Để trở thành một Publisher và kiếm thêm thu nhập bạn cần những gì ?

Cũng muốn hoic làm web với seo . Ở đây có ai dạy ko ? Muốn học 1 khoá buổi tối rảnh rỗ ko làm gì
Mình vẫn nghĩ là không cần học, chỉ cần đi theo từ khoá đang top thì 1 thời gian bạn cũng sẽ lên theo từ khoá đó thôi

giống như anh Hophudat nè, bình thường bài anh viết trên Home chỉ có vài trăm người, nhưng từ khoá Nhâm Hoàng Khang tự nhiên trend lên và thế là bài của anh cũng có nhiều người tìm vào đọc vì từ khoá đó :popo_smile:

Mình vẫn nghĩ là không cần học, chỉ cần đi theo từ khoá đang top thì 1 thời gian bạn cũng sẽ lên theo từ khoá đó thôiView attachment 202359
giống như anh Hophudat nè, bình thường bài anh viết trên Home chỉ có vài trăm người, nhưng từ khoá Nhâm Hoàng Khang tự nhiên trend lên và thế là bài của anh cũng có nhiều người tìm vào đọc vì từ khoá đó :popo_smile:
Cả một nghệ thuật đó ông ơi

đăng ký Ga xong có chơi với mấy net khác nữa được không bác
hello bạn, bạn có thể sử dụng song song google với những bên khác, nhưng tỉ lệ trả tiền hay hiển thị sẽ được đánh giá thấp và ít tiền đi hơn khi chỉ chạy một mình của google ads, thường thì mình nghĩ bạn nên chạy 1 nét song song với google thôi, càng nhiều net thì tỉ lệ ads hiển thị càng giảm, thằng google nó khôn lắm :popo_rap:

Bác chủ cho mình hỏi bác kiếm tiền từ site bằng những cách nào vậy?
Adsense bèo lắm.
Site e cả aff cả adsense mà tháng ko nổi 3 củ
Traffic e 50k/tháng (seo)

Bác chủ cho mình hỏi bác kiếm tiền từ site bằng những cách nào vậy?
Adsense bèo lắm.
Site e cả aff cả adsense mà tháng ko nổi 3 củ
Traffic e 50k/tháng (seo)
Mình chỉ có đặt banner, google adsen, ezoic và pop ads thôi bạn
tính ra 3 website của mình một tháng kiếm được từ 6-10 triệu tuỳ theo tháng thôi, nên 1 trang của bạn mà được 3 triệu đó là hơn mình rồi :popo_big_smile:
mà lâu lâu vẫn có mấy ông bài bạc hay muốn đặt banner thì mình vẫn nhận với giá 100$ banner góc cho 1 tháng

thay vì nghĩ cách tạo ra traffic thì nghĩ cách tạo ra chuyển đối bán hàng mua hàng affiliate ? nghĩ cách 1-2 traffic tạo 1 chuyển đổi như mua hositng domain mua hàng... internet rộng lớn có nhiều thứ để học, blog backlinko mình đọc và xem hết kênh youtube luôn, xem nhiều lần

Mình chỉ có đặt banner, google adsen, ezoic và pop ads thôi bạn
tính ra 3 website của mình một tháng kiếm được từ 6-10 triệu tuỳ theo tháng thôi, nên 1 trang của bạn mà được 3 triệu đó là hơn mình rồi :popo_big_smile:
mà lâu lâu vẫn có mấy ông bài bạc hay muốn đặt banner thì mình vẫn nhận với giá 100$ banner góc cho 1 tháng
Ezoic chơi đc site VN ko bác, ngoài ra pop ads bác dùng net nào, cảm ơn bác

Ezoic chơi đc site VN ko bác, ngoài ra pop ads bác dùng net nào, cảm ơn bác
Ezoic có thể thêm vào site Việt bạn ạ
còn popads thì mình dùng của exoclick và popads, thằng popads thì có ưu việt hơn tí, có thể tuỳ chỉnh pop nhảy theo thời gian và số lượng pop mình muốn

Bác @vanthanh107 cho mình hỏi chút với ạ, mình cũng mới tìm hiểu về lĩnh vực này, để bắt đầu mình có thẻ kiếm nguồn theme blogger ở đâu ổn không ạ

Bác @vanthanh107 cho mình hỏi chút với ạ, mình cũng mới tìm hiểu về lĩnh vực này, để bắt đầu mình có thẻ kiếm nguồn theme blogger ở đâu ổn không ạ
nếu free thì: vozshare, doanhaiblog, tranbadat..........
bạn copy tên và dán vào google sẽ ra các website đó
hoặc gõ theme blogger free và lấy theme ở các trang web (có rất nhiều trang web free theme blog trên mạng) sau đó tải về custom lại theo ý của mình thôi
thường thì những theme free sẽ có chân trang hoặc code chèn chân trang source, bạn tìm cách bỏ mấy cái đó để cá nhân hoá theme đó nha
cách bỏ thì bạn tìm ở google ấy, có nhiều cách lắm !

sau khi có doanh thu thì mình thường mua ở themeforest để có một theme vừa ý hơn

chúc may mắn !

hoặc gõ theme blogger free và lấy theme ở các trang web (có rất nhiều trang web free theme blog trên mạng) sau đó tải về custom lại theo ý của mình thôi
thường thì những theme free sẽ có chân trang hoặc code chèn chân trang source, bạn tìm cách bỏ mấy cái đó để cá nhân hoá theme đó nha

sau khi có doanh thu thì mình thường mua ở themeforest để có một theme vừa ý hơn

chúc may mắn !
Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Nay mới đọc được bài của bạn thớt chia sẻ khá hay :D
Cá nhân mình nghĩ là nếu muốn kiếm nhiều tiền từ web ở vn thì có 3 cách:
  • Làm nhiều web dạng thông tin rồi ăn tiền từ adsense vì adsense trả tiền khá thấp.
  • Làm web aff.
  • Kết hợp cả 2 cách trên.
Mà ở vn mình hiện giờ nhiều web spin content với translate content quá, chứ cũng ít web white hat content vì tự viết content nhọc vl.

chúc may mắn !
Bác có thể chia sẻ làm trang chia sẻ khoá học hay thủ thuật ko, mình cũng thích làm ý tưởng này mà ko biết nguồn lấy ở đâu. Nếu dc bác check ib em hỏi chút ah. tkx bác

Nay mới đọc được bài của bạn thớt chia sẻ khá hay :D
Cá nhân mình nghĩ là nếu muốn kiếm nhiều tiền từ web ở vn thì có 3 cách:
  • Làm nhiều web dạng thông tin rồi ăn tiền từ adsense vì adsense trả tiền khá thấp.
  • Làm web aff.
  • Kết hợp cả 2 cách trên.
Mà ở vn mình hiện giờ nhiều web spin content với translate content quá, chứ cũng ít web white hat content vì tự viết content nhọc vl.
:popo_cry: tính ra mình toàn đi đọc mấy bài viết rồi xào lại thành của mình, cũng khá cực nhọc

bạn chia sẻ link 3 website của bạn mình xem qua, tiếp thu thêm exp, cảm ơn bạn.

:popo_cry: tính ra mình toàn đi đọc mấy bài viết rồi xào lại thành của mình, cũng khá cực nhọc
thực ra kiểu này vẫn tính là viết content kiểu white hat :popo_big_smile: cơ mà khổ nỗi là mấy web spin/translate content nhiều khi rank còn cao hơn cả mình nên nhiều đêm nằm nghĩ cũng cay =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,454
169,791
Latest member
wildestdream

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom