảm đạm và chán cái cảnh spam này quá các mod / admin à…

Lượt xem nhiều nhất và topic thảo luận nhiều nhất đều gần như 100% là các box airdrop, cryto… phải chăng tương lai forum lớn nhất về MMO tại đất nước VN sẽ đi thụt lùi, nghèo nội dung, cùng nhau spam các loại coin - airdrop để cùng nhau không cần làm mà vẫn có ăn?!! Không tin các bạn cứ vào 2 box trên mà xem lượng topic với các tiêu đề Kèo KHỦNG / kèo FREE / Ngày kiếm 50 đến 100$ / kèo giàu sang …. 😂😅🤐 👍🏻👍🏻👍🏻

Nói chung mình thấy chán lắm rồi, không biết các bạn va chủ topic có thấy chán không …??!!

Hy vọng @Shin và các Mod kỳ cựu hãy quan tâm giải quyết thực trạng này! Để forum mình xứng đáng là diễn đàn MMO lớn nhất cả về chất và lượng đúng nghĩa trong hơn 10 năm trở lại đây! 👍🏻

Solution
Mình thì thấy tình trạng này k dễ để xử lí đâu :v content đâu ra mà đăng hoài đc, airdrop thì ngày ra mấy cái. Muốn xử lí chắc ae trong forum phải góp sức kiếm content viết bài thôi chứ nếu không thì khó tránh tình trạng spam này, dù sao spam vậy cũng có MR + "tiền" từ token mà :D khó tránh
Trước tiên là phải hạn chế ngày từ trang forum chính, vừa vào trang chính thôi đã thấy các topic nổi lên liên tục như "chéo luna các bác ơi", "kèo khủng 58 đô 1 ngày nè" v.v... Nếu hạn chế tối đa spam link và topic thì các mem vào còn nhìn thấy được các nội dung / câu hỏi cần giải đáp / các bài chia sẻ có ích... Chứ ai ai cũng đi spam để câu ref airdrop mà không ra rule cản lại thì tình trạng trên sẽ mãi mãi lên top. Các nội dung khác, câu...
Mình thì thấy tình trạng này k dễ để xử lí đâu :v content đâu ra mà đăng hoài đc, airdrop thì ngày ra mấy cái. Muốn xử lí chắc ae trong forum phải góp sức kiếm content viết bài thôi chứ nếu không thì khó tránh tình trạng spam này, dù sao spam vậy cũng có MR + "tiền" từ token mà :D khó tránh

Upvote 0
Trước tiên là phải hạn chế ngày từ trang forum chính, vừa vào trang chính thôi đã thấy các topic nổi lên liên tục như "chéo luna các bác ơi", "kèo khủng 58 đô 1 ngày nè" v.v... Nếu hạn chế tối đa spam link và topic thì các mem vào còn nhìn thấy được các nội dung / câu hỏi cần giải đáp / các bài chia sẻ có ích... Chứ ai ai cũng đi spam để câu ref airdrop mà không ra rule cản lại thì tình trạng trên sẽ mãi mãi lên top. Các nội dung khác, câu hỏi về mmo, chia sẻ bot sẽ nhanh chóng bị vùi lắp bởi cái box airdrop trên mà thôi...

Không tiến 1 bước trước từ các mod / admin thì các mems "thích ko làm mà có ăn" sẽ bất chấp mà spam thôi!

Upvote 0
Solution
Bạn nói đúng nhưng Airdrop vẫn đúng với "Không làm mà có ăn" vì một số Airdrop cũng chuẩn mà bạn, vẫn kiếm đc tí.
Chỉ là nhiều Topic chung 1 Airdrop quá, nên có rule ai post trước giữ bài đó, ai post sau trùng bài -> Xóa, hoặc bài nào kỹ hơn, hướng dẫn kỹ hơn thì giữ lại

Upvote 0
Chuẩn rồi em vào diễn đàn để học hỏi kiếm chút cháo qua ngày mà toàn airdrop ko , nản thật sự, ko kiếm đâu các bài viết chất lượng, với bài hướng dẫn kiếm cháo như xưa nữa

Upvote 0
Lúc trước đã có post thảo luận cùng với các quan chức cấp cao đòi biểu quyết dẹp luôn cái box airdrop cho không khí nó trong lành.
Sau khi bàn bạc thì vẫn giữ box nhưng ko cho hiển thị ngoài trang chủ mà dạo này vô là thấy token/airdrop.

Đề nghị quý dị thay cái domain thành airdrop.mmo4me.com hoặc crypto.mmo4me.com

Airdrop toàn là spam link vs tuyển ref. Cái forum post đầy bài về cryptocurrency, airdrop nhưng lại ko có những bài phân tích, đánh giá như traderviet. Nhìn vô forum giờ như cái nồi cháo heo. (Tut/tip cho trader/holder thì lại ko thấy, toàn là post link đăng ký)

"airdrop" nó là "thứ từ trên trời rơi xuống". Những thứ rơi xuống từ trên trời chỉ có cức chim, đá, mưa,...

Upvote 0
Airdrop thì cũng phải làm chứ bác. Giờ mấy cái site ptc, survey, ofers… cũng còn mấy đâu, mà cũng kiếm được bn đâu.
Ok bạn.

Attachments

562.1 KB · Views: 149
Upvote 0
Lúc trước đã có post thảo luận cùng với các quan chức cấp cao đòi biểu quyết dẹp luôn cái box airdrop cho không khí nó trong lành.
Sau khi bàn bạc thì vẫn giữ box nhưng ko cho hiển thị ngoài trang chủ mà dạo này vô là thấy token/airdrop.

Đề nghị quý dị thay cái domain thành airdrop.mmo4me.com hoặc crypto.mmo4me.com

Airdrop toàn là spam link vs tuyển ref. Cái forum post đầy bài về cryptocurrency, airdrop nhưng lại ko có những bài phân tích, đánh giá như traderviet. Nhìn vô forum giờ như cái nồi cháo heo. (Tut/tip cho trader/holder thì lại ko thấy, toàn là post link đăng ký)

"airdrop" nó là "thứ từ trên trời rơi xuống". Những thứ rơi xuống từ trên trời chỉ có cức chim, đá, mưa,...
Đồng ý với bác là nên lọc mỗi cái airdrop 1 topic. Em thấy bác chia sẻ cái đánh bạc thì cũng không hay lắm. Forum bây giờ không có mấy cái bài airdrop, bets thì có ai viết gì nữa đâu. Mà forum vẫn cần traffic chứ, chả nhẽ để không :popo_ah:

Upvote 0
Cái lượng view nó cao thì sự quan tâm là nó có thật mà bạn, nhiều cái mình ko thích nhưng nhiều ng ta vẫn xem thôi, thậm trí ghét ng ta vẫn vào coi. Cái này hệ thống forum tự động kiểm tra chứ không có nâng cao cái nào cả.

Tất nhiên nếu a e phát hiện spam dạng up up hay nội dung không liên quan thì report thôi, forum cũng cấm spam mà.

Upvote 0
Đồng ý với bác là nên lọc mỗi cái airdrop 1 topic. Em thấy bác chia sẻ cái đánh bạc thì cũng không hay lắm. Forum bây giờ không có mấy cái bài airdrop, bets thì có ai viết gì nữa đâu. Mà forum vẫn cần traffic chứ, chả nhẽ để không :popo_ah:
Mình đâu có chia sẽ. Mình đảm bảo vs bạn ai ko biết poker nhìn vào topic mình ko hiểu mình đang nói cái gì đâu. :popo_sweat:

