Dịch Vụ Vay Thế Chấp Bằng BTC

Chào các bác,

Các bác cho em hỏi, hiện tại ở Việt Nam có bên nào hỗ trợ vay thế chấp bằng BTC uy tín ko?
Em tìm hiểu thử thì thấy có Nexo, SALT, YouHodler. Nhưng hình như ko thấy có platform nào tương tự ở Việt Nam.
Giờ có BTC bán đi thì tiếc. Mà BTC để ko thì ko ra tiền.
Có cách nào hay hơn ko các bác?
Em cảm ơn.

Thiết nghĩ thế này nhé !
1 btc hiện tại là 110 triệu
Em thế chấp với bác 110 triệu và lấy 1 btc ! cho lãi 3 củ 1 tháng đi !
Nếu btc lên tầm 220 củ chắc chắn em sẽ vất 110 triệu đó cho bác và bùng btc !
BTc xuống 50 củ em trả btc lấy lại 110 củ liệu bác có chịu trả cho em không
Nên nói chung mặt hàng này không thế chấp được

Thiết nghĩ thế này nhé !
1 btc hiện tại là 110 triệu
Em thế chấp với bác 110 triệu và lấy 1 btc ! cho lãi 3 củ 1 tháng đi !
Nếu btc lên tầm 220 củ chắc chắn em sẽ vất 110 triệu đó cho bác và bùng btc !
BTc xuống 50 củ em trả btc lấy lại 110 củ liệu bác có chịu trả cho em không
Nên nói chung mặt hàng này không thế chấp được
Bác hiểu nhầm ý em rồi.
Ý em là giờ em có 1 BTC. Giá 110tr. Thì em mang đi thế chấp lấy 80tr chẳng hạn. Đến kì trả nợ thì trả 80tr cộng lãi rồi lấy BTC về.
Tại giờ em có BTC, em cần tiền mà ko có muốn bán.

Bác hiểu nhầm ý em rồi.
Ý em là giờ em có 1 BTC. Giá 110tr. Thì em mang đi thế chấp lấy 80tr chẳng hạn. Đến kì trả nợ thì trả 80tr cộng lãi rồi lấy BTC về.
Tại giờ em có BTC, em cần tiền mà ko có muốn bán.

Thế nếu mà BTC tụt xuống còn 10tr thì lúc đấy ông có lấy lại BTC không. Nghe vẻ thế chấp BTC không khả thi lắm nhỉ

Thế nếu mà BTC tụt xuống còn 10tr thì lúc đấy ông có lấy lại BTC không. Nghe vẻ thế chấp BTC không khả thi lắm nhỉ
Nếu như tụt quá thì bác cầm tiền bùng luôn thôi :v cái này là rủi ro của bên cho vay. Vấn đề là giải quyết được chuyện bác cần tiền tại thời điểm đó mà ko phải bán đi BTC của mình.

Bác muốn cắm bao nhiêu? Em nhận thế chấp top 100 coin trên binance, tới 80% giá trị coin nhé. Bác cần thì inb em.

Thế chấp thì thưởng nhận được 70-80% giá trị của BTC so với giá hiện tại thôi nhé các bạn. Vấn đề rủ ro thì cả người thế chấp và người nhận thế chấp đều phải chấp nhận

TOPIC bên kia thì thớt nói giống như thớt là CHỦ TIỆM CẦM COIN hoặc PR cho DỊCH VỤ CẦM COIN, topic này lại giống như NGƯỜI ĐI CẦM :D

https://mmo4me.com/threads/neu-lo-du-dinh-thi-phai-lam-gi.391760/

và mình cũng nói vấn đề tại topic đó rồi :)

Mục đích của topic này là hướng mọi người THẾ CHẤP COIN giống như các TIỆM CẦM ĐỒ ăn lãi phải ko ?

Và với lãi suất PR rằng sẽ rẻ hơn lãi suât ngân hàng nhằm tạo cơ hội cho những ai đang lỡ hold coin có nguồn vốn để làm việc khác khi vẫn muốn giữ lại coin ?

Vậy CẦM CỐ phải có tác dụng giữ mãi mãi tài sản cho người khác trừ khi họ không đóng lãi đúng hạn mới được THANH LÝ chứ kiểu tụt vừa vượt tụt giá sàn họ mất luôn TÀI SẢN thì CẦM CỐ làm gì ?

Thà rằng định giá trị THẤP ngay từ đầu và BẢO KÊ mọi rủi ro còn hơn ĐỊNH GIÁ CAO mà ai cầm cũng CẦM ĐẰNG LƯỠI.

Mình lấy vd cụ thể tại thời điểm hiện tại với đồng BTC như sau :

Giả sử mình sở hữu 1 BTC muốn cầm, hiện tại BTC cứ cho là giá đồng nhất 5000 $ cho dễ tính và giả sử khoản thế chấp 80% như trên kia là sẽ vay được 4000 $ đúng ko ? Nhưng với thị trường hiện nay BTC sớm về 4000 hoặc 3000 là bình thường, vậy chỉ cần giảm về mức dưới 4000 thì mặc định CHỦ TIỆM sẽ THANH LÝ ? Thế thì cũng chẳng có tác dụng gì của việc GIỮ COIN, thà giá trị hiện tại mình bán 1 nửa được 2500 $ làm việc, vẫn giữ lại 1 nửa sl được và vẫn tự giữ được 1 nửa chẳng phải chịu lãi gì cũng chẳng sợ bị mất còn hơn.

Với cách CẦM COIN của bạn nêu chỉ hợp lý khi chỉ cần ĐỊNH GIÁ THẤP, và dù cho giá trị có tụt xuống khỏi mức ĐỊNH GIÁ đó cũng không được THANH LÝ. chỉ được thanh lý KHI VÀ CHỈ KHI người ta không đóng lãi đúng hạn. vấn đề này hợp đồng sẽ ghi rõ ràng.

Nếu là mình thì mình chỉ giám cầm max 20% giá trị , với lãi suất hợp lý , cho dù bất cứ đồng nào có TỤT xuống 10% hoặc cho dù là có BỐC HƠI cũng phải GIỮ CHO KHÁCH, trừ khi đến hạn đóng lãi họ không đóng nữa thì mới THANH LÝ tài sản của họ (và cho dù có đến hạn đóng lãi mà họ có lỡ quên thì cũng phải gọi nhắc họ chứ nhiều TIỆM CẦM ĐỒ luôn có ý định mong chờ khách hàng quên ko đóng lãi đễ THANH LÝ thu được nhiều hơn so với tiền lãi)

Nói chung thị trường coin chẳng ai biết trước đỉnh đáy thế nào, nên với những ai đã xác định hold họ sẽ hold , và đầu tư hướng khác họ tự kiếm cách xoay tiền 1 cách chủ động chứ chẳng ai muốn BỊ ĐỘNG cả 2 lần như việc cầm coin theo các phương án ở #1 của topic này đâu.

Bất cứ ai làm gì cũng ko bao giờ muốn CẦM ĐẰNG LƯỠI. Kể cả NGƯỜI CẦM cũng thế , vì vừa giảm xuống dưới giá trị 75% 80% là đã SỢ mất vốn rồi thì sao không QUY ƯỚC lại GIÁ TRỊ PHÙ HỢP VỚI CẢ 2 BÊN :)

Mình chỉ phân tích theo cách nghĩ của đa số suy nghĩ của những người ĐI CẦM ĐỒ mà thôi :popo_boss:

Announcements

Forum statistics

Threads
418,490
170,587
Latest member
jun88cards

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom