Suggest Dịch vụ email account đều phải đóng BH đê mở dịch vụ

akiraz

Junior
Reactions
385
MR
0.011
Cho mình hỏi cái vụ đóng BH này là sao nhỷ ?? Mình tham gia forum cũng đã lâu rồi mà chả hiểu cái rule này do trail mod @truongtn7187 nói là ra sao ??

Mình có lập topic bán account FB full 5000 bạn bè giá 100k/acc , mob @truongtn7187 nói là phải đóng BH do dịch vụ email account đều phải đóng BH.. Vậy những topic bán như vậy có bị coi là DV emai , account không nhỷ ?? Và mình có thấy đóng BH gì đâuo_O

https://mmo4me.com/threads/acc-net-...ao-dich-truc-tiep-hcm-hoac-trung-gian.308998/
https://mmo4me.com/threads/sell-acc...bitcoin-perfect-mon-85k-150k-all-bank.309196/
https://mmo4me.com/threads/ban-gmai...-thang-3k-acc-vcb-da-acb-vietin-sacom.253074/

Xin lỗi mấy bạn chủ topic trên vỳ mang topic các bạn ra để hỏi nhé.. Ai giải thích giúp mình với...

Hình như do mod thích ai thì chọn ng đó bắt đóng bảo hiểm
Trước m cũng bị vậy
này là mình hỏi cho biết thôi , chứ chả có ân oán gì với ai.. mà thấy trail mod nói cái rule và áp dụng hơi khó hiểu nên mình hỏi cho biết:p

Upvote 0
ai thông não mình giúp vụ này với :(

Upvote 0
Hồi đầu năm mình có mở topic sell mail used thấy k vấn đề gì, giờ thì mở thread bị closed ngay.. hix

Upvote 0
bác ấy có trả lời mình rồi , bác ấy nói sell 1 acc thì được , còn sell >2 acc thì đều coi là dịch vụ và phải đóng BH hết.. :D

Upvote 0
Hình như do mod thích ai thì chọn ng đó bắt đóng bảo hiểm
Trước m cũng bị vậy
ko phải thích hay ko thích ma là bạn có đủ điều kiện ko thôi! Điều kiện bao gồm: Nick reg bao lâu, Số post, số like, có người bảo hộ hay ko,.......

Upvote 0
Buôn bán. thì thuận kẻ mua vừa người bán. đóng hay ko đóng chỉ thể hiện độ trust cao khi giao dịch. chứ nếu cứ ép người phải đóng bảo hiểm thì nghe cứng quá. sợ scam thì đã có dịch vụ trung gian. các dịch vụ sinh ra là để giải quyết nhu cầu trao đổi giữa các bên. tiền trong tay thì cũng phải biết mà tiêu. dc việc thì ko sao. ko đc việc thì la toáng lên. bị thế này thế nọ.
nếu có khoảng vài trục cái Gmail bắt người ta đóng bảo hiểm thì thôi đem share cho lành. cái gì cũng có sự uyển chuyển khi áp dụng. đừng cứng như mấy lão ngồi điều hoà mà phán linh tinh kiểu. ngực lép ko đc đc tham gia giao thông.

Upvote 0
Buôn bán. thì thuận kẻ mua vừa người bán. đóng hay ko đóng chỉ thể hiện độ trust cao khi giao dịch. chứ nếu cứ ép người phải đóng bảo hiểm thì nghe cứng quá. sợ scam thì đã có dịch vụ trung gian. các dịch vụ sinh ra là để giải quyết nhu cầu trao đổi giữa các bên. tiền trong tay thì cũng phải biết mà tiêu. dc việc thì ko sao. ko đc việc thì la toáng lên. bị thế này thế nọ.
nếu có khoảng vài trục cái Gmail bắt người ta đóng bảo hiểm thì thôi đem share cho lành. cái gì cũng có sự uyển chuyển khi áp dụng. đừng cứng như mấy lão ngồi điều hoà mà phán linh tinh kiểu. ngực lép ko đc đc tham gia giao thông.

Mình thì thấy mấy dịch vụ như bán VPS hay nạy nọ cần bảo hành thì nên đóng là đúng rồi , còn mình bán có vài account facebook mà bắt đóng bh thì mình cũng thua luôn... nói chung khỏi bán nữa cho khoẻ , hehe..:D

Upvote 0
Mình thì thấy mấy dịch vụ như bán VPS hay nạy nọ cần bảo hành thì nên đóng là đúng rồi , còn mình bán có vài account facebook mà bắt đóng bh thì mình cũng thua luôn... nói chung khỏi bán nữa cho khoẻ , hehe..:D
đúng rồi..bữa t bán lại mấy cái gmail ko dùng nữa cũng bắt đóng bảo hiểm..thua