Upvote 0
Giờ những thứ kiếm dc ra tiền ai share gì đâu, còn lại toàn spam tuyển ref lùa gà. Những thể loại BO, hyip trá hình, cờ bạc trá hình, phản tỉ số mà mod min vẫn để nhan nhản, vẫn để cho bao người bị scam mất tiền. Dạo 1 vòng thì ko khác gì bãi rác

Upvote 0
Cái lượng view nó cao thì sự quan tâm là nó có thật mà bạn, nhiều cái mình ko thích nhưng nhiều ng ta vẫn xem thôi, thậm trí ghét ng ta vẫn vào coi. Cái này hệ thống forum tự động kiểm tra chứ không có nâng cao cái nào cả.

Tất nhiên nếu a e phát hiện spam dạng up up hay nội dung không liên quan thì report thôi, forum cũng cấm spam mà.
Vì các bạn đó đã bị giật tít câu view, phóng đại như bom nổ thì sao mà ko mò vào xem thử, nào là ngày 100 đô đây, ngày 58 đô đây, kèo khủng không cần làm mà có ăn là thật đây... Đa phần là các bạn newbie vì thấy topic có tiêu đề sướng quá, lại nằm được forum mmo4me lớn nhất VN, thì éo nào xạo được.... Thôi thì cứ làm lại đi, xem coi sao v. V... Thế là view càng ngày càng nhiều!

Upvote 0
Vì các bạn đó đã bị giật tít câu view, phóng đại như bom nổ thì sao mà ko mò vào xem thử, nào là ngày 100 đô đây, ngày 58 đô đây, kèo khủng không cần làm mà có ăn là thật đây... Đa phần là các bạn newbie vì thấy topic có tiêu đề sướng quá, lại nằm được forum mmo4me lớn nhất VN, thì éo nào xạo được.... Thôi thì cứ làm lại đi, xem coi sao v. V... Thế là view càng ngày càng nhiều!
Nhiều view thì admin sống khỏe thôi chứ 100 thằng vào ngó ở đây hoặc mấy site kiếm tiền thì 99 thằng là nghịch chán ko kiếm dc đồng nào rồi bỏ

Upvote 0
Mình thấy admin tuy có trách nhiệm nhưng mem cũng thế. Ai cũng dạo forum để "kiếm cháo" nhưng k ai nghĩ đến việc "chia cháo" cả. Tuy nói những người spam airdrop là "không làm mà đòi có ăn" nhưng mình thấy những người spam đó "làm" nhiều hơn những người ngồi than forum k có ai chia sẻ gì để kiếm tiền đấy.
Vẫn là mình thay đổi bản thân trước mới thay đổi được thế giới.

Upvote 0
À mình hiểu rồi, bạn phải nói rõ vấn đề cần nhắc đến là các "tiêu đề" chứ như ban đầu bạn nói mình lại tưởng vấn đề chỉ là bạn ghét airdrop.

Upvote 0
tùy thời thế thôi, như trước kia là 1 thời tuyển ref captcha + thuê người nhập captcha, xong tới ptc ptu đầu từ hyip. Giờ đến airdrop thôi mà. Airdrop không làm(ko bỏ vốn) mà kiếm đc tiền thì nhiều người theo thôi. Nhiều kèo trong 1 2 năm gần đây có thể kiếm đc vài triệu bạc mà chỉ mất 5p đăng kí tk + kyc nên người ta ham là đúng

Upvote 0
Để nhiều bài viết chất lượng hơn, mình thấy mọi người cần chung tay vào để tương tác nhiều hơn, khích lệ nhiều hơn những bài viết vì cộng đồng, hay ho, thay vì "xem chùa", coi rồi bỏ đó.

Ví dụ like bài viết sau sẽ tạo động lực cho tác giả viết nhiều hơn nè:

:D like nhiều comment nhiều thì dần dần content creator sẽ mặn mà trở lại, lại vui như trước thôi :3

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,206
170,356
Latest member
Doumans
Back
Top Bottom