Suggest Diễn đàn mình có chiều hướng muốn “Không Làm Mà Muốn có Ăn thì ăn … “!!

Mmo01

Hero
Solutions
10
Reactions
1,553
MR
20.821
Dạo này mình vào diễn đàn mmo4me nhưng thấy ảm đạm và chán cái cảnh spam này quá các mod / admin à…

Lượt xem nhiều nhất và topic thảo luận nhiều nhất đều gần như 100% là các box airdrop, cryto… phải chăng tương lai forum lớn nhất về MMO tại đất nước VN sẽ đi thụt lùi, nghèo nội dung, cùng nhau spam các loại coin - airdrop để cùng nhau không cần làm mà vẫn có ăn?!! Không tin các bạn cứ vào 2 box trên mà xem lượng topic với các tiêu đề Kèo KHỦNG / kèo FREE / Ngày kiếm 50 đến 100$ / kèo giàu sang …. 😂😅🤐 👍🏻👍🏻👍🏻

Nói chung mình thấy chán lắm rồi, không biết các bạn va chủ topic có thấy chán không …??!!

Hy vọng @Shin và các Mod kỳ cựu hãy quan tâm giải quyết thực trạng này! Để forum mình xứng đáng là diễn đàn MMO lớn nhất cả về chất và lượng đúng nghĩa trong hơn 10 năm trở lại đây! 👍🏻

Solution
Mình thì thấy tình trạng này k dễ để xử lí đâu :v content đâu ra mà đăng hoài đc, airdrop thì ngày ra mấy cái. Muốn xử lí chắc ae trong forum phải góp sức kiếm content viết bài thôi chứ nếu không thì khó tránh tình trạng spam này, dù sao spam vậy cũng có MR + "tiền" từ token mà :D khó tránh
Trước tiên là phải hạn chế ngày từ trang forum chính, vừa vào trang chính thôi đã thấy các topic nổi lên liên tục như "chéo luna các bác ơi", "kèo khủng 58 đô 1 ngày nè" v.v... Nếu hạn chế tối đa spam link và topic thì các mem vào còn nhìn thấy được các nội dung / câu hỏi cần giải đáp / các bài chia sẻ có ích... Chứ ai ai cũng đi spam để câu ref airdrop mà không ra rule cản lại thì tình trạng trên sẽ mãi mãi lên top. Các nội dung khác, câu...
giờ chỉ giới hạn post bài theo rank hoặc dùng MR :p chứ từ giữa 2020 tới giờ newbie đông cực.
Dùng MR để tạo 1 topic có link ref là tốt nhất để các mem phải có trách nhiệm với topic mình đã tạo ra chứ ko đi soam lung tung được. Và 1 token đã có không đc ai post trùng nữa thì sẽ bớt đc nhiều mem cùng post chung token, loại đc mạnh ai nấy post!

Và kết hợp các method khác như không hiện mấy topic link chéo nhau ùm xèo tràn lan ra trang chủ và kể cả new post!

tạm thời là thế @Shin à…

Upvote 0
Cám ơn các bạn đã góp ý thật nhiệt tình nha.

Mình xin tổng hợp một vài ý kiến thế này:
  • Đổi tên Tab Referrers -> Airdrop
    • Cái này mình cũng thấy khá hợp lý với xu hướng hiện tại
  • Quy định đặt tiêu đề không giật tít
    • Phần này khá thử thách và cần người kiểm soát rất kĩ, nên khả năng chưa thể thực hiện được
    • Mình có nghĩ đến chuyện thăng cấp hạng cho từng Members để khi tạo bài viết, thì sẽ có điểm khác biệt giữ Newbie và Members uy tín
  • Kèm Link non-ref vào Topic. Không để Link rút gọn, ẩn Link
    • Phần này cũng tương tự không giật tít, vì phải vào kiểm tra từng Topic, cảnh cáo, và chỉnh sửa, theo dõi sẽ tốn rất nhiều thời gian
  • Liên kết FB khi tạo tài khoản mới. Phải có friends trên 200
    • Forum của chúng ta là Forum mở, nên việc giới hạn này sẽ không phù hợp lắm rồi
  • Giới hạn phải có MR để Post bài
    • Đây cũng là một ý hay để thứ nhất là giúp Newbie biết về MR, và thứ hai là hạn chế những Newbie chỉ vào để SPAM

Hiện tại thì có 3 ý kiến có khả năng thực hiện được. Mọi người xem qua và nếu có sáng kiến gì thêm thì rất tuyệt vời nha.

Một điều nữa là mình rất mong mọi người Likes các bài viết có giá trị nhiều lên nha 😍
Thế mục report sếp làm riêng 1 nút tích chọn giật tít đi :popo_surrender:

Upvote 0
mình nghĩ chỉ hiển thị những bài viết airdrop của Senior member trở lên ra ngoài trang chủ, hoặc thu phí hiển thị ra ngoài trang chủ vs mức phí nhỏ(0.1 MMR chẳng hạn), như vậy ít spam hơn
Dùng MR để tạo 1 topic có link ref là tốt nhất để các mem phải có trách nhiệm với topic mình đã tạo ra chứ ko đi soam lung tung được. Và 1 token đã có không đc ai post trùng nữa thì sẽ bớt đc nhiều mem cùng post chung token, loại đc mạnh ai nấy post!

Và kết hợp các method khác như không hiện mấy topic link chéo nhau ùm xèo tràn lan ra trang chủ và kể cả new post!

tạm thời là thế @Shin à…
Ý tưởng này khá hay đó chứ. Để mình nghiên cứu luôn.

Thế mục report sếp làm riêng 1 nút tích chọn giật tít đi :popo_surrender:

Mình tổng kết thêm các ý như sau:
  • Đổi tên Tab Referrers -> Airdrop
    • Cái này mình cũng thấy khá hợp lý với xu hướng hiện tại
  • Quy định đặt tiêu đề không giật tít
    • Phần này khá thử thách và cần người kiểm soát rất kĩ, nên khả năng chưa thể thực hiện được
    • Mình có nghĩ đến chuyện thăng cấp hạng cho từng Members để khi tạo bài viết, thì sẽ có điểm khác biệt giữ Newbie và Members uy tín
  • Kèm Link non-ref vào Topic. Không để Link rút gọn, ẩn Link
    • Phần này cũng tương tự không giật tít, vì phải vào kiểm tra từng Topic, cảnh cáo, và chỉnh sửa, theo dõi sẽ tốn rất nhiều thời gian
  • Liên kết FB khi tạo tài khoản mới. Phải có friends trên 200
    • Forum của chúng ta là Forum mở, nên việc giới hạn này sẽ không phù hợp lắm rồi
  • Giới hạn phải có MR để Post bài
    • Đây cũng là một ý hay để thứ nhất là giúp Newbie biết về MR, và thứ hai là hạn chế những Newbie chỉ vào để SPAM
  • Thu phí MR khi tạo bài viết tuyển Ref
    • Phần này mình thấy khá hay, nên mình sẽ nghiên cứu luôn
  • Thêm mục giật tít khi Report
    • Mình sẽ nghiên cứu thêm nếu XenForo có hỗ trợ cái này

Mọi người tiếp tục Likes các bài viết có giá trị nhiệt tình nha!

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,352
170,477
Latest member
phamlaosu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back