Upvote 0
Chính xác thôi trước tớ làm thiết kế photoshop . Bẳt đóng bảo hiểm mới cho mở topic ban nick một tháng trong khi nhiều người mở topic làm ầm ầm mà có bảo hiểm gì đâu. Thích ai thì quất người đó thôi

Upvote 0
Mục đích của Mod cũng chỉ muốn các bạn giao dịch được an toàn và tạo sân chơi lành mạnh thôi.
Nên đôi lúc Mod xử lý hơi quá tay thì mong các bạn thông cảm, chứ các mod ko có ý để chuyện riêng tư vào công việc.
Hiện yêu cầu của bạn thớt đã được BQT tiếp nhận và đang thảo luận để đưa ra giải pháp tốt hơn cho các bạn.
Các bạn an tâm nha :)

Upvote 0
Mục đích của Mod cũng chỉ muốn các bạn giao dịch được an toàn và tạo sân chơi lành mạnh thôi.
Nên đôi lúc Mod xử lý hơi quá tay thì mong các bạn thông cảm, chứ các mod ko có ý để chuyện riêng tư vào công việc.
Hiện yêu cầu của bạn thớt đã được BQT tiếp nhận và đang thảo luận để đưa ra giải pháp tốt hơn cho các bạn.

ừa , xin cảm ơn cậu mod nhe... Chứ theo mình nghĩ có vài cái account FB chả đang bao nhiêu tiền mà bắt phải đóng BH thì hơi rắc rối.. Chứ ai sợ scam thì cũng có thể trung gian qua mấy dịch vụ trung gian mà..:D

Upvote 0
BQT nên thảo luận theo hướng:
4rum sẽ tồn tại những kiểu mua bán nào? sẽ tồn tại 3 kiểu giao dịch là
+ mua bán nhỏ lẻ hoặc dịch vụ có bảo hiểm
+mua bán nhỏ lẻ hoặc dịch vụ thông qua trung gian
+mua bán nhỏ lẻ hoặc dịch vụ không có bảo hiểm và trung gian
-----------------------------
Trách nhiệm và quyền lợi các bên liên quan
-Nếu có bảo hiểm thì BQT sẽ đứng ra đảm bảo quyền lợi cho AE(đây là trách nhiệm vì. khi đóng bảo hiểm cho người quản lý cao nhất thì về khía cạnh kinh tế thì tiền sẽ sinh ra tiền có nnhĩa là người quản lý sẽ dùng tiền đó để gửi bank để sinh lãi. cái này khẳng định là có. thế nên nói là trách nhiệm)
-Nếu sử dụng dichj vụ trung gian thì bên trung gian sẽ có trách nhiệm theo thoả thuận
-Nếu ko sử dụng dịch vụ trên thì bên mua sẽ thiệt và nếu report thì BQT sẽ căn cứ các bằng chứng cung cấp mà xử lý theo quy định
-----------------------------
Vậy nên cứ để 3 sự lựa chọn cho cả bên mua và bán. nó giống với quy luật của xã hội ngoài đời thực.
cái gì cũng có 2 mặt của nó. dùng dịch vụ bảo hiểm hoặc trung gian thì an toàn nhưng có thể giá sẽ cao hơn. giống như kiểu mua của người hàng rong sẽ rẻ hơn mua ở siêu thị. bên nào lừa đảo thì sẽ báo cho CA giải quyết :Đ:D:D:D:D
Và tiền trong tay phải biết cách mà tiêu. đừng để người khác hoặc người quản lý khôn hộ mình. ko ai lo hộ mình đâu. luật có chặt thế nào cũng ko thể bảo vệ đc mình đâu. tự lo đi

Last edited:
Upvote 0
mãi ko thấy BQT thông báo về việc thảo luận đóng bảo hiểm nữa nhỉ. Đang chờ từng ngày để đc bán gmail @@..họ tin tưởng thì họ mua hoặc trung gian cũng đc mà..tiền của họ để họ quản lý chứ..họ muốn mua hay bị scam cũng là trách nhiệm của họ thôi mà

Upvote 0
Thật không bạn Chiến Phi Công Trẻ? Lời của bạn sặc mùi đâu đó nghe hoài trên mạng, thấy giật mình nên quote không có ý gì hết. Kiểu này chắc bầu mod vào Quốc Hội thôi =))

Upvote 0
Thật không bạn Chiến Phi Công Trẻ? Lời của bạn sặc mùi đâu đó nghe hoài trên mạng, thấy giật mình nên quote không có ý gì hết. Kiểu này chắc bầu mod vào Quốc Hội thôi =))
haha thâm và rất thích

Upvote 0
Upvote 0
không biết mấy bác quản lý họp đến đâu về rule này rồi nhỷ @@

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,590
170,686
Latest member
dungnv40581